ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
BALLON D'OR
Status: No pain no gain.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 2700
โพสเมื่อ: Sun Aug 11, 2024 19:31
[RE: ผลงาน เจ้าแห่งซีเกมส์ ในเวทีโอลิมปิค]
Silence พิมพ์ว่า:
พอเพียงll2 พิมพ์ว่า:
ถ้าเอาจริงๆแบบไม่จิกกัด ผมว่า มาตรฐานนักกีฬาเวียดนาม ดีกว่าไทยไปแล้วนะผมว่า เพียงแต่ในระดับโลก เขาไม่มีตัวแบกแบบ ไทย อินโด ปินส์ ในโอลิมปิก  

จะรั่ว เอาอะไรไปดีกว่า

เวียดนามมีแค่ระดับอาเซียน

ไปเอเชี่ยนเกมส์ก็เหงาแล้ว

รอบล่าสุด 3 เหรีญยญทอง แต่ไทย 12  

นี่มองภาพรวมนะ ผมว่าก็พูดชัดเจนอยู่ แข่งกันเองใน SEA เราก็แพ้เหรียญรวมเวียดนาม 2 ครั้งติด เอาว่าครั้งนึงบ้านเวียดนาม แต่ครั้งล่าสุดก็แพ้เหรียญรวมเวียดนาม ผมว่าไทยเราคิดแต่ว่าตัวเองยังเหนือกว่าเพื่อนบ้านในหลายๆอย่าง จนตอนนี้ มันไม่ใช่แล้วนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3602
โพสเมื่อ: Sun Aug 11, 2024 21:47
[RE: ผลงาน เจ้าแห่งซีเกมส์ ในเวทีโอลิมปิค]
ถ้าเอาจริงๆแบบไม่จิกกัด ผมว่า มาตรฐานนักกีฬาเวียดนาม ดีกว่าไทยไปแล้วนะผมว่า เพียงแต่ในระดับโลก เขาไม่มีตัวแบกแบบ ไทย อินโด ปินส์ ในโอลิมปิก  

รอบล่าสุด 3 เหรีญยญทอง แต่ไทย 12  

พวกกีฬาแบบกรีฑาว่ายน้ำผมว่าเวียดนามเก่งกว่าไทยนะ แต่พอไปเอเชี่ยนเกมส์ก็จะโดนจีนตบร่วงหมด โอลิมปิกไม่ต้องพูดเลย

อย่างซีเกมส์เคยมีคนจัดอันดับเหรียญทองแบบเอากีฬาพื้นบ้านออกไป นับแต่กีฬาที่มีบรรจุในโอลิมปิกจริงๆ เวียดนามก็ยังได้เหรียญเยอะ พวกวิ่งว่ายน้ำเหรียญมันเยอะ คือการพัฒนากีฬาของเวียดนามคือไปตามแนวทางจีนซึ่งพัฒนาจนเก่งในอาเซียนแล้วแต่ให้ตายยังไงก็ไม่แซงจีน

ส่วนไทยก็แนวทางชาติเล็กๆในระดับโลกแทนที่จะไปสู้อะไรที่สู้ไม่ได้หาอันที่ถนัดจริงๆแล้วดันให้สุดแบบยกน้ำหนักมันก็เลยพอมีเหรียญมาได้ตลอด

ตัดเรื่องโม้ออกไปผมถือว่านี่คือชาติที่พยายามผลักดันนักกีฬาที่สุดในอาเซียนละ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15424
โพสเมื่อ: Sun Aug 11, 2024 22:12
U'fa 24 พิมพ์ว่า:

พวกกีฬาแบบกรีฑาว่ายน้ำผมว่าเวียดนามเก่งกว่าไทยนะ แต่พอไปเอเชี่ยนเกมส์ก็จะโดนจีนตบร่วงหมด โอลิมปิกไม่ต้องพูดเลย

อย่างซีเกมส์เคยมีคนจัดอันดับเหรียญทองแบบเอากีฬาพื้นบ้านออกไป นับแต่กีฬาที่มีบรรจุในโอลิมปิกจริงๆ เวียดนามก็ยังได้เหรียญเยอะ พวกวิ่งว่ายน้ำเหรียญมันเยอะ คือการพัฒนากีฬาของเวียดนามคือไปตามแนวทางจีนซึ่งพัฒนาจนเก่งในอาเซียนแล้วแต่ให้ตายยังไงก็ไม่แซงจีน

ส่วนไทยก็แนวทางชาติเล็กๆในระดับโลกแทนที่จะไปสู้อะไรที่สู้ไม่ได้หาอันที่ถนัดจริงๆแล้วดันให้สุดแบบยกน้ำหนักมันก็เลยพอมีเหรียญมาได้ตลอด

ตัดเรื่องโม้ออกไปผมถือว่านี่คือชาติที่พยายามผลักดันนักกีฬาที่สุดในอาเซียนละ  

ผมให้พูดใหม่อีกทีนะ

รอบล่าสุด เหรียญกรีทา ไทยเยอะกว่าเวียดนาม

ว่ายน้ำ เวียดนาม 7 ไทย 4 แต่ถ้านับเหรียญรวมเราก็เยอะกว่าเวียดนามนะ

แต่เจ้าซีเกมส์ว่ายน้ำจริงๆคือสิงคโปร์ที่ได้ไป 22 เหรียญ
0
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2010
ตอบ: 1372
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2024 00:03
ผลงาน เจ้าแห่งซีเกมส์ ในเวทีโอลิมปิค
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:
PlayI3oyz พิมพ์ว่า:
ผมตามเพจกีฬาแบบ Global เยอะนะ ส่วนใหญ่ประเทศที่มาจากทวีปเดียวกันเค้าก็จะช่วยลุ้นกัน

พอได้เหรียญก็จะมาแสดงความยินดี บอกว่าเป็นความภูมิใจของทวีป โน้นนี่นั่น กลมเกลียวกันดี

ไม่เหมือนบ้านเราจะแซะกันอย่างเดียว มองว่าเป็นศัตรูกันสะงั้น ขนาดเป็นเพื่อนบ้านกันแท้ๆ

ผมไม่เห็นจะสนุกกับการแซะเลย แต่ก็แล้วแต่ นานาจิตตัง  
ไม่จริงเสมอไปหรอกครับ ไปดูในเพจ Olympics หลังเกมส์บาสแคนนาดาตกรอบเกรียนอเมริกายังไปโพสเย้ยอยุ่เลย ตอนเทควันโด้เม็กซิโกที่อ้วนๆยกขาไม่ค่อยขึ้นก็โดนเกรียนเมกาแซะเหมือนกันว่าส่งมาแข่งได้ไงเอารูปกินทาโก้อาหารพื้นเมืองเม็กซิกันมาแซวอยุ่ ไปดูเกรียนอาเจนกับเกรียนบราซิลทวีปเดียวโพสแซะกันเป็นว่าเล่นยาวเป็นหางว่าว ไม่มีหรอกครับพื้นที่โลกสวยแบบนั้นบนโลก ทุกที่มันมีหมดแหละครับ แหม่ หรือไม่ท่านกับผมคงเล่นเน็ตท่องอยู่คนละพื้นที่โลกกันก็ได้

ก็คงงั้นแหละครับ ผมกะท่านคงอยู่กันคนละโลก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1338
โพสเมื่อ: Mon Aug 12, 2024 05:12
PlayI3oyz พิมพ์ว่า:
ผมตามเพจกีฬาแบบ Global เยอะนะ ส่วนใหญ่ประเทศที่มาจากทวีปเดียวกันเค้าก็จะช่วยลุ้นกัน

พอได้เหรียญก็จะมาแสดงความยินดี บอกว่าเป็นความภูมิใจของทวีป โน้นนี่นั่น กลมเกลียวกันดี

ไม่เหมือนบ้านเราจะแซะกันอย่างเดียว มองว่าเป็นศัตรูกันสะงั้น ขนาดเป็นเพื่อนบ้านกันแท้ๆ

ผมไม่เห็นจะสนุกกับการแซะเลย แต่ก็แล้วแต่ นานาจิตตัง  

ส่วนใหญ่ให้กำลังใจกันหมดแหละครับ ยกเว้น ไทยกับเวียดนาม ไทยกับเขมร อินโดกับมาเลย์ ที่ใส่กันยับตลอด
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 14350
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2024 14:05
0
0

#StevieG #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

#Jürgen #manager #normal one #2015-2024 #danke

#YNWA

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 14350
โพสเมื่อ: Sun Sep 01, 2024 14:14
https://youtu.be/YAUrrs7kpcY?si=WQKae43b69CMFrY3
0
0

#StevieG #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

#Jürgen #manager #normal one #2015-2024 #danke

#YNWA

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel