ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Aug 2021
ตอบ: 981
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 16:19
[RE: Here We Go - Estevao Willian to Chelsea]
Canarinha พิมพ์ว่า:
Havertzเก่งกว่าซีดาน พิมพ์ว่า:
โคตรแพงเลยอะ โดนเสียบจะทนไหวมั้ย ทรงไม่ได้ดูว้าวซ่าแบบเอนดริกเลย  

ทักษะ Estevao ดีกว่าพอสมควรครับ แต่ Endrick ร่างกายพร้อมกว่า แต่ก็อายุมากกว่าประมาณ 1 ปี

(ผมงงว่า endrick นี่ว้าวซ่าอะไรขนาดนั้นยังไง เพราะ จุดเด่นของ endrick คือ ความแข็งแกร่งและball striking ไม่ใช่ ทักษะแบบ Estevao)  

ยิงบอลชุดใหญ่ เกือบ 50 ลูกตอนอายุ 17

เล่นข้ามอายุ ตั้งแต่ 5-6 ขวบ

นี่มันเกรด R9 อะครับ

ส่วนเมสซินโย่ มันยังไม่ได้เสี้ยวเนย์เลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
พักแปบ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Aug 2021
ตอบ: 981
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 16:25
[RE: Here We Go - Estevao Willian to Chelsea]
ผู้เฒ่าเต่า พิมพ์ว่า:
Havertzเก่งกว่าซีดาน พิมพ์ว่า:
โคตรแพงเลยอะ โดนเสียบจะทนไหวมั้ย ทรงไม่ได้ดูว้าวซ่าแบบเอนดริกเลย  

ดูจากยูทูปทั้งคู่นะ
เอนดริกแข็งแกร่งแต่ก็มีความเร็วความคล่องไปกับบอลได้ดี จบสกอร์ดี
วิลเลี่ยน เป็นสไตล์บราซิลเลี่ยนแท้ๆ ทักษะ+ความคล่องตัวสูง การเลี้ยงบอลถือว่าดีมากๆ

นักเตะคนละ tier เลยครับเทียบมวยก็มวยหมื่นต้น กับมวยเงินแสน

https://www.footballdatabase.eu/en/player/details/500685--endrick

https://www.footballdatabase.eu/en/player/details/546320--estevao
0
0
พักแปบ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2099
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 16:32
เยี่ยมนักเตะใหม่ Willian + Ramires
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4031
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 21:46
ผู้เฒ่าเต่า พิมพ์ว่า:

ดูจากยูทูปทั้งคู่นะ
เอนดริกแข็งแกร่งแต่ก็มีความเร็วความคล่องไปกับบอลได้ดี จบสกอร์ดี
วิลเลี่ยน เป็นสไตล์บราซิลเลี่ยนแท้ๆ ทักษะ+ความคล่องตัวสูง การเลี้ยงบอลถือว่าดีมากๆ

นักเตะคนละ tier เลยครับเทียบมวยก็มวยหมื่นต้น กับมวยเงินแสน

https://www.footballdatabase.eu/en/player/details/500685--endrick

https://www.footballdatabase.eu/en/player/details/546320--estevao  

คนละเทียร์ก็แย่แล้วครับ

Endrick อายุ 18 2 เดือนข้างหน้า

Estevao พึ่งอายุ 17 เดือนที่แล้ว พึ่งเล่นทีมชุดใหญ่จะเอาสถิติมาจากไหนครับ

เช็คอายุก่อนค่อยเถียงครับ Estevao นี่ผมติดตามตั้งแต่น้องมันยังอยู่ทีมเยาวชนอยู่เลย
0
0
Functional play/Relationism > Positional play

Brazil national team supporter
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4031
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 21:49

ทักษะ Estevao ดีกว่าพอสมควรครับ แต่ Endrick ร่างกายพร้อมกว่า แต่ก็อายุมากกว่าประมาณ 1 ปี

(ผมงงว่า endrick นี่ว้าวซ่าอะไรขนาดนั้นยังไง เพราะ จุดเด่นของ endrick คือ ความแข็งแกร่งและball striking ไม่ใช่ ทักษะแบบ Estevao)  

ยิงบอลชุดใหญ่ เกือบ 50 ลูกตอนอายุ 17

เล่นข้ามอายุ ตั้งแต่ 5-6 ขวบ

นี่มันเกรด R9 อะครับ

ส่วนเมสซินโย่ มันยังไม่ได้เสี้ยวเนย์เลย  

มั่วครับ

เอนดริก ชุดใหญ่ยิงประมาณ 20 ลูก ไปเอามาจากไหน 50 ครับ ฤดูกาลที่แล้วที่เป็นฤดูกาลแรกยิง 11 ลูก ฤดูกาลนี้ 0

เอสเตเอา เล่นทีมเยาวชนชุดเดียวกับเอนดริกทั้งที่อายุน้อยกว่า 1 ปี

เอสเตเวาแบกอายุกว่าเอนดริกครับ

เอสเตเวายังไม่เท่าเนย์ อันนี้ใช่ แต่เด็กมันพึ่ง 17 เมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง ครับ บริบทคือ เอนดริก มาดังตอน 17.5 ขวบนะครับ

เทียบตอนอายุเท่ากัน เอสเตเวาดังกว่าครับ
0
0
Functional play/Relationism > Positional play

Brazil national team supporter
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2020
ตอบ: 2670
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 23:55
WORLD_CLASS พิมพ์ว่า:
Nakkii พิมพ์ว่า:
WORLD_CLASS พิมพ์ว่า:
ราคาเท่าพาลเมอร์เลยมั้ยเนี่ย  

พาลเมอร์ เงินต้น 40 ล้านปอนด์ + แอดออน 2.5 ล้านปอนด์

เอสเตเวา เงินต้น 34 ล้านปอนด์ + แอดออน 21 ล้านปอนด์

ถ้ารวมทั้งเงินต้นและแอดออน เอสเตเวา แพงกว่าครับ  

เดียวต้องไปลองหาคลิปดูละ ราคาพีคมาก  

คลิปนี้เลยครับ จะรู้ทันทีทำไม 40+25 M  

ตอนน้องใส่เบอร์ 10 นี่น่าจะเป็นทีมเยาวชนหรือป่าวครับ ชุดใหญ่ใส่เบอร์ 40+

ไฮไลท์ฟอร์มตอนอยุ่ชุดใหญ่ยังไม่ได้ว้าวขนาดนี้ มียิงได้บ้าง แต่อายุ 16-17 เล่นชุดใหญ่ด้วยสกิลและกล้าเล่นขนาดนี้ ถือว่าสุดในรุ่นเหมือนกัน
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel