BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 23 Aug 2022
ตอบ: 1268
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2024 16:51
ถูกแบนแล้ว
[RE: On the ball skill ของ Ugarte?]
rachataine พิมพ์ว่า:
ไก่จิ๊กโก๋. พิมพ์ว่า:
rachataine พิมพ์ว่า:
ไก่จิ๊กโก๋. พิมพ์ว่า:
ฉันบอกแล้ว โพสต์แสดงความเห็นว่า ให้ไปเอากลางรับออกบอลได้มา

แฟนบอลเกินครึ่งในบอร์ดนี้ ก็บอกว่า เดี๋ยวให้หลังขึ้นบอลๆๆๆ ตามสไตล์เทนฮาก

ก็ดูกันไปนะจ๊ะ เวลาพิสูจน์คน  

สไตล์เทนฮาก หลังขึ้นบอล แต่ทั้งมาติเนซ กับเดอลิกต์ บิ้วอัพบ่ไหวเลยย งงกับแฟนแมนยูหลายๆคนในบอร์ดssมาก  

หลังขึ้นบอล ขึ้นบอลให้ใครครับ สมมติว่ามาติเนซขึ้นบอล คนแรกใครรับบอลต่อจากมาติเนซ?  

ถามผมแล้วผมจะรู้มั้ย คนสามารถมารับบอลจากกองหลัง เป็นไปได้ทุกคน ทั้งกองหน้า ปีก กลางรุก กลางรับ แต่ถ้าคิดจะเล่นบิ้วอัพจากกองหลัง มันไม่ใช่แค่แปะให้กลางรับ ให้กลางรับขึ้นเกม อันนั้นไม่เรียกขึ้นเกมจากกองหลัง แต่จากที่ดูแมนยูมาหลายนัด ก็เห็นกองหลังเน้นแปะประจำ ไม่มีจ่ายเสี่ยง จ่ายตัด หรือโยนข้ามกองหลัง ถึงมีก็%น้อยมาก นึกไม่ออกลองดูทีมใหญ่ทีมอื่นเล่นก็ได้ ว่ากองหลังเขาบิ้วอัพกันยัง  

ที่ถามผมหมายถึงแดนไหนครับ ไม่ได้จะเอารายชื่อเป็นตัวบุคคล แต่ท่านได้ตอบละครับ ตรงที่ไฮไล์ผมว่ามันเป็นDirected footballมากกว่านะ

ส่วนทีมใหญ่ทีมอื่น กองกลาง+กองหน้า เค้าขึ้นบอลกันได้หมดครับ ที่แตกต่าง
มาติเนซบิ้วอัพไม่ไหวยังไง ออกบอลทะลุช่องบ่อยมาก แต่ตัวรับบอลไปแล้ว เอาบอลขึ้นไม่ได้ ดูซานโช่ดิ มันมันมีคนมาเชื่อมบอลด้วยที่เชลซี อยู่แมนยูมันแปะบอลมาให้เพื่อน เพื่อนก็เหวอแล้วชิ่งบอลคืนให้มันก็ไม่ทัน หรือมองออกว่าซานโช่จะวิ่งไปไหนส่งคืนไปก้ไม่แม่นเสียบอล

แมนยูจะให้มาเลี้ยงกินตัว ให้กองหลังยัดๆบอลไปแดนคู่แข่งไกลๆหน่อย ที่เหลือ ให้เลี้ยงตะลุยไปเองงี้หรอ

Build upแบบใด นี่มันบอลไดเรคยุค90ชัดๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1774
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2024 23:31
[RE: On the ball skill ของ Ugarte?]
Ezio17 พิมพ์ว่า:
นักเตะเพิ่งมาพรี่จะไม่ให้เวลาปรับตัวหน่อยหรอ ตำแหน่งนี้เล่นยากด้วยยิ่งมาเจอแผนตาฮากไปยืนกองข้างหน้าไม่มีตัวมาเชื่อม มันจะจ่ายขึ้นไปได้ยังไง

ออกตัวก่อนว่าผมไม่เคยตามฟอร์มนะ แต่ก่อนที่อูการ์เต้จะมาผมเคยฟังช่องisoon กับช่องตปท เค้าพูดกันหมดเลยนะว่าอูการ์เต้นี่สกิลเกมรุกเข้าขั้นอ่อนเลย คืออยู่ทีมไหนก็เล่นสไตล์นี้หมด แต่เกมรับโหดมาก พูดง่ายๆเล่นแผนผู้จัดการทีมคนอื่นก็รุกกาก ไม่ใช่แค่ฮาก เหมือนpsg ก็เซ็นเนเวสมาแทนเพราะเหตุผลนี้เหมือนกันนะ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel