BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25649
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 23:13
ด่าโค้ชฟุตซอลได้ไหมนี่ ตั้งแต่เรียกนักเตะแล้ว
เอาตรงๆ เข้าใจว่านักเตะชลบุรีบลูเวฟเคยเก่ง ลุยรายการใหญ่ๆมา แต่ฟอร์มทีมปัจจุบันมันสู้นักเตะห้องเย็น กับแบล็คเพริ์ลไม่ได้ กัปตันช้างกฤษดา คือพึ่งกลับมาเล่นฟุตซอลไม่ถึงปียังจับจังหวะไม่ได้ดันเรียกมา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2010
ตอบ: 1447
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 23:30
[RE: ด่าโค้ชฟุตซอลได้ไหมนี่ ตั้งแต่เรียกนักเตะแล้ว]
แล้วพลาดเยอะจริงนะ หลายนัดด้วย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หน้าตาดีไปวันๆ
เข้าร่วม: 08 Mar 2010
ตอบ: 11598
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 23:32
[RE]ด่าโค้ชฟุตซอลได้ไหมนี่ ตั้งแต่เรียกนักเตะแล้ว
ผมขอเป็นส่วนน้อย ที่ไม่ด่า เพราะผมชอบการทำทีมของแก

ตั้งแต่รอบก่อน แต่รอบนี้ผมไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้น

ผมก็ไม่เห็นด้วยนะ ที่เรียกคนนั้นมาติด

แต่ก็นั่นแหละ แกก็ทำทีมเราถึงแค่รอบนี้

รอบหน้าก็โค้ชใหม่แล้ว

ของคุณครับมิเกล เสียดายรอบก่อนถ้าไม่ติดสัญญาใจ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2023
ตอบ: 154
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 23:49
[RE: ด่าโค้ชฟุตซอลได้ไหมนี่ ตั้งแต่เรียกนักเตะแล้ว]
ไม่รู้ลึกๆ ตื่นหนาบาง เรื่องเรียกตัวนะ เอาเป็นว่า..... ดีกว่า

เเต่นั่นเเหละฮะ เเกรักฟุตซอลไทย เเละได้ใจนักเตะทุกคน

เสียดายที่เเกคุมรอบเเรก ถ้าไม่มีสัญญาใจกับปูปิศ
ชุดอารม์จะเก่งได้กว่านี้อีก เเกระดับโลกไปละมิเกล
ก็ทิ้งทวนเเก ขอให้โชคดีครับ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2024
ตอบ: 1359
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2024 23:51
ผมไม่เชื่อว่าแกเลือกนักเตะเอง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Nov 2023
ตอบ: 565
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 00:00
เห็นๆกันอยู่ ผมเข้าใจนะชุดนี้ช่วงพีคเก่งจริง แต่ปัจจุบันมันไม่ได้แล้วการเลือกตัวโค้ชก็รับไปแต่เชื่อเหมือนกันว่าไม่ได้เลือกเอง100%แน่นอน รายการชิงแชมป์อาเซียนก็สร้างทีมใหม่ได้ละที่ว่าเน้นประสบการณ์ควรพอได้ละ โคตรเสียดายคนควรได้ไปไม่ได้ไปเสียโอกาสไปอีก4ปี
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2010
ตอบ: 1174
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 00:37
เหมือนเจ้าตัวจะขอแยกทางตั้งแต่จบชิงแชมป์เอเชียแล้วรึเปล่า สมาคมไปขอให้มาช่วยต่อ
ผมชอบโค้ชคนนี้ตั้งแต่คุมรอบแรกแล้วด้วยตอนนั้นจู่ๆเกมรับดีขึ้นผิดหูผิดตา ด่าไม่ลงเท่าไหร่
ส่วนเรื่องเลือกนักเตะ ผมว่าไม่ได้ตัดสินใจเองทั้งหมด
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 15895
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 01:07
cacalog04 พิมพ์ว่า:
เหมือนเจ้าตัวจะขอแยกทางตั้งแต่จบชิงแชมป์เอเชียแล้วรึเปล่า สมาคมไปขอให้มาช่วยต่อ
ผมชอบโค้ชคนนี้ตั้งแต่คุมรอบแรกแล้วด้วยตอนนั้นจู่ๆเกมรับดีขึ้นผิดหูผิดตา ด่าไม่ลงเท่าไหร่
ส่วนเรื่องเลือกนักเตะ ผมว่าไม่ได้ตัดสินใจเองทั้งหมด  

เเต่เกมส์รุกไม่เอาอะไรเลยแผนไม่ค่อยหลากหลายเท่าไหร่ออกข้างตบเข้ากลางอย่างเดียว
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2015
ตอบ: 3719
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 01:48
prozorla พิมพ์ว่า:
ผมขอเป็นส่วนน้อย ที่ไม่ด่า เพราะผมชอบการทำทีมของแก

ตั้งแต่รอบก่อน แต่รอบนี้ผมไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้น

ผมก็ไม่เห็นด้วยนะ ที่เรียกคนนั้นมาติด

แต่ก็นั่นแหละ แกก็ทำทีมเราถึงแค่รอบนี้

รอบหน้าก็โค้ชใหม่แล้ว

ของคุณครับมิเกล เสียดายรอบก่อนถ้าไม่ติดสัญญาใจ

ผมก็เป็นอีกคนครับที่ไม่ด่าแก แกทำทีมเรามาได้ขนาดนี้เก่งมากๆแล้วครับ
มันก็ติดเรื่องเดียว เรื่องเรียกตัวรอบนี้แหละ นอกนั้นต้องขอบคุณแกมากๆ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14841
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 06:15
ถ้าโค้ชเลือกเองจะด่าโค้ชครับแต่ผมคิดว่าโค้ชไม่ได้เลือกครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2010
ตอบ: 1174
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 07:26
PaNuNu พิมพ์ว่า:

เเต่เกมส์รุกไม่เอาอะไรเลยแผนไม่ค่อยหลากหลายเท่าไหร่ออกข้างตบเข้ากลางอย่างเดียว  

พอดีผมชอบบอลรับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: IG : pimya.wong
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 10429
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 07:52
PaNuNu พิมพ์ว่า:

พอดีผมชอบบอลรับ  

เกมส์รับเขาก็ทำได้ดีนะอยู่นะ มิเกล อีกอย่างโกลเราก็เหนียวระดับนึง หรือเราไม่พลาดกันเอง
แต่เอาจริงๆ ปัญหาอยู่ที่การขึ้นเกมส์รุกมากกว่า ถ้าเจอทีมระดับ Top 20 ของโลกเนี่ย

มิติการบุกไม่มีเลย ถ้าเอา Pattern เหล่านี้ไปเทียบกับทีมระดับ Top 20 ด้วยกันเนี่ย
ของเราแปะออกข้างไปมา ไม่มีพลิกตัว ไม่มีความสามารถเฉพาะตัว
ไม่มีเลี้ยงกินตัว ไม่มีวิธีการชนะ 1-1 หรือ 2-1

ซึ่งเข้าใจได้ เพราะในชุดนี้ คนที่เล่นแนวนี้ได้ มีไม่กี่คน ที่ผมเห็น
ก็หวังว่ารอบหน้า จะปรับแก้แผนเกมส์บุก ให้มีหลายมิติขึ้นได้นะ

ซึ่งเมื่อวาน ถ้าเรามี Pattern เกมส์บุกที่ดี และหลากหลาย
จะทีมอะไร ก็มาเหอะ หรือระดับสูงกว่านี้ก็ยิงได้ มากกว่านี้อ่ะ

1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 7241
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 10:08
ผมกลับมองว่า root cause หลักอันนึงทั้งของบอลใหญ่บอลเล็กเลยคือเรื่องของระยะเวลาของสัญญาโค้ชที่ชอบเซ็นสั้นๆหรือไล่ออกง่าย มันทำให้โค้ชไม่คิดจะวางแผนระยะยาว แต่จะโฟกัสที่ผลงานระยะสั้นเพื่อเอาตัวเองให้รอดมากกว่า

เคสมิเกลนี่แผนเดิมคือจะคุมแค่ชิงแชมป์เอเชีย แต่สุดท้ายก็ไปขอให้เค้าช่วยต่อถึงสิ้นปี คำถามคือด้วยเวลาแค่นี้เค้าจะเสียเวลามานั่งไล่ดูฟอร์มทุกคนใหม่หมดไปทำไม ไม่มีเวลาให้เค้าลองทีมสร้างทีมด้วยซ้ำ มาถึงก็ทัวร์ใหญ่ 2 ทัวร์ติด เค้าจะเลือกใช้ของเดิมที่เค้าคุ้นเคยอยู่แล้วนี่ปกติมาก ส่วนตัวผมโทษที่การวางแผนของสมาคมมากกว่า
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Es gibt noch sehr viele Fische im Meer,,​​ ​,
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 7258
โพสเมื่อ: Sat Sep 28, 2024 13:32
กลับมารอบนี้ ผมแทบไม่หวังอะไรเลย เพราะแกไม่ได้คุมทีมตั้งหลายปี ฟุตซอลสมัยนี้มันเปลี่ยนไปแล้ว

เรื่องเรียกตัวก็เอาแต่ตัวที่แกคุ้นเคย เพราะแกไม่ได้อยู่ไทย ไม่ได้ไปดูบอลลีก ไม่แปลกที่ตัวใหม่ๆ ฟอร์มดีๆถึงไม่ติด

0
0

Andres D'alessandro
แข้งบุนเดสลีกา
Status: INVU https://www.youtube.com/watch?v=k0Kg8gYC3R0
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 11631
โพสเมื่อ: Sun Sep 29, 2024 00:19
เจ้าตัวหนีความรับผิดชอบไม่พ้นหรอกครับ แต่ก็เสียดายที่น่าจะไปได้ไกลกว่านี้หน่อย
0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel