ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Mar 2024
ตอบ: 740
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 11:11
[RE]ปรึกษาเรื่องทางเดินชีวิตครับ
กู้สหกรณ์สังกัดที่ท่านทำงานอยู่ ข้าราขการกู้ได้2-3ล้าน เอามาปิดหนี้กรุงไทย8แสน กับนอกระบบอีก1แสน

เงินที่เหลือ ก็เอามาบริหารจัดการ ลงทุน หรือทำอะไรให้ได้ต่อยอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: Gunners Forever
เข้าร่วม: 23 Feb 2006
ตอบ: 986
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 12:34
[RE: ปรึกษาเรื่องทางเดินชีวิตครับ]
worse case ที่สุดของแต่ละทางเลือกคืออะไร , มีทางเลือกเพิ่มอีกมั้ย
มีช่องทางหรือโอกาสสร้างรายได้เพิ่มอีกมั้ย ตัวเองขยันพอมั้ย
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2020
ตอบ: 4381
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 13:25
ปรึกษาเรื่องทางเดินชีวิตครับ
เลือก1ฮะ แต่กู้แค่พอดีกับหนี้ ไม่ต้องสร้างหนี้ที่ไม่จำเป็นเพิ่ม ทุกยอดกู้คือต้องเสียดอกเบี้ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 927
โพสเมื่อ: Fri Sep 20, 2024 15:19
ปรึกษาเรื่องทางเดินชีวิตครับ
กับดัก ของคำว่ากตัญญูเลยครับ

เวลามีลูก ลูกเป็นราชการ

อย่าลืม ทวงบุญคุณคืนนะครับ

เดี๋ยวเสียเปรียบ (ประชด)

ให้ได้เท่าที่ไหวครับ

ทุกคนมีชีวิตเป็นของตัวเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2410
โพสเมื่อ: Sat Sep 21, 2024 15:59
[RE: ปรึกษาเรื่องทางเดินชีวิตครับ]
ChickenRun พิมพ์ว่า:
- ปิดหนี้นอกระบบให้ได้ครับ

ปล่อยคารา คาซังไว้ เผลอ ๆ หนักหนากว่า ก้อน 1.1m ที่ท่านจะกู้มาผ่อน 20 ปีอีก

ผ่อนยาว 20 ปี คิดซะว่า คนอื่นซื้อบ้าน ผ่อนรถ

ส่วนท่านผ่อนซื้อชีวิตตัวเองให้มันดีขึ้นละกัน

ระหว่างทางก็ ก้มหน้าทำงาน หารายได้เสริม

ตราบใดที่ต้นทุนยังไม่ 0 ชีวิตยังไม่มืดบอด 8 ด้าน

ยังไปต่อได้ครับ บางคนไม่มีโอกาสให้แก้ตัวเหมือนกับท่านด้วย

ขอให้บทเรียนครั้งนี้ เป็นสิ่งที่จะสอนท่านไปตลอดชีวิต

ขอให้เริ่มต้นใหม่ด้วยชีวิตที่ดีกว่าเดิมนะครับ

แฟนถ้าต้องเลิก ก็ถือว่าปล่อยเขาไปเจอคนที่พร้อมกว่าเราก็ได้ครับ

่ส่วนท่านคิดซะว่า อนาคตอาจจะถูกชะตา เจอผู้หญิงที่พร้อมซัพพอร์ตท่านกว่านี้

ปล.ล่าสุดเห็น FED ประกาศลดดอก ไม่รู้ว่าของไทยจะลดด้วยไหม เมื่อไหร่

เผื่อเป็นประโยชน์ครับ  

ขอบคุณแนวทางและวิธีคิดนะครับ ถือซะว่าซื้อชีวิตตัวเองไว้ เพราะถ้าไม่กู้ผมคงตายแน่ๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel