BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2022
ตอบ: 2626
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 18:13
[RE: จะเลี้ยงพิตบูลหาหอกทำไมครับ]
ถ้าไปกัดคนแล้วโดนยิงตาย อาจจะโดนคนรักหมาบางส่วนไม่พอใจ แล้วจะมีคำพูดว่าทำเกินกว่าเหตุ

แต่นี่หมาไปรุมกัดหมาอีกตัวบาดเจ็บ เลยไม่สามารถเลือกข้างได้

เคสนี้ อยากเลี้ยงไม่พอ เลี้ยงถึงสองตัว สัตว์อันตรายก็ไม่เลี้ยงระบบปิด ปล่อยให้หลุดไปพื้นที่คนอื่นได้ แถมเจ้าของหมาก็ไม่ได้อยู่เลี้ยงดูเองด้วย ทำงานกรุงเทพ หมาตายเพราะมีเจ้าของแบบนี้นี่แหละ อย่าไปโทษเพื่อนบ้าน โทษตัวเองเถอะ ไม่มีความพร้อมที่จะเลี้ยงสัตว์ดุร้ายเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 23 Aug 2022
ตอบ: 1268
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 18:34
ถูกแบนแล้ว
[RE: จะเลี้ยงพิตบูลหาหอกทำไมครับ]
หมู่บ้านผม มีบ้านนึงเลี้ยงอยู่สองตัว

มันเห่าแบบกระโจนใส่ทุกคนที่เดินผ่านหน้าบ้าน

ล่าสุดช่วง4โมง ผมเดินผ่าน แม่งเห่าจะกระโจนอีก ละมีคนเดินออกมาคิดว่าน่าจะเป็นเจ้าของบ้านแบบไม่ก็พ่อเจ้าของอะ

แต่ตัวทรงแบบอยากเป็นเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้มั้ง น่าจะกลับพอดีจะเดินมาขึ้นรถ ละเห็นหมาตัวเองเห่าก็ปรามๆแบบขำๆละเดินเก๊กๆมาหน้าบ้าน ผมนึกในใจ กูกำลังเดินผ่านมรึงนะ มรึงจะเปิดประตูรั้วบ้านมั้ยวะ

ผมนี่รีบเดินแล้วมองมันตลอด สรุปมันเปิด คือ ถ้าหมาดุขนาดนี้ มันพุ่งออกมากระชากไว้ทันหรอ แทนที่จะรอให้บริเวณนั้นไม่มีคน แล้วตรงข้างบ้านมัน มีคนสวนกำลังเก็บขยะอยู่ คือแบบชุ่ย ไร้ความรับผิดชอบไม่ไหว

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 11639
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 18:40
มีไม่ดุมีจริงนะหมาพันธ์นี้ เพราะพี่สาวเลี้ยงอยู่ เลี้ยงมาเป็นสิบปีมั้ง เเต่เหมือนหมามันเอ๋ออยู่ด้วยมั้ง เเทบไม่เคยเห็นมันเห่ามันกัดอะไร เเต่คงเป็นเเค่ส่วนน้อย
0
0
- DCU -

นักบอลถ้วย ก.
Status: (ɔ◔‿◔)ɔ ♥
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 5505
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 19:12
ปัญหาไม่ใช่ว่าจะเลี้ยงหาหอกทำไม แต่ปัญหาคือถ้าจะเลี้ยงแล้วทำไมไม่มีปัญญาดูแล ผมว่าต้องมาโฟกัสตรงนี้มากกว่า ก็รู้ๆว่ามันดุเลี้ยงยาก จะทำใบอนุญาตอะไรก็ว่าไป
0
0

นักเตะอบต.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5506
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 19:57
[RE]จะเลี้ยงพิตบูลหาหอกทำไมครับ
เจ้าของแม่งน่าโดนเหมือนกันว่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 14004
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 20:14
* เป็นพันธุ์เดียวที่ผมเจอในหมู่บ้านแล้วผมมองหาอาวุธรอบข้างรอไว้ก่อนเลยอะ รู้ว่ากำลังอาจจะสู้ไม่ได้ แต่นาทีนั้นผมก็ขอไม่เจ็บคนเดียวอะ เหอะๆ
0
0
♥ LFC
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
BALLON D'OR
Status: ♥Irene ♥Tzuyu ♥JiSoo ♥Rosé ♥Karina ♥Pharita
ตอบ: 22635
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________ เข้าร่วม: 31 Feb 1994
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 20:21
ดูข่าวแล้วไม่รู้สึกสงสารนะ รู้สึกสะใจ จริงๆ มันก็ไม่ควรเอามาเลี้ยงอยู่แล้ว
1
0
♥♥♥ WonYoung ♥♥♥
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 70163
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 20:58
loppy123 พิมพ์ว่า:
มีไม่ดุมีจริงนะหมาพันธ์นี้ เพราะพี่สาวเลี้ยงอยู่ เลี้ยงมาเป็นสิบปีมั้ง เเต่เหมือนหมามันเอ๋ออยู่ด้วยมั้ง เเทบไม่เคยเห็นมันเห่ามันกัดอะไร เเต่คงเป็นเเค่ส่วนน้อย  

อันนั้นมัน เมกันบุลลี่ ป่าว
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9522
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 22:19
..-.---.-.--..- พิมพ์ว่า:
ถ้าไปกัดคนแล้วโดนยิงตาย อาจจะโดนคนรักหมาบางส่วนไม่พอใจ แล้วจะมีคำพูดว่าทำเกินกว่าเหตุ

แต่นี่หมาไปรุมกัดหมาอีกตัวบาดเจ็บ เลยไม่สามารถเลือกข้างได้

เคสนี้ อยากเลี้ยงไม่พอ เลี้ยงถึงสองตัว สัตว์อันตรายก็ไม่เลี้ยงระบบปิด ปล่อยให้หลุดไปพื้นที่คนอื่นได้ แถมเจ้าของหมาก็ไม่ได้อยู่เลี้ยงดูเองด้วย ทำงานกรุงเทพ หมาตายเพราะมีเจ้าของแบบนี้นี่แหละ อย่าไปโทษเพื่อนบ้าน โทษตัวเองเถอะ ไม่มีความพร้อมที่จะเลี้ยงสัตว์ดุร้ายเลย  

ทิ้งไว้ให้คนแก่เลี้ยง
ถ้าไปกัดพ่อแม่ตัวเอง หรือเด็กๆในบ้าน
หมาก็ตายอยู่ดี

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 4098
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 22:22
ควรออกกฎหมายห้ามเลี้ยงหมาพันธุ์นี้ และลูกผสมพันธุ์นี้ทุกกรณี
หรือถ้าอนุญาตให้เลี้ยงได้ก็ควรออกกฎหมายว่าถ้าไม่มีปัญญาดูแลเลี้ยงให้ดี ออกไปกัดคนอื่น ต้องบังคับจับการุณยฆาตไปเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Magnum35 เมื่อ Wed Jul 10, 2024 22:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status: จูเนียร์ ปอมอ้วน
เข้าร่วม: 17 Jul 2009
ตอบ: 2873
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 23:35
พี่จองคัลแลนคลิปล่าสุดที่ไปสวนส้มโอนี่ก็แอบน่ากลัว พี่จองยิ่งยื่นหน้าไปใกล้ๆด้วย
0
0
MANCHESTER UNITED
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7833
โพสเมื่อ: Thu Jul 11, 2024 10:20
ข่าวนี้นานแล้วครับ แต่บอกตรงๆเลย สะใจ เจ้าของหมาถ้ารักขนาดนั้นน่าตายตามไปด้วยนะ ถ้ามันหลุดเข้าบ้านผมมาก็คงสภาพนี้เหมือนกัน ยิงหมดแม็ก เลี้ยงทำพระแสงอะไรหมาพันธุ์...แบบนี้

ปล. เชื่อไหมว่าปัจจุบันนี้ไอเจ้าของคนนี้ก็คงหาหมาพันธุ์...แบบนี้มาเลี้ยงใหม่เหมือนเดิม
แก้ไขล่าสุดโดย Doghell เมื่อ Thu Jul 11, 2024 10:26, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel