ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Nov 2009
ตอบ: 3626
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2013 14:12
[RE: ชวนชม !!!]
news22 พิมพ์ว่า:
nuizolos พิมพ์ว่า:
HUZT พิมพ์ว่า:
nuizolos พิมพ์ว่า:
อยากได้อ่ะ แพงมั้ยครับ  

ถ้าไม้ประกวดเหมือนในกระทู้ก็หลักหมื่นครับ ถ้าต้นใหญ่ๆหลักแสนก็มีพวกไม้ชนะการประกวด  

เป็นแสน
งั้นเปลี่นใจไม่อยากได้ละ  

ต้นเล็ก 80 ก้มีครับ มันก็ตามทรงตามอายุตามความสวยอ่ะ เพื่อนผมมันซื้อต้น 2-300 ก็โอเคนะ ลงกระถางพลาสติกดำอ่ะ โตแล้วค่อยขยายลงกระถางใหญ่ ถ้าราคากระถางใหญ่ที่ร้านก็หลักพันต้นๆครับ

ต้นไฮไลท์ของร้านที่ผมไปซื้อเป็นต้นใหญ่มี 5 สี พี่เค้าบอกขาย 8000 ไม่รู้ถูกหรือแพงมันอยู่ที่ความพอใจเหมือนงานศิลปะ  

เลี้ยงตามกำลังทรัพย์ เลี้ยงแล้วมีความสุข เพราะผมก็ซื้อต้นละไม่กี่ตังค์ เอามาปั้นเองดูการเจริญเติบโตของเค้า
ฝึกความอดทนของเรา แต่ถ้าอยากได้ทรงเหมือนในกระทู้ กิ่งตอนราคาประมาณ 350 ครับ
เลี้ยงประมาณ 3 ปี น่าจะเข้าลวดพอจะโชว์ได้ แต่ช่วง 3 ปี ต้องขยันเปลี่ยนดิน เปลี่ยนกระถาง
ให้ปุ๋ยให้ยา(ยาเร่งรากเวลาเปลี่ยนดินใหม่ๆ) ตัดทดให้แตกกิ่งได้ทรงเร็วๆ แค่นี้ก็ได้ไม้สวยด้วยมือเรา น่าภูมิใจกว่าไปซื้อไม้ที่จบมาจากสวนแล้วซะอีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
d - - b
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel