ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44410
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 20:59
[RE: ปรึกษาเรื่องสาว ขอความเห็นหลายมุมมองจากชายและหญิง]
ไดมง มาซารุ พิมพ์ว่า:
ผมว่าพี่ A พาน้อง C มาด้วย คงกะจะดูว่า ถ้ามีเด็กอายุน้อยกว่ามาด้วย จะหวั่นไหวหรือเปล่านะ

ถ้าคุณมั่นคงว่าอะไรแค่พี่ A คนเดียว ไม่ได้แอบไปคุยกับน้อง C อีกซักระยะเค้าคงเปิดใจให้มากขึ้นครับ

ส่วนไลฟ์สไตล์ พี่ A น่าจะเป็นคนอะไรครอบครัวมากๆ ไม่ว่าจะมีแฟนไม่มีแฟน ครอบครัวต้องมาที่ 1 ก่อนเสมอ

ต่อให้มีนัดกับแฟนแล้ว หรือเสียเงินจองอะไรไปแล้ว แต่ถ้าครอบครัวมีอะไรเร่งด่วนเช่น ปัญหาสุขภาพของคนในบ้าน หรืออาจจะแค่คนในบ้านเหงาอยากให้ไปนู่นไปนี่ด้วย อาจจะต้องพร้อมที่จะเลื่อนนัด หรือเสียเงินเปล่ากับสิ่งที่จองไปแล้ว ผมว่าถ้ารับในจุดนี้ได้ ก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไรแล้วครับ

เอาใจช่วยครับ  

ได้มุมมองอื่น ๆ เพิ่มมากขึ้น ขอบคุณครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34427
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:00
[RE]ปรึกษาเรื่องสาว ขอความเห็นหลายมุมมองจากชายและหญิง
Thousandmaster พิมพ์ว่า:
ไหมลาว ออโต้เรื้อน พิมพ์ว่า:
ปัญหาอยู่ตรงไหนนะครับ  

พี่ A คิดยังไงกับผมกัน เปิดโอกาสคุยได้แต่ไปต่อไม่ถูก  

ถามนิดครับ พี่เค้า 35 แล้วท่านอายุเท่าไหร่นะครับ  

อายุน้อยกว่าพี่ A ครับ  

คนที่สวยที่สุดในออฟฟิศผมก็อายุ 35 เหมือนกัน ตำแหน่งก็สูงระดับนึง เด็กน้อยๆในทีมก็ชอบ แต่คงไม่มีใครกล้าจีบเพราะอายุห่างเกิน

สู้ๆครับ ขอให้สมหวัง  

ไม่น่าจะใช่ที่ทำงานเดียวกัน (มั้ง) นะ

ฝ่ายพี่ A มีผู้ชายคนเดียว นอกนั้นผู้หญิงครับ

ไม่ได้จะหมายถึงว่าเป็นที่เดียวกันครับ แค่เล่าให้ฟังเพราะมีความคล้ายที่ทำงานผมเฉยๆ

แต่ที่ทำงานผมไม่ได้มีใครไปจีบพี่เค้านะ น่าจะไม่กล้ากัน

เรื่องชวนเพื่อนไปนี่น่าจะไม่แปลก
อย่างพี่คนนั้นในที่ทำงานผมตอนจะต้องไปทำงานนอกสถานที่กับผมช่วงแรกๆยังต้องหาชวนเพื่อนในทีมคนอื่นไปด้วยเลย ขนาดทำงานนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย ไหมลาว ออโต้เรื้อน เมื่อ Tue Sep 10, 2024 21:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2010
ตอบ: 179
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:01
ปรึกษาเรื่องสาว ขอความเห็นหลายมุมมองจากชายและหญิง
ถ้าบ้านไกลทำไมไม่ไปกินแถวๆบ้านเค้าอะครับ
จะได้ตัดประเด็นนี้ไป แต่ถ้ามีประเด็นอื่นอีก ทีนี้ก็ต้องลองดูแล้วอะครับว่าจริงๆมันเป็นข้ออ้างหรือเปล่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:01
[RE: ปรึกษาเรื่องสาว ขอความเห็นหลายมุมมองจากชายและหญิง]
JackSparrow พิมพ์ว่า:
มันพึ่งเริ่มสำหรับเขาละมั้งครับ ถึงพาน้อง c ไปด้วย เหตุผลร้อยแปด ระวังตัว,เป็นเพื่อนชวนกลับบ้าน เจอกันตั้ง 4 เดือนมาบอกว่าชอบก็แสดงว่าเป็นคนไม่รีบร้อน

ก็อยู่ที่ จขกท ล่ะครับรีบไหม ตอนเย็นไม่สะดวกก็ชวนไปกินกลางวันก็ได้ ไม่สะดวกเลยก็ลองทำความรู้จักกันไปก่อนก็ได้  

ไม่ได้รีบร้อน แค่กลัวไม่ชัดเจนพอสำหรับพี่ A

คงต้องลองชวนมื้อกลางวันบ้างตามที่ท่านแนะนำ

ขอบคุณครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:02
PerFectionisT พิมพ์ว่า:
เรื่องปกติมากที่ผู้หญิงจะขอพาเพื่อนมา ไม่ไปไหนกับเรา2-2ในนัดแรก

เป็นการเว้นระยะแบบนึง แปลว่าถ้าครั้งที่2,3,4ยังพาเพื่อนมาด้วยเรื่อยๆแปลว่าคุณอยู่กับที่(หรือไม่มีหวัง)

แต่ถ้าเขายอมมาคนเดียว แปลว่าคุณได้คะแนนครับ

จบปึ้ง  

ขอบคุณครับ ท่านอาจารย์
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: เลี้ยงแมว ชอบหมี ดูบอล เล่นเกม
เข้าร่วม: 29 Apr 2020
ตอบ: 2123
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:03
จากที่อ่านมาผมว่าพี่ A เด็กน้อยเกินไปครับ ยึดครอบครัวเป็นที่ 1 ผมว่าอายุ 35 ถ้าเจนโลกแล้วจริงๆไม่พาไม้กันหมาแบบน้อง C มาหรอกครับ ถ้าคบกันน่าจะได้เด็กโข่งอายุ 35 ยกเว้นว่าพี่ A คนนี้สวย นิสัยดีจริงๆจนคุณมองข้ามได้หลายๆเรื่อง
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:03
Sigmund4th พิมพ์ว่า:
ลองชวนไปเสาร์อาทิตย์สิครับ พร้อมยื่นข้อเสนอเสนอไปรับไปส่ง  

จะลองชวนดูวันหยุดตามที่ท่านแนะนำ ขอบคุณครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:04
ไม่ได้จะหมายถึงว่าเป็นที่เดียวกันครับ แค่เล่าให้ฟังเพราะมีความคล้ายที่ทำงานผมเฉยๆ

แต่ที่ทำงานผมไม่ได้มีใครไปจีบพี่เค้านะ น่าจะไม่กล้ากัน

เรื่องชวนเพื่อนไปนี่น่าจะไม่แปลก
อย่างพี่คนนั้นในที่ทำงานผมตอนจะต้องไปทำงานนอกสถานที่กับผมช่วงแรกๆยังต้องหาชวนเพื่อนในทีมคนอื่นไปด้วยเลย ขนาดทำงานนะ  

ท่านลองจีบพี่เค้าซิ กล้าหน่อยครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:05
MoMMoo พิมพ์ว่า:
ถ้าบ้านไกลทำไมไม่ไปกินแถวๆบ้านเค้าอะครับ
จะได้ตัดประเด็นนี้ไป แต่ถ้ามีประเด็นอื่นอีก ทีนี้ก็ต้องลองดูแล้วอะครับว่าจริงๆมันเป็นข้ออ้างหรือเปล่า  

ลืมคิด ครั้งถัดไปชวนกินแถวบ้านพี่ A ตามที่ท่านแนะนำ ขอบคุณครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:07
Mr.Riquelme พิมพ์ว่า:
จากที่อ่านมาผมว่าพี่ A เด็กน้อยเกินไปครับ ยึดครอบครัวเป็นที่ 1 ผมว่าอายุ 35 ถ้าเจนโลกแล้วจริงๆไม่พาไม้กันหมาแบบน้อง C มาหรอกครับ ถ้าคบกันน่าจะได้เด็กโข่งอายุ 35 ยกเว้นว่าพี่ A คนนี้สวย นิสัยดีจริงๆจนคุณมองข้ามได้หลายๆเรื่อง  

นิสัยพี่ A ผมยังไม่รู้มากขนาดนั้น แต่พี่ B ยืนยันว่านิสัยดี

คงต้องคุยกันไปก่อนแล้วกันครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1063
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:15
หลังเลิกงานก็ชวนพี่aไปหาไรกินใกล้ๆออฟฟิศก่อนก็ได้ ขนมเล็กๆน้อยๆก็ได้ แล้วค่อยแยกย้ายกลับบ้านไม่ก็อาสาไปส่ง ถ้าเขาสนใจเราเขาต้องมีเวลาให้เรามั่งแหละ ไม่ใช่เขาทำงานเสร็จแล้วจะรีบกลับบ้านอย่างเดียวนั่นแปลว่าเขายังไม่ได้คิดอะไรกับเราขนาดนั้น เข้าใจว่ากำลังจีบพี่aแต่ไม่ต้องพยายามเข้าหาเขาขนาดนั้น เขายื่นเงื่อนไขอะไรมาถ้าเราไม่โอเคเราก็ไม่ต้องรับ อารมณ์แบบสนใจพี่aนะแต่ไว้รอคุยกันจนพี่aสะดวกใจไปกับผมดีกว่าไม่รีบ ชั่งน้องcเหอะถ้าคุยกับพี่aจนเขาไว้ใจเดี๋ยวเขาก็ไปกับเรา2คนเอง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5391
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:25
ต้องจัด A-Z ครับ
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25589
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:37
ให้ค่าขนมน้อง C ไป บอกว่าติดธุระบ้างก็ได้ พี่อยากจีบพี่ A
แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Tue Sep 10, 2024 21:45, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2009
ตอบ: 8092
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:37
1.ท่านชอบเขาเพราะเขามาชอบท่านหรือเปล่า

2.ผู้หญิงอายุ 35 ไม่มีไลฟ์สไตล์อะไรเลย จัดว่าน่าเบื่อมากๆ

3.อายุ 35 ยังติดพ่อแม่ ทรงนี้ไม่ออกจากบ้านชัวร์ ถ้าจริงจังเผลอๆคุณต้องย้ายไปอยู่บ้านเขา ปํญหาตามอีกแน่นอน

4.จขกท.อายุเท่าไร หาผญ.ตรงจริตคุณไม่ดีกว่าเหรอ ผมรู้สึกแปลกๆที่ ผญ.อายุ 35 ทำตัวแบบเปิดความสัมพันธ์เยอะขนาดนี้ เหมือนไม่มีใครเอาอะ

5.ไม่แนะนำหาแฟนในที่ทำงานเดียวกัน มีปัญหาแล้วอยู่ยาก เขาอายุเท่านี้แล้วไม่น่าย้ายไปไหนละ

สรุปความคิดเห็นผม เขาไม่มีตัวเลือก ถ้าเขามีตัวเลือกเขาไม่น่าเลือกคุณเพราะคุณก็ดูไม่ได้มีความมั่นใจในตัวเองเลย เขาหยอดมาชอบคุณก็ชอบตอบทั้งที่เขาเป็นสาวอายุ 35 ที่ไม่มีไลฟ์สไตล์หรือเสน่ห์อะไรเลย แถมไม่เล่นตัวด้วย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณไม่ต้องคิดเยอะทั้งหมดคือประสบการณ์ชีวิตครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: I didn't text you, whisky did.
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 686
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 21:40
[RE]ปรึกษาเรื่องสาว ขอความเห็นหลายมุมมองจากชายและหญิง
countingstar พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้พี่ B น้อง C แทบจะไม่เกี่ยวเลยครับ เอาเป็นว่าคำถามของท่านคืออะไรครับที่อยากรู้  

คำถามคือ ผู้หญิงคิดยังไงกับผมกันแน่

ชวนกินมื้อเย็น ไม่สะดวก ผมไม่รู้จะยังไงดีครับ

ลองชวนไปข้างนอกตอนวันเสาร์ อาทิตย์ซักวันดูครับ แล้วดูท่าทีพี่ A ว่าเป็นยังไง ผมว่าเซ้นท์ผู้ชายก็พอจะคาดเดาได้นะครับ จะได้ชวนคุยทำความรู้จักมากขึ้น ส่วนน้อง C ที่พามาด้วย อาจจะเพราะในที่ทำงานถ้ามาคุยคนเดียวอาจจะเป็นเป้าสายตาในที่ทำงานเลยต้องพาน้อง C มาด้วย จะได้ดูเหมือนมาคุยงานกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

그냥, 박민영 Just Parkminyoung

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel