BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อนาคต ยามาล จะแซง โด้ เมสซี่ ได้มั้ย ???
1.ได้ สบาย นี่ขนาดแค่อายุ 16
???
2.ได้ แต่อาจจะในวัย 25-26 ช่วงพีคสุด
???
3.ไม่ได้ โด้ เมส โลกนี้คงไม่มีใครเทียบได้อีก
???
คะแนนทั้งหมด: 152
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 9056
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 16:44
[RE: ยามาล คือปรากฎการณ์ใหม่ของวงการฟุตบอลมั้ย ???]
darklike พิมพ์ว่า:
Spoil
iamzero พิมพ์ว่า:
darklike พิมพ์ว่า:
iamzero พิมพ์ว่า:
พึ่ง 16 ยังต้องพิสูจน์อีกยาวไกล

สิ่งที่เมสซี่และโด้มี ไม่ใช่แค่พรสวรรค์และพรแสวง

แต่คือร่างกายที่ไม่เคยเจ็บหนัก สิ่งที่จะสกัดนักเตะพรสวรรค์สูง

คืออาการบาดเจ็บนี่แหละ ถ้าไม่เจ็บหนัก ยืนระยะได้ยาวๆ

ก็มีโอกาสที่จะไปเทียบเคียงนักเตะระดับนั้น

เหมือนโด้ กับ เมสซี่ จริงๆมีทั้งคู่นะครับ แต่เลือกที่จะเปลี่ยนวิธีการเล่น และเทคนิคการเล่นตลอด เลยยืนระยะได้นานมากๆแบบโคตรๆ โด้เองก็จบเข่านะครับ  

เรื่องเจ็บมีกันทุกคนครับ แต่ 2 คนนี้บาดเจ็บหนักๆหรือหายไปจากทีมนานๆไม่มีเลย

แถมเวลาเจ็บก็กลับมาฟิต และเรียกฟอร์มเดิมได้ไวมากๆ

ยกตัวอย่าง รูนีย์ซึ่งเกือบเข้าใกล้ 2 คนนี้มากช่วงรุ่งๆ ขึ้นมาตอนอายุยังน้อยด้วย

เจอกระดูกเท้าหักไป 1 รอบ ความบ้าบิ่นหายไปเยอะเลย

ลองไปดูประวัติการบาดเจ็บ ก็ยังยันอยู่ดีครับว่ามีครับ ลองเทียบกับรูนีย์ก็ได้เผลอรูนีย์เจ็บน้อยกว่าสองคนนี้อีก แค่พวกนี้มันยอดมนุษย์จนคนลืมว่าแกเคยบาดเจ็บ + "แกเปลี่ยนสไตร์การเล่นโดนฟอร์มไม่ดร็อปลง เพื่อเลี่ยงอาการบาดเจ็บด้วยครับ"

ลองไปดูโด้ + เมสซี่ตอน เดเบิว กับเทียบยุค 2014 แล้วมาเทียบตอน 2020 ดูครับเปลี่ยนสไตร์การเล่นแบบไม่เสี่ยงอาการบาดเจ็บ และดันเล่นได้ดีเลยมองว่าการที่สองคนนี้ไม่เจ็บหนักๆ "ไม่ใช่เรื่องของโชคครับ"  

อ่านแล้ว ก็เสียดายพรสวรรค์ อยากให้มีกฎ ใครเตะคนอื่นบาดเจ็บ
ต้องถูกแบนห้ามเล่น 1 ปี
แบบนี้น่าจะดี

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 19226
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 16:49
[RE: ยามาล คือปรากฎการณ์ใหม่ของวงการฟุตบอลมั้ย ???]
มีคนกดได้สบายจริงดิ

ผมไป pa อาจถึงบัพเป้ แต่โด้เมส น้อยย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel