ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Sep 2008
ตอบ: 215
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 21:27
[RE: นับถอยหลัง! ผีใกล้แต่งตั้ง 'แอชเวิร์ธ' นั่งผอ.กีฬา]
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
~[I]cy~ พิมพ์ว่า:
ถามจริงเหอะ ถ้าแมนยูมาติดต่อเจรจาแบบเข้าตามตรอกออกตามประตู แฟนนิวเค้าจะเดือดกันปะ นิวจำเป็นต้องพักงานไปให้เป็นคนสวนปะ นี่มาแอบคุย ทำนิวเสียหาย ต้องจ่ายเงินเดือนไปเรื่อยๆโดยที่ไม่ได้ใช้งาน แถมต้องมานั่งเป็นห่วงว่าความลับจะรั่วออกไปมั้ยอีก ดันโยนเศษเงินมาแค่ 2-3 ลป แล้วมาบอกว่านิวโก่งราคา ระยะเวลาแอชเวิร์ธติดทำสวนที่ไบรท์ตันน้อยกว่านี้ นิวยังต้องยอมจ่ายมากกว่านี้เลย ถ้าแมนยูคิดเจรจาจริงทำไมนิวจะไม่เจรจา เผลอๆปล่อยตั้งแต่ 10 ลป แล้วมั้ง นี่ดูทรงคิดว่านิวจะติด PSR เลยกะโยนเศษเงินมาเท่าไหร่นิวก็ต้องเอาไง วันหลังถ้าไม่พร้อมจะจ่าย ต้องรอรอบบัญชีใหม่ ก็ค่อยติดต่อมาเมื่อพร้อม ไม่ใช่ออกมาโทษเจ้าของสัญญา  

ฝ่ายบริหารคนไหนเขาซื้อกันตามราคาที่นิวตั้งละครับ แล้วตำแหน่งพวกนี้ปกติเขาลาออกไปได้เฉยๆเลยยังได้อันนี้ยังเสนอเงินให้นะ นี้พอเขาจะลาออก ดันใส่ Guardening leave 1 ปี นึกสภาพนะคุณทำงาน ลาออกไปงานใหม่แต่บริษัทบอกห้ามทำงานตำแหน่งเดิม 1 ปี  

ถามจริ๊งงงงงง นี่ไม่รู้หรอครับว่าตำแหน่งสำคัญๆเค้ามี gardening leave กัน ขนาดแค่เซลล์ผู้แทนขายธรรมดาในสัญญายังมีเลยครับว่าถ้าลาออกไป ห้ามทำงานในธุรกิจเดียวกันหรือบริษัทคู่แข่งในระยะเวลาเท่าไหร่ โถแล้วพูดเหมือนเป็นบุญคุณ ยังเสนอเงินให้ ทีมคุณมันต้องจ่ายค่าชดเชยอยู่ละครับ มีหรอมาเสนอเงินให้ทีมคู่แข่งฟรีๆ ตลกจัด
แก้ไขล่าสุดโดย ~[I]cy~ เมื่อ Mon Jul 01, 2024 21:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Aug 2022
ตอบ: 97
โพสเมื่อ: Tue Jul 02, 2024 11:04
[RE: นับถอยหลัง! ผีใกล้แต่งตั้ง 'แอชเวิร์ธ' นั่งผอ.กีฬา]
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
~[I]cy~ พิมพ์ว่า:
ถามจริงเหอะ ถ้าแมนยูมาติดต่อเจรจาแบบเข้าตามตรอกออกตามประตู แฟนนิวเค้าจะเดือดกันปะ นิวจำเป็นต้องพักงานไปให้เป็นคนสวนปะ นี่มาแอบคุย ทำนิวเสียหาย ต้องจ่ายเงินเดือนไปเรื่อยๆโดยที่ไม่ได้ใช้งาน แถมต้องมานั่งเป็นห่วงว่าความลับจะรั่วออกไปมั้ยอีก ดันโยนเศษเงินมาแค่ 2-3 ลป แล้วมาบอกว่านิวโก่งราคา ระยะเวลาแอชเวิร์ธติดทำสวนที่ไบรท์ตันน้อยกว่านี้ นิวยังต้องยอมจ่ายมากกว่านี้เลย ถ้าแมนยูคิดเจรจาจริงทำไมนิวจะไม่เจรจา เผลอๆปล่อยตั้งแต่ 10 ลป แล้วมั้ง นี่ดูทรงคิดว่านิวจะติด PSR เลยกะโยนเศษเงินมาเท่าไหร่นิวก็ต้องเอาไง วันหลังถ้าไม่พร้อมจะจ่าย ต้องรอรอบบัญชีใหม่ ก็ค่อยติดต่อมาเมื่อพร้อม ไม่ใช่ออกมาโทษเจ้าของสัญญา  

ฝ่ายบริหารคนไหนเขาซื้อกันตามราคาที่นิวตั้งละครับ แล้วตำแหน่งพวกนี้ปกติเขาลาออกไปได้เฉยๆเลยยังได้อันนี้ยังเสนอเงินให้นะ นี้พอเขาจะลาออก ดันใส่ Guardening leave 1 ปี นึกสภาพนะคุณทำงาน ลาออกไปงานใหม่แต่บริษัทบอกห้ามทำงานตำแหน่งเดิม 1 ปี  

ผมสรุปให้ครับ
1. สัญญาแบบนี้มีหลายสโมสรที่ทำกันครับ Guardening leave 1 ปี เหตุผล เพราะจะรู้แผนงานของฝั่งคู่แข่ง ซึ่งเคสนี้ นิวเสียหายครับ เพราะฉะนั้น นิวทำได้เพราะมีในสัญญา จบนะครับ
2 นิวขอ 20 m แมนยู ให้ 2m เพราะมองว่าแพงไป อาจเพราะคิดว่านิวต้องใช้เงิน จากกฎการเงิน ที่ติดลบอยู่ ให้ทัน วันที่ 30 มิ.ย ด้วย เรยมองว่า ควรกดราคา นิวน่าจะยอมเจรจา แต่ไม่นิวไม่ยอมลดเรย แต่นิวกลับขายนักเตะ ทัน 30 มิย ได้มา 78m จบครับ และแมนยูเองเพดานน่าจะพอดี เรยเลือกรอวันที่ 1 รอบบัญชีใหม่ ค่อยมาเจรจา พอวันที่ 1 สรุปยอมจ่ายครับ เพราะขึ้นรอบปฏิทินใหม่ครับ (มีเงิน) แต่จบเท่าไร ต้องรอเปิดเผย คาดว่า 10m+ แน่นอน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel