ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อิอิ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 10047
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 18:43
[RE: คอมเปิดไม่ติด เหมือนไฟตัด รบกวนหน่อยครับ]
dUkediK พิมพ์ว่า:
zinman พิมพ์ว่า:
บอร์ดชอต ส่งช่างเลย จะได้เคลม ถ้ามันเป็นที่บอร์ด ลองถอดสาย argb ออก เทสสักรอบ ถ้าเป็นแบบเดิมๆ ส่งช่างเลย อย่าเทสเยอะ เดวหนักกว่าเดิม  

สมมตินะครับ

ถ้าเกิดถอดสาย argb ละหาย ทีนี้ผมต้องทำไงให้สายมันใช้งานได้ ต้องแก้ที่บอร์ดหรือแก้ที่อะไรอะครับ

เพราะสายซิ้งนี่ก็มาจากกล่อง galax หรือผมต้องช่างมันกับสีไฟ หรือผมต้องอัพเมนบอร์ด?  

เครื่องเก่าผมก็มีช่องนี้ ผมก็ใช้ไม่เปนไร ถ้าเอาจริงๆคือเปลี่ยนบอร์ด บอร์ดน่าจะกด qc ผมเดานะ
แก้ไขล่าสุดโดย zinman เมื่อ Mon Sep 09, 2024 18:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ★★★★★
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4630
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 20:13
[RE: คอมเปิดไม่ติด เหมือนไฟตัด รบกวนหน่อยครับ]
เมื่อวานคอมผมก็เปิดไม่ติด คือแบบเสียบปลั๊กแล้วกดเปิดไม่มีอะไรเกิดขึ้นทั้งนั้นเงียบกริบ
ผมยกไปให้ช่างดู ช่างบอกการ์ดจอกินกระแส ตรวจสอบดูแล้วมีคราบน้ำ ทำความสะอาดการ์ดจอคอมเปิดติดใช้งานปกติเรียบร้อย
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2005
ตอบ: 359
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2024 23:12
มือดีพระนคร พิมพ์ว่า:
เมื่อวานคอมผมก็เปิดไม่ติด คือแบบเสียบปลั๊กแล้วกดเปิดไม่มีอะไรเกิดขึ้นทั้งนั้นเงียบกริบ
ผมยกไปให้ช่างดู ช่างบอกการ์ดจอกินกระแส ตรวจสอบดูแล้วมีคราบน้ำ ทำความสะอาดการ์ดจอคอมเปิดติดใช้งานปกติเรียบร้อย  

ปกติเวลายกไปช่างคือไปร้านคอมทั่วไปหรือไปตามห้างนะครับ ไม่แน่ใจผมจะเอาไป advice ได้ไหม

คอมผมใช้งานค่อนข้างน้อยมาก แถมอายุงานก้น้อย เอาจริงยังงงๆว่าทำไมมีปัญหา ไม่ว่าจะสาย บอร์ด หรืออะไร ละมันก็มาเเบบเป็นๆหายๆสะด้วย เลยตรวจยากมากๆ

แต่ถ้าไม่รอดจริงสงสัยต้องยกไปละครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ★★★★★
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4630
โพสเมื่อ: Tue Sep 10, 2024 18:31
dUkediK พิมพ์ว่า:
มือดีพระนคร พิมพ์ว่า:

ปกติเวลายกไปช่างคือไปร้านคอมทั่วไปหรือไปตามห้างนะครับ ไม่แน่ใจผมจะเอาไป advice ได้ไหม

คอมผมใช้งานค่อนข้างน้อยมาก แถมอายุงานก้น้อย เอาจริงยังงงๆว่าทำไมมีปัญหา ไม่ว่าจะสาย บอร์ด หรืออะไร ละมันก็มาเเบบเป็นๆหายๆสะด้วย เลยตรวจยากมากๆ

แต่ถ้าไม่รอดจริงสงสัยต้องยกไปละครับ  

ผมยกไปร้านคอมทั่วไปครับ ท่านประกอบจาก advice นี่ ยกไปได้ครับให้เค้าเช็คให้
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel