BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jun 2008
ตอบ: 3519
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 11:16
[RE: ตอนนี้ อินกับอะไรบ้างไหม]
ยังอินอยู่
1.เกมส์ pubg mobile เติมทุกseason
2.Macbook เรียกว่าเปลี่ยนเกือบตลอด
3.ต่างหู แบรนด์ไม่แบรนด์จัดหมด ตอนนี้อยากได้Cartier รุ่นตะปู

เลิกอินแล้ว
1. Figure marvel พอหนังซา ก็เริ่มขี้เกียจเก็บ แต่หนังซีรี่ย์ยังดูอยู่
2.หูฟัง iem เมื่อก่อนบ้ามาก ซื้อมาลองหลายรุ่น ทุกวันนี้แค่airpods พอ
3.ipod ชอบที่มันมีสเน่ห์ของมัน ใช้มาตั้งแต่วัยรุ่น ตอนนี้ฟังstreaming แทน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 10008
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 11:27
[RE: ตอนนี้ อินกับอะไรบ้างไหม]
ตอนนี้กำลังอินกับการท่องเที่ยว เปิดหูเปิดตา สนุกที่ได้จัดทริป ได้เดินทาง บางครั้งแค่ขับรถไปอีกจังหวัด 100 โลก็รู้สึกสนุกแล้ว
ส่วนที่ไม่อินตอนนี้คือ การวิ่ง เมื่อก่อนอินมาก รู้สึกสนุก แต่พอจบแข่งตามที่ตั้งเป้าไว้ แพชชั่นก็หายหมด เหมือนวิ่งไปงั้น ๆ
1
0
นักเตะอบต.
Status: Mancunian
เข้าร่วม: 05 Sep 2009
ตอบ: 1969
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 11:42
[RE]ตอนนี้ อินกับอะไรบ้างไหม
1. ลูก
2. ออกกำลังกาย
3. อาหารดีๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 30729
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 12:09
[RE]ตอนนี้ อินกับอะไรบ้างไหม
อิน

ครอสฟิต ยกน้ำหนัก

เกม - persona

ไม่อิน

ของกินอร่อยๆ

การเที่ยวกลางคืน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2022
ตอบ: 13807
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 12:15
ถ้าช่วงนี้เหมือนหลอนๆกล่อมประสาทง่าย แฟนพูดอะไรก็เข้าสมองหมด

หลักๆก็มี

1.art toy + พวงกุญแจทั้งหลายของแฟน มอนชิชิ มอลลี่ อะไรมากมายของเค้า
2.เครื่องสำอางค์+การทำผม อะไรก็ได้ที่ทำให้เค้าแต่งตัวเร็วๆ ถึงขนาดว่าไปซื้อหัวจำลองมาหักถักผม+หนีบผม+ทำลอน
เพราะถ้าปล่อยให้เค้าทำเอง นานโคตรๆนานแบบนานชห. จะไปไหนทีเสียเวลาไปเป็นช.ม.กับผมเนี่ย
3.เบส ผมรู้สึกยิ่งเล่น ยิ่งฟังทำไมมันสนุกจังวะ สมัยเรียนดูวงดนตรี ต้องกีต้าร์ กลองสิวะ ถึงจะเท่
แก่มากลายเป็นชอบฟังกรู๊ฟเบส เพลินดี
4.วิ่ง จริงๆเป้าหมายส่วนตัวผมฝ่อไปหมดแล้วล่ะ เพราะมันน่าจะทำ pb ยากทุกระยะแล้วร่างกายไม่เหมือนก่อนแล้ว
แต่ตั้งแต่แฟมผมตั้งใจวิ่งจริงจังปีนี้ ผมเริ่มกลับมาสนุกกับมันละแฮะ ไม่ต้องมีเป้าหมายส่วนตัว หน้าที่ผมแค่คุมเวลา
ลากแฟนให้วิ่งตามเป้าหมายตามตารางแต่ละวันของเค้าให้ได้
เห็นเค้าได้ถ้วย เห็นเค้าได้รางวัล เห็นเค้าออกช่องนั้นช่องนี้ ก็เป็นความสุขสูงสุดของผมโดยที่ผมไม่ต้องวิ่งเร็วอะไรมากมายแล้ว

เลิกอินแล้วก็คง

1.กล้อง - ฟิล์มแพงขึ้นมาก+ขี้เกียจแบกDSLR+อุปการณ์ / MLR ก็ไม่อยากใช้
2.รถ - เลิกซิ่งแล้วครับ มันไม่เหมือนยุครถญี่ปุ่นครองเมืองแบบเมื่อก่อนแล้ว
3.รองเท้าสตั๊ด - ไม่มี siamboots แล้ว
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2020
ตอบ: 2115
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 12:19
อินกับเกมส์ครับ
เช่น ROV อยากเป็นยอดฝีมือ อายุ 37 แล้วนะครับ
เกมส์ที่เนื้อเรื่องดีดี ธีมดีดี

การออกกำลังกายครับ ด้วยความที่อายุมาก รู้เลยว่าการออกกำลังกายทำให้สุขภาพแข็งแรง เด็กกว่าเพื่อนที่อายุเท่ากัน

เตะบอล พอดีมีสนามบอลเพิ่งเปิดใกล้บ้าน ฝันเป็นจริงแล้ว ซ้อมยิง ซ้อมเดาะบอลได้เต็มที่

ที่ไม่อินแล้ว
เมื่อก่อน อินกับการฟังเพลงมาก ต้องซื้อเทป ซื้อแผ่น เดี๋ยวนี้ฟังแล้วไม่ค่อยอิน เปิดยูทูปอย่างเดียวไม่ค่อยเสียเงิน ด้วยโลกที่เปลี่ยนไปด้วยแหละ หาฟังง่าย

การดูหนัง ตอนเด็ก ดูมาเยอะ จนรู้พลอตหนังเยอะมาก ถ้าไม่แปลกใหม่ก็ไม่อินเลยคับ นอนรอดู Netfilx ที่บ้านสบายตัว

การกิน เมื่อก่อนจะหากินดีดีทุกมื้อ หรูเลย เดี๋ยวนี้อายุมากขึ้น กินแต่ผลไม้ สารอาหารครบพอ มื้อแพงๆ ไปกินกับครอบครัวเอาอาทิตย์ละครั้ง

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2006
ตอบ: 305
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 12:29
อิน

- ประกอบคอม (หรือจริงๆ แค่ซื้อชิ้นส่วนมาดอง)

ก่อนหน้านี้ไม่ได้มี Desktop PC เป็น 10 กว่าปีเกือบๆ 20 ปีมั้งครับ (ตั้งแต่เรียน ป.โทก็ซื้อแต่ Notebook)
จากตอนแรกช่วงโควิด ที่จะเอาคอมเก่า Pentium เลย มาโม ทำ NAS server ไว้เก็บไฟล์เล่นๆ
กลายเป็นงอกทั้ง Server หลายตัว (กะลองทำ private cloud เล็กๆ)
ลามไป Desktop เริ่มจากชิ้นส่วนที่ซื้อมาทำ Server เหลือ ไม่มีคูู่ เลยงอกชิ้นส่วนอื่นๆ ได้ Desktop PC อีกเครื่อง
กับจะลองเข้าวงการการ์ดจอ เพราะไม่เคยมีมาก่อน พอช่วงใกล้ๆ หมดคริปโตบูม ราคาเริ่มลง เลยซื้อมือ 2 มาลอง (ลองจริงๆ เอาแค่เปิดติด test นิดหน่อย แทบไม่ได้เล่นอะไรเลย)
แล้ว MSI ออก collection Evangelion เลยได้จัดชุดใหญ่
แล้วก็เข้าวงการ Computer ขนาดเล็ก Mini ITX
ตอนนี้แค่ Desktop ไม่รวม Server ก็ประกอบได้ 4-5 เครื่องแล้วมั้งครับ
การ์ดจอมีประมาณ 8 ใบ ว่าจะปล่อยออก 2 ใบ (หลังๆ เก็บเยอะเพราะกะจะเล่น AI ขำๆ)

หมดไปหลักแสนๆ แล้วเหมือนกัน

- eFootball ใน ROG Ally
เล่นเกือบทุกพักเที่ยง เป็นสาวกตั้งแต่ Winning (จริงๆ ตั้งแต่ Perfect ใน SFC) แต่ว่าพอเข้ายุค PS3 ก็ไม่ได้แตะเลย
ซื้อ PS4 Pro มาก็ไม่มีเวลาเล่น
พอช่วงต้นปี มีช็อปดีมีคืน ซื้อ ROG Ally มา เลยได้เล่นบ่อยมาก

ไม่ค่อยอิน

หนังสือ - ไม่ได้ซื้อเพิ่ม ไม่ได้ไปงานหนังสือ เล่มเก่าๆ ยังอยู่ในลัง ไม่มีตููุ้เก็บแล้ว
หนังสือการ์ตููน - ไม่ได้ซื้อเพิ่ม ไม่ได้ไปงานหนังสือ เล่มเก่าๆ ยังอยู่ในลัง ไม่มีตููุ้เก็บแล้ว (แต่ยังรักมากอยู่)
หนังโรง - มีลูกเล็ก เลยไม่มีเวลาเข้าโรง Netflix ก็แทบไม่ได้เปิด
แก้ไขล่าสุดโดย Oakyman เมื่อ Mon Oct 21, 2024 12:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 May 2024
ตอบ: 291
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 12:44
Im Choding พิมพ์ว่า:
กล้องกับหูฟังมั้ง

เรียกว่าถ้ามีเงินก็ซื้อพวกนี้ละอยากอัพไปดูว่าสุดมันจะดียังไง  

หูฟังเคยไปสุดทางมาล่ะครับ Sony R10 / Stax Omega,SR-009 เหลือแค่ Sennheiser Orpheus, HE 1 ที่เก็บไม่ไหวจริงๆ มีอะไรปรึกษาได้นะครับ

กล้องผมก็เล่นแต่ Leica อย่างเดียว ยี่ห้ออื่นไม่อิน ฮาา
แก้ไขล่าสุดโดย 4แชมป์แน่นอน เมื่อ Mon Oct 21, 2024 12:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 12:47
iaung พิมพ์ว่า:
หูฟัง นี่อินมานานแล้ว โดยเฉพาะ CIEM สมัยที่ไทยยังไม่มีตัวแทน ต้องไปหาพิมพ์หูที่โรงพยบาลแล้วส่ง mole ไปที่อเมริกา รอไป 2-3 เดือน กว่าจะได้แต่ละอัน ยุคหลังๆดีหน่อยมีตัวแทนหลายร้าน พิมพ์หูที่ร้านได้เลยไม่มีค่าบริการเพิ่ม

รองเท้า ช่วงแรกก็พวก Sneaker ธรรมดา หลังวิ่งเยอะ ก็ซื้อรองเท้าวิ่งแล้วมันก็ออกบ่อยซะด้วย บางเดือน ซื้อ 5 คู่ก็มี

กล้อง เมื่อก่อนอิน หลังๆเริ่มเฉยๆละ จาก NikonD3s /D5/D810 ตอนนี้เหลือแค่ A7C II ติด 24-70 GM II พอ แก่แล้วขี้เกียจแบกเยอะ  

ท่านอาจจะรู้จักผม หรือผมอาจจะรู้จักท่านนะแบบนั้น ยุคหูฟัง ciem แรกๆของไทยตั้งแต่สมัย pantip, TAF ผมนี่คนดังในบอร์ด 2 อันเลย กระทู้แนะนำประจำ 555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 12:47
Pikado7 พิมพ์ว่า:
คราฟต์เบียร์ครับ ตอนแรกทำที่บ้านเล่นๆ ตอนนี้เปิดร้าน ล่าสุดจะไปทำบริวผับต่อละครับ  

ว้าว สุดยอดครับท่าน ปีหน้าผมมีแพลนเปิดบาร์เบียร์ก่อนสงกรานต์ จะปรึกษาท่านนะครับ รบกวน pm ชื่อร้านมาหลังไมค์หน่อยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9585
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 12:49
4แชมป์แน่นอน พิมพ์ว่า:

เรียกว่าถ้ามีเงินก็ซื้อพวกนี้ละอยากอัพไปดูว่าสุดมันจะดียังไง  

หูฟังเคยไปสุดทางมาล่ะครับ Sony R10 / Stax Omega,SR-009 เหลือแค่ Sennheiser Orpheus, HE 1 ที่เก็บไม่ไหวจริงๆ มีอะไรปรึกษาได้นะครับ

กล้องผมก็เล่นแต่ Leica อย่างเดียว ยี่ห้ออื่นไม่อิน ฮาา  

คิดว่าอยากลอง b&w px8 ไม่ก็ b/o ตัวท็อปสุด(จำชื่อไม่ได้) คือตอนนี้ผมเพิ่งเริ่มเล่นได้ตัว px7s2 มาก็ว่าฟังเพลงดูหนังเยี่ยมแล้วน่ะ แต่อยากรู้ว่าฟีลตัวท็อปพวกนั้นอ่ะมันขนาดไหน เคยดูๆเขาว่าท็อป b/o นี้คือที่สุดแล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 12:51
Glue-Man พิมพ์ว่า:
อินกับเกมส์ครับ
เช่น ROV อยากเป็นยอดฝีมือ อายุ 37 แล้วนะครับ
เกมส์ที่เนื้อเรื่องดีดี ธีมดีดี

การออกกำลังกายครับ ด้วยความที่อายุมาก รู้เลยว่าการออกกำลังกายทำให้สุขภาพแข็งแรง เด็กกว่าเพื่อนที่อายุเท่ากัน

เตะบอล พอดีมีสนามบอลเพิ่งเปิดใกล้บ้าน ฝันเป็นจริงแล้ว ซ้อมยิง ซ้อมเดาะบอลได้เต็มที่

ที่ไม่อินแล้ว
เมื่อก่อน อินกับการฟังเพลงมาก ต้องซื้อเทป ซื้อแผ่น เดี๋ยวนี้ฟังแล้วไม่ค่อยอิน เปิดยูทูปอย่างเดียวไม่ค่อยเสียเงิน ด้วยโลกที่เปลี่ยนไปด้วยแหละ หาฟังง่าย

การดูหนัง ตอนเด็ก ดูมาเยอะ จนรู้พลอตหนังเยอะมาก ถ้าไม่แปลกใหม่ก็ไม่อินเลยคับ นอนรอดู Netfilx ที่บ้านสบายตัว

การกิน เมื่อก่อนจะหากินดีดีทุกมื้อ หรูเลย เดี๋ยวนี้อายุมากขึ้น กินแต่ผลไม้ สารอาหารครบพอ มื้อแพงๆ ไปกินกับครอบครัวเอาอาทิตย์ละครั้ง

ลืมไปเลย ผมเคยอินกับ ROV ตอน 6-7 ปีก่อนแบบจัดๆถึงขั้นนอนตี 3-5 ทุกวันเพื่อเก็บดาว 5555 แถมเปิดไมค์ด่าคนเพราะหัวร้อนประจำ ตอนนี้ยังเล่นอยู่แบบชิวๆขำๆคลายเครียด ผมถึงคอนมาทั้งหมดรวมแล้ว 20 season ล่ะ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6010
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 13:02
iaung พิมพ์ว่า:
หูฟัง นี่อินมานานแล้ว โดยเฉพาะ CIEM สมัยที่ไทยยังไม่มีตัวแทน ต้องไปหาพิมพ์หูที่โรงพยบาลแล้วส่ง mole ไปที่อเมริกา รอไป 2-3 เดือน กว่าจะได้แต่ละอัน ยุคหลังๆดีหน่อยมีตัวแทนหลายร้าน พิมพ์หูที่ร้านได้เลยไม่มีค่าบริการเพิ่ม

รองเท้า ช่วงแรกก็พวก Sneaker ธรรมดา หลังวิ่งเยอะ ก็ซื้อรองเท้าวิ่งแล้วมันก็ออกบ่อยซะด้วย บางเดือน ซื้อ 5 คู่ก็มี

กล้อง เมื่อก่อนอิน หลังๆเริ่มเฉยๆละ จาก NikonD3s /D5/D810 ตอนนี้เหลือแค่ A7C II ติด 24-70 GM II พอ แก่แล้วขี้เกียจแบกเยอะ  

ท่านอาจจะรู้จักผม หรือผมอาจจะรู้จักท่านนะแบบนั้น ยุคหูฟัง ciem แรกๆของไทยตั้งแต่สมัย pantip, TAF ผมนี่คนดังในบอร์ด 2 อันเลย กระทู้แนะนำประจำ 555  

อาจจะมั้งครับ แต่ผมสายเก็บข้อมูลไม่ค่อยโพสอะไรนะใน TAF อ่ะ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นชุดแรกที่ Group Buy ของ UM แล้วก็ไปรู้จักพี่เจ็ท ตอนก่อนเปิดร้าน Jet Live แกบอกว่าจะเอา JH Audio เข้ามา ก็ได้จัดไปน่าจะ 5 ตัวแรกในไทย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 13:06

คิดว่าอยากลอง b&w px8 ไม่ก็ b/o ตัวท็อปสุด(จำชื่อไม่ได้) คือตอนนี้ผมเพิ่งเริ่มเล่นได้ตัว px7s2 มาก็ว่าฟังเพลงดูหนังเยี่ยมแล้วน่ะ แต่อยากรู้ว่าฟีลตัวท็อปพวกนั้นอ่ะมันขนาดไหน เคยดูๆเขาว่าท็อป b/o นี้คือที่สุดแล้ว  

ถ้าท่านพูดถึงตัวไร้สาย ใช่ครับ มี B&O H95 และ Focal Bathys ไม่นับพวกยี่ห้อเฉพาะ audiophile รุ่นใหม่ๆที่ผมไม่ได้ตามนะ

ผมเคยเป็นติ่ง B&O จัดๆมีมาหลายรุ่น ตอนนี้เหลือแค่ B&O EQ ตัวเดียวล่ะ ล่าสุดขาย H9i / Beolit 20 ออกไปหมด ตอนนี้เป็นติ่ง SONOS แทน ใช้ SONOS ACE อยู่ ผมมองว่าพวกหูฟังไร้สาย มันเน้นพกพาเคลื่อนย้ายได้ ขอให้ไซส์ไม่ใหญ่ไป ยัดเก็บกระเป๋าเป้ได้ ใส่สบายได้หลายชม. NC ดี และเสียงดี ซึ่งผมมองว่า SONOS ACE ตอบโจทย์มากที่สุด เสียงโคตรดีด้วย ดีกว่า H9i เยอะแน่ๆล่ะ แต่ไม่เคยลองเทียบกับ H95 สักที
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3329
โพสเมื่อ: Mon Oct 21, 2024 13:07
บอร์ดเกมครับ เต็มบ้านจนต้องซื้อเพิ่ม ตู้ที่ 4 แล้ว
0
0

>>>> ช่องรีวิวบอร์ดเกม Board Game Wanderer <<<<
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel