ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 1010
โพสเมื่อ: Fri Jun 07, 2024 23:40
[RE: มองมุมกลับเราทำได้ดีมาก ๆ เลยนะ]
l3ergkamp พิมพ์ว่า:
Zlap พิมพ์ว่า:
แล้วจะไปด่ามาโน่ทำไมกันอะ 555  

ผมมองว่าที่ด่าม่โน่กันเพราะเกมส์นั้นเราเล่นแย่มากครับ

อิชิอิทำให้เห็นว่ายกระดับ้กมส์ของเราขึ้นมาถึงขั้นหวังชนะได้

แต่เกมส์กับมาโน่รูปเกมส์เรามั่วมากนะ สะเปะสะปะมาก แผนบุกวันนั้นพึ่งความสามารถเฉพาะตัว โดนสวนทีเสียวตลอด ครองเกมส์ต่อบอลแต่ก็ไม่ได้ดูเหนือกว่าในแง่ของความน่ากลัว  

นัดนั้นก็ไม่แย่อะไรขนาดนั้น แต่เกมรับอะห่วยจริง โดนเฉพาะ กฤษดา ที่เฟะฟะจัดๆ สถิติก็ดีกว่าชัดเจนยิ่งกว่านัดนี้ แล้วนัดนั้นจีนมี หวูเล่ย ถ้านัดนี้หวูเล่ยไม่โดนแบน ไม่รู้ไทยจะรอดไหมด้วยซ้ำ แต่นัดนี้ครึ่งแรกยอมรับว่าอิชิอิทำดีจริง แต่ดูจากการแก้เกมครึ่งหลังแล้ว โดนบุกไม่พัก ก็ไม่ต่างกันเท่าไร  

เห็นด้วยกับครึ่งหลังหลังจากโดนแก้เกมส์บอมใส่ การเปลี่ยนตัวอิชิอิพลาดโชคดีไม่โดนกลับมาชนะ ซึ่งเป็นเรื่องที่ผมก็มองว่าต้องแก้ไข

ผมมองว่านัดนั้นสถิติดูดีเพราะจีนปล่อยให้เราบุกครองเกมส์ด้วย ยุคมาโน่แพ้บอลอุดมาก ๆ แต่ถ้ามองในแง่ความอันตรายในการเข้าทำผมกลับมองว่าเกมส์สองดูดีกว่า แต่เรื่องครองเกมส์เกมส์แรกดีกว่า ผมเลยมองว่า ที่คนบ่นโน่เพราะแมทช์แรกครองเกมส์แต่เข้าทำไม่ได้โดนสวนหาย มันเลยยิ่งน่าเจ็บใจครับ สรุปประเด็นที่ผมมาแลกเปลี่ยนกับคุณคือ เกมส์แรกคนบ่นมาโน่เพราะรูปเกมส์โดยรวมที่ครองเกมส์จริง แต่คุณภาพในการเข้าทำ ในการตั้งรับ วิธีการมันดูไม่มีทิศทาง ใช่เลยถ้าให้แฟร์เหมือนผมบอกจีนไม่หมู แต่ถ้าเทียบกับอิชิอิ แนวทางชัดกว่า ดูมีความเป็นไปได้ในการชนะมากกว่า และปัจจัยหลักคือเล่นนอกบ้านด้วยครับ ไม่มีอู่เล่ยจริง ซึ่งถ้ามีเกมส์น่าจะยากเเละต้องรัดกุมกว่านี้แน่ ๆ

Edit แก้คำผิด
แก้ไขล่าสุดโดย Zlap เมื่อ Sat Jun 08, 2024 14:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 688
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 00:22
[RE: มองมุมกลับเราทำได้ดีมาก ๆ เลยนะ]

ผมมองว่าที่ด่าม่โน่กันเพราะเกมส์นั้นเราเล่นแย่มากครับ

อิชิอิทำให้เห็นว่ายกระดับ้กมส์ของเราขึ้นมาถึงขั้นหวังชนะได้

แต่เกมส์กับมาโน่รูปเกมส์เรามั่วมากนะ สะเปะสะปะมาก แผนบุกวันนั้นพึ่งความสามารถเฉพาะตัว โดนสวนทีเสียวตลอด ครองเกมส์ต่อบอลแต่ก็ไม่ได้ดูเหนือกว่าในแง่ของความน่ากลัว  

นัดนั้นก็ไม่แย่อะไรขนาดนั้น แต่เกมรับอะห่วยจริง โดนเฉพาะ กฤษดา ที่เฟะฟะจัดๆ สถิติก็ดีกว่าชัดเจนยิ่งกว่านัดนี้ แล้วนัดนั้นจีนมี หวูเล่ย ถ้านัดนี้หวูเล่ยไม่โดนแบน ไม่รู้ไทยจะรอดไหมด้วยซ้ำ แต่นัดนี้ครึ่งแรกยอมรับว่าอิชิอิทำดีจริง แต่ดูจากการแก้เกมครึ่งหลังแล้ว โดนบุกไม่พัก ก็ไม่ต่างกันเท่าไร  

ถ้า ใครก็พูดได้

นัดไทยไปเยือนเกาหลี ถ้าซองเฮืองมินไม่ลง สงสัยไทยจะไม่รอด ใครก็พูดได้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Aug 2009
ตอบ: 688
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 00:23
PopPuLar พิมพ์ว่า:

เล่นในบ้านแล้ว แพ้นะครับ  

แล้วจากสถิติเก่าๆมันชนะไหมละ  

อิชิอิ ผลเสมอนอกบ้านนะครับ ถ้านับตามสถิติเก่าๆ ดีกว่าครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 7763
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 09:22
ถึงสถิติจีนจะข่มเราทุกด้าน

แต่นัดส่าสุดเห็นแล้วว่าเราสู้ได้ เราบุกไปกดเขาได้ ที่คนหัวเสียกันเพราะไม่ต่อยอดความได้เปรียบในสนามครับ

ไอ่นิสัยเวลานำแล้วนอนถ่วงเวลาไม่ดูเวล่ำเวลานี่ทุเรศมากเลย ตื่นตัวให้มากๆแล้วมีสมาธิตั้งใจเล่นให้มันดีๆเถอะ
3
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 36113
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 11:14
เราเป็นใครหรอ พิมพ์ว่า:
shirokami พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆผลเสมอไม่ได้แย่มาก แต่ในมุมมองผมคือถ้าอยากก้าวข้ามอาเซียนมันต้องเริ่มชนะพวกทีมเอเชียระดับล่างๆได้บ้างละ สภาพจีนตอนนี้หยุดพัฒนามานานแล้วเป็นแค่ทีมแจกแต้มยามไปอยู่ในกลุ่มคัดเลือกรอบ3 ซึ่งทีมระดับแค่นี้แต่เรายังเอาชนะไม่ได้มันเลยเหมือนไม่ได้ก้าวไปในระดับเอเชียซักที  

เราก็ชนะได้เรื่อยๆครับ
ชนะยูเออี ชนะโอมาน ชนะบาห์เรน มันก็ใช่ว่าจะชนะไม่ได้  

มันก็แปลกดีนะเพราะระดับพวกนี้ก็พอๆกับจีนนี่แหละ แต่เราชนะได้ พอเจอจีนนี่ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมชนะไม่ได้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hala Madrid
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3066
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 13:55

เล่นในบ้านแล้ว แพ้นะครับ  

แล้วจากสถิติเก่าๆมันชนะไหมละ  

อิชิอิ ผลเสมอนอกบ้านนะครับ ถ้านับตามสถิติเก่าๆ ดีกว่าครับ  

ก็ถ้าบอกว่าเสมอมันดีกว่า มันก็ถูกของคุณ แต่ภาพรวมถ้าจุดโทษเข้าไป หรือตอนที่จีนมันบุกยับๆเราโดนมันก็ไม่ต่างกันเท่าไรหรอก ที่ผมจะสื่อคือ มันก็แก้เกมเฟะฟะเหมือนกันนั่นละ ในครึ่งหลัง ในเมื่อมาโน่มันโดนด่าไดั อิชิอิก็ต้องโดนได้ครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Hala Madrid
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3066
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 13:58

ถ้า ใครก็พูดได้

นัดไทยไปเยือนเกาหลี ถ้าซองเฮืองมินไม่ลง สงสัยไทยจะไม่รอด ใครก็พูดได้  

มันคือการเปรียบเทียบครับท่าน คุณเห็นกองหน้าจีนมันยิงไหมละครับ หมูหกไปเท่าไร
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2021
ตอบ: 1172
โพสเมื่อ: Sun Jun 09, 2024 03:51
pau88 พิมพ์ว่า:
ถ้าเมื่อวานอุ๋เล่ยลง ผมว่าเราไม่รอด  

จบเกมใครก็พูดได้แหละ

มันถ้า.... ได้หมดทุกเรื่องแหละครับ

งั้นผมเอามั่ง ถ้าครึ่งแรกเราไม่ใช้โอกาสเปลือง คง นำซัก 3-0 จากโอกาสที่มี

ต่อให้มี อู่เล่ย ผมว่าเราก็ยังชนะ

แบบนี้ได้ไหมล่ะ พอเถอะ ไอ่ที่บอลจบแล้วมา ถ้านั้นถ้านี่ อะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel