ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: WHAT DOES THE FOX SAYS !!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 2631
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2024 23:15
[RE: ไม่คิดบ้างเหรอว่าวันนี้ไทยดูดีกว่าจีนเยอะเพราะอิชิอิ]
เจ มุ้ย เอาไปทำไมไม่ฟิตเปลืองโควต้า เคยเห็นประเทศไหนในโลกเล่นนัดสำคัญแล้วไม่เอาเอสของทีมไปติดทีมเพราะ ไม่ฟิตปะละ อย่างน้อยก็ต้องมีชื่อใช้ไม่ใช้อีกเรื่องนึง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3675
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2024 23:19
[RE: ไม่คิดบ้างเหรอว่าวันนี้ไทยดูดีกว่าจีนเยอะเพราะอิชิอิ]
l15.21l พิมพ์ว่า:
Free Wifi พิมพ์ว่า:
ครึ่งหลังเปลี่ยนตัวกากเกือบโดนแซงให้ชมเหรอวะ  

รบกวนท่านช่วยแนะนำการเปลี่ยนตัวที่เหมาะสมให้หน่อยครับ ผมอยากอ่านว่าใครควรแทนใครในเกมวันนี้  
ถ้าถามแบบนี้งั้นช่วยตอบหน่อยมุ้ยเจเอาไปทำไม  

ถ้าเจกับมุ้ยฟิตเต็มที่ 100% ท่านคิดจริงๆหรอว่าทั้งสองจะไม่ได้ลงเล่น  

เฮ้อ ไม่ฟิตแล้วไม่เอาคนที่พร้อมไปละ เปลื้องโควต้าคนอื่นยิ่งตัวเลือกน้อยลงไปอีก  

"ไม่ฟิต" ไม่ได้แปลว่า "เจ็บ" ครับ ความหมายคือเขาสามารถลงเล่นได้ถ้าความฟิตถึงที่โค้ชต้องการ

แต่ในกรณีนี้ผมว่าอิชิอิคงประเมินแล้วว่าเอานักเตะที่ฟิตจริงๆลงไปเล่นดีกว่า ด้วยสถานการณ์ในเกมขณะนั้น
ที่เราตกเป็นรอง อิชิอิต้องการนักเตะที่สามารถลงมาไล่บอลต่ำได้และวิ่งทำเกมรุกได้ ผมว่ามุ้ยไม่ตอบโจทย์ข้อนี้
และชนาธิปก็เพิ่งมีอาการบาดเจ็บที่โคนขาหนีบในนัดล่าสุด คืออาจจะไม่ได้เจ็บ แต่ก็ไม่ 100%

พอไม่เอามาก็บ่นว่าทำไมไม่เรียกมา เอาใจยากจริงๆ แฟนบอลไทย

ก็ถ้าไม่เอามาแล้วให้เหตุผลว่าเจ็บหรือฟิตไม่ทันแบบมิเคลสัน ใครจะบ่น บ่นก็ง่าวแล้ว  

ไม่มีโค้ชคนไหนที่ไม่อยากหนีบเจ+มุ้ยมาหรอกครับ ในไทยไม่มีใครดีกว่านี้อีกแล้ว ที่ดีกว่าก็อยู่ในสนามไปแล้ว
ถ้าสองคนนี้ลงเล่นสโมสรได้ก็ต้องลงเล่นทีมชาติได้ แฟนบอลแบบเราก็อยากให้เอามา หรือไม่จริง?

ดูสถานการณ์นัดนี้ด้วย เราเป็นต่อจีนหรอ? ถุยเถอะ ขึ้นเกมยังไม่ได้เลย สิ่งที่เราต้องการคือกองหน้าที่สามารถเล่นเกมรับได้ ซึ่งแบงค์อ่ะตอบโจทย์กว่ามุ้ยในเกมนัดนี้ ในส่วนของเจ ยังไงก็ต้องสำรองเช็ค ณ เวลานี้ แล้วถ้าพูดเรื่องความฟิตในการไล่บอล ผมว่านิวฉ่ำยังไงก็ดีกว่าเจ

ท่านคอมเมนท์ไม่ดูสถานการณ์เล้ย นัดหน้าเจอสิงค์โปร์ที่เรามีแนวโน้มว่าจะเปิดเกมรุกอ่ะท่านได้เห็นมุ้ย&เจแน่นอน เราได้ประโยชน์จากทั้งสองแน่จากฝีมือในเกมรุก แต่ในเกมที่ต้องเล่นเกมรับสวนกลับ มุ้ยเจ ไม่ใช่คำตอบครับ

เคคับเรามารอดูกัน ถ้าได้ลงก็ตามท่านว่า แต่นัดหน้าต้องการประตูถ้าจัดหลังห้าหน้าตัวเดียวนี่ฮาเลยนะ หยอกๆ  

ุถ้ามาหลัง 5 แล้วเล่น 3-5-2 นี่แสดงว่าป้อดจริงครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5499
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2024 23:20
ไงล่ะ อิชิอิ จากโค้ชเทวดา วันนี้เป็นโค้ชปอดแหกละ

คือเวลาทีมชาติไทยไม่ชนะ มันจะมีคนที่ปกติไม่ได้ติดตามบอลไทย ละก็ดูบอลนอกเยอะๆ เข้ามาเม้น ทำไมไม่อย่างนั้น ไม่อย่างนี้ ละก็ด่าๆๆ

คือหลายคน ดูแต่บอลนอกไง มันจะไม่เห็นภาพว่ามาตรฐานบอลไทยอยู่ตรงไหน ทำไมถึงทำงั้นทำงี้ไม่ได้

กลับกัน คนที่ไม่ได้ด่าอะไร ค่อนข้างเข้าใจอิชิอิ เข้าใจนักเตะ เข้าในสถานการณ์กลุ่ม เกือบทั้งหมดก็หน้าเดิมๆในบอร์ดบอลไทย

มันเป็นปัญหาที่เกิดจากบอลในประเทศไม่ได้รับความนิยม บวกกับไม่มีคุณภาพพอจะดึงดูดคนดูกลุ่มอื่นๆเองด้วย

ประเด็นคือ ผู้บริหารบ้านเรา ฟังเสียงส่วนใหญ่ไง

นี่ถ้าอิชิอิ ไม่ได้แชมป์ซีเกมส์ หรือซูซูกิ อาจจะโดนด่าๆๆ ละก็โดนปลดไปอีกคนก็ได้ 555

ผมไม่ได้ชอบอิชิอินะ ไม่ชอบเส้นทางที่เขาได้งานนี้ แต่วันนี้ผมเห็นใจปนแปลกใจเหมือนกัน ดึงเสมอในบ้านจีนได้ ยังไม่วายโดนด่าอีก คือวิจารณ์กันแบบพองามไม่เป็นหรือไง ต้องด่าๆๆ

รู้ๆอยู่ นักบอลไทย ต่อให้ 23 คนชุดนี้ มันมีคนที่ฟิตพอเล่นได้เต็มที่ 2 นัดติดใน 1 สัปดาห์สักกี่คนกัน เจอเกมเข้มๆ ต้องงัดเอาพลังก้นถังมาใช้กันทั้งนั้น ไม่ได้ฟิตเหมือนนักบอลยุโรป แอฟริกัน หรือเอเชียชั้นนำ เป็นโค้ชทีมชาติไทยอะโครตเหนื่อยเลย เรื่องบริหารพลังงานนักเตะเนี่ย
5
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: ชอบนิว ดูลิเวอร์ เกลียดแมนยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4125
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2024 23:22
เปลี่ยนตัวแล้วได้ผลลัพธ์ที่ดีโค๊ชคือเก่ง

นัดนี้ผมว่าโค๊ชทำดีที่สุดแล้ว จังหว่ะที่เสียมันลูกตั้งเตะจวนอยู่จวนไปอยู่แล้ว
เปลี่ยนตัวลงมาก็ทำได้ดี จังหว่ะจบจะให้เหมือนตัวดังๆก็คาดหวังเกินไป
ถ้ามันทำได้ดีคงไม่อยู่ในทีมลีกเล็กๆแบบนี้ นัดนี่ได้ผลลัพธ์ ok แร้ว
0
0

Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2024 23:36
ไม่คิดบ้างเหรอว่าวันนี้ไทยดูดีกว่าจีนเยอะเพราะอิชิอิ
มู้ผมเวลาตั้งเกี่ยวกับบอลตั้งแต่ห้องบอลไทย งงเลยโดนบอกดูแต่บอลนอกเฉย นัดนี้อิชิอิเปลี่ยนเกมแย่ผมก็ไม่อวยอะ ก็แย่จริงอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: งงงงงงงงงง
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 803
โพสเมื่อ: Thu Jun 06, 2024 23:43
ขอบ่นโค้ชหน่อย

นัดนี้เปลี่ยนตัวแย่จริง คิดมากไปหน่อย แถมดันไปเปลี่ยนตอนจังหวะเล่นเกมรับอีก
แล้วก็น่าจะมองข้ามช็อต ไปนัดหน้าด้วย แทนที่จะมองทีละนัด มาคิดว่านัดนี้ไม่น่าแพ้
หวังอย่างน้อย 1 แต้ม ซึ่งในตอนนั้นนำอยู่ 0-1 ด้วย
ก็เลยเลือกที่จะเก็บ 2 ตัวหลัก อย่างมุ้ย เจ ไว้บดสิงคโปร์ (โค้ช มั่นใจว่าเกาหลีจะชนะจีน)

ให้ผลงานนัดหน้าเป็นเครื่องพิสูจน์ละกัน ถ้าตกรอบก็อยากให้แก้ได้คุมต่อ มาดูว่าจะเลือกคนใหม่ๆมาติดจริงไหม
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Nov 2023
ตอบ: 474
โพสเมื่อ: Fri Jun 07, 2024 00:18
อิชิอิทำให้ไทยดีขึ้นใช่ วันนี้สู้ได้ดี แต่การแก้เกมแบบแปลกๆ
ปล่อยให้จีนให้กดทำให้เกือบแพ้ ดีว่าผลเข้าทางเหละช่วงท้ายๆ
จีนใช้โอกาสเปลือง มุ้ยเจเอาไปทำไม่ใช้ บางตัวก็เอาตรงๆ
เลือกติดมาได้ไง สันติภาพ พรีดล พวกนี้อยู่สโมสรฟอร์มไม่ดี
สำรอง เลือกใช้กาแมนเป็นเซนเตอร์ก็เกือบพังทำเสียจุดโทษ
อย่างว่าพอผลมันออกมาดีคนก็พร้อมมองข้าม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Jun 2008
ตอบ: 1512
โพสเมื่อ: Fri Jun 07, 2024 08:45
เสียดายครึ่งหลังเห็นโยนไปวัดข้างหน้าให้วิ่งอย่างเดียว น่าเอาตัวลงมาพักบอลแดนหน้ามากกว่า
0
0
เดินตามรอยเท้าผู้อื่น ก็มิอาจมีรอยเท้าของตนเอง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hala Madrid
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3066
โพสเมื่อ: Fri Jun 07, 2024 09:43
ครึ่งหลังเปลี่ยนตัวกากเกือบโดนแซงให้ชมเหรอวะ  

รบกวนท่านช่วยแนะนำการเปลี่ยนตัวที่เหมาะสมให้หน่อยครับ ผมอยากอ่านว่าใครควรแทนใครในเกมวันนี้  
ถ้าถามแบบนี้งั้นช่วยตอบหน่อยมุ้ยเจเอาไปทำไม  

ถ้าเจกับมุ้ยฟิตเต็มที่ 100% ท่านคิดจริงๆหรอว่าทั้งสองจะไม่ได้ลงเล่น  

เฮ้อ ไม่ฟิตแล้วไม่เอาคนที่พร้อมไปละ เปลื้องโควต้าคนอื่นยิ่งตัวเลือกน้อยลงไปอีก  

"ไม่ฟิต" ไม่ได้แปลว่า "เจ็บ" ครับ ความหมายคือเขาสามารถลงเล่นได้ถ้าความฟิตถึงที่โค้ชต้องการ

แต่ในกรณีนี้ผมว่าอิชิอิคงประเมินแล้วว่าเอานักเตะที่ฟิตจริงๆลงไปเล่นดีกว่า ด้วยสถานการณ์ในเกมขณะนั้น
ที่เราตกเป็นรอง อิชิอิต้องการนักเตะที่สามารถลงมาไล่บอลต่ำได้และวิ่งทำเกมรุกได้ ผมว่ามุ้ยไม่ตอบโจทย์ข้อนี้
และชนาธิปก็เพิ่งมีอาการบาดเจ็บที่โคนขาหนีบในนัดล่าสุด คืออาจจะไม่ได้เจ็บ แต่ก็ไม่ 100%

พอไม่เอามาก็บ่นว่าทำไมไม่เรียกมา เอาใจยากจริงๆ แฟนบอลไทย

ก็ถ้าไม่เอามาแล้วให้เหตุผลว่าเจ็บหรือฟิตไม่ทันแบบมิเคลสัน ใครจะบ่น บ่นก็ง่าวแล้ว  

ไม่มีโค้ชคนไหนที่ไม่อยากหนีบเจ+มุ้ยมาหรอกครับ ในไทยไม่มีใครดีกว่านี้อีกแล้ว ที่ดีกว่าก็อยู่ในสนามไปแล้ว
ถ้าสองคนนี้ลงเล่นสโมสรได้ก็ต้องลงเล่นทีมชาติได้ แฟนบอลแบบเราก็อยากให้เอามา หรือไม่จริง?

ดูสถานการณ์นัดนี้ด้วย เราเป็นต่อจีนหรอ? ถุยเถอะ ขึ้นเกมยังไม่ได้เลย สิ่งที่เราต้องการคือกองหน้าที่สามารถเล่นเกมรับได้ ซึ่งแบงค์อ่ะตอบโจทย์กว่ามุ้ยในเกมนัดนี้ ในส่วนของเจ ยังไงก็ต้องสำรองเช็ค ณ เวลานี้ แล้วถ้าพูดเรื่องความฟิตในการไล่บอล ผมว่านิวฉ่ำยังไงก็ดีกว่าเจ

ท่านคอมเมนท์ไม่ดูสถานการณ์เล้ย นัดหน้าเจอสิงค์โปร์ที่เรามีแนวโน้มว่าจะเปิดเกมรุกอ่ะท่านได้เห็นมุ้ย&เจแน่นอน เราได้ประโยชน์จากทั้งสองแน่จากฝีมือในเกมรุก แต่ในเกมที่ต้องเล่นเกมรับสวนกลับ มุ้ยเจ ไม่ใช่คำตอบครับ

งั้นผมขอถุยด้วยครับครับ ถ้าคุณบอกจะสวนกลับ แต่กองหลังเลือกที่จะเตะสาดทิ้งมาจากประตู โดยให้แบงค์มันไปยืนค้ำหน้า นี่ตอบโจทย์ตรงไหน แล้วนิวฉ่ำเอาไปเล่นสวนกลับ ฤดูกาลนี้ลงไปกี่นัดครับในไทยลีค แล้วลงไปวิ่งมั่วไปหมด ฟาล์วอีก 2 ที ตอบโจทย์ไหมครับ แล้วเปลี่ยน สันติภาพลงมา มันจะสวนกลับยังไง อยู่บีจี ก็จะส่งหลังกับเพิ่อนข้างๆอย่างเดียว
แก้ไขล่าสุดโดย l3ergkamp เมื่อ Fri Jun 07, 2024 09:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3675
โพสเมื่อ: Fri Jun 07, 2024 10:41
l3ergkamp พิมพ์ว่า:

งั้นผมขอถุยด้วยครับครับ ถ้าคุณบอกจะสวนกลับ แต่กองหลังเลือกที่จะเตะสาดทิ้งมาจากประตู โดยให้แบงค์มันไปยืนค้ำหน้า นี่ตอบโจทย์ตรงไหน แล้วนิวฉ่ำเอาไปเล่นสวนกลับ ฤดูกาลนี้ลงไปกี่นัดครับในไทยลีค แล้วลงไปวิ่งมั่วไปหมด ฟาล์วอีก 2 ที ตอบโจทย์ไหมครับ แล้วเปลี่ยน สันติภาพลงมา มันจะสวนกลับยังไง อยู่บีจี ก็จะส่งหลังกับเพิ่อนข้างๆอย่างเดียว  

ต้องคุยกันถึงสาเหตุที่เปลี่ยนครับ จะเอาผลลัพธ์มาพูดไม่ได้ ผมก็เห็นกับตาเหมือนกันว่านิวฉ่ำกับสันติภาพทำอะไรไม่ได้ แต่ลองนึกในมุมของอิชิอิดูครับว่าทำไมเขาถึงเอานิวฉ่ำลงมาแทนที่อาร์ม นั่นแปลว่าเขาไม่ได้จะเอา 3 แต้มแล้วครับ แค่จะเอาผลเสมอแล้วไปวัดนัดหน้าให้เกาหลีใต้ตบจีน เราตบสิงค์โปร์ รูปแบบการเปลี่ยนตัวมันชัดเจนอยู่แล้ว

ประเด็นต่อมาผมไม่ได้พูดว่าอิชิอิจะเล่นบอลสวนกลับเลย ไม่มีประโยคไหนเลยที่ผมพูดแบบนั้น อย่าคิดเองเออเอง ผมพูดเรื่องแทคติคที่อิชิอิต้องการจากแบงค์คือกองหน้าที่ลงมาเล่นเกมรับแล้วขึ้นไปรุกได้เพราะมีแรง แล้วเรื่องแบงค์ค้ำหน้านี่ก็คิดเองเออเองอีกแล้ว ผมไปพูดตอนไหนวะ 55 ผมย้ำมาตลอดว่าแบงค์เป็นกองหน้าที่เล่นเกมรับได้ พูดมาแทบทุกโควท ก่อนจะตอบผมนะ ไปไล่อ่านที่ผมพิมพ์ก่อน แล้วโควตประโยคนั้นมาแย้งผม

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3543
โพสเมื่อ: Fri Jun 07, 2024 16:41
ลืมนัดแรกที่เจอจีนในบ้านกันไปหมดแล้วมั้งถึงได้มาตามด่าอิชิอิเช็ดเม็ดกันนัดนี้เนี่ย พาทีมเก็บผลที่ต้องการจากทีมที่เหนือกว่าตั้งกี่ครั้งกี่หนคงลืมกันไปหมดแล้วมั้ง

ที่ไทยยังมีลุ้นเข้ารอบนัดสุดท้ายก็เพราะอิชิอิไม่ใช่หรอ แต้มสำคัญที่ได้จากนัดเยือนเกาหลีทำให้ไทยยังมีลุ้นเข้ารอบถึงนัดสุดท้ายตอนนั้นยังอวยกันชิบหายเลย ตอนนี้ด่าเรื่องแก้เกมกันซะแล้ว

ถามหน่อยว่าถ้าเปลี่ยนมุ้ย เจ ลงมาจริง การันตีได้จริงๆหรอว่าเราจะชนะจีน ความเข้มข้นในการเพรสอาจไม่เท่าน้องๆ จนโดนจีนกดข้างเดียวไม่ได้สวนก็ได้

มันน่าเสียดายที่ไม่ชนะ แต่สาเหตุหลักๆคือนักเตะจบสกอร์ไม่คม มากกว่าแท็กติคโค้ชรึเปล่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel