BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12371
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 11:39
[RE: เพิ่งเคยเล่น elder ring มันยากจริงๆ สำหรับผู้เล่นใหม่]
mmdsadd พิมพ์ว่า:
Elden ring กับ DS1 อันไหนยากกว่าครับ ถ้ายากกว่า Darksoul1 ผมจะไม่กดละ 555  
ง่ายกว่าคนละเรื่องเลยครับ เพราะระบบช่วยผู้เล่นมันเยอะมาก build ก็เยอะมากที่สามารถทำให้ผ่านได้ คือยังไงมันก็มีวิธีที่ทำให้ผ่านแบบง่ายๆเกือบทุกบอสเลย เพราะตัวช่วยมันเยอะไม่ผ่านก็ไปฟาร์มข้างทางค่อยกลับมาสู้ใหม่ได้สบายนี้คือข้อดีของ elden ring ที่ให้ผู้เล่นหน้าใหม่มาได้เล่น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 30740
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 11:56
[RE: เพิ่งเคยเล่น elder ring มันยากจริงๆ สำหรับผู้เล่นใหม่]
อย่าไปตีสิ

ไปตัวอื่นก่อน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 6656
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 12:06
เขร้ ผมนี่อยากเล่นมาก แต่ก็ลังเลจะกดมาดองไหม 5555

อย่างมอนฮันเวิร์ล บอสตัวหลังๆผมก็หวดคนเดียวไม่ไหวละ กด sos ตลอด
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8701
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 12:23
PezzYoH พิมพ์ว่า:
ไอ้ตัวนั้นยังไม่เท่าไหร่ เดี๋ยวเจอพี่ชายมันที่เฝ้าประตูก่อน เรียกสายฟ้าได้อ่ะ 555+

ใช้เวลาหน่อย เดี๋ยวจับจังหวะได้ก็สู้สบายครับ ไม่ได้เก่งขนาดนั้น

ประตูเข้าเมืองหลวงใช่มั้ยครับ ผมตีกับมันทั้งคืนเลยได้แค่เกือบชนะ เจ็บใจแท้ เดะคืนนี้เอาใหม่
0
0
นักเตะอบต.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5506
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 12:44
แนะนำวิ่งเปิดแผนที่ไปเพลินๆก่อน ฟาร์มรูน ฟาร์มดันเจี้ยนหาของ หาอาวุธที่เราชอบ แล้วพวกนี้จะกลายเป็นลิ่วล้อกากๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2020
ตอบ: 2115
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 12:51
เล่นไปก่อน ไปเก็บดาบแรงๆ ก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ เข้ากลุ่มใน FaceฺBook (ผมใช้วิธีนี้) มันจะมีคนใจดีเอาของให้เรา พวกรูนเลเวล อัพที 100 เลเวล (แต่ตอนให้เวลเยอะก็ตายอยู่ดี เกมส์ยากครับ)
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2287
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 12:54
[RE]เพิ่งเคยเล่น elder ring มันยากจริงๆ สำหรับผู้เล่นใหม่
ไม่ไหวก็ออกสำรวจไปก่อนครับ เกมนี้เป็นเกมที่ต้องรู้จักพลิกแพลง บอสบางตัวแพ้อาวุธบางอย่าง

ถ้าไปต่อไม่ไหวจริงๆมันจะมีBuildที่สามารถสลับเล่นแก้ทางได้อยู่ สำหรับตัวเกมหลักส่วนตัวแล้วมองว่า

Darkmoon Greatswordน่าจะเล่นง่ายสุดสำหรับผู้เล่นมือใหม่ โจมตีระยะไกลได้ไม่กินมานา ติดน้ำแข็งกัดได้อีก

อีกข้างก็ถือคทาสลับไว้ยิงเวทได้ แต่ก็อาจจะแพ้ทางศัตรูบางประเภทที่โจมตีไวๆวิ่งเร็วๆ

ตัวเกมหลักแค่ปฐมนิเทศครับ ของจริงรออยู่ในDLC บางทีติดบอสบางตัวไม่ผ่านสักที

แต่ลองเปลี่ยนอาวุธที่ใช้ครั้งเดียวผ่านเลยก็มี ต้องปรับอาวุธและวิธีการเล่นให้เหมาะสมกับmovesetของศัตรูด้วย

ลองสำรวจแล้วลองจับอาวุธแต่ละประเภทดูก่อนว่าแบบไหนเล่นเข้ามือสุด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6207
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 13:55
bloodborne กับ dark soul3
อันไหนสุดกว่ากันครับ

เคยแต่ bb ไม่เคย ds3
bb เคยสู้บอสหมาฮีล เล่นไป 30 กว่าชีวิต
ิิ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 14472
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 13:58
natthakorn พิมพ์ว่า:
PezzYoH พิมพ์ว่า:
ไอ้ตัวนั้นยังไม่เท่าไหร่ เดี๋ยวเจอพี่ชายมันที่เฝ้าประตูก่อน เรียกสายฟ้าได้อ่ะ 555+

ใช้เวลาหน่อย เดี๋ยวจับจังหวะได้ก็สู้สบายครับ ไม่ได้เก่งขนาดนั้น

ประตูเข้าเมืองหลวงใช่มั้ยครับ ผมตีกับมันทั้งคืนเลยได้แค่เกือบชนะ เจ็บใจแท้ เดะคืนนี้เอาใหม่  

ใช่ครับ บางทีถ้าสู้ไม่ได้ลองซัมม่อน หรือเปลี่ยนสายเล่นไปใช้อาวุธอื่นๆบางทีก็ง่ายเลยเหมือนกันนะ

ตอนนั้นผมใช้ดาบคู่ สุ้อย่างนาน โดดฟันอย่างเดียว 55+
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2015
ตอบ: 3643
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 14:09
เห็นมีคนถามเรื่องความยากง่ายในกระทู้ด้วยเลยขอรวบสองคำถามไว้คำตอบเดียวเลยนะครับเพราะมันเกี่ยวข้องกัน

คือ​ ER ที่คนบอกง่ายเนี่ย​ ไม่ใช่อะไรอย่างใดอย่างหนึ่งง่าย​ แต่เพราะมันมีทางเลือกเยอะมันเลยง่ายครับ

แต่คือท่านต้องเลิกติดนิสัยเก่าๆก่อน

ER​ ไม่ใช่เกมแบบ​ Megaman ที่ท่านจะผ่านด่านนึงคือต้องนั่งเอาหัวโขกจอยจนกว่าจะเคลียร์ห้องบอสได้เท่านั้น​ ใน​ ER​ บอสเกือบครึ่งเป็นตัวเลือกครับ

อย่างม้าทองที่เจ้าของมู้ติด​ ตัวเลือกนอกจากสู้ไปเรื่อยๆจนผ่านเหมือนเกมเก่าๆแล้วก็ยังมีถอยแล้วผ่านมันไปไม่สู้เลย​ หรือไปชุบตัวสักครึ่งเกมค่อยกลับมาบูลลี่มัน​ หรือหาตัวช่วยอื่นๆมาช่วยสู้​ก็ยังได้ครับ

สำคัญสุดคืออย่าไปใส่ใจคำพูดหรือความเห็นคนอื่นมากในเรื่องวิธีเล่นของท่านครับ

อะไรที่ใช้แล้วสนุกใช้ไปให้หมด​ เล่นแบบไหนสนุกสุดไปให้สุดทาง​ ตราบใดที่เค้าใส่ไว้ให้ใช้ในเกมไม่มีอะไรโกงทั้งนั้น

้พราะฉะนั้นไม่ว่าท่านจะทำยังไง​ ​ใช้วิธีไหน​ หรือไปตีม้าทอง​หรือบอสตัวอื่นๆในเกมตอนไหน​ ผ่านก็คือผ่าน​ครับ

ที่​ ER มันท็อปได้ขนาดนี้เพราะมันยากเท่าที่ท่านอยากให้มันยาก​ และมันง่ายเท่าที่ท่านอยากให้มันง่ายได้นี่แหละครับ

แค่เล่นตามที่ท่านอยากเล่นแค่นั้นเอง
แก้ไขล่าสุดโดย Reiyuu เมื่อ Tue Jul 09, 2024 14:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
9
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 394
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 15:33
ผมเคยเล่น Dark Soul 3 เล่นไป ชั่วโมงเดียวลบทิ้งและยี้เกมส์ตระกูล Soul มาตลอด

ลองเปิดใจมาเล่น Elden Ring ไม่ต่างกันเล๊ยยยยยยย 55555

ผมรู้ว่าคงมีคนชอบเล่นเกมส์แนวๆนี้ทีี่มันท้าทายมากๆ แต่ผมเล่นแล้วหัวร้อนเกินไป

แต่ยังไงก็รู้สึกว่า Elden Ring มีอิสระมากกว่า ไปฟาร์มก่อนแล้วค่อยมาฆ่าบอสก็ได้

บอสบางตัวไม่ผ่านเพราะว่าของเรายังฟาร์มมาไม่พอจริงๆนั่นแหละ

ส่วนผมก็เล่นขำๆ สำรวจไปเรื่อยรอ Monster Hunter Wild ที่ผมรักแล้วกันครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2009
ตอบ: 1110
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 15:51
nuoumanow1688 พิมพ์ว่า:
บอสตัวแรกยังไม่ผ่านเลยครับ เล่นมาตั้งแต่เมือคืน

ไปรับม้ามาแล้วย้อนมาตีกับม้าทองตรงจุดเกิด สู้ยังไงก็ไม่ชนะ สงสัยยังจับจังหวะไม่ได้

ลองตามยูทูปก็แล้วก็ยังไม่ชนะ วันไหนชนะจะมาอัพเดทให้ฟังครับ

ขอทริคหน่อยฮะ ตอนนี้ขี่ม้าสู้ก็ยังแพ้ วิ่งวนไปทางโล่มันแล้วตี แล้วชอบโดนมันวิ่งตัดหน้าแทงตาย  

แนะนำว่าไม่ต้องขี่ม้า เพราะหลบยาก ถ้าจะขี่ม้าต้องรอจังหวะที่มันหยุดตีค่อยวิ่งเข้าไป

Phase1 พยายามสู้จากฝั่งที่ถือโล่ ถ้าจำไม่ผิดมันไม่ใช้โล่จนกว่าจะ Phase2
Phase2 สู้ฝั่งถืออาวุธ เพราะโล่มันมีท่าเร็วอยู่อาจจะ react ไม่ทัน
ที่สำคัญ อย่าโลภ
แก้ไขล่าสุดโดย testtest เมื่อ Tue Jul 09, 2024 15:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2009
ตอบ: 1110
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 15:57
Elden ring กับ DS1 อันไหนยากกว่าครับ ถ้ายากกว่า Darksoul1 ผมจะไม่กดละ 555  

ศัตรู Elden Ring ยากกว่า DS1 โคตรๆแบบเทียบไม่ติด แต่มีตัวช่วยเยอะ (ถ้าไม่ใช้ Build โกงๆ+ตัวช่วย Boss Elden Ring คือยากที่สุดของ FromSoft)
DS1 ระหว่างทางไปบอสก็ไม่ได้ยากกว่า Elden Ring แต่วิ่งไกลถ้าตาย
แก้ไขล่าสุดโดย testtest เมื่อ Tue Jul 09, 2024 16:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23607
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 16:07

เทียบกับ DS1 มันเหมือนคนละเกมส์ ถ้าแค่เรื่องจังหวะ ความสามารถของศัตรู ความโกงของบอสต่างๆ ผมว่า DS1 ไม่ยาก

Elden ring ยากกว่า แต่ตัวช่วยมันเยอะมากๆ เรียกตัวมาช่วยแท้ง มาช่วยโจมตีได้
บางตัวสามารถเปลี่ยนโหมดจาก very hard เป็น easy ได้เพียงแค่เปลี่ยนอาวุธอะไรแบบนั้นเลยครับ

ดังนั้นโดยรวม ผมว่า Elden ring สนุกกว่าและเป็นมิตรต่อมือใหม่มากกว่า
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2006
ตอบ: 6831
โพสเมื่อ: Tue Jul 09, 2024 16:29
GunnerSwarthz พิมพ์ว่า:
เขร้ ผมนี่อยากเล่นมาก แต่ก็ลังเลจะกดมาดองไหม 5555

อย่างมอนฮันเวิร์ล บอสตัวหลังๆผมก็หวดคนเดียวไม่ไหวละ กด sos ตลอด  

จากใจคนที่กด mhw 1200 ชม , ER 200 ชม ผมให้ mhw ยากกว่า ER มันไปฟาร์มอัพ stat ได้ กลิ้งเป็นไอเฟรม จำ move บอสได้ก้อหลบได้ mhw ไอเฟรมได้เฉพาะตอนใช้ไอเทม เอาง่ายๆ ถ้า ER รุสึกว่ายากตอนไหนก้อแค่ไปฟาร์ม อย่าไปฝืนพอคับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel