ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12171
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 13:46
[RE: เพื่อนๆ คิดว่า หมีเนย คือใครครับ???]
ดูแล้วก็ขำ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2010
ตอบ: 1181
ที่อยู่: จำได้เพียงว่า... ครั้งหนึ่ง เคยใช้ชีวิตอยู่ในรั้วสีม่วง
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 13:47
ถูกแบนแล้ว
เพื่อนๆ คิดว่า หมีเนย คือใครครับ???
aitliver พิมพ์ว่า:
beam-05 พิมพ์ว่า:
แตะไม่ได้เลยเหรอหมีเนยนี่

เขาก็แค่สงสัยว่าเป็นใคร+แปลกใจที่มีผู้ใหญ่ชอบตุ๊กตามาสคอต ถึงกับเรื้อนกันเลยทีเดียว  

แตะต้องได้ แต่ประโยคสุดท้ายมันดูแซะ

ไม่ได้มีเจตนาแซะครับ ผมแค่แปลกใจว่าคนส่วนใหญ่ที่ชอบเป็นผู้ใหญ่ซะด้วย

เพราะปกติเห็นแต่เด็กๆ ชอบมาสคอตตามสวนสนุก แต่นี่สามารถเข้าถึงผู้ใหญ่ได้ เลยคิดว่าดีจริงๆ

ผมไม่เข้าใจครับว่า คนที่เม้นต์ไม่ดีนี่ในจิตใจเขามีแต่ความคิดแง่ลบหรอ???
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
ที่อยู่: จำได้เพียงว่า... ครั้งหนึ่ง เคยใช้ชีวิตอยู่ในรั้วสีม่วง
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 13:48
ถูกแบนแล้ว
เพื่อนๆ คิดว่า หมีเนย คือใครครับ???
mabataki พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยจังทำไมพอเป็นมาสคอตตัวนี้ คนถึงสงสัยกันว่าใครอยู่ข้างใน

ตอนมิกกี้เม้าส์ คุมะมง และอีกหลายๆตัว ไม่เห็นมีคำถามนี้นะ  

ตัวนี้ดังจนเป็นไวรัลครับ เลยทำให้สงสัย แค่นั้นเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 2997
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 14:01
[RE: เพื่อนๆ คิดว่า หมีเนย คือใครครับ???]
ช่วยให้จริงจังขึ้นนิดนึง

น่าจะเป็นวัยรุ่น ความสูงคงเป็นผู้ชาย ตามกระแสพอสมควร เต้นลิซ่าได้ วันก่อนไลฟ์กับมินนี่จีไอเดิ้ลก็เต้นได้
ร่างกายต้องอึด ใส่ชุดร้อน ๆ แล้วไม่เป็นลม

ผมเข้าใจงี้มาตลอด จนมารู้ความจริงว่า เป็นหมีจริง ๆ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 14:02
ถูกแบนแล้ว
มนุษย์แกะ พิมพ์ว่า:
รู้ว่าคนอยู่ในตัวมาสคอตแล้วมันดูฉลาดมากมั้ง

แซะเก่ง แล้วทำให้ดูฉลาดและชีวิตมีความสุขขึ้นมั้ยครับ???
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 14:04
ถูกแบนแล้ว
แล้วแต่ พิมพ์ว่า:
นี่มันปี 2024 แล้วนะ

ยังมีมนุษย์ที่เสื..ก กับความสุขของมนุษย์คนอื่นอยู่อีกหรอเนี่ย

นี่ก็ปี 2024 แล้ว ไม่เห็นจำเป็นต้องใช้คำพูดจาหยาบคายเลยนี่ครับ เป็นสุภาพชนไม่ได้หรือ หรือที่บ้านไม่ได้สั่งสอน

ว่างๆ กลับบ้านไปให้แม่สั่งสอนบ้างนะครับ นี่ก็ใกล้วันแม่แล้ว
0
0
Tpk
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12171
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 14:09
CMU Alumni พิมพ์ว่า:
แล้วแต่ พิมพ์ว่า:
นี่มันปี 2024 แล้วนะ

ยังมีมนุษย์ที่เสื..ก กับความสุขของมนุษย์คนอื่นอยู่อีกหรอเนี่ย

นี่ก็ปี 2024 แล้ว ไม่เห็นจำเป็นต้องใช้คำพูดจาหยาบคายเลยนี่ครับ เป็นสุภาพชนไม่ได้หรือ หรือที่บ้านไม่ได้สั่งสอน

ว่างๆ กลับบ้านไปให้แม่สั่งสอนบ้างนะครับ นี่ก็ใกล้วันแม่แล้ว  
ก็เพราะมันปี 2024 แล้วนี่ละครับมันเลยปสดกันเยอะ ถ้าเด็กๆชอบพอเข้าใจครับเพราะมันเป็นเด็กนี่วัยรุ่นคนแก่ ดูแล้วขำฉห
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3077
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 14:35

เขาก็แค่สงสัยว่าเป็นใคร+แปลกใจที่มีผู้ใหญ่ชอบตุ๊กตามาสคอต ถึงกับเรื้อนกันเลยทีเดียว  

แตะต้องได้ แต่ประโยคสุดท้ายมันดูแซะ

ไม่ได้มีเจตนาแซะครับ ผมแค่แปลกใจว่าคนส่วนใหญ่ที่ชอบเป็นผู้ใหญ่ซะด้วย

เพราะปกติเห็นแต่เด็กๆ ชอบมาสคอตตามสวนสนุก แต่นี่สามารถเข้าถึงผู้ใหญ่ได้ เลยคิดว่าดีจริงๆ

ผมไม่เข้าใจครับว่า คนที่เม้นต์ไม่ดีนี่ในจิตใจเขามีแต่ความคิดแง่ลบหรอ???  

คุณลองอ่านประโยคสุดท้ายของตัวเองดูว่า ว่าข้อความมันเหมือนแซะไหม
ถ้ามันไม่ดูเหมือน เพื่อนสมาชิกคงไม่ตอบโพสคุณแบบนี้กันเยอะหรอก

ผมไม่ได้บอกว่า คุณมีเจตนาแซะนะ แต่ข้อความที่คุณใช้มันดูเหมือน มันทำให้คนเข้าใจผิดได้ง่าย
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 25310
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 14:42
เดือดจ๊าด
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: "Welcome this morning with a smile! "
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 441
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 14:47
จริงๆ มันก็ถามหรือแตะต้องได้นะครับ

แต่พวกขี้แซะหรือ ไอบาง Comment ที่สาระแนไปแซะความชอบคนอื่นนี่

หัดพัฒนาระดับจิตใจบ้างครับ ความToxic มันจะได้ลดลงจากความนึกคิดขณะที่อยู่ในสังคมส่วนรวมบ้าง

3
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2369
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 14:49
การที่พิมหรือพูดไรมาแล้วมีคนสวนมันคือแตะต้องไม่ได้ตรงไหน
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 15:05
ถูกแบนแล้ว

คุณลองอ่านประโยคสุดท้ายของตัวเองดูว่า ว่าข้อความมันเหมือนแซะไหม
ถ้ามันไม่ดูเหมือน เพื่อนสมาชิกคงไม่ตอบโพสคุณแบบนี้กันเยอะหรอก

ผมไม่ได้บอกว่า คุณมีเจตนาแซะนะ แต่ข้อความที่คุณใช้มันดูเหมือน มันทำให้คนเข้าใจผิดได้ง่าย  

ถ้าหากข้อความของผมทำให้เกิดความเข้าใจผิด ก็ต้องขออภัยด้วยครับ

บางครั้งผมอาจจะเป็นคนที่เรียบเรียงคำพูดไม่เก่ง ผมไม่ได้มีเจตนาแซะเลย เพียงแต่สงสัยและแปลกใจที่ทำให้เกิดปรากฎการณ์แบบนี้ขึ้นได้ เท่านั้นเอง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 15:12
ถูกแบนแล้ว
gokusick พิมพ์ว่า:
การที่พิมหรือพูดไรมาแล้วมีคนสวนมันคือแตะต้องไม่ได้ตรงไหน  

ผมอยากให้ทำความเข้าใจสิ่งที่ผมสื่อสารให้ดีก่อนครับ

หรือสวนได้ครับ แค่ถามให้เกิดความเข้าใจที่ตรงกันก่อน หรือสวนแบบสุภาพชนหน่อย ไม่ใช่สวนแบบใช้ถ้อยคำรุนแรง

เพราะการที่สวนแรงๆ มาแบบนั้น มันไม่ได้ดูเท่ห์หรอกครับ แต่เผอิญสังคมเราทุกวันนี้ ชื่นชอบการทำอะไรที่มันดูรุนแรง และสะใจเป็นหลัก ซึ่งบางครั้งอาจจะเกิดจากความเข้าใจผิด มันก็จะเลยเถิดแบบนี้ไงครับ

ส่วนคนที่คอมเม้นต์รุนแรงมา เห็นคนมากดแผล่บให้ แล้วคิดว่าตัวเองเท่ห์ เจ๋ง ก็จะเกิดการพฤติกรรมคอมเม้นต์ที่สวนทาง หรือขวางคลองแบบนี้ไปเรื่อยๆ เพื่อให้เกิดดราม่า และมีคนมากดแผล่บให้แบบนี้ ทั้งๆ ในชีวิตของเขาอาจจะไม่มีตัวตนเลยก็ได้ครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3119
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 15:33
ดูครั้งแรกผมก็งงนะ ทำไมดัง ดังเพราะอะไร บางคนบอกหมีน่ารัก บางคนชอบเพลง ส่วนตัวผมเฉยๆไม่อิน เข้าใจคนเราความชอบไม่เหมือนกัน

ปล.คนเค้าชอบหมีเนย เกี่ยวอะไรกับคนใส่ชุดหมีเนยอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย ชานาโอ เมื่อ Sun Aug 04, 2024 15:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status: WE BELIEVE!!!
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 28087
โพสเมื่อ: Sun Aug 04, 2024 15:34
ลูกจ้าง part time ทั่ว ๆ ไป
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel