ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: ขายของไม้น้ำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 3703
โพสเมื่อ: Tue Jun 11, 2024 18:36
[RE: ยอดจด EV พฤษภาคม 5,474 คัน เพิ่มขึ้น 33.9% Atto3 ครองแชมป์]
BooBaaKaaZ พิมพ์ว่า:
Pekkie พิมพ์ว่า:
Black _Hawk พิมพ์ว่า:
จริงๆยอดต้องเยอะกว่านี้นะ

เพราะตอน Motor show ยอดจองBYD บอกจองไป5,000กว่าคัน  

อันนี้ยอดจดทะเบียนครับ BYD DEEPAL มีป้ายแดง แล้วตอนนี้ป้ายแดงในกลุ่มคือ รอป้ายขาวอีกเยอะเลยครับ บนกันยับ 3 เดือนแล้ว ยังไม่ได้เลยก็มี

ส่วนที่ยอดแท้ๆคือ Tesla ครับ ไม่มีป้ายแดง

ประเทศไทยนี่แปลกจัด เทสล่าขายไม่ดี ทั้งๆที่รถจีนหลายรุ่นเพิ่มอีกนิดได้ Model3 ตัวล่างแล้ว  

คำตอบคือศูนย์บริการครับ อย่างน้อยๆผมว่าต้องมีภาคล่ะหนึ่งศูนย์เป็นอย่างน้อย
คนไทยซื้อรถเอาเรื่องนี้ประกอบด้วย แบบ BYD มีน่าจะทุกจังหวัด รถมันเลยขายได้ ราคาก็ด้วย

ตอนนี้ถ้าเงินถึงผมก้ไป BYD ที่มีศูนย์ถึงคุณภาพจะไม่เท่า TL แต่ก็รู้สึกว่ามันก้ยังมีศูนย์ใกล้  

เทียบกับตัวไหนครับ 1.3 กับ 1.5 ล้าน ผมเทียบกับ ซีลแล้วกัน ต่างกัน 2 แสน คิดเป็นยอดผ่อนมาอาจจะไม่ไหวก็ได้สำหรับบางคน 2 แสนของแต่ละคนมันไม่เท่ากันพูดยากครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel