ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9949
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:40
[RE: ปรึกษาเรื่องสาว ขอความเห็นหลายมุมมองจากชายและหญิง]
ถ้าเค้าตอบคำถามว่าโสด แล้วบอกว่าคุยได้ แปลว่าเค้าน่าจะเปิดทางยอมให้จีบแล้วประมาณนึงอะ แบบ อย่างน้อยคือไม่ได้รังเกียจอะไร อาจจะแนวสนใจๆ แต่จะไปถึงขั้นคบเป็นแฟนมั้ยอาจจะยังอยากรู้จักมากกว่านี้ก่อน

แต่ที่ขอให้คนอื่นไปด้วย อาจจะแบบเกร็งๆ หรือไม่วางใจเลยอยากมีเพื่อนไปด้วยก่อน หรืออยากให้เพื่อนช่วยสแกนไรงี้ ก็เป็นไปได้หลายอย่าง

ลองถามงานอดิเรกเค้า อาจจะชวนไปกินข้าว หรือชวนไปทำกิจกรรมอะไรด้วยกัน แบบอาจจะวิ่งหรือไปตีแบดไรงี้ ถ้าหลังเลิกงานเขาไม่สะดวก ลองชวนวันศุกร์เย็นหรือเสาร์อาทิตย์ก็ได้มั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย Nakhal เมื่อ Tue Sep 10, 2024 21:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Sunday morning
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 8160
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:42
[RE: ปรึกษาเรื่องสาว ขอความเห็นหลายมุมมองจากชายและหญิง]
มันยังไม่ชัดเจน และเค้ายังไม่มั่นใจในตัวท่าน แค่นั้นเลยครับ

แต่ดูแล้วนิสัยเด็กเหมือนกันนะ อายุขนาดนี้แล้ว ยังพาคนอื่นกันเขินเนี้ย

ปกติคนอายุ 30+ ถ้าชอบคอกันไม่น่าลีลาอะไรกันมากแล้ว

สู้ๆ ครับ
1
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34427
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:43
[RE]ปรึกษาเรื่องสาว ขอความเห็นหลายมุมมองจากชายและหญิง
Thousandmaster พิมพ์ว่า:
ไหมลาว ออโต้เรื้อน พิมพ์ว่า:
ไม่ได้จะหมายถึงว่าเป็นที่เดียวกันครับ แค่เล่าให้ฟังเพราะมีความคล้ายที่ทำงานผมเฉยๆ

แต่ที่ทำงานผมไม่ได้มีใครไปจีบพี่เค้านะ น่าจะไม่กล้ากัน

เรื่องชวนเพื่อนไปนี่น่าจะไม่แปลก
อย่างพี่คนนั้นในที่ทำงานผมตอนจะต้องไปทำงานนอกสถานที่กับผมช่วงแรกๆยังต้องหาชวนเพื่อนในทีมคนอื่นไปด้วยเลย ขนาดทำงานนะ  

ท่านลองจีบพี่เค้าซิ กล้าหน่อยครับ  

ขอผ่านก่อนครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44410
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 22:12
ปราณบุปผา พิมพ์ว่า:
หลังเลิกงานก็ชวนพี่aไปหาไรกินใกล้ๆออฟฟิศก่อนก็ได้ ขนมเล็กๆน้อยๆก็ได้ แล้วค่อยแยกย้ายกลับบ้านไม่ก็อาสาไปส่ง ถ้าเขาสนใจเราเขาต้องมีเวลาให้เรามั่งแหละ ไม่ใช่เขาทำงานเสร็จแล้วจะรีบกลับบ้านอย่างเดียวนั่นแปลว่าเขายังไม่ได้คิดอะไรกับเราขนาดนั้น เข้าใจว่ากำลังจีบพี่aแต่ไม่ต้องพยายามเข้าหาเขาขนาดนั้น เขายื่นเงื่อนไขอะไรมาถ้าเราไม่โอเคเราก็ไม่ต้องรับ อารมณ์แบบสนใจพี่aนะแต่ไว้รอคุยกันจนพี่aสะดวกใจไปกับผมดีกว่าไม่รีบ ชั่งน้องcเหอะถ้าคุยกับพี่aจนเขาไว้ใจเดี๋ยวเขาก็ไปกับเรา2คนเอง  

ขอรับคำแนะนำไปใช้ ขอบคุณครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 22:13
Torfah fx พิมพ์ว่า:
ต้องจัด A-Z ครับ  

แค่พี่ A คนเดียว ผมยังไปไม่เป็น เจอถึง Z ผมคงไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 22:14
System of Valentine พิมพ์ว่า:
ให้ค่าขนมน้อง C ไป บอกว่าติดธุระบ้างก็ได้ พี่อยากจีบพี่ A  

วิธีน่าสนใจ แต่พี่ A รู้ทันแน่ครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 22:22
Nesky พิมพ์ว่า:
1.ท่านชอบเขาเพราะเขามาชอบท่านหรือเปล่า

2.ผู้หญิงอายุ 35 ไม่มีไลฟ์สไตล์อะไรเลย จัดว่าน่าเบื่อมากๆ

3.อายุ 35 ยังติดพ่อแม่ ทรงนี้ไม่ออกจากบ้านชัวร์ ถ้าจริงจังเผลอๆคุณต้องย้ายไปอยู่บ้านเขา ปํญหาตามอีกแน่นอน

4.จขกท.อายุเท่าไร หาผญ.ตรงจริตคุณไม่ดีกว่าเหรอ ผมรู้สึกแปลกๆที่ ผญ.อายุ 35 ทำตัวแบบเปิดความสัมพันธ์เยอะขนาดนี้ เหมือนไม่มีใครเอาอะ

5.ไม่แนะนำหาแฟนในที่ทำงานเดียวกัน มีปัญหาแล้วอยู่ยาก เขาอายุเท่านี้แล้วไม่น่าย้ายไปไหนละ

สรุปความคิดเห็นผม เขาไม่มีตัวเลือก ถ้าเขามีตัวเลือกเขาไม่น่าเลือกคุณเพราะคุณก็ดูไม่ได้มีความมั่นใจในตัวเองเลย เขาหยอดมาชอบคุณก็ชอบตอบทั้งที่เขาเป็นสาวอายุ 35 ที่ไม่มีไลฟ์สไตล์หรือเสน่ห์อะไรเลย แถมไม่เล่นตัวด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณไม่ต้องคิดเยอะทั้งหมดคือประสบการณ์ชีวิตครับ  

1.โสด ลองคุยกับผู้หญิง คนรู้จักสแกนมาแล้วว่าผ่าน (นิสัยดี ศีลน่าจะเสมอกัน)

2.ผมไม่ทราบเลยว่าพี่ A มี Lifestyle แบบใดบ้าง

3.ถ้าสมมติมีโอกาสจะได้คบกัน คงต้องคุยก่อน

4.อายุน้อยกว่าพี่ A เรื่องนิสัยยังไม่รู้จักกันดี กำลังทำความรู้จักให้มากกว่านี้

5.ชั่งใจคิดอยู่ ว่าจะยังไง

ขอบคุณครับ ได้อะไรกลับไปคิดต่ออีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 22:24
Nakhal พิมพ์ว่า:
ถ้าเค้าตอบคำถามว่าโสด แล้วบอกว่าคุยได้ แปลว่าเค้าน่าจะเปิดทางยอมให้จีบแล้วประมาณนึงอะ แบบ อย่างน้อยคือไม่ได้รังเกียจอะไร อาจจะแนวสนใจๆ แต่จะไปถึงขั้นคบเป็นแฟนมั้ยอาจจะยังอยากรู้จักมากกว่านี้ก่อน

แต่ที่ขอให้คนอื่นไปด้วย อาจจะแบบเกร็งๆ หรือไม่วางใจเลยอยากมีเพื่อนไปด้วยก่อน หรืออยากให้เพื่อนช่วยสแกนไรงี้ ก็เป็นไปได้หลายอย่าง

ลองถามงานอดิเรกเค้า อาจจะชวนไปกินข้าว หรือชวนไปทำกิจกรรมอะไรด้วยกัน แบบอาจจะวิ่งหรือไปตีแบดไรงี้ ถ้าหลังเลิกงานเขาไม่สะดวก ลองชวนวันศุกร์เย็นหรือเสาร์อาทิตย์ก็ได้มั้ง

จะลองวิธีอื่นตามคำแนะนำ ขอบคุณครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 22:25
BarceloZa พิมพ์ว่า:
มันยังไม่ชัดเจน และเค้ายังไม่มั่นใจในตัวท่าน แค่นั้นเลยครับ

แต่ดูแล้วนิสัยเด็กเหมือนกันนะ อายุขนาดนี้แล้ว ยังพาคนอื่นกันเขินเนี้ย

ปกติคนอายุ 30+ ถ้าชอบคอกันไม่น่าลีลาอะไรกันมากแล้ว

สู้ๆ ครับ  

คงต้องทำให้ผู้หญิงมั่นใจผมมากขึ้น ขอบคุณครับ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6475
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 22:28
ยังไง ก็ต้องไปเจอหน้า ทำกิจกรรมร่วมกัน สำคัญมากกว่า คุยแชท
แต่ถ้าเขาไม่อยากมาเจอ บ่อยๆ ก็หาคนอื่นเถอะ

แต่ถ้าพาเพื่อน2คน ก็ไปนะ บางคนผญขี้อาย
เน้นเจอเป็นหลัก
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 5107
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 22:33
ผมก็นึกว่าน้อง C เป็นผู้ชาย แล้วท่านสงสัยว่าพี่ A แอบคบกับน้อง C
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 22:33
loveyours พิมพ์ว่า:
ยังไง ก็ต้องไปเจอหน้า ทำกิจกรรมร่วมกัน สำคัญมากกว่า คุยแชท
แต่ถ้าเขาไม่อยากมาเจอ บ่อยๆ ก็หาคนอื่นเถอะ

แต่ถ้าพาเพื่อน2คน ก็ไปนะ บางคนผญขี้อาย
เน้นเจอเป็นหลัก  

อยากเจอหน้ามากกว่าคุยผ่านแชท ได้ศึกษา เรียนรู้ ทำความรู้จักกันมากกว่า

ขอบคุณครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 22:34
KafeRazer พิมพ์ว่า:
ผมก็นึกว่าน้อง C เป็นผู้ชาย แล้วท่านสงสัยว่าพี่ A แอบคบกับน้อง C  

ผู้หญิงทั้งคู่ครับ

ฝ่ายพี่ A มีผู้ชายคนเดียว คนอืนผู้หญิงครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 4076
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 23:03
ปรึกษาเรื่องสาว ขอความเห็นหลายมุมมองจากชายและหญิง
ผู้หญิงระวังตัวหน่อย มองในแง่ดีก็คือไม่ใช่คนง่ายครับ

แต่มองเรื่องการใช้ชีวิตก็ตามความเห็นอื่นๆเลย

ลองๆคุยๆกันดูครับ ตามเงื่อนไขเค้า สบายๆไป ไม่ใช่ก็หาใหม่แต่จะมีปัญหาหรือป่าวที่ทำงานเดียวกัน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะอบต.
Status: :)
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 1278
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 23:20
ปรึกษาเรื่องสาว ขอความเห็นหลายมุมมองจากชายและหญิง
มุมผม ก็คงอายไม่ก็ไม่อยากตกให้เป็นขี้ปากคนในบริษัท เลยพาน้อง ซี มาด้วย

ถ้าอยากสานต่อ ลองชวนกินข้าว ดูหนัง หาเที่ยวทำ กิจกรรมช่วงวันหยุดก็ได้ครับ

พยายามดึงเค้าออกมาจากเซฟโซนลูทีนของตัวเอง

วันทำงานปกติก็สวมบทบาทเป็นรุ่นน้องที่ดีต่อพี่ร่วมงาน

ส่วนวันหยุดที่ได้ไปเที่ยวกันก็แยปๆ บทบาทแสดงภาวะความเป็นผู้นำในตัวเรา ไม่ก็สภาวะแบบคนวัยๆ เดียวกัน ให้เค้ารู้สึกสนุก สบายใจ ปลอดภัย ที่ได้อยู่กับเรา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel