ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5360
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 00:51
[RE: ผลเสมอเมื่อวาน จีนกับไทย ใครผิดหวังกว่ากัน]
ผมไม่ผิดหวังนะ ผมว่าเราทุกคนลืมความตั้งใจแรกไปสะหมด เนื่องจากผลการแข่งขันมันเป็นแบบนี้

ในตอนแรกที่เราอยู่กรุ๊ปนี้ เรารู้อยู่แล้วว่าเราตัดกับจีน อาจจะวัดถึงผลต่างประตูได้เสียด้วย

ซึ่งเหตุการณ์ก็ดำเนินมาในจุดที่ 2 ทีมควรจะเจอแล้ว แฟนบอลไทยจะไปโอดครวญอะไรครับ

ผมว่าเรามาจุดๆนี้ดีแล้ว ถ้าย้อนไปในนัดแรก

เหมือนแฟนแมนยูเลย ตอน ETH มาแรกๆ เชื่อทุกอย่าง ทำไรถูกไปหมด ผ่านไป 2 ปี รักเรามันเก่าไปแล้วหรอ อิชิอิ เหมือนกัน แรกๆตดยังหอมเลยครับ ผ่านไปไม่ถึง 1 ปี เอาอีกแล้วหรอ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 1267
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 02:19
ถูกแบนแล้ว
[RE: ผลเสมอเมื่อวาน จีนกับไทย ใครผิดหวังกว่ากัน]
ผลเสมอไม่ดีกับทั้งคู่ เพราะนัดสุดท้ายต้องเล่นด้วยความกดดันทั้งคู่ แต่จีนเซ็งกว่าเรานะ
เพราะเขาจะเอาแต้มออกจากบ้านเกาหลียากมากๆ ขณะที่ไทยชนะสิงคโปร์ได้ไม่ยาก
เพียงแต่ต้องชนะเยอะๆเนี่ยมันยาก แต่มันก็เป็นไปได้ว่าไทยจะชนะสิงคโปร์ไม่เยอะ
แต่จีนแพ้เกาหลีเยอะ เพราะระดับห่างกันพอสมควร ยังไงซะจีนเซ็งกว่าเราแน่นอน
2
0
นักเตะเทศบาล
Status: ครับ
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3683
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 11:12
ผลไทยจีนเสมอ

คนจีน สิ ที่ผิดหวังสุดๆ คือ หวัง3แต้ม ปิดงานเลย แต่ดันโดนก่อน กว่าจะตามกลับมาได้

ส่วนไทย ก็เสียดาย คมๆหน่อย ก็ชนะแล้ว

ผมว่า รูปเกมส์แบบนี้ ถ้าไม่ได้ไปต่อก็เสียดายนิดนึง หวังแค่ได้ถึงรอบหน้าก็ดีใจแล้ว

แต่กับสิงคโปร์ เอาจริงๆ ผมว่าไม่ง่าย แต่ก็ชนะนะ ซึ่งเพียงพอกับเข้ารอบหรือเปล่า คู่เกาเตะก่อน90นาที ก็พอรู้ละว่าต้องทำยังไง
1
0
Hello World!!!
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1975
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 11:27
lightless พิมพ์ว่า:
yuya7777 พิมพ์ว่า:
lightless พิมพ์ว่า:
ถ้าว่ากันตามตรงแม้ว่าจีนจะแต้มมากกว่าเรา 3 แต้มก็ตามแต่เกมเมื่อวานเขาต้องการ 3 แต้มมากกว่าเราแน่นอน 1.คือได้เล่นในบ้าน กองเชียร์ขนกันมากว่าหกหมื่นคน
2.เกมคัดบอลโลกดูลูกได้เสีย แล้วเกมสุดท้ายดันไปเจอเกาหลีที่ต้องการชัยชนะสุดๆเพื่อการันตีการอยู่โถหนึ่งต่อในรอบถัดไป

ถึงผมจะอยากให้เราบุกไปชนะได้ที่บ้านเขา แต่การเก็บกลับมาได้ 1 แต้มก็ล้ำค่ามากเหมือนกัน ในรอบนี้ 5 แต้มกับ 3 เกมเยือนนี่ล้ำค่าสุดๆ

แต่ที่แฟนบอลหลายๆคนออกมาบ่นกัน เพราะเราดันเล่นครึ่งแรกโครตดี ควรจะมีประตูที่ 2-3 ด้วยซ้ำไป พอจากจะได้ 3 แต้มกลายเป็นเหลือ 1 แต้มคนเลยผิดหวังกัน ลองกลับกันเราโดนนำก่อนแล้วกลับมาตีเสมอกฉก 1 แต้มกลับมาได้อารมณ์ของแฟนบอลจะต่างกันแน่นอน  

ถูกใจมากครับ ถ้าเราโดนนำก่อนแล้วตามตีเสมอ ฟีลจะคนละฟีล แต่ผมคอมเม้นท์บอร์ดบอลไทยหลายรอบว่าผมเข้าใจ ผมก็หงุดหงิดแก แก้เกมส์ครึ่งหลัง แต่พออารมณ์มันเย็นลง ฟังแกสัมภาษณ์ แกก็บอกแกผิดเอง มันเป็นการลังเล และ เป็นการตัดสินใจของแกที่ผิดเอง แล้วเราจะเอาอะไรกับแกอีก

ลองนึกสภาพ เราแพ้จีนในบ้าน ชนะสิงค์โปร์มา ถ้าเกมส์เกาหลี เราแพ้ ตาม"มาตรฐาน" เลยนะ นัดเมื่อวานจริงๆเราตกรอบไปละ คนที่พายื้อมาได้ ก็อิชิอินี่แหละ จะให้แกไม่ตัดสินใจพลาดบ้างก็เกินไป แล้วบอกเลย มันจะขัดใจ มันจะพลาดอีกแหละ แต่ถ้าเราเล่นได้มีรูปแบบ มีวินัยไปเรื่อยๆ มันจะค่อยๆพัฒนา ดีกว่าเล่นบอลไม่มีทรง จับแต่ซุปตา สุมๆกันมาแบบมาโน่ ผมว่าแบบอิชิอิ ยงพอเห็นแสงสว่างกว่าอีก  

เกมเมื่อวานนี่ ผมว่าการเปลี่ยนตัวรอบที่ 2 (สรานนท์+สันติภาพ) แกคงกะเล่นรับเต็มตัวยื้อผล 1-0 แล้ว แต่มันดันเปลี่ยนปุ้ปโดนปั้ปเลยช็อตเลย ทีนี้จากที่มั่นใจจะยื้อผลเลยสองจิตสองใจแล้วว่าจะบุกดีมั้ยวะ เรามีทั้งชนา ทั้งธีรศิลป์ แต่ถ้าบุกเยอะไปโดนลูกสองขึ้นมาตกรอบเลยนะ แกเลยเลือกทางเซพโดนการไม่บุกเพิ่มแล้วไปลุยเกมหน้าต่อแทน

แต่ไม่รู้นะจังหวะโดนตีเสมอเป็นผมจะส่ง ธีรศิลป์กับเอเลียสลงมา คืออย่างน้อยธีรศิลป์เก็บบอลได้ จีนก็ต้องลงมาตั้งรับบ้าง แผงรับจะได้หายใจหายคอคล่องกันหน่อยได้พักบ้าง กับเอเลียสก็ตรงตัวเขาน่าจะช่วยเรื่องลูกกลางอากาศได้เยอะ เพราะเราโดนบอมรัวๆช่วงท้ายเกม  

จริง ผมคิดแบบท่านเลย ต้องเอามุ้ยลงเพื่อเก็บบอลแดนหน้าให้ได้บ้าง อย่างน้อยเก็บได้ก็พาบอลไปเองได้ แถมเกมรับก็ลงมาช่วยลูกตั้งเตะได้อีก ส่วนเกมรับเห็นว่าเค้าบอมหนักๆแล้ว น่าจะเอาเอเลียสลงไปแทนกฤษดาเลย ไม่ต้องเน้นออกบอลอะไรแล้ว เน้นรับมือลูกกลางอากาศให้ได้ก่อน
2
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 16769
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 11:47
จีนสิครับ
เขากะจบตั้งแต่เกมนี้ กะเอาเสิ่นหยางเป็นเวทีในการเข้ารอบแบบหล่อๆ
สรุปผิดแผนตั้งแต่โดนนำ ได้จุดโทษยังยิงพลาด
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8200
โพสเมื่อ: Sat Jun 08, 2024 13:35
ทั้งที่จีนต้องการผลชนะเพื่อที่จะไม่ต้องไปเหนื่อยนัดเจอเกาหลี
แต่ท้ายเกมส์กลับเป็นเราที่บุกใส่เรื่อยๆ แทนที่พอตีเสมอแล้วจะบดเรายับๆเพื่อเอาประตูชัย
แสดงว่าเค้าก็กลัวเราไม่น้อยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย hopkins เมื่อ Sat Jun 08, 2024 13:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel