BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 564
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 20:52
[RE: เราในวันนี้ คือคนที่เราอยากเป็นเมื่อ 10 ปีก่อนไหม]
10 ปีที่แล้วเพิ่งเปลี่ยนงานไปเป็นหนุ่มออฟฟิศกลางอโศก บอกเลยว่าเปลี่ยนโลกมาก
ตอนนั้นคิดแค่ว่าจะทำงานรับเงินเดือนไปเรื่อยๆ แต่ต่อมาไม่นานก็ลาออกมาทำบริษัทกับเพื่อน
ตอนนี้ก็ทำและมีหุ้นใน 3 บริษัทที่น่าจะไปได้เรื่อยๆ แบบไม่ขาดทุน (บริษัทมีกำไรถือเป็นโบนัส)

ถือว่ามาไกลกว่าที่คิดและถ้าไม่มีอะไรติดขัดคงไปได้อีกเรื่อยๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
....มีเมียเด็กต้องหมั่นตรวจเช็คร่างกาย....
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Passive Death Wish
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3869
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:05
[RE: เราในวันนี้ คือคนที่เราอยากเป็นเมื่อ 10 ปีก่อนไหม]
AZFLOG พิมพ์ว่า:
10 ปีที่แล้วตอนเรียนจบ แม่เส้นเลือดในสมองแตก ต้องเจาะคอช่วยเหลือตัวเองไม่ได้

10 ปีที่ผ่านมา ผมอยู่กับแม่เหมือนเดิม แม่ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้เหมือนเดิม ผมคิดเรื่องอื่นๆไม่ค่อยออก เรียนจบมาเลือกทำงาน หรือเลือกจะทำอะไรก็คิดถึงแม่ก่อนตลอด แม่กระทั้งมีแฟนแฟนเก่าก็เลิกเพราะเรื่องแม่ แฟนปัจจุบันก็ไม่รู้จะมี step ถัดไปยังไงถ้ายังมีภาระอยู่

ผมไม่รู้จะประเมิน 10 ปีที่ผ่านมายังไงเพราะผมก็ไม่ได้ยินดีกับที่ผ่านมา แต่ก็ไม่รู้จะทำให้ชีวิตมันไปต่อยังไงดีเหมือนกัน  

ผมคงไม่บอกว่า สู้ ๆ นะ เพราะผมรู้ว่าท่านสู้เต็มความสามารถที่มีอยู่แล้ว

เอาเป็นว่า เป็นกำลังใจตัวใหญ่ ๆ ให้นะครับท่าน

ขอให้เจอวันที่มีทางเลือกอื่น ๆ ที่ดี ๆ เข้ามาเยอะ ๆ และ ไว ๆ ครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3381
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:22
ผมเป็นอย่างที่ตัวเองหวังไว้มานานแล้ว แต่หลังจากนั้นก็เหมือนคนหมด passion ไปเลย
มันน่าเศร้ามากๆครับ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: ชีวิต..ติดแกลบ
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 6289
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 21:50
AZFLOG พิมพ์ว่า:
10 ปีที่แล้วตอนเรียนจบ แม่เส้นเลือดในสมองแตก ต้องเจาะคอช่วยเหลือตัวเองไม่ได้

10 ปีที่ผ่านมา ผมอยู่กับแม่เหมือนเดิม แม่ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้เหมือนเดิม ผมคิดเรื่องอื่นๆไม่ค่อยออก เรียนจบมาเลือกทำงาน หรือเลือกจะทำอะไรก็คิดถึงแม่ก่อนตลอด แม่กระทั้งมีแฟนแฟนเก่าก็เลิกเพราะเรื่องแม่ แฟนปัจจุบันก็ไม่รู้จะมี step ถัดไปยังไงถ้ายังมีภาระอยู่

ผมไม่รู้จะประเมิน 10 ปีที่ผ่านมายังไงเพราะผมก็ไม่ได้ยินดีกับที่ผ่านมา แต่ก็ไม่รู้จะทำให้ชีวิตมันไปต่อยังไงดีเหมือนกัน  

เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมเชื่อนะว่าแต่ละคนกำลังใช้กรรมของเราที่เคยก่อขึ้น อย่างประวัติพระพุทธเจ้าตอนเป็นพระโพธิสัตว์บางชาติก็ไม่ได้ทำอะไรเลยเพราะต้องดูแลแม่ บ้านก็ยากจนมาก แต่ท่านก็ไม่ทิ้งแม่และทำทุกอย่างให้แม่ไม่ลำบากเกินไป สิ่งที่ท่านทำในตอนนี้นั้นยิ่งใหญ่ที่สุดแล้ว คนเราจะวัดกันด้วยทรัพย์สินเงินทอง มันก็อวดกันได้แค่ตอนนี้ พอตายไปคนแบบท่านจะไปอยู่เหนือคนที่มุ่งเน้นแต่สิ่งนี้โดยหันหลังให้กับความกตัญญูต่อผู้ให้กำเนิด ซึ่งเป้นเรื่องที่ทำได้ยากเพราะต้องเสียสละความสุขของตัวเองเพื่อคนอื่น ซึ่งท่านทำแบบนั้นได้ ขอความดีคุ้มครองนะครับ ที่เราทำอยู่อาจดูไม่ยิ่งใหญ่เมื่อเทียบกับสิ่งที่คนอื่นทำได้ แต่จริงๆสิ่งนี้ยิ่งใหญ่ที่สุดแล้วครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jul 2008
ตอบ: 327
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 22:04
เหมือนได้อย่างเสียอย่างไงไม่รู้ พอเมียมีลูกแล้วเปลี่ยนไปเยอะเลย ขี้วีน ขี้หงุดหงิด ขี้บ่น แต่ก็ดีที่มีลูกเพิ่มขึ้นมาแทนนี่แหละ เข้าใจกันและกันกับลูกเพราะเราหัวอกเดียวกัน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel