[RE: ไข่พะโล้ เอ ศุภชัย ที่กำลังเป็นกระแสตอนนี้]
คนที่เป็นแม่ค้าแถวบ้านผม เขาบอกว่าคุ้มนะ ราคานี้
ถ้าไม่ได้ทำเอง ตกถ้วยละ 250 บาท แกก็มีเหตุผลให้ว่า มันใช้เวลาในการทำนานโดยเฉพาะต้มหมู
แต่ส่วนตัวผมมองยังไง ก็กำไรครึ่งๆ อยู่ดี ไม่ว่าจะทำอาหารอะไร
แต่ถ้าราคานี้ ผมก็คิดว่าไม่แพงนะ ถ้าทำงานอยู่แล้วในเมืองใหญ่ๆ รายได้เยอะ