BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥KHAIMOOK♥
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 18127
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 01:17
[RE]การที่ไม่มีมีแฟนคือเรามีข้อเสียมากเหรอครับ
ที่ทำงานผม ลูกพี่บอก เมิงอย่าเพิ่งมีเมียนะ

ถ้ามี เมิงเลือกดีๆนะ

ใจก็อยากมีแฟนแหละ แต่ไม่รีบ ให้มันมาหาเราเองนี่แหละสบายใจสุด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 12434
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 01:19
[RE: การที่ไม่มีมีแฟนคือเรามีข้อเสียมากเหรอครับ]
อยู่ที่ความพอใจล้วนๆเลยครับ ถ้าโสดแล้วมีความสุขก็ปกติ

แต่ถ้าโสดแล้วอยากมีแฟนแต่หาไม่ได้อันนี้ก็ควรมองหาข้อเสียเพื่อจะพัฒนาตัวเองได้เหมือนกัน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 11905
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 01:33
[RE: การที่ไม่มีมีแฟนคือเรามีข้อเสียมากเหรอครับ]
บอกไปดิ ผมตั้งใจโสด
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2008
ตอบ: 2836
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 01:54
จริงๆส่วนมากคุยแบบเพื่อนสนิทครับ ผมสบายใจแบบนั้นมากกว่า

คือเบื่อการจะมาสร้าง commitment อะไรร่วมกันขนาดนั้น มันผูกมัดมากไป สุดท้ายแล้วถ้าไปขนาดแต่งงานมีครอบครัวก็จะเริ่มมาละเป็นขบวนเลยที่ต้องมาตกลงกัน
- บ้านใครเป็นคนออกเงิน เชื่อผมเหอะ บอกว่าหารคนละครึ่งอะ ไอคู่ที่แยกนี่ฟ้องกันสนุกสนาน ส่วนมากฝ่ายชายจะแพ้คดีด้วยซ้ำเรื่องบ้านถ้าหารครึ่ง
- ถ้าสมมติอีกฝั่งนึงอยากมีลูก อีกฝั่งไม่อยากมีลูก (ไม่พร้อมหรืออะไรก็แล้วแต่) แรกๆอะอาจจะโอเค ผ่านไปสักพักถ้าเขายังต้องการอยู่ ชิบหายแน่ๆ ไม่ NTR ก็ได้เลิกแน่ๆ
- ค่าใช้จ่ายร่วมกันแบ่งยังไง บางบ้านโชคดีก็แบ่งกองกลาง บางบ้านก็ให้อีกฝั่งนึงดูแลไป 100% ถ้าตกลงกันได้ก็ดีแหละ ถ้าไม่ก็ซวย

ส่วนตัวผมอีกส่วนใหญ่ๆส่วนนึงคือ ไม่ได้มีเงินถุงเงินถังขนาดนั้น การงานก็ไม่ได้เรียกว่ามั่นคงมากนัก ขณะที่ฝ่ายหญิงแต่ละคนคือเงินเดือนแทบจะ 3-4 เท่าผมละ แถมถ้าจะโดนไล่ออกก็คือยากอยู่ เป็นตำแหน่งระดับ Senior กันจะหมดละ ก็เลยไม่รู้ว่าจะเอาอะไรไปดูแลเขา ต่อให้เขาบอกว่าหารกันคนละครึ่งหรือเขาจะเปย์ ผมก็มองว่ามันไม่แฟร์อยู่ดี (ไม่ใช่เรื่องศักดิ์สรีอะไรหรอก แต่มันแค่ไม่แฟร์กับเขาเฉยๆ)

ก็เลยเป็นโสดแบบนี้

ปล. จริงๆตูติดเกมแหละ ข้ออ้างเยอะ
0
0
I'll give him an offer which he can't refuse.

ขอบคุณลายเซ็นต์จากท่าน Soccer Sex ครับ
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 9192
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 02:46
ไม่เกี่ยวเลย มันอยู่ที่ตัวเราเองครับ ว่าอยากมีหรือเปล่า
ประสบการณ์ชีวิตที่ผ่านพ้น มันทำให้ความคิดคนปรับเปลี่ยนไปได้ตลอดเวลา
ตอนวัยรุ่นมีความคิดอย่างนึง พอโตมา ผ่านโลกมาเยอะ ความคิดก็อาจจะเปลี่ยนไปแบบหน้ามือเป็นหลังมือได้

อย่างผมเคยมีแฟนมา3คน ตั้งแต่สมัยอายุ16 ยัน31 เป็นเวลา 15 ปีที่ไม่โสด
พอผมเลิกกับแฟนคนล่าสุด และก็โสดมาตลอด ตั้งแต่อายุ32 มาจนถึงปัจจุบันอายุ37 เป็นเวลา6 ปี ที่โสด

ผมกล้าบอกได้เลย ช่วง 5-6ปีที่โสดนี้ ผมโคตรมีความสุขมากกว่าสมัยมีแฟน 100เท่าเลยครับ
ไม่ได้รู้สึกว่ามีปมด้อยอะไรเลยครับ ไม่อิจฉาคนที่มีคู่แม้แต่น้อย รู้สึกเหมือนตัวเองหลุดพ้นไปแล้ว
ส่วนที่ถามว่ามีข้อเสียมากมั้ย ก็ตอบตรง ๆ ว่าข้อเสียน่ะผมมีเยอะ แต่ละข้อล้วนไม่เหมาะจะมีชีวิตคู่กับใครทั้งสิ้น

ทำให้ผมตัดสินใจแล้วว่าจะโสดไปตลอดชีวิต เพราะพอได้ลิ้มรสความอิสระแล้ว มันโคตรถูกใจครับ
มันคือวิถีชีวิตแบบที่ผมต้องการจริง ๆ อยากทำอะไรก็ได้ทำตามใจ หาเงินมาได้ก็ใช้คนเดียวสบายใจ

แต่ก็ไม่แน่ครับ ผ่านไปอีกหลายปีความคิดผมอาจจะเปลี่ยนอีกก็ได้
เพราะอย่างที่บอกแล้วว่าเวลาที่ผ่านพ้น มันทำให้ความคิดคนเปลี่ยนได้ตลอดเวลา
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jul 2022
ตอบ: 1798
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 06:33
ลึกๆ แล้ว คนทุกคน ก็อยากมีใครสักคน ทั้งนั้นแหล่ะครับ

แต่ด้วยเหตุผลหลายๆ อย่าง ทำให้ ไม่เจอสักที
0
0
HELLO WORLD

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 5946
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 06:36
Paopiranha พิมพ์ว่า:
ไม่มีก็มีข้อดีเยอะแยะ ผู้ชายหรือผู้หญิงก็เหอะ 30 กว่ายังพอมีเวลา ผู้ชายได้ถึง 45 เลยเอ้า ถ้าดีพอ เก่งพอ ไม่บ้าๆบอๆ ยังไงก็หาได้  

ได้ถึง 45 เหรอ? ผมกล้าฟันธงถ้าคุณรวยมีเงินเปย์เดือนละแสน หน้าตาหล่อ ดูดีแบบพี่หนุ่ม กรรชัย อายุ 50+ ยังหาได้ เชื่อผม
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 23620
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 06:38
ไม่เลยครับ
การไม่มีตัง เป็นข้อเสียมากกว่า
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9383
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 07:42
ไร้สาระชิหาย ผมย้อนกลับไปได้อาจจะเลือกโสดมากกว่าอีก อยู่คนเยอะๆแล้ววุ่นวาย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel