ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 4761
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 12:37
[RE: ถ้าเราแนะนำร้าน แล้วเขาบอกว่า "อ๋อ ร้านนั้นเคยกินแล้ว ไม่อร่อยเลย"]
debua พิมพ์ว่า:
หากมีคนมาจังหวัดเรา ถามหาร้านอาหาร
เมื่อเราบอกร้านไปแล้ว

เขาตอบกลับมาว่า "อ่อร้านนั้นเคยไปแล้ว ไม่อร่อยเลย"

เรายังควรแนะนำร้านอื่นต่อมั้ย

ปกตินะ ลิ้นกับจริตความชอบคนเราไม่เหมือนกัน
และก็จะแนะนำร้านอื่นต่อ(ถ้ามี)
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1166
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 13:44
[RE: ถ้าเราแนะนำร้าน แล้วเขาบอกว่า "อ๋อ ร้านนั้นเคยกินแล้ว ไม่อร่อยเลย"]
เป็นผมถ้าเค้าถามต่อก็แนะนำอะครับ เพราะถ้าเค้าไม่เชื่อใจก็คงไม่ถามออกไปหรอก

ปกติเวลาผมไปออกสนามหน้างานกับราชการก็สต๊อกข้อมูลร้านเผื่อไว้นะครับ อร่อย-ไม่อร่อยก็อีกเรื่อง ดีกว่าไปแบบหัวโล่งๆแล้วกลับมาโดนคอมเพลนผ่านหน.ว่าเราไม่เตรียมตัว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 6942
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 15:24
มีแนวโน้มรสนิยมรสชาติจะสวนกันแล้วครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel