ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6993
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 03:58
การยัดเยียดแบบ aerosoft มันได้ผลทางการตลาดจริงดิ
RocketMan พิมพ์ว่า:
คิดให้กว้างๆ air time ช่วงพักครึ่ง มันควรมีจ้าวอื่นมาแบ่งใช่ไหม

แต่กลับมา aerosoft เหมาหมด มันอาจมองได้สองมุม มุมแรกมีคนกว้าน airtime ไปหมด

กับอีกมุม ไม่มีบริษัทไหนจะร่วมลงขันเพื่อลิขสิทธ์บอลยูโรเลย

จริงๆก็เข้าใจได้เพราะช่องทางรับชมมันไม่ถ่ายฟรีทีวีที่คนดูเยอะๆ พอคนเห็นไม่เยอะ ประโยช์นไม่มี เลยไม่มีหลายแบรนด์ไปแชร์กลายเป็นจ้าวเดียวไม่แบ่งใคร  

อันนี้เริ่มมีเหตุผล ถึงได้ถามไงว่ามันได้ผลทางการตลาดจริงดิ ไม่ใช่แต่ละเม้นมีแต่ต้องสำนึกบุญคุณที่มันซื้อมาให้ดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 11551
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 03:59
[RE: การยัดเยียดแบบ aerosoft มันได้ผลทางการตลาดจริงดิ]
ดูทรู มีแอโร่ซอฟด้วยเหรอ

ทรู603น่ะเหรอ
2
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4699
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:01
[RE: การยัดเยียดแบบ aerosoft มันได้ผลทางการตลาดจริงดิ]
ก็เงินเค้า พัก15นาที ถ้าเอาอย่างอื่นมาแทรกก็ต้องจ่ายเงินร่วมทุนนะ

มันไม่มีเจ้าอื่นซื้อเลยต้องเป็นของเค้าหมด ท่านก่อนอยากดูอะไรก็ไปซื้อเวลาให้เค้าเอา

0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 16055
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:03
ได้ผลกับผมแล้วก็แฟนละสองคน จากไม่เคยรู้จักก็รู้จัก แล้วจะไปซื้อมั้ยในอนาคตก็ว่ากันอีกที
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13506
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:03
การยัดเยียดแบบ aerosoft มันได้ผลทางการตลาดจริงดิ
กดเปลี่ยนช่อง ยังเร็วกว่ามานั่งพิมพ์บ่นไปเรื่อยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
9
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2014
ตอบ: 2307
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:04
[RE]การยัดเยียดแบบ aerosoft มันได้ผลทางการตลาดจริงดิ
ขอซื้อลิขสิทธิ์มาดูเองที่บ้านเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:04
Luxxx พิมพ์ว่า:
ก็เงินเค้า พัก15นาที ถ้าเอาอย่างอื่นมาแทรกก็ต้องจ่ายเงินร่วมทุนนะ

มันไม่มีเจ้าอื่นซื้อเลยต้องเป็นของเค้าหมด ท่านก่อนอยากดูอะไรก็ไปซื้อเวลาให้เค้าเอา

อยากดูนักก็ซื้อเองว่างั้น รวยจริ๊ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 6036
เหมือน ดองกี้อะ เปิดเพลงจนเป็น ear worm
1
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
นักบอลถ้วย ข.
Status:
ตอบ: 3519
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:06
อิสระ พิมพ์ว่า:
คิดให้กว้างๆ air time ช่วงพักครึ่ง มันควรมีจ้าวอื่นมาแบ่งใช่ไหม

แต่กลับมา aerosoft เหมาหมด มันอาจมองได้สองมุม มุมแรกมีคนกว้าน airtime ไปหมด

กับอีกมุม ไม่มีบริษัทไหนจะร่วมลงขันเพื่อลิขสิทธ์บอลยูโรเลย

จริงๆก็เข้าใจได้เพราะช่องทางรับชมมันไม่ถ่ายฟรีทีวีที่คนดูเยอะๆ พอคนเห็นไม่เยอะ ประโยช์นไม่มี เลยไม่มีหลายแบรนด์ไปแชร์กลายเป็นจ้าวเดียวไม่แบ่งใคร  

อันนี้เริ่มมีเหตุผล ถึงได้ถามไงว่ามันได้ผลทางการตลาดจริงดิ ไม่ใช่แต่ละเม้นมีแต่ต้องสำนึกบุญคุณที่มันซื้อมาให้ดู  

ผมว่าแต่ละเม้น ไม่ได้มีความรู้สึกสำนึกบุญคุณ อะไรทั้งนั้นเลยนะครับ

ผมว่ามีแต่เข้าใจว่าทำไมเค้าถึงมี โฆสณา Aerosoft เพราะเค้าเป็น main หลักในการเอามาฉายฟรีทีวี รวมถึงน่าจะช่วยออกตังให้ ซื้อจากทรูมาอีก

คือคนเข้าใจ เค้าก็ปิดเสียง ไปดูอย่างอื่นแทนไงครับ เค้าไม่ได้บังคับดู

ส่วนได้ผลหรือไม่ มันก็น่าจะเป็นเรื่องของ marketing แล้วละครับ แต่มันทำให้ผมรู้จัก Aerosoft มันก็ประสบความเร็จแล้วไม่ใช่หรอครับ

ถ้างั้น UCL เราควรด่า ไฮเนเก้นไหมละครับ อันนั้นก็รัวๆพอกับ Aerosoft เลยนะ แถมในสนามก็ยังเห็นตามแบนเนอร์สนามอีก

ไม่ยัดเยียดหนักกว่าหรอครับ
3
0
♫ “I don’t care about Ronny,

Ronny doesn’t care about me.

“All I care about is MUFC.”♫
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:06
ใครอยากเป็นเศรษฐี พิมพ์ว่า:
ได้ผลกับผมแล้วก็แฟนละสองคน จากไม่เคยรู้จักก็รู้จัก แล้วจะไปซื้อมั้ยในอนาคตก็ว่ากันอีกที  

ตอบแบบนี้มีเหตุผล ถ้าได้ผลจริงก็แค่อยากรู้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: MUFC
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 12344
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:10
พักครึ่งก็กด Mute ครับ ผมทำแบบนั้น จบสิ้นทุกปัญหา
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2021
ตอบ: 3346
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:12
ดูทรูมีแอโร่ซอฟด้วยเหรอ ดูทรูไหนมา
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2166
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:13
เนี่ยแหละที่เขาเรียกทำบุญกับคนบาปไม่ขึ้น

ไม่มีบริษัทไหนเขาเอาเงินมาจ่าย 300 ล้านกับแคมเปญที่มีเวลาคิดไม่กี่วันหรอก (ยูโร 2020 มีเวลาทำเพลงโฆษณาแค่วันเดียวเท่านั้น)

งานนี้มันคืองานบุญเลย ไม่มีการไตร่ตรองการตลาดซะด้วยซ้ำ ที่ต้องฟังโฆษณาเขาถี่ ๆ เพราะมันแทบไม่มีบริษัทไหนมาช่วยแชร์เลย (มี AOT กับ Bangkok Airway นิดเดียว)

แล้วเขาไม่ตัดโฆษณาระหว่างเกมด้วยซ้ำ ช่วงไฮไลท์วิเคราะห์ก็ยังมีอยู่ ไม่น่าเชื่อยังจะมีแฟนบอลดูฟรีแล้วเสียนิสัยแบบนี้อยู่ ไม่ช่วยเขาซื้อสักคู่ ยังมีหน้ามาบ่นอีก
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:13
sinchayen พิมพ์ว่า:

ผมว่าแต่ละเม้น ไม่ได้มีความรู้สึกสำนึกบุญคุณ อะไรทั้งนั้นเลยนะครับ

ผมว่ามีแต่เข้าใจว่าทำไมเค้าถึงมี โฆสณา Aerosoft เพราะเค้าเป็น main หลักในการเอามาฉายฟรีทีวี รวมถึงน่าจะช่วยออกตังให้ ซื้อจากทรูมาอีก

คือคนเข้าใจ เค้าก็ปิดเสียง ไปดูอย่างอื่นแทนไงครับ เค้าไม่ได้บังคับดู

ส่วนได้ผลหรือไม่ มันก็น่าจะเป็นเรื่องของ marketing แล้วละครับ แต่มันทำให้ผมรู้จัก Aerosoft มันก็ประสบความเร็จแล้วไม่ใช่หรอครับ

ถ้างั้น UCL เราควรด่า ไฮเนเก้นไหมละครับ อันนั้นก็รัวๆพอกับ Aerosoft เลยนะ แถมในสนามก็ยังเห็นตามแบนเนอร์สนามอีก

ไม่ยัดเยียดหนักกว่าหรอครับ  

ฟรีทีวี??? อะไรคือฟรีทีวี

เสียบหนวดกุ้งใช่ไหมครับ? ฟรีทีวี?

แล้วคนที่ดูจากกล่อง จากทรู มันฟรีเหรอครับ

ผมบอกชัดเจนนะว่าไม่ได้มีปัญหากับการโฆษนา แต่มากเกินมันน่ารำคาญครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 684
โพสเมื่อ: Tue Jun 18, 2024 04:14
[RE]การยัดเยียดแบบ aerosoft มันได้ผลทางการตลาดจริงดิ
kimikase พิมพ์ว่า:
ก็เขาจ่ายมา ถ้าท่านมีปัญหาก็ไปดูทรูสิ  

ก็ดูทรูอยู่นี่แหละถึงรำคาญมัน  

ดูแบบเสียเงินของทรูดิ ไม่ใช่ดูผ่านกล่องทรูแล้วเปิด PPTV
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
8
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel