ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jan 2015
ตอบ: 4734
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 18:36
[RE: Kelleher: ผมอยากย้ายออกไปเป็นตัวจริงทีมอื่น]
bellingham95 พิมพ์ว่า:
Hooliganzz พิมพ์ว่า:
bellingham95 พิมพ์ว่า:
แล้วทำไมไม่ผลักดันให้ย้ายออกไปก่อนปิดตลาด ส่วนดัชชี่บอยก็เอามาเป็นมือ2 เลย คาราคาซังชิพ  

ก็เขาอยากได้ราคานึง แต่ทีมซื้อมันยื่นมาไม่ถึงแบบเวอร์ (ข่าวบอกตั้งไว้25-30 แต่ทีมซื้อมันยื่นมาแค่10-15) แล้วจะยอมโดนกดราคาเพื่อไร ครับ

อลิซซงเหลือสัญญา 3 ปี
การซื้อมามาดา ด้วยราคาแบบนี้ยังไงก็ควรเป็นมือ 1 จะรีบเอามาเป็นมือ 2 ไห้มีปัญหาในห้องแต่งตัวทำไม
เดียวก็เจอข่าวเรื่องโกล แบบน่อลทุกวัน ทั้งแฟนบอลกดดัน โค้ชต้องออกมาสัมเรื่องโกลมันติดๆกันเป็นเดือนแบบต้า มีโอกาสห้องแต่งตัวพังอีก  

จะมาปีหน้านิ อลิซงก็บอกจะอยู่ต่อ หรือปีหน้ามาเป็นมือ 3  

แกคงมาเป็น มือ2 ชัวร์ ถ้ามองแบบ FSG

ปีหน้า พ่อหมีเหลือสัญญา 2 ปี
ขอเดาFSGเปนไปได้ 2 แบบ
1.เจรจาต่อสัญญา แต่คงไม่ได้เงินเพิ่มแน่นอน ถ้าต่อเดาว่า ไม่เกิน 2ปี
2.ถ้ามีทีมติดต่อมาแล้วราคาดีก็คงขาย (อยู่ที่เจ้าตัวด้วย)

ลูกหมีสัญญาปีสุดท้าย ยอมปล่อยจริงๆละราคาเบาๆ 7-12 ล้าน

สำหรับแฟนบอลคือ พ่อหมี VS มามาดา ในปีหน้าแน่ๆ (ในกรณีที่พ่อหมีไม่ย้าย)
สมมติว่าได้เล่น UCL คงมาเป็นมือ แล้วรอโอกาส แบบนี้ยิ่งดีต่อทีม
มามาดา มีเวลาปรับตัว ในบอลถ้วยในประเทศ
ไม่โดนแรงกดดันมาก ถ้ามามาดา ดีมากจริงๆก็ใส่ลงบอลลีคไปเรื่อยๆ
พ่อหมีสัญญาเข้าปีสุดท้าย ถ้าย้ายก็หามือ 2 ในปีถัดไป ถ่ายเลือดทีละคนแบบนี้สวยกว่า
ไม่โดนแฟนบอล นักข่าวกดดัน ไห้ห้องแต่งตัวกดดันไปอีก

ยกตัวอย่าง ทีมที่จัดการเรื่องโกลแล้วโดนแรงกดดันจนตอนแรกเป๋ไปเหมือนกันอย่าง

แมนยู ปล่อยเดทิ้ง เอาโอนาน่ามาเลยแรกๆเป็นไงละแล้วยังซื้อมือ1-2 ไหม่พร้อมกัน แฟนบอลกดดันเละเทะ
มือ 1 โดนกดดันฟอร์มดิ่ง ก็ไม่กล้าเอามือ 2 ลงเพราะไม่ไว้ใจว่าจะทนแรงกดดันไหวไหม
สุดท้ายตอนนี้ เละทั้ง2 มือ 1 ฟอร์มดิ่ง มือ 2 สนิมเกาะ

น่อลเอาราย่าเข้ามา แรมเดล ที่ฟอร์มดีสุดๆนั่งสำรองทันที แฟนบอลแตกเป็น 2 ฝั่งทะเลาะกันยาวๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2020
ตอบ: 2391
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 19:05
[RE]Kelleher: ผมอยากย้ายออกไปเป็นตัวจริงทีมอื่น
Radiant พิมพ์ว่า:
หลักๆคือทีมที่จะซื้อยื่นราคามาต่ำกว่าที่สโมสรประเมินไว้

ในเมื่อสัญญาเหลือ ราคาไม่ได้ตามต้องการ ก็เก็บไว้เป็นมือสอง

เจ้าตัวน่ะอยากย้ายมาตั้งแต่ตลาดกลางปี 23 แล้วมั้ง เผลอๆจะก่อนหน้านั้นด้วย

ผมน่ะนึกว่าแกจะไปก่อนใครเพื่อนด้วยซ้ำ แต่ก็นะ ใครจะยื่นซื้อมือสอง 25 ล้าน 30 ล้าน

แว่วๆว่าฟอร์เรสต์ใช่มั้ยที่ยื่นมา 20 ล้านแล้วโดนปัดตก  

ตอบยากอะฮะ เซป คาวัลโย่ ไม่ได้มีแตะทีมชุดใหญ่เลยยังปล่อยได้คนละ25ล้าน

ลูกหมีผลงานมีให้เห็น ถ้วยแชมป์ก็มี ไม่ใช่นั่งตบยุงด้วยฮะ เซฟแหลกนัดชิง ลงบอลลีกแทนพ่อหมีที่เจ็บอีก

30ล้านผมว่าก็สมเหตุสมผลนะ ไอโจนส์ที่แฟนๆไล่ด่าทุกวัน ค่าตัว50ล้านอะน่าจะมี55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2020
ตอบ: 4352
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 19:14
[RE: Kelleher: ผมอยากย้ายออกไปเป็นตัวจริงทีมอื่น]
ไปเป็นมือ 1 ทีมกลางๆได้สบายเลย เก็บเวลพิสูจน์ฝีมือ
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 27232
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 19:34
Judythedog พิมพ์ว่า:
หลักๆคือทีมที่จะซื้อยื่นราคามาต่ำกว่าที่สโมสรประเมินไว้

ในเมื่อสัญญาเหลือ ราคาไม่ได้ตามต้องการ ก็เก็บไว้เป็นมือสอง

เจ้าตัวน่ะอยากย้ายมาตั้งแต่ตลาดกลางปี 23 แล้วมั้ง เผลอๆจะก่อนหน้านั้นด้วย

ผมน่ะนึกว่าแกจะไปก่อนใครเพื่อนด้วยซ้ำ แต่ก็นะ ใครจะยื่นซื้อมือสอง 25 ล้าน 30 ล้าน

แว่วๆว่าฟอร์เรสต์ใช่มั้ยที่ยื่นมา 20 ล้านแล้วโดนปัดตก  

ตอบยากอะฮะ เซป คาวัลโย่ ไม่ได้มีแตะทีมชุดใหญ่เลยยังปล่อยได้คนละ25ล้าน

ลูกหมีผลงานมีให้เห็น ถ้วยแชมป์ก็มี ไม่ใช่นั่งตบยุงด้วยฮะ เซฟแหลกนัดชิง ลงบอลลีกแทนพ่อหมีที่เจ็บอีก

30ล้านผมว่าก็สมเหตุสมผลนะ ไอโจนส์ที่แฟนๆไล่ด่าทุกวัน ค่าตัว50ล้านอะน่าจะมี55555  

เทียบกับคาวัญโยพอได้ เพราะเล่นไม่ถึง 30 เกม แต่เซปต์เล่นไป 30+ เกม ในลีคสูงสุด

แล้วผู้เล่นเอาท์ฟิลด์การประเมินก็ต่างกับผู้รักษาประตูด้วย ได้ลงเพราะตัวหลักเจ็บกับบอลถ้วย สำหรับผมไม่รู้จะเอามาประเมินยังไง เพราะมือหนึ่งมาก็เสียตำแหน่งทันที ไอ้ลงเล่นแล้วได้แชมป์บอลถ้วยผมยินดีแน่นอนไม่มีอะไรต้องดิสเครดิตกัน

ผู้รักษาประตูมันต้องได้ลงต่อเนื่อง มันบ่งบอกถึงฝีมือและความไว้ใจของโค้ช รวมถึงดูภาพรวมของฟอร์มด้วย

ยื่นมาระดับ 20 ล้านคือโคตรใจถึงแล้ว มุมมองแฟนบอลก็อาจจะมองว่าเก่ง มีอนาคต

ส่วนตัวเข้าใจสโมสรที่มองเรื่องธุรกิจเรื่องขายตามราคาประเมิน

ขายปีหน้าเหลือสัญญาปีเดียว 10 ล้านก็ยังคุ้มที่จะมีมือสองที่ไว้ใจได้แลกกับ 10 ล้านที่หายไปก็ยังมองเป็นเชิงฟุตบอลได้
0
0
I choose to live, not just exist.

(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 Forever 5555555
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 14131
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 19:37
ย้ายเถอะ ถ้าสโมสรไม่ให้เป็นแม้กระทั่งมือ2

น้องอดทนกับการเป็นมือ2มาหลายปีแล้ว ถ้วยแชมป์ก็มีการันตี
0
0
ได้กลิ่น 7-0 ตลอดไปนะจั๊ฟฟฟฟฟฟฟ

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11575
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 19:40
จริงๆ น้องมันชัดมาตั้งแต่ปีทีแล้วด้วยซ้ำ แต่ทีมเราไม่ขายเองอ่ะ เพราะราคาไม่ได้ ก็เหมือนแนท อ่ะ ถ้าขายไม่ได้ก็รอจนหมดสัญญา
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 14596
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 19:45
น่าจะกำไร หงส์เลยตัวนี้ได้ราวๆ 30-35 ล้านปอนด์ได้เลยนะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jun 2010
ตอบ: 271
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 22:41
[RE]Kelleher: ผมอยากย้ายออกไปเป็นตัวจริงทีมอื่น
ผมว่าช้าไปละ คงต้องทำใจได้ราคาไม่มากอย่างที่ต้องการแน่ๆ เพราะสัญญาอีก2 ปี ปีหน้าปีสุดท้าย ไม่ขายซัมเมอร์หน้า ได้ย้ายฟรีชัวๆ ไม่มีทางต่อสัญญาแน่ๆ สำหรับลูกหมี ปีหน้าเผลอๆเป็นมามา ยืมอีกปี ดันjaros มือ2 ยกเว้นอลิซอนคุยแล้วว่าไม่ต่อ ย้ายแน่ก็อาจเอามามา มาเป็นมือ2 รอเสียบเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Maresca We Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 30135
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 01:10
Kelleher: ผมอยากย้ายออกไปเป็นตัวจริงทีมอื่น
MSL-DC5. พิมพ์ว่า:

อายุ 25 กำลังจะ 26 แล้วอีก 2เดือน  

ท่านอ่านผิดรึเปล่าครับ หรือแค่ขยายความ เพิ่มข้อมูลให้ผม  

อ้าวโทษทีครับผมพิมตกจะพิมคำว่า อายุ 25 จะ 26 แล้วด้วยอีก 2เดือน ผมหมายถึงแบบแกอายุจะเข้าช่วงพีคแล้วได้เวลาไปหาที่ลงเล่นสม่ำเสมอได้แล้วอะไรอย่างงั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2021
ตอบ: 382
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 13:48

เสียดายนะ ได้ข่าวน้องจะไปเรื่อย ๆ แต่ก็อย่างว่าน้องมี HG + ผมว่ามีอนาคตอ่ะกดต่ำเกินก็ไม่ไหว 555

ติดตรงทีมเราหมีใหญ่ขวางทางอยู่ น้องแกไม่อยากรอแล้ว GK นี่อายุเยอะแต่ฟอร์มดี ๆ ยังลากได้อีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel