ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14798
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 12:06
ทำเป็นเล่น ถ้ากกต.ไม่ทำอะไรสว.ล็อคผลแบบนี้ หายอยู่นะ
ก็มันกะแบบนี้อยู่แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 5318
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 12:14
[RE: ทำเป็นเล่น ถ้ากกต.ไม่ทำอะไรสว.ล็อคผลแบบนี้ หายอยู่นะ]
สว.นะครับไม่ใช่ คสช.ที่จะสั่งองค์กรอิสระได้ง่ายดายขนาดนั้น เข้าใจว่ามีสิทธิ์เลือก แต่แหกแบบน่าเกลียดก็ไม่ง่ายหรอกมั้ง ยกตัวอย่างสั่งน้องเนไม่ให้ผิดงี้มันไม่ง่ายขนาดน้้นครับ ไม่งั้น พท.หรืออื่นๆก็ต้องเอาเป็นเอาตายเหมือนกัน แต่ถือว่า ภท.ได้บัพเยอะทีเดียย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Apr 2024
ตอบ: 1220
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 12:47
[RE: ทำเป็นเล่น ถ้ากกต.ไม่ทำอะไรสว.ล็อคผลแบบนี้ หายอยู่นะ]
ใจเย็นๆกันนะครับ สว ไม่ใช่พระเจ้า ไม่ได้มีอำนาจอะไรเยอะขนาดนั้นในสภา จะผ่านกฏหมายต้องผ่าน สว จริงแต่ สว ไม่สามารถตีตกได้ตลอดไปนะครับ ตีตกได้รอบเดียวแล้วสภาล่างกลับไปแก้มา สว ก็ไม่สามารถโหวตค้านได้แล้วครับ เสียเวลาหน่อยแต่ สว ทำอะไรไม่ได้ครับผ่าน กม ได้อยู่ดีถ้ามีเสียงข้างมากในสภา
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8771
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 12:51
me_mory พิมพ์ว่า:
เชื่อว่าคนร่างเผลอๆยังนอนเอาตีนก่ายหน้าผาก อยากให้มันเละเทะไม่โยงกับประชาชนก็จริง
แต่คงไม่คิดคุณสมบัติสว.บางท่านจะหนักขนาดนี้  

คนร่างเอาตีนก่ายหน้าผากมั้ยไม่รู้ แต่ผมอยากเอาตีนยันหน้าผากคนร่างมาก
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 269
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 12:54
[RE]ทำเป็นเล่น ถ้ากกต.ไม่ทำอะไรสว.ล็อคผลแบบนี้ หายอยู่นะ
MarkZuckerberg พิมพ์ว่า:
ใจเย็นๆกันนะครับ สว ไม่ใช่พระเจ้า ไม่ได้มีอำนาจอะไรเยอะขนาดนั้นในสภา จะผ่านกฏหมายต้องผ่าน สว จริงแต่ สว ไม่สามารถตีตกได้ตลอดไปนะครับ ตีตกได้รอบเดียวแล้วสภาล่างกลับไปแก้มา สว ก็ไม่สามารถโหวตค้านได้แล้วครับ เสียเวลาหน่อยแต่ สว ทำอะไรไม่ได้ครับผ่าน กม ได้อยู่ดีถ้ามีเสียงข้างมากในสภา  
ที่กลัวกันคือมีอำนาจเลือกและแต่งตั้งองค์กรอิสระเต็มมือมากๆครับ แล้วองค์กรอิสระที่ถูกคนเหล่านี้เลือกมาจะมาคุมสิ่งต่างๆในประเทศอีกทีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Apr 2024
ตอบ: 1220
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 13:03
asmos พิมพ์ว่า:
MarkZuckerberg พิมพ์ว่า:
ที่กลัวกันคือมีอำนาจเลือกและแต่งตั้งองค์กรอิสระเต็มมือมากๆครับ แล้วองค์กรอิสระที่ถูกคนเหล่านี้เลือกมาจะมาคุมสิ่งต่างๆในประเทศอีกทีครับ  

มันเป็นแบบนี้มาตลอด คิดแบบนี้ครับว่าตอนยุคไอ่ตู่ 250 ตัวพร้อมเพรียงกัน 99%

แต่ครั้งนี้มี สว หลายฝั่ง ฝั่งตู่ ฝั่งป้อม ฝั่งหนูท่อ ฝั่งเพื่อแม้ว ฝั่งอิสระสีส้ม

จะทำอะไรง่ายๆเหมือนยุคไอ่ตู่ไม่ได้ละ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5455
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 13:07
เจอแขก เจองู

แต่ถ้าเจอหนู ขอยิงหนูทิ้งก่อน
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 11120
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 13:17
สว.สีไหน องค์กรณ์อิสระก็เป็นสีนั้น พูดง่ายๆคือไม่เป็นผลดีต่อฝั่ง ปชต เลย
0
0
- DCU -

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2006
ตอบ: 3058
โพสเมื่อ: Fri Jun 28, 2024 13:24
แนะนำตัวได้ แลกโหวตกันได้ ไม่ผิด ใครพาพวกเข้ามาเยอะ ก็มีโอกาสพากันไปยกฝูง

ยกเว้นมีหลักฐานการรับ / จ่ายเงิน ถึงจะเอาผิดได้

ส่วนเรื่องคุณสมบัติ สว. อันนี้ต้องโทษคนรับสมัคร คนคัดกรอง ว่าเอาเข้ามาได้อย่างไร
0
0
ความคิดเห็นที่ต่างกันในสังคม มาจากการศึกษาและการรับรู้ข้อมูลที่ต่างกัน
ปตท.
ปตท.2
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel