ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: YNWA#
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Nov 2007
ตอบ: 7946
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 16:52
[RE: แนะนำหม้อทอดไร้น้ำมันให้หน่อยครับ]
indy_xXx พิมพ์ว่า:
แนะนำเป็นขนาดกลางๆ ประมาณใส่ไก่ได้ 1 ตัว

เลือกยี่ห้อหน่อยก็ดีครับ เพราะอุณหภูมิเท่ากัน เวลาเท่ากัน ต่างยี่ห้อ ผลออกมาไม่เหมือนกันนะครับ เคยลองแล้ว

เจ็บหน่อยแต่จบครับ ของใช้หลายปี  

ขนาดกลางๆ ประมาณกี่ลิตรครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23598
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 16:55
[RE: แนะนำหม้อทอดไร้น้ำมันให้หน่อยครับ]

ทอดได้ นึ่งได้ Lock n Lock
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7485
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 17:13
Tefal ครับ

แนะนำให้ซื้อกระดาษรองหม้อทอดด้วยครับ เสจทิ้ง ไม่ต้องล้าง
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 9341
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 17:17
[AXiS]`NEW พิมพ์ว่า:
ตอนโควิดจำได้ว่าหาข้อมูลพอสมควร

ทุกยี่ห้อพอกันหมด แต่จะมีจุดอ่อนอยู่ 1-2 เรื่องที่ต่างจากคนอื่นเขา
- ฟิลิปส์มีปัญหาเรื่องการออกแบบ เวลาล้างจะแกะเหนื่อย (หลายยี่ห้อก็เจอ) แต่ข้อดีคือลูกเล่นเยอะถ้าพวกตัวท็อปๆ
- Tefal รูเยอะเกิน ถ้าน้ำมันเยอะระวังถือแล้วหก ข้อดีคือออกแบบมาให้ล้างง่าย

ส่วนตัวผมตอนนั้นจบกับของตรานกนางนวล เพราะถูกกว่าอีกสองเจ้าพอสมควร (ตอนนั้นฟิลิปตัวเริ่มต้นฟาดไป 2 พันกว่ายังไม่มีจอเลย.. คือนกนางนวลก็ไม่มีแหละ แต่มันพันกว่าเอง) ข้อเสียที่นึกออกคือไม่มีฟีเจอร์อะไรสักอย่าง มีแค่ตั้งเวลากับอุณหภูมิ แกะล้างไม่ยากเท่าไหร่ แต่ยางมันติดแน่นเกิน กับเสียงดังมากเวลาทอด (แต่ก็ร้อนจริง)

ไม่ต้องคิดเยอะหรอกครับ แม่มพอๆกันหมด  

หาซื้อรุ่นที่สามารถใส่ฝาปิดได้ครับ
ส่วนด้านล่างก็ใส่กระดาษรองหม้อทอด

เวลาใช้เสร็จ ผมล้างแค่ฝาปิด
กระดาษรองก็ใช้แล้วทิ้ง
สะดวกมากครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4985
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 17:17
ฟิลิปตัวล่างสุดครับ ใส่ๆหมุนๆจบไม่ต้องต้องดูแลเยอะทนๆชิหัย ตอนไม่ใช้หาผ้าปิดช่องลมเข้าไว้กันฝุ่นก็พอ
แก้ไขล่าสุดโดย Stampede เมื่อ Fri May 24, 2024 17:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4471
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 17:50
sixhearts พิมพ์ว่า:
indy_xXx พิมพ์ว่า:
แนะนำเป็นขนาดกลางๆ ประมาณใส่ไก่ได้ 1 ตัว

เลือกยี่ห้อหน่อยก็ดีครับ เพราะอุณหภูมิเท่ากัน เวลาเท่ากัน ต่างยี่ห้อ ผลออกมาไม่เหมือนกันนะครับ เคยลองแล้ว

เจ็บหน่อยแต่จบครับ ของใช้หลายปี  

ขนาดกลางๆ ประมาณกี่ลิตรครับ  

5-6 ลิตรครับ ผมก็ใช้ประมาณนี้ ทอดนักเก็ตวางแบบไม่ซ้อนกัน ได้ประมาณ 14-15 ชิ้น พอดี 2 คนกิน

เพราะถ้ามันซ้อนกันมันจะสุกไม่ทั่ว เฟร้นฟรายพอเกยๆได้นิดหน่อย อาศัยเขี่ยๆเอา

ย่างสะโพกไก่ชิ้นใหญ่ได้ 2 ชิ้นพอดี พอย่างของที่มันใช้เวลานานๆ ถ้าหม้อเล็กไปมันต้องทำทีละชิ้นก็จะเสียเวลา
1
0
Status: YNWA#
เข้าร่วม: 07 Nov 2007
ตอบ: 7946
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 20:27
spideer13 พิมพ์ว่า:
ตอนโควิดจำได้ว่าหาข้อมูลพอสมควร

ทุกยี่ห้อพอกันหมด แต่จะมีจุดอ่อนอยู่ 1-2 เรื่องที่ต่างจากคนอื่นเขา
- ฟิลิปส์มีปัญหาเรื่องการออกแบบ เวลาล้างจะแกะเหนื่อย (หลายยี่ห้อก็เจอ) แต่ข้อดีคือลูกเล่นเยอะถ้าพวกตัวท็อปๆ
- Tefal รูเยอะเกิน ถ้าน้ำมันเยอะระวังถือแล้วหก ข้อดีคือออกแบบมาให้ล้างง่าย

ส่วนตัวผมตอนนั้นจบกับของตรานกนางนวล เพราะถูกกว่าอีกสองเจ้าพอสมควร (ตอนนั้นฟิลิปตัวเริ่มต้นฟาดไป 2 พันกว่ายังไม่มีจอเลย.. คือนกนางนวลก็ไม่มีแหละ แต่มันพันกว่าเอง) ข้อเสียที่นึกออกคือไม่มีฟีเจอร์อะไรสักอย่าง มีแค่ตั้งเวลากับอุณหภูมิ แกะล้างไม่ยากเท่าไหร่ แต่ยางมันติดแน่นเกิน กับเสียงดังมากเวลาทอด (แต่ก็ร้อนจริง)

ไม่ต้องคิดเยอะหรอกครับ แม่มพอๆกันหมด  

หาซื้อรุ่นที่สามารถใส่ฝาปิดได้ครับ
ส่วนด้านล่างก็ใส่กระดาษรองหม้อทอด

ต้องซื้อฝาแยกเหรอครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2023
ตอบ: 604
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 20:40

ผมเน้นใหญ่ ล้างง่าย ใช้ตัวนี้ครับ ทั้งทอดทั้งเป็นเตาอบด้วยเลย เคยซื้อไซส์ เล็กมาแล้วไม่สะใจสุดท้ายต้องเปลี่ยน
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 9341
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 20:51
sixhearts พิมพ์ว่า:
spideer13 พิมพ์ว่า:

ต้องซื้อฝาแยกเหรอครับ  

แล้วแต่ร้านครับ
ต้องดูที่โฆษณา ถ้าในรายละเอียดมีฝา
ถ้าซื้อก็ได้ฝามาด้วยครับ

https://th.shp.ee/ZTi5QQ2

ตัวอย่างเช่น ร้านนี้
ที่ในรายละเอียดบอกว่ามีฝากันกระเด็นครับ
แก้ไขล่าสุดโดย spideer13 เมื่อ Fri May 24, 2024 21:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 739
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 21:16
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
บ้านผมใช้ฟิลลิป เป็นอีกอย่างที่รุ้สึกซื้อมาใช้แล้วคุ้มมากครับ

โยนสเต๊กใส่ชิ้นนึงด้านละ 6 นาที 180 กลับด้าน อีกด้าน 4-5 นาทีพอ

ได้กินล้ะ โคตรง่าย  

ผมพึ่งซื้อของ sharp รุ่นออกใหม่ที่จอเป็นดิจิตอลมา ทำสเต๊กไม่ต้องพลิกเนื้อแล้วครับ โยนใส่หม้อ กดปุ่ม รอเสร็จสุกทั่วถึงทุกด้านหมดเลยข้างในก็ยังฉ่ำอยู่ ทำหมูกรอบก็ไม่ต้องพลิก กรอบทุกด้านเฉย
2
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 465
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 21:29
แนะนำหม้อทอดไร้น้ำมันให้หน่อยครับ
comewongsa พิมพ์ว่า:
บ้านผมใช้ฟิลลิป เป็นอีกอย่างที่รุ้สึกซื้อมาใช้แล้วคุ้มมากครับ

โยนสเต๊กใส่ชิ้นนึงด้านละ 6 นาที 180 กลับด้าน อีกด้าน 4-5 นาทีพอ

ผมพึ่งซื้อของ sharp รุ่นออกใหม่ที่จอเป็นดิจิตอลมา ทำสเต๊กไม่ต้องพลิกเนื้อแล้วครับ โยนใส่หม้อ กดปุ่ม รอเสร็จสุกทั่วถึงทุกด้านหมดเลยข้างในก็ยังฉ่ำอยู่ ทำหมูกรอบก็ไม่ต้องพลิก กรอบทุกด้านเฉย  
ขอรุ่นหน่อยครับ น่าสนใจมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1287
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 21:41
ผมใช้ของXiaomi YOUBAN Oilless Air fryer 800-900 กว่าบาท
ซื้อตอนช่วงกลุ่มหม้อทอดไร้น้ำมันไรนั่นบูมๆ ก็ยังใช้งานได้ปกติถึงทุกวันนี้ ไว้อุ่นของทอด ของย่าง โคตรดี
1
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 739
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 22:18
GreyCatz พิมพ์ว่า:
comewongsa พิมพ์ว่า:

ขอรุ่นหน่อยครับ น่าสนใจมาก

อันนี้เลยครับ ผมซื้อตามสเฟานมา
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel