ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 3947
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 05:27
[RE: ไมนู เมนู มายนู]
ซัคดัม ขาวเปลี่ยน พิมพ์ว่า:
gameunited พิมพ์ว่า:
Teelek14 พิมพ์ว่า:
เหยดดดดดด พิมพ์ว่า:
สถิติ ไมนู vs สโลวาเกีย

100% เลี้ยงผ่านคู่แข่งสำเร็จ
96% ผ่านบอลแม่นยำ
65/68 ผ่านบอลสำเร็จ
4/6 ดวลชนะ
2 เข้าสกัด
2 โอกาสยิง
1 ดักบอล
1 คีย์พาส  

ประโยชน์ 0  

ดีกว่า เทรนด์และกัลลาเกอร์ เยอะมากอยู่นะ
แต่ถ้าถอยจู๊ดลงมาแทน ก็อาจดีกว่านี้  

สถิติแบบนี้ช่วยให้อังกฤษพลิกมานำ 2-1 แน่เลยใช่มั้ยครับ  

ทีหลังโทรบอกเซอร์ให้จับไมนูเล่นเบอร์10นะครับ อาจจะยิงได้ ไม่ต้อง
ห่วงเกมส์รับและตรงกลาง  

มีปัญญาเบียดจู๊ดหรอครับ จะไปเล่นเบอร์ 10  

สรุปไมนู มีไม่มีครับแมตซ์วินเนอร์?
เล่นดีกว่าทั้งเกมส์ ทำไมจะเบียดไม่ได้
เล่นเสียเยอะนะในเกมส์นี้

ความแม่นยำของการผ่านบอล
26/30 (87%)
สร้างโอกาสแล้ว 1
ความแม่นยำการยิงประตู1/1 (100%)
จำนวนยิงที่ถูกบล็อก1
สัมผัสบอล55
การแตะในพื้นที่ฝ่ายตรงข้าม9
เลี้ยงบอลสำเร็จ3/4 (75%)
จ่ายบอลเข้าไปในพื้นที่สุดท้าย7
ส่งข้ามแบบแม่นยำ0/3 (0%)
เสียบอล3
ชนะการดวล11
แพ้การดวล10
ชนะการดวลบนพื้น10/16 (63%)
ชนะการดวลกลางอากาศ1/5 (20%
สถิติ เทียบกับไมนู คนที่บอกว่าเบียดไม่ได้ สถิติไมนูดีกว่า
ขาดตรงประตูที่ดีกว่า ตำแหน่งคนละตำแหน่ง

สถิติดีกว่าเกมเดียวจะเบียดจู๊ดเลยหรอครับ เอาเด็กที่ยังไม่เคยสัมผัสแชมป์ major ไปเปรียบเทียบกับจู๊ด สมาชิกท่านอื่นจะขำเอานะครับ  

ได้แชมป์ แต่แมตนี้เล่นไม่ออก
คือที่สุดแล้วหรอครับ บอลเล่น 11คน
มันก็มีวันที่เล่นดีและไม่ดี นอกจากลูกที่จักรยานอากาศเข้าไป
ดูจากสถิติแล้ว เด็กที่ไม่เคยสัมผัส แชมป์ major ก็ดูดีกว่านะ
จู๊ดเก่งผมยอมรับ แต่ได้แชมป์ กับทีมที่นักเตะ 11คนเก่งทุกตำแหน่ง
โค๊ชก็เก่ง มองเป็นกลาง ในฐานะคนคนนึงนักบอลคนนึง จะมาว่าไมนู
ไม่มีประโยชน์นี่ไร้สาระมาก  

ไม่ได้เกี่ยวกับเป็นที่สุดครับ ประเด็นคือคุณจะเอาไมนูไปแทนจู๊ดจริงหรอ

เอาจริงๆ สถิติแบบนี้ผมเห็นแมคโทก็ทำได้บ่อยนะ ก็เพราะเล่นแทบไม่เสี่ยงเลยไง แปะไปมา

คุณจะเอาแต่สถิติๆๆ ก็แย่ดิ ผมยอมสถิติทุกอย่าง 1% แต่ยิงได้แบบจู๊ดยังจะดีกว่า  

ว่าไปนั่น ไปถีงแมคโท ไมนูน้องมันรากด้วย แทงช่องสวยๆด้วย
เพื่อนไม่วิ่งให้ เลี้ยงบอลผ่าน100% ต้องทำฟาวถึงจะหยุดได้
เทียบกับนักบอลที่แปะไปแปะมาเฉย พวกพรี่ๆ จะมารากจู๊ดมาเทียบกับไมนู
พอบอกว่าสถิติส่วนตัวไมนูดีกว่า ก็ร้องจะเทียบเด็กหน้าใหม่กับนักบอลแชมป์major ได้ไง
เอาใจพรี่ๆไม่ถูกๆ เดี๋ยวจบให้เลย เทรนต์สำรองครับ  

สรุปใคร “ราก” จู๊ดมาเทียบนะครับ คุณบอกลองให้ลงเบอร์ 10 ดู มันก็หมายถึงตำแหน่งจู๊ดแล้วป่ะครับ?

ไหนลองหาคนที่พูดถึงเบอร์ 10 แล้วนึกถึงมาร์ค เกฮีมาให้หน่อยครับ

ผมไม่เอาแทคโทมาเทียบก็ได้ งั้นผมจะบอกว่าเฟรดก็ทำได้บ่อยๆครับสถิติแบบนี้

แล้วไปโทษเพื่อนไม่วิ่งให้อีก ตัวเอง “ราก” ไปจนตันให้เพื่อนวิ่งทางไหนดีอ่ะครับ?  

เฟรดส่งบอลเสียบ่อยสถิติแบบนี้ หายากคำว่าบาอยคงใช้ผิดแล้ว
ให้ไมนูยืน10จู๊ดยืน8วิ่งขึ้นลง ไรซ์ ยืน6 บอกตอนไหน ว่าเทียบจู๊ดพวกพรี่ๆรากมาเองครับ
พอนักเตะตัวเองไม่ได้ลงหาเกาะเป็นจู๊ดเฉย  

เอาอะไรมาการันตีว่าไมนูยืน 10 แล้วจะมีประโยชน์เท่าจู๊ดยืน 10 ครับ?

แต่ถ้าจู๊ดยืน 8 นี่การันตีว่าดีกว่าไมนูยืน 8 แบบไม่รับความเห็นต่างได้เลย

ยอมรับความจริงหน่อยว่ามันไม่มีที่ให้ไมนูอ่ะครับ เบอร์ 8 ควรเป็นของกัลลาเกอร์หรือวอร์ตัน

เทรนต์ก็เล่นกลางไม่ได้เพราะมันเป็นแบค ไม่เชื่อดูสถิติแอสซิสต์เอาครับ เยอะกว่าเอฟร่ารวมกับเนวิลล์ที่เล่นทั้งชีวิตอีก  

อ่านแล้วฮาดี ไมนูถ้าในแผงกลาง ถ้าตามตั้งแต่เล่นรุ่นเล็ก ยืนมาหมดแล้ว แล้วน้องมันก็พลิกบอลดี
จับมายืน10 แค่พลิกบอลถ่ายบอล จู๊ดยืน8 ในแผงกลางมันสลับกันได้
ไม่มีที่ เอาำมนูไปเทียบกัลลาเกอร์กับวอร์ตั้นอีก
วอตั้นยังไม่เห็นฟอร์มในโทนาเท้นเลย กัลลาเกอร์ แมตที่ต้อง
แกะเพรสแบบนี้ไมนูมีประโยชน์กว่า เทรนต์ตัดออกไปจากสารระบบกลางเหอะ
แค่ 3คนนี้ จะยืนสลับกันยังไงให้ทีมได้ประโยชน์ ความคิดแบบนี้ มีแฟนบอลทีมเดียวแหละ
ไม่ต้องรากอดีตอะไรมาคุยหรอก ถ้าจะโม้ เอฟร่ากับเนวิล ไม่ต้องแอสซิสอะไรเยอะ
ก็แชมป์เยอะกว่าเทรนต์ เพราะบอลของเซอร์ บอลยุคนั้นเขาใช้ตำแหน่งอื่นจ่าย
บอลคลอปเขาใช้เทรนต์ขึ้นเกมส์กับร๊อบโบ้ จะมาโม้ทำไม  

เดี๋ยวนะครับ เบอร์ 10 แค่พลิกบอลถ่ายบอลเองหรอครับ หวังว่า mindset นี้ไม่ได้มาจาก ผจก สโมสรใช่มั้ยครับ

จะยืน 10 ต้องได้มากกว่านั้นดิครับ killer pass ยิงเอง ฟรีคิก จินตนาการ ต้องมีครับ

โอ้โห้ นี่จะรับจบกองกลางอังกฤษให้ได้เลยใช่มั้ยครับ ยืน 10 ยืน 8 ยืน 6 ทุกระบบรับจบที่ไมนู เล่นได้กับเล่นเก่งมันต่างกันนะครับ

ผมไม่เคยบอกเทรนเป็นกองกลางครับตัดได้เลย มันเป็นแบคครับไม่ต้องจับมันไปรวมกลาง

ผมโม้ยังไงนะครับ ที่ผมพูดอันนี่ Fact นะครับ เอาแชมป์มาเกี่ยวทำไมอ่ะครับ

งั้นแบบนี้เวส บราวน์ก็เก่งกว่าสโตนดิครับเพราะแชมป์เยอะกว่า

แล้วที่บอกว่าแมตที่ต้องแกะเพลสแบบนี้ไมนูมีประโยชน์มากกว่านี่ มีประโยชน์ตอนไหนนะครับ? ทำเกม?

จังหวะที่ไมนูทำได้ดีที่สุดคือรีบวิ่งออกจากสนามตอนโดนเปลี่ยนตัวอ่ะครับ อันนั้นวิ่งออกเร็วทีมได้ประโยชน์  

เบอร์ 10 มันก็ต้องทำหน้าที่ อยู่แล้ว ในส่วนของจ่ายบอล ยิงประตู พลิกบอล ดูคู่สเปน กลางเบอร์10 ก็วิ่งสลับกันขึ้นลง
เเละเชื่อมเกมส์ แล้วตลอดเวลา 120นาที อังกฤษมีนักเตะคนไหนทำไหม แปะให้เพื่อนสวยๆ เข้าไปยิง
มีทำอยู่สองคนจู๊ดกับไมนู ไมนูแทงให้ซาก้าหลุด1ครั้ง แทงให้ ทริปเปียหลุด1ครั้ง อันนี้เรียกว่าประโยชน์น้อย
ยืนเบอร์10ไม่ได้ ฟุตบอลในเวลามันวิ่งสลับกันได้หมดตำแหน่งที่ สลับกันได้เช่น หน้าวิ่งส่ายได้เยอะ ปีกซ้ายขวา
ลงมาต่ำรับบอล ปีกสลับกันเอง กลางก็เช่นกันไม่จำเป็นที่ใครต้องยืนตายตัว ไม่ใช่เกมส์ครับนี่ขีวิตจริง
ไปยืนค้ำแล้วพลิกซึ่งไม่นูทำได้ดีในการเชื่อมเกมส์แมตนี้ประโยชน์ก็แทงไปให้เพื่อนได้หลายจังหวะ พลิกบอลสวยๆ เรียกฟาวล์
วันนี้เทรนต์ก็มีประโยชน์สุดๆตลอด120นาที++ ตอนอยู่ข้างสนามเลยนะครับ เก่งจริงทำไมโค๊ชไม่เอาลง
และฝากบอกพวกเห็บแดงด้วยครับผมไม่เคยบอกว่าไมนูเก่งกว่าจู๊ดเพียงแต่ลองเอาเปลี่ยนอะไรบ้าง
และน้องมันเล่นดีพอสมควรถ้าคนไม่อัคคติ กับน้องมัน

ความเก่งของนักบอลขึ้นอยู่กับแชมป์อันนี้คือFact เพราะว่าฟุตบอล11คนก็ต้องช่วยกันเล่น
เล่นตามแผนโค๊ชให้ได้ พากันชนะให้ได้ไม่ใช่ว่านักเตะคนใดคนนึงต้องมาก่อน
ไม่นั้นระดับโด้ เมซซี่จะพาทีมได้แชมป์แล้วคนยอมรับกันหรอครับ ถ้างั้น
ก็เหมือนคาวาฮาว นาโช่เฟอนานเดซ ระดับucl 6สมัย เขาก็เก่งในแบบของเขา
ถ้าฃั้นน้องเทรนต์คุณแอสซิสเยอะกว่า จะเก่งกว่าพวกนี้หรอ รวมถึงน้องเทรนต์คุณ
เก่งกว่าจู๊ดหรอ หรือตำแหน่งเดียวกับเทรนต์เก่งกว่าคาวาฮาลหรอถ้าสถิติบาง
ส่วนดีกว่าแต่ไม่ได้ดูสถิติทั้งหมด

สโตนก็แชมป์เยอะนะ เวสบราวเขาก็เก่งในแบบเขาเอาเรื่องเข้าปะทะหรือสถิติโกม่งบอล
สถิติการแย่งบอล ยืนระยะในการเล่นหลายปี
มาคุยสิ ไม่ใช่โม้เรื่องเดียวถ้าจะพูดรวมๆ นักบอลมีสไตล์เดียวหรอครับ ที่จะประสบความสำเร็จ

ดูท่าคุณจะมีปัญหาเรื่องการจับประเด็นนะครับ เอางี้ผมสรุปให้อีกที

ผมพิมพ์ตอนไหนว่าเทรนต์เก่งกว่าใคร? ผมบอกแค่ว่ามันเป็นแบคไม่เชื่อดูที่แอสซิสต์ คุณก็พล่ามเรื่องแชมป์อะไรไม่รู้

คุณบอกลองให้ไมนูยืน 10 ผมถามว่ามีปัญญาเบียดจู๊ดหรอ สุดท้ายก็มาบอกว่าสลับกันวิ่งขึ้นลง ซึ่งแบบที่คุณบอกอ่ะกัลลาเกอร์หรือวอร์ตันทำได้ดีกว่าไมนู ไมนูวิ่งไหวทั้งเกมหรอ? Off the ball ห่วยยังกะอะไรดี

ผมมองว่าเล่นได้แค่นี้คือไม่ดีพอกับตัวจริงอ่ะ ถ้าอยู่กับแมนซิป่านนี้ยังได้เล่น u-18 ด้วยซ้ำ ไม่มีทางเบียดกลางแมนซิขึ้นมาหรอก

อยู่ข้างสนาม 120 นาทีมีประโยชน์กว่าอยู่ในสนามเกือบ 90 นาที ผมเอานะ[/quote
ครับ พี่คนเก่ง เทรนต์นี่ปีนี้ไก้บัลลงดอร์แน่นอน
นักเตะนั่งอยู่ข้างสนามก็เอาจู๊ดมาบีงหน้า
ยอมใจเลยพี่คนเก่ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2006
ตอบ: 5149
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 05:33
ไมนู เมนู มายนู
ผมอยากอ่านมุมมองต่อน้องมันทั้งสองฝั่งนะ ทั้งคนเชียร์คนแช่ง แต่อ่านในแอพนี่ยากชิบเป๋งเวลาโควตต่อเนืองกัน อยากให้แอพ SS มีระบบ Auto hide เวลาโควตปีระมิดแบบนี้เหลือเกิน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2023
ตอบ: 1784
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 06:14
ตัดอคติออก น้องมันทำให้กลางไหลลื่นดีนะ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 32824
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 07:06
ดูไปประมาน 80 นาที ผมให้เล่นดีนะ แต่ดูเหมือนเล่นตำแหน่งเดียวกับไรส์อยู่ดีอะ คือไรส์มันต้องเล่นตัวพาบอลขึ้น แต่เอามันไปคอนโทรลเกมมันไม่ดีอะ
แก้ไขล่าสุดโดย thz- เมื่อ Mon Jul 01, 2024 07:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2595
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 07:48
ตัดอคติออกผมว่าเทรนเล่นดีมากนะในตำแหน่งข้างสนามมหรือส่งตัวกลับบ้านก็จะดีมากกกกก
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16702
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 08:00
เช้าแล้วครับพี่ ตื่นมาซัดกันต่อ
0
0
Do you hear the people sing ?
นักเตะท้ายซอย
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3540
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 08:03
มาดูคอนเท้นท์แมคไกวร์ พิมพ์ว่า:
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
มาดูคอนเท้นท์แมคไกวร์ พิมพ์ว่า:
Hit_Madrate พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
Redarmy_Yoona พิมพ์ว่า:
ขี้แซะหลายๆตัว จะมาใน 3 2 1  
ตัวเองไม่แซะเล้ยยยยยย

โถถถถถถถ ก็เม้นก่อนหน้านั้นเม้นว่าไรล่ะ แคปมาแค่นี้ ให้คนอื่นไปดูเอาละกันเนาะ

เขาสไตล์อีแอบอยู่แล้วนะครับแฟนหงส์ท่านนี้อะ กี่แอคเค้าท์ละสไตล์อีแอบมาตลอด  
ใครอีแอบ ?  

ยังจะกล้าถามมมมม อีแอบก็คืออีแอบแอคเค้าเก่าชื่อไรน้ออออ อิอิ  
5555555555555555555 เดามั่วไปเรื่อย โชว์เสร่อได้ดีมากๆ

อย่าอวดฉลาด ถ้าสมองมีแต่ขี้เลื่อยนะจั๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ 55555555555555555555555555555  

อีแอบ 49
1
0
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3540
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 08:06
เหยดดดดดด พิมพ์ว่า:
สถิติ ไมนู vs สโลวาเกีย

100% เลี้ยงผ่านคู่แข่งสำเร็จ
96% ผ่านบอลแม่นยำ
65/68 ผ่านบอลสำเร็จ
4/6 ดวลชนะ
2 เข้าสกัด
2 โอกาสยิง
1 ดักบอล
1 คีย์พาส  

ประโยชน์ 0  

ดีกว่า เทรนด์และกัลลาเกอร์ เยอะมากอยู่นะ
แต่ถ้าถอยจู๊ดลงมาแทน ก็อาจดีกว่านี้  

สถิติแบบนี้ช่วยให้อังกฤษพลิกมานำ 2-1 แน่เลยใช่มั้ยครับ  

ทีหลังโทรบอกเซอร์ให้จับไมนูเล่นเบอร์10นะครับ อาจจะยิงได้ ไม่ต้อง
ห่วงเกมส์รับและตรงกลาง  

มีปัญญาเบียดจู๊ดหรอครับ จะไปเล่นเบอร์ 10  

สรุปไมนู มีไม่มีครับแมตซ์วินเนอร์?
เล่นดีกว่าทั้งเกมส์ ทำไมจะเบียดไม่ได้
เล่นเสียเยอะนะในเกมส์นี้

ความแม่นยำของการผ่านบอล
26/30 (87%)
สร้างโอกาสแล้ว 1
ความแม่นยำการยิงประตู1/1 (100%)
จำนวนยิงที่ถูกบล็อก1
สัมผัสบอล55
การแตะในพื้นที่ฝ่ายตรงข้าม9
เลี้ยงบอลสำเร็จ3/4 (75%)
จ่ายบอลเข้าไปในพื้นที่สุดท้าย7
ส่งข้ามแบบแม่นยำ0/3 (0%)
เสียบอล3
ชนะการดวล11
แพ้การดวล10
ชนะการดวลบนพื้น10/16 (63%)
ชนะการดวลกลางอากาศ1/5 (20%
สถิติ เทียบกับไมนู คนที่บอกว่าเบียดไม่ได้ สถิติไมนูดีกว่า
ขาดตรงประตูที่ดีกว่า ตำแหน่งคนละตำแหน่ง

สถิติดีกว่าเกมเดียวจะเบียดจู๊ดเลยหรอครับ เอาเด็กที่ยังไม่เคยสัมผัสแชมป์ major ไปเปรียบเทียบกับจู๊ด สมาชิกท่านอื่นจะขำเอานะครับ  

ได้แชมป์ แต่แมตนี้เล่นไม่ออก
คือที่สุดแล้วหรอครับ บอลเล่น 11คน
มันก็มีวันที่เล่นดีและไม่ดี นอกจากลูกที่จักรยานอากาศเข้าไป
ดูจากสถิติแล้ว เด็กที่ไม่เคยสัมผัส แชมป์ major ก็ดูดีกว่านะ
จู๊ดเก่งผมยอมรับ แต่ได้แชมป์ กับทีมที่นักเตะ 11คนเก่งทุกตำแหน่ง
โค๊ชก็เก่ง มองเป็นกลาง ในฐานะคนคนนึงนักบอลคนนึง จะมาว่าไมนู
ไม่มีประโยชน์นี่ไร้สาระมาก  

ไม่ได้เกี่ยวกับเป็นที่สุดครับ ประเด็นคือคุณจะเอาไมนูไปแทนจู๊ดจริงหรอ

เอาจริงๆ สถิติแบบนี้ผมเห็นแมคโทก็ทำได้บ่อยนะ ก็เพราะเล่นแทบไม่เสี่ยงเลยไง แปะไปมา

คุณจะเอาแต่สถิติๆๆ ก็แย่ดิ ผมยอมสถิติทุกอย่าง 1% แต่ยิงได้แบบจู๊ดยังจะดีกว่า  

ว่าไปนั่น ไปถีงแมคโท ไมนูน้องมันรากด้วย แทงช่องสวยๆด้วย
เพื่อนไม่วิ่งให้ เลี้ยงบอลผ่าน100% ต้องทำฟาวถึงจะหยุดได้
เทียบกับนักบอลที่แปะไปแปะมาเฉย พวกพรี่ๆ จะมารากจู๊ดมาเทียบกับไมนู
พอบอกว่าสถิติส่วนตัวไมนูดีกว่า ก็ร้องจะเทียบเด็กหน้าใหม่กับนักบอลแชมป์major ได้ไง
เอาใจพรี่ๆไม่ถูกๆ เดี๋ยวจบให้เลย เทรนต์สำรองครับ  

สรุปใคร “ราก” จู๊ดมาเทียบนะครับ คุณบอกลองให้ลงเบอร์ 10 ดู มันก็หมายถึงตำแหน่งจู๊ดแล้วป่ะครับ?

ไหนลองหาคนที่พูดถึงเบอร์ 10 แล้วนึกถึงมาร์ค เกฮีมาให้หน่อยครับ

ผมไม่เอาแทคโทมาเทียบก็ได้ งั้นผมจะบอกว่าเฟรดก็ทำได้บ่อยๆครับสถิติแบบนี้

แล้วไปโทษเพื่อนไม่วิ่งให้อีก ตัวเอง “ราก” ไปจนตันให้เพื่อนวิ่งทางไหนดีอ่ะครับ?  

เฟรดส่งบอลเสียบ่อยสถิติแบบนี้ หายากคำว่าบาอยคงใช้ผิดแล้ว
ให้ไมนูยืน10จู๊ดยืน8วิ่งขึ้นลง ไรซ์ ยืน6 บอกตอนไหน ว่าเทียบจู๊ดพวกพรี่ๆรากมาเองครับ
พอนักเตะตัวเองไม่ได้ลงหาเกาะเป็นจู๊ดเฉย  

เอาอะไรมาการันตีว่าไมนูยืน 10 แล้วจะมีประโยชน์เท่าจู๊ดยืน 10 ครับ?

แต่ถ้าจู๊ดยืน 8 นี่การันตีว่าดีกว่าไมนูยืน 8 แบบไม่รับความเห็นต่างได้เลย

ยอมรับความจริงหน่อยว่ามันไม่มีที่ให้ไมนูอ่ะครับ เบอร์ 8 ควรเป็นของกัลลาเกอร์หรือวอร์ตัน

เทรนต์ก็เล่นกลางไม่ได้เพราะมันเป็นแบค ไม่เชื่อดูสถิติแอสซิสต์เอาครับ เยอะกว่าเอฟร่ารวมกับเนวิลล์ที่เล่นทั้งชีวิตอีก  

อ่านแล้วฮาดี ไมนูถ้าในแผงกลาง ถ้าตามตั้งแต่เล่นรุ่นเล็ก ยืนมาหมดแล้ว แล้วน้องมันก็พลิกบอลดี
จับมายืน10 แค่พลิกบอลถ่ายบอล จู๊ดยืน8 ในแผงกลางมันสลับกันได้
ไม่มีที่ เอาำมนูไปเทียบกัลลาเกอร์กับวอร์ตั้นอีก
วอตั้นยังไม่เห็นฟอร์มในโทนาเท้นเลย กัลลาเกอร์ แมตที่ต้อง
แกะเพรสแบบนี้ไมนูมีประโยชน์กว่า เทรนต์ตัดออกไปจากสารระบบกลางเหอะ
แค่ 3คนนี้ จะยืนสลับกันยังไงให้ทีมได้ประโยชน์ ความคิดแบบนี้ มีแฟนบอลทีมเดียวแหละ
ไม่ต้องรากอดีตอะไรมาคุยหรอก ถ้าจะโม้ เอฟร่ากับเนวิล ไม่ต้องแอสซิสอะไรเยอะ
ก็แชมป์เยอะกว่าเทรนต์ เพราะบอลของเซอร์ บอลยุคนั้นเขาใช้ตำแหน่งอื่นจ่าย
บอลคลอปเขาใช้เทรนต์ขึ้นเกมส์กับร๊อบโบ้ จะมาโม้ทำไม  

เดี๋ยวนะครับ เบอร์ 10 แค่พลิกบอลถ่ายบอลเองหรอครับ หวังว่า mindset นี้ไม่ได้มาจาก ผจก สโมสรใช่มั้ยครับ

จะยืน 10 ต้องได้มากกว่านั้นดิครับ killer pass ยิงเอง ฟรีคิก จินตนาการ ต้องมีครับ

โอ้โห้ นี่จะรับจบกองกลางอังกฤษให้ได้เลยใช่มั้ยครับ ยืน 10 ยืน 8 ยืน 6 ทุกระบบรับจบที่ไมนู เล่นได้กับเล่นเก่งมันต่างกันนะครับ

ผมไม่เคยบอกเทรนเป็นกองกลางครับตัดได้เลย มันเป็นแบคครับไม่ต้องจับมันไปรวมกลาง

ผมโม้ยังไงนะครับ ที่ผมพูดอันนี่ Fact นะครับ เอาแชมป์มาเกี่ยวทำไมอ่ะครับ

งั้นแบบนี้เวส บราวน์ก็เก่งกว่าสโตนดิครับเพราะแชมป์เยอะกว่า

แล้วที่บอกว่าแมตที่ต้องแกะเพลสแบบนี้ไมนูมีประโยชน์มากกว่านี่ มีประโยชน์ตอนไหนนะครับ? ทำเกม?

จังหวะที่ไมนูทำได้ดีที่สุดคือรีบวิ่งออกจากสนามตอนโดนเปลี่ยนตัวอ่ะครับ อันนั้นวิ่งออกเร็วทีมได้ประโยชน์  

เบอร์ 10 มันก็ต้องทำหน้าที่ อยู่แล้ว ในส่วนของจ่ายบอล ยิงประตู พลิกบอล ดูคู่สเปน กลางเบอร์10 ก็วิ่งสลับกันขึ้นลง
เเละเชื่อมเกมส์ แล้วตลอดเวลา 120นาที อังกฤษมีนักเตะคนไหนทำไหม แปะให้เพื่อนสวยๆ เข้าไปยิง
มีทำอยู่สองคนจู๊ดกับไมนู ไมนูแทงให้ซาก้าหลุด1ครั้ง แทงให้ ทริปเปียหลุด1ครั้ง อันนี้เรียกว่าประโยชน์น้อย
ยืนเบอร์10ไม่ได้ ฟุตบอลในเวลามันวิ่งสลับกันได้หมดตำแหน่งที่ สลับกันได้เช่น หน้าวิ่งส่ายได้เยอะ ปีกซ้ายขวา
ลงมาต่ำรับบอล ปีกสลับกันเอง กลางก็เช่นกันไม่จำเป็นที่ใครต้องยืนตายตัว ไม่ใช่เกมส์ครับนี่ขีวิตจริง
ไปยืนค้ำแล้วพลิกซึ่งไม่นูทำได้ดีในการเชื่อมเกมส์แมตนี้ประโยชน์ก็แทงไปให้เพื่อนได้หลายจังหวะ พลิกบอลสวยๆ เรียกฟาวล์
วันนี้เทรนต์ก็มีประโยชน์สุดๆตลอด120นาที++ ตอนอยู่ข้างสนามเลยนะครับ เก่งจริงทำไมโค๊ชไม่เอาลง
และฝากบอกพวกเห็บแดงด้วยครับผมไม่เคยบอกว่าไมนูเก่งกว่าจู๊ดเพียงแต่ลองเอาเปลี่ยนอะไรบ้าง
และน้องมันเล่นดีพอสมควรถ้าคนไม่อัคคติ กับน้องมัน

ความเก่งของนักบอลขึ้นอยู่กับแชมป์อันนี้คือFact เพราะว่าฟุตบอล11คนก็ต้องช่วยกันเล่น
เล่นตามแผนโค๊ชให้ได้ พากันชนะให้ได้ไม่ใช่ว่านักเตะคนใดคนนึงต้องมาก่อน
ไม่นั้นระดับโด้ เมซซี่จะพาทีมได้แชมป์แล้วคนยอมรับกันหรอครับ ถ้างั้น
ก็เหมือนคาวาฮาว นาโช่เฟอนานเดซ ระดับucl 6สมัย เขาก็เก่งในแบบของเขา
ถ้าฃั้นน้องเทรนต์คุณแอสซิสเยอะกว่า จะเก่งกว่าพวกนี้หรอ รวมถึงน้องเทรนต์คุณ
เก่งกว่าจู๊ดหรอ หรือตำแหน่งเดียวกับเทรนต์เก่งกว่าคาวาฮาลหรอถ้าสถิติบาง
ส่วนดีกว่าแต่ไม่ได้ดูสถิติทั้งหมด

สโตนก็แชมป์เยอะนะ เวสบราวเขาก็เก่งในแบบเขาเอาเรื่องเข้าปะทะหรือสถิติโกม่งบอล
สถิติการแย่งบอล ยืนระยะในการเล่นหลายปี
มาคุยสิ ไม่ใช่โม้เรื่องเดียวถ้าจะพูดรวมๆ นักบอลมีสไตล์เดียวหรอครับ ที่จะประสบความสำเร็จ

ดูท่าคุณจะมีปัญหาเรื่องการจับประเด็นนะครับ เอางี้ผมสรุปให้อีกที

ผมพิมพ์ตอนไหนว่าเทรนต์เก่งกว่าใคร? ผมบอกแค่ว่ามันเป็นแบคไม่เชื่อดูที่แอสซิสต์ คุณก็พล่ามเรื่องแชมป์อะไรไม่รู้

คุณบอกลองให้ไมนูยืน 10 ผมถามว่ามีปัญญาเบียดจู๊ดหรอ สุดท้ายก็มาบอกว่าสลับกันวิ่งขึ้นลง ซึ่งแบบที่คุณบอกอ่ะกัลลาเกอร์หรือวอร์ตันทำได้ดีกว่าไมนู ไมนูวิ่งไหวทั้งเกมหรอ? Off the ball ห่วยยังกะอะไรดี

ผมมองว่าเล่นได้แค่นี้คือไม่ดีพอกับตัวจริงอ่ะ ถ้าอยู่กับแมนซิป่านนี้ยังได้เล่น u-18 ด้วยซ้ำ ไม่มีทางเบียดกลางแมนซิขึ้นมาหรอก

อยู่ข้างสนาม 120 นาทีมีประโยชน์กว่าอยู่ในสนามเกือบ 90 นาที ผมเอานะ  

ตรรกะแม่งเบี้ยวละ อยู่ 120 ข้างสนาม ประโยชน์มากกว่า

ลั่นเลย เบอร์ 8 ไม่ได้ลง ทำสมองประมวลผลแบบนี้ เจริญ

3
0
สาวกปีศาจแดงแฟน SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 11184
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 08:19
ทีมอ่านเม้นต์ครับ บงบอลไม่ได้ดูเลยผม 5555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Jun 2023
ตอบ: 335
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 08:22
คนเก่ง นักฟุตบอลเก่งๆ ที่พวกคุณคิด ที่ชอบ
คือพวกที่ได้บอลแล้วพาบอล เลี้ยงแวกไปยิง ไปจ่ายกันใช่มั้ย

ตลกอ่ะ 5555+

0
0
Status: Always RED DEVIL
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 7200
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 08:23
ดูในเกมส์ก็เล่นดีนะ แค่รูปเกมส์ทั้งทีมมันยังทำใส่ไม่ได้ในช่วงที่น้องยังเล่นในสนาม แต่เปลี่ยนออกมาก็เป็นแท็กติคที่ปรับการเล่น คู่แข่งก็เปิดโอกาสด้วยไง ดูบอลให้เป็น
0
0

https://www.facebook.com/DIYBaanBaan
https://www.facebook.com/wonderfulcans
https://www.facebook.com/samakarncheewit
Status:
เข้าร่วม: 27 Jun 2023
ตอบ: 335
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 08:25
และอีกอย่าง ดูคู่แข่งด้วย เค้าแพค ตรงกลางแน่นมาก เต็มวงกลมเลย

จะให้กลางอังกฤษ แอบไปรับบอลตรงไหนไม่ทราบ
บอกว่าไปแอบหลังเค้า ไม่รับบอล ตลกอีกล่ะ

คู่แข่งแพคเต็มวงกลมแบบนี้ แบคกับปีกต้องลงมาเล่นบอลด้วยกันเว้ยย
แล้วกลางสองตัวถึงจะทะลุไปได้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2006
ตอบ: 4155
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 08:38
เล่นดีแล้วแหละ แต่เหมือนที่หลายคนบอก ชอบไปยืนกลางดงคู่แข่ง บางทีผมก็งง ทำไมมันไม่วิ่งหาตำแหน่งรับบอลต่อฟะ

หรือยังเกรงใจรุ่นพี่ หรือแท็คติควางมาแบบนี้ หรือคู่แข่งแพ็คตรงกลางแน่นเกิน

ใครจะยังไงแล้วแต่ สำหรับผมถ้าจะเล่นเน้นครองบอล ยังไงก็ต้องเอาไมนูลง แต่ถ้าจะเน้นฉาบฉวย อาจต้องพึ่งคนอื่น เพราะที่แมนฯยูฯ มีบรูโน่คอยทำหน้าที่นั้นแล้วไง แต่ตรงนี้จู๊ดทำไม่ได้ เพราะคนละสไตล์
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Thanks for your kindness.
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 3157
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 09:04
อ่าวมีแตกไปหนึ่งหรอเนี่ย

5555555555555
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3518
โพสเมื่อ: Mon Jul 01, 2024 09:04
ดีกว่าตัว....พรี่ๆเยอะ ตัวนั้นถ้าไม่เล่นแบ็คขวา ก็ข้างสนามดีแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel