ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 8098
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 21:24
[RE: ทำไม ค.ไบรอั้น คนชมเยอะกว่า ค.โด้ครับ]
rooney8 พิมพ์ว่า:
ผมก็ไม่อยากเนิฟผู้ล่วงลับน่ะ แต่ท่านแน่ใจแล้วเหรอว่า ค.ไบรอันท์มีแฟนๆชื่นชอบติดตามมากกว่า ค.โด้  

การใช้คำอย่าง respect น่าจะเหมาะกว่าชื่นชอบนะ
ซึ่งดูจากนักบาสดังๆ ที่มีโคบี้ เป็นแรงบรรดาลใจ
ผมว่า..มีไม่น้อยนะ..
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 9110
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 21:40
[RE: ทำไม ค.ไบรอั้น คนชมเยอะกว่า ค.โด้ครับ]
mashiplay พิมพ์ว่า:
ผมก็ไม่อยากเนิฟผู้ล่วงลับน่ะ แต่ท่านแน่ใจแล้วเหรอว่า ค.ไบรอันท์มีแฟนๆชื่นชอบติดตามมากกว่า ค.โด้  

การใช้คำอย่าง respect น่าจะเหมาะกว่าชื่นชอบนะ
ซึ่งดูจากนักบาสดังๆ ที่มีโคบี้ เป็นแรงบรรดาลใจ

เข้าใจครับ แต่ผมว่า ค.โด้มันก็ไม่น้อยไปกว่ากันนะครับ พวกนักบอลดัง ๆ ที่มีโด้เป็นไอดอล อาจจะมากกว่าก็ได้

แค่ในSS ท่านอาจจะเห็นคนแซะโด้เยอะเท่านั้น แต่ในโลกจริง ๆ มันก็อีกเรื่อง

ถ้าวัดเอเกจต่าง ๆ ออกมากันเป็นตัวเลขแบบชัด ๆ ไอ้โด้ก็ไม่เป็นรองใครในโลกนี้น่ะครับ

เอาแค่ตอนมันยิงครบ 900ประตู ก็เห็นนักเตะดังออกมาสดุดีกันเต็มทวิตผมเลย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 152
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 21:51
[RE]ทำไม ค.ไบรอั้น คนชมเยอะกว่า ค.โด้ครับ
ไปถาม คริ้น บาร์ตัน ครับ ข
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status: Kobe Mindset
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 1919
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 00:44
Mindset ในแง่ความเป็นมนุษย์ + Sportmanship คนละเรื่องเลย ตายไปคนคิดถึงความเป็นคน คิดถึงแพสชั่นที่แกอยากส่งต่อมายเซ็ทในการประสบความสำเร็จ(ไม่เฉพาะกีฬา)กับคนรุ่นหลัง การเชียร์อัพเด็กๆ โคบี้ดูเปล่งประกายความรักออกมาสู่คนรอบข้าง ไม่ใช่ achievement hunter เพียงอย่างเดียว พูดง่ายๆว่ามีมิติอื่นให้ระลึกถึงอีกเยอะแยะ

แต่คริสเตียโน่อย่างมากก็นึกถึงฝีเท้า ความมีวินัย สถิติที่เป็นตัวเลข ยกเว้นคนสนิทกับเพื่อนร่วมทีม ในแง่จำนวนคนติดตามโคบี้สู้โด้ไม่ได้หรอก แต่ในแง่ value คนละเรื่องเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Kobe24 เมื่อ Tue Sep 10, 2024 00:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 8098
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 12:32
mashiplay พิมพ์ว่า:

เข้าใจครับ แต่ผมว่า ค.โด้มันก็ไม่น้อยไปกว่ากันนะครับ พวกนักบอลดัง ๆ ที่มีโด้เป็นไอดอล อาจจะมากกว่าก็ได้

แค่ในSS ท่านอาจจะเห็นคนแซะโด้เยอะเท่านั้น แต่ในโลกจริง ๆ มันก็อีกเรื่อง

ถ้าวัดเอเกจต่าง ๆ ออกมากันเป็นตัวเลขแบบชัด ๆ ไอ้โด้ก็ไม่เป็นรองใครในโลกนี้น่ะครับ

เอาแค่ตอนมันยิงครบ 900ประตู ก็เห็นนักเตะดังออกมาสดุดีกันเต็มทวิตผมเลย

ใครจะพูดถึงในทางที่แย่ ก็แล้วแต่มุมมองครับ สำหรับผม โคบี้ และ CR7 คือ หนึ่งในสุดยอดผู้เล่นแห่งยุคสมัย
คือหนึ่งในบุคคลสำคัญของวงการกีฬา รุ่นลุกรุ่นหลานจะจดจำ ในฐานะตำนานของวงการกีฬาไปอีกนานแสนนาน
1
0
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7904
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 14:13

ลองดูคลิปนี้ดูครับละคุณจะรู้เลยว่าสิ่งต่างๆ ที่โคบี้ทำในสนามคือสิ่งที่แกเลือกจะเป็น ไม่ใช่เพราะแกอยากเป็นครับ
แกมีวิธีของแกในการนำทีมไปประสบความสำเร็จ ส่วนโด้ผมไม่รู้ว่าแพสชั่นแกมีไว้เพื่อทีมหรือตัวแกเองอย่างไหนมากกว่ากัน

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel