BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jul 2021
ตอบ: 1463
โพสเมื่อ: Wed Jul 10, 2024 13:11
[RE]ลาก่อน...ผีตกลงขาย 'กรีนวู้ด' ซบ OM 31.6 ลย.
กัมจั๊กก้า พิมพ์ว่า:
Del_louis_Piero พิมพ์ว่า:
กัมจั๊กก้า พิมพ์ว่า:
กุบอกมึงกี่ครั้งแล้วว่าให้เอากลับมาเข้าทีม ไอแมนยวยเอ๊ย

เบ๊คส์กับโด้ก็เคยผ่านเหตุการณ์โดนรังเกียจทุกสนามแบบนี้มายังผ่านมาได้

แถมโด้แม่มกลับมาแบบร่างอีโวเลย  

เคสมันต่างกันนะสิครับ ของ เบค กับ โด้ มันเรื่องฟุตบอลล้วนๆ

แต่ของ กรีนวู้ด มันไม่ใช่เรื่องฟุตบอล ในสิ่งที่ทำลงไป

ผมว่าแมนยูเองก็คงอยากเก็บไว้ไม่ต่างจากท่ายและผม แต่คนอื่นๆในอังกฤษมันไม่ยอมจริงๆ

ตัวน้องเองก็รับแรงกดดันไม่ไหว ถือว่าเราก็ซัพพอร์มเต็มที่กันแล้วครับ ปล่อยให้น้องได้มีความสุขและได้เดินเส้นทางนักฟุตบอลต่อเพื่อตัวน้องและครอบครัว

เราก็คอยเชียร์น้องกันต่อในฐานะอดีตนักเตะของเรา ขอให้ปังๆอย่างที่เราหวังกันครับ

สิ่งที่กรีนวู้ดทำนั้นผิดและรุนแรงด้วย แล้วก็โดนทีม,สังคมลงโทษไปแล้ว(รอดคดีเพราะแฟนไม่ขึ้นให้ปากคำ)

ผมเพียงแค่เสียดายเพราะเขาควรได้โอกาสครั้งที่สองในการพิสูจน์ตัวเองครับ  

ผมเห็นด้วยว่าทุกคนควรได้รับโอกาสครั้งที่สองนะครับ

แต่เราก็ต้องเข้าใจบริบทสังคมที่นู่นหรือความตื่นตัวเรื่อง domestic violence ว่าเป็นสิ่งที่คนสมัยนี้ไม่ยอมกันแล้ว

สิ่งที่แมนยูทำผมว่าเป็นสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับตัวกรีนวู้ดเอง ตั้งแต่มีเรื่องมาสโมสรก็ไม่ได้ทอดทิ้ง ให้เงินเดือนตามเดิม พยายามหาทีมให้ลงเพื่อไปพิสูจน์ตัวเองให้มีอนาคตในโลกฟุตบอลในที่ที่ไม่ต้องโดนสังคมกดดัน ท้ายที่สุดการขายไป OM ในอยู่ในมือเดแซบี้คอยดูแลต่อ ก็น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีมากสำหรับกรีนวู้ด

ในฐานะคนที่ชอบฝีเท้ากรีนวู้ด ผมว่านี่เป็นทางออกที่ดีมากครับ ต้องขอบคุณแมนยูด้วยซ้ำที่ช่วยประคองชีวิตมาตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel