BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 501
โพสเมื่อ: Fri Jul 12, 2024 18:31
[RE: สอบถามปัญหาคอมพิวเตอร์หน่อยครับ]
Nameless865 พิมพ์ว่า:
พอดีซื้อเมนบอร์ดกับ cpu มาเปลี่ยนใหม่ครับ แล้วเปิดไม่ติด พัดลม cpu พัดลมเคส พัดลมการ์ดจอ ติดปกติ ทำการลองเทสใส่แรมทีละตัว กับ ลองใช้การ์ดจออีกตัวมาลองก็ยังไม่ติดครับ ทำการ์ด Flash BIOS แล้วก็ยังไม่ติดครับ ไฟเมาส์กับคีบอร์ดไม่ติดเลยครับ
เมนบอร์ด gigabyte b760m
cpu i5 13400f
อยากสอบว่าปัญหานี้จะอยู่ที่อุปกรณ์ตัวไหนหรอครับ ตอนนี้ไม่มีเพาเวอร์ซัพพลายอีกตัวให้ลองเทส แต่ตอนใช้เมนบอร์ด กับ cpu ตัวเก่าเพาเวอร์ซัพพลายไม่มีปัญหาอะไรครับ  

ได้รึยังครับ
ลองเคลียร์ CMOS ดูก่อน (ดึงสายไฟออกจาก psu ก่อนทำ) ถ้าไม่ได้ให้โหลด Rom Bios ver.เก่ากว่า มาลองทีละตัว
ถ้าไม่ได้จริงๆยกคอมไปร้านที่เค้ามีอุปกรณ์ให้ทดสอบ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel