ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9257
โพสเมื่อ: Sun Jan 07, 2018 19:36
[RE: การคว้าตัวของบาซ่า-การชะล่าใจของมาดริด]
zebastian283 พิมพ์ว่า:
Contingency พิมพ์ว่า:
บางที บอร์ดอาจจะรอเริ่มต้นลงทุนกับโค้ชใหม่ก็ได้นะ  

น่าจะยังไม่ใช่เร็วๆนี้ฮะ แฟนบอลหนุนหลังแกอยู่ เพราะแกทำทีมมาดี เพียงแต่ตอนนี้ นักเตะหมดแรงกระตุ้นฮะ ผมว่า  

แฟนก็ส่วนนึงนะ
แต่บอร์ดมาดริดนี่ เดายาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 11711
โพสเมื่อ: Sun Jan 07, 2018 19:37
[RE: การคว้าตัวของบาซ่า-การชะล่าใจของมาดริด]
pokenza พิมพ์ว่า:
บาร์ซ่าต้องเสริมถูกแล้วมาดริดเอาตรงๆถ้าปรับฟอร์มได้แทบไม่ต้องเสริมเลย ตัวสำรองยังมีอิสโก้ อเซ็นซิโอ โควาซิส พวกนี้เองก็เก่ง อีกอย่างนักเตะดังอย่าฮาเมสยังต้องย้ายเลยมามาดริดจะยึดตัวจริงมันไม่ง่ายแบบที่บาร์ซ่ายุคปัจจุบันหลอกนะ  

ก็ถูกแล้วไงครับ บาซ่าต้องเสริม แล้วเสริมดีด้วย

ส่วนมาดริด ยังไงก็ต้องเสริม ครับ อิสโก้ อเซ็นซิโอ โควาซิส ที่คุณพูดมา คุณพูดแต่ ตำแหน่งที่ไม่ได้มีปัญหาหนิครับ ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ แผงมิดฟิล เลย

การจะยึดตำแหน่งตัวจริงมาดริดผมก็ไม่ได้บอกว่ามันง่าย แต่คุณกำลังพูดถึงแผงมิดฟิล ที่มาดริดมีตัวดีๆท้อปๆจะทับกันตาย การแข่งขันย่อมสูงเป็นธรรมดา

หากพูดถึงกองหน้า ตำแหน่ง หน้าเป้า คุณช่วยบอกผมหน่อย สำรองมีเหมือนแผงมิดฟิล ที่คุณพูดมาบ้างไหม มายอรัล เบนเซม่า โด้(หากเล่นหน้าสอง) แล้วผมถามหน่อย การยึดตัวจริงง่ายไหมสำหรับกองหน้า คุณเป็นโค้ช จะแข่งเอลกลาซิโก้ คุณจะเอามายอรัล ลงไหม หากก่อนหน้านี้ ในบอลถ้วยทำผลงานได้ดีกว่า?

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 07, 2018 19:39
บางที บอร์ดอาจจะรอเริ่มต้นลงทุนกับโค้ชใหม่ก็ได้นะ  

น่าจะยังไม่ใช่เร็วๆนี้ฮะ แฟนบอลหนุนหลังแกอยู่ เพราะแกทำทีมมาดี เพียงแต่ตอนนี้ นักเตะหมดแรงกระตุ้นฮะ ผมว่า  

แฟนก็ส่วนนึงนะ
แต่บอร์ดมาดริดนี่ เดายาก  

จริงฮะ บอร์ด มาดริด เอาแน่เอานอนไม่ค่อยได้
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25609
โพสเมื่อ: Sun Jan 07, 2018 19:48
บาร์ซ่าต้องเสริมถูกแล้วมาดริดเอาตรงๆถ้าปรับฟอร์มได้แทบไม่ต้องเสริมเลย ตัวสำรองยังมีอิสโก้ อเซ็นซิโอ โควาซิส พวกนี้เองก็เก่ง อีกอย่างนักเตะดังอย่าฮาเมสยังต้องย้ายเลยมามาดริดจะยึดตัวจริงมันไม่ง่ายแบบที่บาร์ซ่ายุคปัจจุบันหลอกนะ  

ก็ถูกแล้วไงครับ บาซ่าต้องเสริม แล้วเสริมดีด้วย

ส่วนมาดริด ยังไงก็ต้องเสริม ครับ อิสโก้ อเซ็นซิโอ โควาซิส ที่คุณพูดมา คุณพูดแต่ ตำแหน่งที่ไม่ได้มีปัญหาหนิครับ ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ แผงมิดฟิล เลย

การจะยึดตำแหน่งตัวจริงมาดริดผมก็ไม่ได้บอกว่ามันง่าย แต่คุณกำลังพูดถึงแผงมิดฟิล ที่มาดริดมีตัวดีๆท้อปๆจะทับกันตาย การแข่งขันย่อมสูงเป็นธรรมดา

หากพูดถึงกองหน้า ตำแหน่ง หน้าเป้า คุณช่วยบอกผมหน่อย สำรองมีเหมือนแผงมิดฟิล ที่คุณพูดมาบ้างไหม มายอรัล เบนเซม่า โด้(หากเล่นหน้าสอง) แล้วผมถามหน่อย การยึดตัวจริงง่ายไหมสำหรับกองหน้า คุณเป็นโค้ช จะแข่งเอลกลาซิโก้ คุณจะเอามายอรัล ลงไหม หากก่อนหน้านี้ ในบอลถ้วยทำผลงานได้ดีกว่า?

แล้วกองหน้าระดับท็อปมีใครอะ เลวาน เคน กุน กรณีเลวาน กับกุน มันไม่ง่ายแน่น ก็เหลือแต่เคนแต่ก็แพงอีก อีกอย่างโด้ปัจจุบันก็ไม่แทบต่างจากหน้าเป้าอยู่แล้ว บางจังหวะหุบเข้ามาในเขตโทษบ่อยมาก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 07, 2018 20:05

แล้วกองหน้าระดับท็อปมีใครอะ เลวาน เคน กุน กรณีเลวาน กับกุน มันไม่ง่ายแน่น ก็เหลือแต่เคนแต่ก็แพงอีก อีกอย่างโด้ปัจจุบันก็ไม่แทบต่างจากหน้าเป้าอยู่แล้ว บางจังหวะหุบเข้ามาในเขตโทษบ่อยมาก  

ผมใช้คำว่าระดับท้อปในแผงมิดฟิล ของมาดริด ถามว่าทำไม ก็เพราะ กองกลางพิสูจตัวเองมาแล้วไง อยู่ในทีมระดับท้อป อิสโก้ -ตัวจริงทีมชาติสเปนตัวจริงมาดริด อเซนซิโอ้-แจ้งเกิดในชุดใหญ่มาดริดเต็มตัวฤดูกาลที่แล้ว โควาซิส-อยู่อินเตอร์มิลานมาฟอร์มโดดเด่น
แต่ในขณะที่กองหน้า ผมไม่ได้บอกว่าต้องมีระดับท้อป เพราะตอนนี้ในทีมไม่มี แต่ในแผงมิดฟิลทุกคนล้วนรู้อยู่แล้วว่ามิดฟิลมาดริดตัวระดับดีๆท้อปๆ
กองหน้า มายอรัล ไปอยู่โวฟบวกมาก็ไม่เปรี้ยง อยู่มาดริดก็ยังแจ้งเกิดไม่ได้ ถามหน่อยว่าคุณจะพอใจกับองหน้าที่มีหรอครับ ทีมคุณยังมีอาคาเซ ที่เป็นเคยเป็นตัวจริงบาเลยเซียและทำผลงานได้ดีเลย

โด้ตอนนี้ เล่นตำแหน่งกองหน้าครับ ถ้าหากได้ดูนะ แต่ที่เห็นไปปีกหรือไปรับบอลตรงกลางนั้น เพราะแกเล่นได้ฟรีครับซีดานให้อิสระพอสมควร ดึงตัวประกบ เปิดทางให้เพื่อน ส่วนมากแกไปเล่นตำแหน่งปีก เพราะ ตรงนั้นว่างและแกทำอันตรายได้และคือตำแหน่งถนัดของแก แกต้องหุบเข้ามาในเขตโทษอยู่แล้ว เพราะแกโหม่งดีโหม่งเก่ง แต่!!!!!! ลองถามแฟนมาดริด ดูครับ 100 ทั้งร้อย โด้ เล่นหน้าเป้าแล้วไม่เวิค บังบอลไม่ได้ บอลมาดริดก็จะมีเพียงมิติเดียว คือการเปิดโหม่ง แกบังบอลเหมือนอิบรา เลวาน ไม่ได้ เพราะแกไม่ใช่หน้าเป้าธรรมชาติ จึงเป็นการดีที่สุดที่ให้โรนัลโด้ เล่นปีกกึ่งกองหน้า

ทีนี้เหลือแค่ โมยาราลกับเบนเซม่า เป็นคุณจะเลือกใคร? และอะไหล่ ระหว่าง โมยาราลกับกาเมโร่หรือตอเรส ของแอตเล ถ้าเลือกได้คุณเลือกใคร
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5465
โพสเมื่อ: Sun Jan 07, 2018 21:05
ผมเป็นซีดาน ผมจะลองเสี่ยงเอามาโยรัลลงมากกว่าที่จะให้เบนลงแน่นอน ถ้าคุณจะถามว่าเพราะอะไร ก็เพราะเอาเบนลงไปไม่ได้มีค่าอะไรเลยเหมือนโดนใบแดงไป 1 คนตั้งแต่เกมยังไม่เริ่ม เพื่อนส่งบอลให้กว่าจะหมุนตัวกว่าจะมองเพื่อนโดนแย่งจากเท้าอย่างบ่อย ส่งบอลอย่างแป๊กมีให้เห็นตลอด ส่วนเรื่องสปีดก็แทบไม่เหลือแล้ว เจอกองหลังไวๆก็จบ ความคมหาไม่เจอออกทะเลไปไกลแสนไกล ทุกวันนี้ยิงคิดเอ็งไปเอาเบอร์ 9 มาได้ไงวะ แล้วถ้านัดใหนโด้ไม่ได้ขยันลงมาช่วยตั้งรับหรือลงมาช่วยกลาง เกมนั้นแหละแล้วใหญ่เลย
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 07, 2018 21:27
[N]ight_[L]ife พิมพ์ว่า:
ผมเป็นซีดาน ผมจะลองเสี่ยงเอามาโยรัลลงมากกว่าที่จะให้เบนลงแน่นอน ถ้าคุณจะถามว่าเพราะอะไร ก็เพราะเอาเบนลงไปไม่ได้มีค่าอะไรเลยเหมือนโดนใบแดงไป 1 คนตั้งแต่เกมยังไม่เริ่ม เพื่อนส่งบอลให้กว่าจะหมุนตัวกว่าจะมองเพื่อนโดนแย่งจากเท้าอย่างบ่อย ส่งบอลอย่างแป๊กมีให้เห็นตลอด ส่วนเรื่องสปีดก็แทบไม่เหลือแล้ว เจอกองหลังไวๆก็จบ ความคมหาไม่เจอออกทะเลไปไกลแสนไกล ทุกวันนี้ยิงคิดเอ็งไปเอาเบอร์ 9 มาได้ไงวะ แล้วถ้านัดใหนโด้ไม่ได้ขยันลงมาช่วยตั้งรับหรือลงมาช่วยกลาง เกมนั้นแหละแล้วใหญ่เลย  

ครับ แต่ซีดาน ไม่ได้คิดเหมือนเราๆครับ ผมว่าโค้ชหลายๆคนก็ไม่กล้าเสี่ยงกับเด็กครับ อย่างเช่น บาซ่า ตอนซัวเรสดรอป แรกๆ ต้นฤดูกาล บัลเบเด้ ก็ให้ลงตัวจริง แล้วค่อยเปลี่ยนออก
แต่ถ้านักเตะในทีม คลาสเดียวกันก็พร้อมสลับกันได้ครับ เช่น ลากาแซต ชิรู โมราต้า บาตซูอายี่ หากใครทำผลงานได้ดีกว่า แต่เบนซ์-โมยารอล ผมว่ายังห่างกันเกินไป เบนซ์ ถึงฟอร์มแย่ๆดรอปๆแต่ประสบการณ์ การพักบอลให้เพือนเล่น ก็มีประโยชน์กว่า แต่ผมว่าทางที่ดี หาคนมาทำให้เบนเซม่ามีแรงกระตุ้นดีที่สุดครับ มากดดันเบนเซม่าหน่อย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 1837
โพสเมื่อ: Sun Jan 07, 2018 21:31
ตอนแรกไม่มั่นใจว่าจะจัดหนักมั้ย แต่เห็นบาซ่าจัดหนักขนาดนี้
ถึงไม่ว่าว ยังไงเปเรซจัดบิ๊กดีลให้แน่นอนครับ อยู่ที่ว่าจะได้ตัวไหน

สำหรับผมปีนี้พลาดสุดๆแล้วที่ไม่ซื้อ เอมบัปเป้ มาเพราะจะพรากจาก psg ผมว่ายากโคตรๆ
แถมสำรองดีๆก็ปล่อยไปหมด พอตัวจริงฟอร์มตกก็ดูไม่จิดอย่างที่เห็น

0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel