ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3082
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 15:49
รีวิวไปขลิบหนังหุ้มปลายมาเมื่อวันที่ 12 ก.ค.
สืบเนื่องจากด้วยวัยที่เข้าสู่เลข 3 แล้ว แต่เจ้าHumนั้นหนังยังรูดลงไม่ได้เนื่องจากปลายหนังหุ้มมันตีบ ทำให้เกิดการเหม็นอับ ทำความสะอาดยาก รูดลงมาแต่ละทีก็เจ็บ ทำกิจกรรมก็ไม่ค่อยสุด จึงศึกษาเก็บข้อมูลอยู่นาน

ติดต่อหาคลีนิค-โรงพยาบาล หลายๆแห่งที่มีคนดังหรือเพจต่างๆไปรีวิว เป็นการขลิบแบบไร้เลือดโดยอุปกรณ์เฉพาะสอบถามราคาแต่ละที่ 10-15K+ทั้งนั้น อันนี้ยังไม่รวมค่าให้หมอตรวจก่อน ค่าเจาะเลือดสำหรับบางที่ ค่าตัดเส้นสองสลึงหากจำเป็นต้องตัด รวมๆแล้วไม่ต่ำกว่า 20k แน่ๆ ซึ่งราคาก็เอาเรื่องพอสมควร

จนไปเห็นรีวิวในweb board แห่งหนึ่ง ซึ่งจะมีคนที่ไปทำการขลิบตามที่ต่างๆแล้วเอาลงมาแชร์ ซึ่งแต่ละคนจะถ่ายเจ้าHum ของตัวเองลงมารีวิวผลงานด้วย

ซึ่งก็ได้ไปเห็นรีวิวอยู่3-4 คนทำที่โรงพยาบาลนี้ในราคาที่ถูกกว่าตามคลีนิคข้างบนเกินครึ่ง มีทั้งขลิบแบบไร้เลือดและขลิบแบบผ่าปกติดั้งเดิม ตอนแรกยังไม่มั่นใจเพราะหาข้อมูลตามYoutube, FB ไม่มีใครรีวิวเลย หายากมาก แต่ด้วยราคาที่ถูกจึงโทรไปถามรายละเอียด พอทราบราคาปุ้บก็นัดวันทำเลยทันที แต่ในใจก็กลัวๆอยู่ว่าจะปลอดภัยไหม แต่ก็เอาตัดสินใจแล้วแถมอยู่ไม่ไกลบ้าน
จนได้คิวเมื่อวันที่ 12 ก.ค. ที่ผ่านมา

ซึ่งก็คือโรงพยาบาลรัชดา-ท่าพระ เป็นโรงพยาบาลที่ไม่ใหญ่มากเน้นผ่าตัดเฉพะทาง นัดไว้บ่ายโมงตรง ไปถึงลงทะเบียนข้อมูลผู้ป่วยและรอพบหมอ เมื่อเข้าไปพบคุณหมอเพื่อตรวจเป็นซึ่งคุณหมอผู้ชาย ก็ให้ถอดกางเกงเพื่อดูว่าอาการเป็นแบบไหน จะผ่าตัดแบบไหน ตอนนั้นอายมากอยู่ดีๆต้องถกกางเกงให้คนอื่นดู แล้วก็มีจับๆพลิกไป พลิกมา จนสุดท้ายหมอแนะนำว่าผ่าแบบปกติดีกว่า เนื่องจากปลายตีบมาก อุปกรณ์ขลิบไร้เลือดน่าจะใส่ใม่ได้ ซึ่งคุณหมอที่ตรวจเป็น ผอ.ของโรงพยาบาลนี้และจะเป็นผู้ผ่าตัดให้ น่าจะมีความเชี่ยวชาญสูงดูมีอายุพอสมควร

หลังจากตรวจเสร็จพยาบาลผู้หญิงก็มารับตัวไปห้องผ่าตัด ถอดเสื้อผ้า แล้วเปลี่ยนเป็นชุดคลุมสีเขียวและไปขึ้นไปนอนบนเตียง หลังจากนั้นก็ให้เราถกชุดคลุมขึ้น แน่นอนว่าข้างล่างโล่งมาก อายสุดขีด แต่ตอนนั้นคือไม่มีอารมณ์เสียวอะไรเลย กลัวมากกว่า แม้ว่าจะเป็นพยาบาลผู้หญิงก็ตามซึ่งน่าจะอายุไม่เยอะด้วย ขาวๆ ตัวเล็ก จากนั้นพยาบาลก็มาทำความสะอาดHum และรอบๆบริเวณนั้น โดยละเลงแอลกอฮอล์จนทั่วไปหมด รู้สึกเย็นได้ทันทีบวกกับความเย็นของห้องผ่าตัดยิ่งเย็นเข้าไปอีก

หลังจากนั้นไม่นาน คุณหมอก็เข้ามาพร้อมปิดตาเรา และเริ่มลงมือโดยการฉีดยาชา 2 เข็ม บริเวณโคนด้านบนของHumและโคนด้านล่างใกล้ๆกับลูกอันฑะ บอกเลยว่าโครตเจ็บเพราะหมอแทงเข็มทะลุหนังหุ้มลงไปถึงท่อนเนื้อด้านในโครตเจ็บจี้ดดดด และไม่นานหมอก็เริ่มลงมือ ซึ่งหลังจากตรงนี้ไปไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย อาจจะไม่รู้ว่าหมอทำอะไรบ้าง แต่ที่รู้สึกได้เลยคือ หมอจะถกหลังหุ้มเราลงและจะตัดรอบๆหนังหุ้มเรา มีการใช้เครื่องจี้ไฟฟ้าเพราะมีกลิ่นเหม็นไหม้ (อารมณ์คล้ายๆเครื่องเลเซอร์สิวหากใครเคยเข้าคลีนิคทำหน้า) จะมีรู้สึกเสียวแว้บที่หัวHum เพราะหมอโดนอยู่ตลอด จนใกล้จะเสร็จเริ่มๆรู้สึกเจ็บเลยขอหมอให้เพิ่มยาชาให้อีก จนผ่าตัดพันแผลเสร็จรวมเวลา 45 นาทีพอดีเป้ะ ซึ่งหากขลิบไร้เลือดจะใช้เวลาน้อยกว่านี้ ของผมตัดหนังหุ้มปลายและตัดเส้นสองสลึงด้วย

หลังเสร็จก็เปลี่ยนชุดลงไปจ่ายเงิน เดินยังไม่ค่อยถนัดเพราะต้องคอยประคองHum เบ็ดเสร็จรวมราคาอยู่ที่ 4700 บาท ซึ่งถูกมากจากราคาที่ป้ายในโรงพยาบาลบอกไว้ 6000-7000 บาท ได้ยาพารามากินแก้ปวด ห้ามแผลโดนน้ำ งดมีเซ็กอย่างน้อย 2 สัปดาห์จนกว่าจะมาให้หมอดูแผล มีนัดให้มาทำแผลทุกวัน และอีก2สัปดาห์หมอนัดมาดูแผลครับ

ความรู้สึกหลังจากผ่าเสร็จ ตอนแรกคิดว่าจะเจ็บมากกว่านี้แต่ไม่เลย ตอนฉีดยาชายังเจ็บกว่า ความรู้สึกมันแบบแสบๆที่แผลมีปวดบ้างเล็กน้อย แต่ก็กินยาแก้ปวดเรื่อยๆ ที่ต้องระวังในช่วงแรกๆก็คือเวลาเดินหรือจะลุก จะนั่ง ต้องคอยประคองไม่ให้มันแกว่ง ไม่งั้นจะเจ็บ เวลาฉี่ก็ใช้กระดาษซับ ตอนอาบน้ำก็ต้องหาถุงมาครอบไว้กันน้ำ คืนแรกผ่านไปไม่ได้เจ็บอย่างที่คิด แผลผ่าฟันคุดยังเจ็บกว่าตามความรู้สึกของผม

วันที่ 2 ตื่นเช้ามา น่าจะเป็นกันทุกคนสำหรับผู้ชาย Humมันตั้งครับเพราะปวดฉี่ นี่แหละเจ็บและตึงมาก ต้องรีบลุกไปฉี่เพื่อให้มันอ่อนตัว แต่หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยเจ็บแล้วครับ มีแค่รู้สึกเสียวๆที่หัวมันตอนไปสัมผัสกับกางเกง แล้วก็วันนี้ล้างแผลวันแรก พยาบาลผู้หญิงดึงผ้าพันแผลออก เจ็บนิดนึงครับเพราะแผลยังไม่แห้งดี แต่ไม่มีเลือดไหลแล้ว เห็นแผลตัวเองครั้งแรกตั้งแต่ผ้าตัดมา ดูดีเลยครับมีไหมที่เย็บแล้วโผล่ออกมาหน่อย แต่ถ้าเปรียบเทียบกับการขลิบแบบไร้เลือด ขลิบไร้เลือดแผลสวยกว่าครับ แต่อันนี้ก็ไม่ได้น่าเกลียดถือว่ารับได้ครับ

โดยรวมผมพอใจนะแม้ไม่ได้ขลิบแบบไร้เลือด แต่ทำแบบนี้ประหยัดเงินได้เยอะเลย ถือว่าตัดสินใจถูก ราคาผมลงไว้ด้านล่างนะครับ ใครสนใจก็ติดต่อโรงพยาบาลไปได้เลย โทรนัดไว้ก่อน เพราะคุณหมอจะรับแค่คิวละ 2 วัน จันทร์-ศุกร์เท่านั้น และแนะนำหากมานั่งแท็กซี่มาดีกว่าครับ โรงพยาบาลจอดรถได้เต็มที่ 4-5คัน

ข้อมูลตรงไหนขาดหาย หรือใครต้องการเพิ่มเติม IB ผมมาได้เลยครับ ยินดีให้ข้อมูล

หากใช้คำไม่ถูก หรือพิมพ์ก็ขออภัยด้วยครับ

จบการรีวิว ขอบพระคุณครับ
**สปอยไม่มีรูป Hum นะครับ ไม่ต้องกลัว

Spoil

แก้ไขล่าสุดโดย Capybara เมื่อ Sat Jul 13, 2024 20:33, ทั้งหมด 2 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 2395
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 15:55
[RE: รีวิวไปขลิบหนังหุ้มปลายมาเมื่อวันที่ 12 ก.ค.]
ผมยังไม่ขลิบ และเส้นสองสลึงยังไม่ขาด รูดลงได้ไม่หมด มันจะเป็นอะไรไหมครับต่อไปถ้าปล่อยไว้แบบนี้ กลัว
แก้ไขล่าสุดโดย nichaojung เมื่อ Sat Jul 13, 2024 15:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9498
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:01
[RE: รีวิวไปขลิบหนังหุ้มปลายมาเมื่อวันที่ 12 ก.ค.]
เจ็บแทนเลยฉีดตรงหัว
1
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:01
nichaojung พิมพ์ว่า:
ผมยังไม่ขลิบ และเส้นสองสลึงยังไม่ขาด รูดลงได้ไม่หมด มันจะเป็นอะไรไหมครับต่อไปถ้าปล่อยไว้แบบนี้ กลัว  

หลักๆคือเรื่องความสะอาดครับ มันจะทำความสะอาดยาก อาจมีกลิ่นอับจากฉี่ หรือขี้เปียกสะสมได้ ถ้ารูดลงทำความสะอาดทุกวันได้มันก็ดีครับ แต่ของมันไม่ทำไม่ได้ เลยตัดสินใจไปตัดดีกว่า
1
0

นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:02
ริค ไกรมส์ พิมพ์ว่า:
เจ็บแทนเลยฉีดตรงหัว  

สุดๆครับ ผมว่าตอนนี้ฉีดยาชานี่แหละเจ็บสุดๆแล้ว
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30936
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:03
มันเสียวเหมือนเดิมไหมหรือดีกว่า def ลดไหมเวลาใส่กางเกง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2021
ตอบ: 693
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:03
ยินดีด้วยครับ เดี๋ยวก็ชินไม่เสียวหัว 555
2
0
#YNWA
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:05
腾飞的蓝龙 พิมพ์ว่า:
มันเสียวเหมือนเดิมไหมหรือดีกว่า def ลดไหมเวลาใส่กางเกง  

ตอนนี้ยังเสียวๆอยู่ครับ เพราะปลายหัวมันโล่งๆโดนกางเกงตลอด แต่ก็ค่อยๆเริ่มชินครับ แต่เห็นได้ชัดเลยคือปลายหัวมันแห้งเพราะรับลมตลอด
0
0

นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:06
FavouriteWorstNightmare96 พิมพ์ว่า:
ยินดีด้วยครับ เดี๋ยวก็ชินไม่เสียวหัว 555  

เริ่มค่อยๆชินแล้วครับตอนนี้
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: Passive Death Wish
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3803
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:10
อ่านแล้วเสียวแทน

พยาบาลสาวต้องมาเห็นจูจู้น้อยของเราอีก

ปกติก็หดอยู่แล้ว เจอแอร์ เจอเข็มฉีด

มันไม่หุบเข้าไปข้างในเลยหรอครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ChickenRun เมื่อ Sat Jul 13, 2024 16:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 2064
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:11
ผมนี่ไม่กล้าเลยครับ แต่ดีที่ว่ามันเปิดได้หมด เลยไม่คิดจะไปขลิบ

ปล. สปอยล์นี่ ตอนจะกดมีลังเลอยู่นะครับ ว่าข้างในจะเป็นอะไรวะเนี่ย
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1105
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:12
ใครสนใจลองดู รพ.เพชรเวท ครับ โปรคลิปไร้เลือด 11,000 บาท ถ้ามีประกันเบิกได้ครับเต็มจำนวนครับ ถ้าปลายตีบ หมอเชี่ยวชาญมากครับ ผมจองคิว 2 สัปดาห์กว่าจะได้ครับ

ใช้เวลาผ่า 10 นาที รวมตัดเส้นสองสลึง แผลสวยครับ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ
2
0
Once Blue.... Always Blue.... <3
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:14
ChickenRun พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วเสียวแทน

พยาบาลสาวต้องมาเห็นจูจู้น้อยของเราอีก

ปกติก็หดอยู่แล้ว เจอแอร์ เจอเข็มฉีด

มันไม่หุบเข้าไปข้างในเลยหรอครับ  

พยาบาลนี่เค้าไม่ได้รู้สึกอะไรกับHumเราเลยครับ

ละเลงเช็ดแอลกอฮลล์สะเป็นของเล่นเลย ไอเราเขิลแทบตาย
0
0

นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:15
TTFL พิมพ์ว่า:
ผมนี่ไม่กล้าเลยครับ แต่ดีที่ว่ามันเปิดได้หมด เลยไม่คิดจะไปขลิบ

ปล. สปอยล์นี่ ตอนจะกดมีลังเลอยู่นะครับ ว่าข้างในจะเป็นอะไรวะเนี่ย  

ลงไม่ได้ครับ โดนแบนแน่ๆ
1
0

(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 7-0 Forever 5555555
ตอบ: 14134
โพสเมื่อ: Sat Jul 13, 2024 16:24
ผมโชคดี โดนจับขลิปตั้งแต่ยังจำความไม่ได้ แม่บอกว่าตอนนั้นร้องจ๊ากเลย

อย่างที่เคยบอกฮะ น้องชายจะทำความสะอาดง่ายและไม่มีกลิ่น
1
0
ได้กลิ่น 7-0 ตลอดไปนะจั๊ฟฟฟฟฟฟฟ

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel