BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
อนาคต ยามาล จะแซง โด้ เมสซี่ ได้มั้ย ???
1.ได้ สบาย นี่ขนาดแค่อายุ 16
???
2.ได้ แต่อาจจะในวัย 25-26 ช่วงพีคสุด
???
3.ไม่ได้ โด้ เมส โลกนี้คงไม่มีใครเทียบได้อีก
???
คะแนนทั้งหมด: 152
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Apr 2020
ตอบ: 977
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 12:36
[RE: ยามาล คือปรากฎการณ์ใหม่ของวงการฟุตบอลมั้ย ???]
ฟุตบอลยุคธุรกิจแบบนี้ นักเตะลง 50 เกมเป็นอย่างน้อยต่อซีซั่นอ่ะครับ ไม่เหมือนสมัยก่อน

พรสวรรค์อ่ะตอนนี้มีแน่ แต่สิ่งที่ยามาลแตกต่างจากโดกับเมสซีคือ เล่นเกมต่อปีเยอะกว่า

แถมลงชุดใหญ่ตั้งแต่อายุน้อยกว่าด้วย

กลัวจะเจ็บยาวไปจนพัฒนาการติดขัดอ่ะสิครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: Alway Blue.
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6771
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 12:45
[RE]ยามาล คือปรากฎการณ์ใหม่ของวงการฟุตบอลมั้ย ???
เจอปัปเป้ตบตราทีมชาติโชร์เลยยิงคืนซะสวยงี้ เจอคู่ปรับแล้วล่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 9445
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 12:57
[RE]ยามาล คือปรากฎการณ์ใหม่ของวงการฟุตบอลมั้ย ???
โตมาพร้อมกับยุคโด้ เมสซี่ เอาจริงๆเห็นเยอะมากเลย นิวเมส นิวโด้ แม่มหลายสิบคนแล้วมั้ง ไม่เคยมีใครได้เป็นจริงๆเลย ต้องพิสูจน์อีกเยอะโคตรๆ ผมว่าน่าจะระดับลองๆลงมา พวก เนยมาร์ อาซาร์ อเกวโร่ ซัวเรส ที่ผมว่าใกล้เคียงสองคนบนมากๆแล้ว
0
0
ทัณฑ์บนครั้งที่ 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3870
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 13:05
[RE: ยามาล คือปรากฎการณ์ใหม่ของวงการฟุตบอลมั้ย ???]
เก่งกว่าเมสซี่ก็เวอร์ไป ผมว่าประมาณเนย์มาร์ดูจากลีลา
0
0
เชลซีตั้งแต่กำเนิด
นักเตะหมู่บ้าน
Status: AFC
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 2390
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 13:14
ก็มีแนวโน้มที่ดีแหละอีก2-3ปีก็คงตอบได้ว่ามีโอกาสแซงไหม ตอนนี้ถือว่าสุดในรุ่นในวัย16ละกันเหนือกว่าหมด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 21 Jun 2024
ตอบ: 130
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 13:17
ถูกแบนแล้ว
ขวาตายซ้ายสลบ พิมพ์ว่า:
เก่งกว่าเมสซี่ก็เวอร์ไป ผมว่าประมาณเนย์มาร์ดูจากลีลา  

เมสซี่สมัยนั้น ยังไม่ได้ครึ่ง ยามาล เลยครับ
0
0
แข้งเจลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 13145
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 13:17
กลัวจะเจ็บซะก่อน รุ่นพี่ที่ขึ้นมาหลายคน เจ็บทุกคนเลย ฟาติ เปดรี้ กาบี้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 426
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 13:30
สื่งที่โด้ เมสทำมันแทบจะไปแตะลิมิตของมนุษยชาติและ ประมาณว่ามนุษย์evo มาได้่แค่นี้ สุดแค่นี้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3641
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 13:38
iamzero พิมพ์ว่า:
พึ่ง 16 ยังต้องพิสูจน์อีกยาวไกล

สิ่งที่เมสซี่และโด้มี ไม่ใช่แค่พรสวรรค์และพรแสวง

แต่คือร่างกายที่ไม่เคยเจ็บหนัก สิ่งที่จะสกัดนักเตะพรสวรรค์สูง

คืออาการบาดเจ็บนี่แหละ ถ้าไม่เจ็บหนัก ยืนระยะได้ยาวๆ

ก็มีโอกาสที่จะไปเทียบเคียงนักเตะระดับนั้น

เหมือนโด้ กับ เมสซี่ จริงๆมีทั้งคู่นะครับ แต่เลือกที่จะเปลี่ยนวิธีการเล่น และเทคนิคการเล่นตลอด เลยยืนระยะได้นานมากๆแบบโคตรๆ โด้เองก็จบเข่านะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 13:39
ฮะโหน่งมาแว้ววว พิมพ์ว่า:
ขวาตายซ้ายสลบ พิมพ์ว่า:

เมสซี่สมัยนั้น ยังไม่ได้ครึ่ง ยามาล เลยครับ

ผมรอดูแล้วกันครับว่าตอน 25 ผลจะเป็นไง เพราะก่อนหน้านี้ก็มี โบยาน ฟาติ ที่คนบอกว่ามีแวว
0
0
นักเตะอบต.
Status: :)
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 1310
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 14:31
ถ้าในช่วงวัยก็คงใช่ แต่ถ้าตลอดช่วงของอาชีพ ขอดูตอน 25- 26 อีกที ตอนนี้มันฟันธงอะไรได้ไม่มาก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นต่อไป
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4752
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 14:58
ขออย่าให้น้องเจ็บหนักเลย ตัวนี้แหละที่จะมาช่วยแบกบาร์ซ่าสู้กับมาดริด ที่จริงขึ้นมาหลายคน แต่ใช้งานจนเกือบพังไปหลายคนแล้ว ทั้งเปดรี้ กาบี้ ขออย่าให้ยามาลตามรอยอีก2คนเลย ค่อยพัฒนาไปเรื่อยๆ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 3423
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 15:18
darklike พิมพ์ว่า:
พึ่ง 16 ยังต้องพิสูจน์อีกยาวไกล

สิ่งที่เมสซี่และโด้มี ไม่ใช่แค่พรสวรรค์และพรแสวง

แต่คือร่างกายที่ไม่เคยเจ็บหนัก สิ่งที่จะสกัดนักเตะพรสวรรค์สูง

คืออาการบาดเจ็บนี่แหละ ถ้าไม่เจ็บหนัก ยืนระยะได้ยาวๆ

ก็มีโอกาสที่จะไปเทียบเคียงนักเตะระดับนั้น

เหมือนโด้ กับ เมสซี่ จริงๆมีทั้งคู่นะครับ แต่เลือกที่จะเปลี่ยนวิธีการเล่น และเทคนิคการเล่นตลอด เลยยืนระยะได้นานมากๆแบบโคตรๆ โด้เองก็จบเข่านะครับ  

เรื่องเจ็บมีกันทุกคนครับ แต่ 2 คนนี้บาดเจ็บหนักๆหรือหายไปจากทีมนานๆไม่มีเลย

แถมเวลาเจ็บก็กลับมาฟิต และเรียกฟอร์มเดิมได้ไวมากๆ

ยกตัวอย่าง รูนีย์ซึ่งเกือบเข้าใกล้ 2 คนนี้มากช่วงรุ่งๆ ขึ้นมาตอนอายุยังน้อยด้วย

เจอกระดูกเท้าหักไป 1 รอบ ความบ้าบิ่นหายไปเยอะเลย

0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 15:35
Spoil
darklike พิมพ์ว่า:

เรื่องเจ็บมีกันทุกคนครับ แต่ 2 คนนี้บาดเจ็บหนักๆหรือหายไปจากทีมนานๆไม่มีเลย

แถมเวลาเจ็บก็กลับมาฟิต และเรียกฟอร์มเดิมได้ไวมากๆ

ยกตัวอย่าง รูนีย์ซึ่งเกือบเข้าใกล้ 2 คนนี้มากช่วงรุ่งๆ ขึ้นมาตอนอายุยังน้อยด้วย

เจอกระดูกเท้าหักไป 1 รอบ ความบ้าบิ่นหายไปเยอะเลย

ลองไปดูประวัติการบาดเจ็บ ก็ยังยันอยู่ดีครับว่ามีครับ ลองเทียบกับรูนีย์ก็ได้เผลอรูนีย์เจ็บน้อยกว่าสองคนนี้อีก แค่พวกนี้มันยอดมนุษย์จนคนลืมว่าแกเคยบาดเจ็บ + "แกเปลี่ยนสไตร์การเล่นโดนฟอร์มไม่ดร็อปลง เพื่อเลี่ยงอาการบาดเจ็บด้วยครับ"

ลองไปดูโด้ + เมสซี่ตอน เดเบิว กับเทียบยุค 2014 แล้วมาเทียบตอน 2020 ดูครับเปลี่ยนสไตร์การเล่นแบบไม่เสี่ยงอาการบาดเจ็บ และดันเล่นได้ดีเลยมองว่าการที่สองคนนี้ไม่เจ็บหนักๆ "ไม่ใช่เรื่องของโชคครับ"
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 9056
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 16:40
นุ้ยยยยย พิมพ์ว่า:
กลัวจะเจ็บซะก่อน รุ่นพี่ที่ขึ้นมาหลายคน เจ็บทุกคนเลย ฟาติ เปดรี้ กาบี้  

งั้น ต้องย้ายทีมหนีด่วนนนน

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel