BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ยางรถยนต์ ไว้ใจแบรนด์ไหนที่สุดครับ
Toyo (Japan)
???
Pirelli (Italy)
???
Continental (Germany)
???
Dunlop (ไม่แน่ใจของประเทศอะไรตอนนี้)
???
Hankook (Korea)
???
Goodyear (USA)
???
Maxxis (Taiwan)
???
Otani (Thailand)
???
Nitto (Japan)
???
Kumho (Korea)
???
Apollo (India)
???
Nexen (Korea)
???
Giti (Singapore)
???
BF Goodrich (USA)
???
Deestone (Thailand)
???
Firestone (Japan)
???
Falken (Japan)
???
อื่นๆ
???
คะแนนทั้งหมด: 209
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 4796
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 10:31
[RE: ยางรถยนต์ ไว้ใจแบรนด์ไหนที่สุดครับ]
ถ้าไม่นับ สะพานหิน

ก็ไปของไทยเลย โอตานิ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Apr 2010
ตอบ: 6643
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 10:33
[RE: ยางรถยนต์ ไว้ใจแบรนด์ไหนที่สุดครับ]
tontarn_10 พิมพ์ว่า:
WestVirginia พิมพ์ว่า:
มีแบรนด์เล็ก แต่ไม่มีแบรนด์ตลาดหลัก บริดสโตน มิชลิน ให้โหวต ปั๊ดโถ่ว  

ผมเขียนชัดเจนนะครับว่าถ้าเอา 3 แบรนด์หลักออก มีแค่ตัวในโพลล์ให้เลือกจะเลือกตัวไหน
เพราะผมรู้ว่าใส่มิชลิน บริดจ์สโตนเข้าไป ผลโหวตมันก็จะไปกองที่ 2 เจ้านี้  

อ้อ ขอโทษครับ พอดีอ่านแค่หัวข้อกับที่ต้องโหวต แล้วไม่เห็นเลยผิดเองที่อ่านไม่ชัดเจนครับ  

หลายๆคนมีงบไม่พอใส่เจ้าตลาดน่ะครับ ผมว่าโพลล์นี้อาจจะช่วยได้เยอะ ผมเองก็มีแพลนจะเปลี่ยนยางแหละเลยทำโพลล์
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3416
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 10:33
GTR_V-spec พิมพ์ว่า:
goodyear คือที่ 1 ในใจตลอดมาเลยครับ  

ไปเจอ Goodyear ตัวแถมใน everest 2.0 ตัว 20 นิ้ว ของ gen ก่อน ท่านจะเสียใจมากเลยครับ
ยางบวมเกิน 50% ของผู้ใช้เลย  

ผมใช้ goodyear asymmetric มาหลายรุ่นมาก ทำได้ดีมากครับรุ่นนี้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 2293
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 10:36
goodyear คือที่ 1 ในใจตลอดมาเลยครับ  

ไปเจอ Goodyear ตัวแถมใน everest 2.0 ตัว 20 นิ้ว ของ gen ก่อน ท่านจะเสียใจมากเลยครับ
ยางบวมเกิน 50% ของผู้ใช้เลย  

ผมใช้ goodyear asymmetric มาหลายรุ่นมาก ทำได้ดีมากครับรุ่นนี้  

อาจเป็นเพราะตัวนั้นเป็นตัว OEM เลยพลาดเยอะเลยครับซื้อรถแถมลูกมะนาวในยาง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 2293
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 10:40
มีแบรนด์เล็ก แต่ไม่มีแบรนด์ตลาดหลัก บริดสโตน มิชลิน ให้โหวต ปั๊ดโถ่ว  

ผมเขียนชัดเจนนะครับว่าถ้าเอา 3 แบรนด์หลักออก มีแค่ตัวในโพลล์ให้เลือกจะเลือกตัวไหน
เพราะผมรู้ว่าใส่มิชลิน บริดจ์สโตนเข้าไป ผลโหวตมันก็จะไปกองที่ 2 เจ้านี้  

อ้อ ขอโทษครับ พอดีอ่านแค่หัวข้อกับที่ต้องโหวต แล้วไม่เห็นเลยผิดเองที่อ่านไม่ชัดเจนครับ  

หลายๆคนมีงบไม่พอใส่เจ้าตลาดน่ะครับ ผมว่าโพลล์นี้อาจจะช่วยได้เยอะ ผมเองก็มีแพลนจะเปลี่ยนยางแหละเลยทำโพลล์  
ครับผมเข้าใจเลย แต่ ปิเรลลี่มันไม่ได้ถูกเด้อ ถ้ามีตัวถูก มิชลินก็มีตัวถูกครับ แบรนด์รอง ที่ใช้แล้วผ่านเน้นเปลี่ยนบ่อย ผมให้ TOYO(Proxes C1 อะไรซักอย่าง) Nitto(555) Firestone(จำรุ่นไม่ได้) ใช้ดีครับสำหรับรถเก๋ง แต่เสียงมาเร็ว ต้องลองๆ ดูครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 1075
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 10:41
[RE]ยางรถยนต์ ไว้ใจแบรนด์ไหนที่สุดครับ
otani ดีไหมครับ เหนออกสเปคบางรถ ev มาด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 69246
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 10:42
มิเชลิน พอละงบน้อย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2519
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 10:55
เท่าที่เคยใช้ Dunlop, Yokohama, Dayton, Continental ไว้ใจได้หมด ต่างกันแค่คุณภาพยาง
แต่เอาจริงๆ ไม่เคยรีดประสิทธิภาพสุดๆของยางเลยซักยี่ห้อ เน้นขับแบบปกติ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No.23
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 15434
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 10:56
เชื่อมั่นไม่แน่ใจ ใช่อต่ Otani ไม่ได้เชื่อมั่นอะไรหรอก แต่คุณภาพเกินราคา
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ฉันเกิดในรัฐบาลที่ง่าว
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 12482
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 11:08
ผมใส่

BF Goodrich (USA)
1
0
หอพักฮานะอพาร์ทเมนต์เชียงของ | Chiang Khong
ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ - Residences.in.th
https://www.renthub.in.th/ฮานะ-อพาร์ทเม้นท์-เชียงของ

ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ ซ.2 ถ.1020 | RentHub.in.th
ฮานะ อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ | Chiang Khong
https://www.renthub.in.th/อพาร์ทเม้นท์-ห้องพัก หอพัก/เชียงของ-เชียงราย
https://www.renthub.in.th/อานะ-อพาร์ทเม้นท์-เชียงของ
https://www.residences.in.th/116572-ฮานะ-อพาร์ทเม้นท์ เชียงของ
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1353
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 11:20
ตอนนี้ใช้ Nitto NT55 อยู่ก็วิ่ง 200 ได้ไม่มีปัญหานะครับปัญหาอย่างเดียวคืออย่างดังเลยดังลั่น แต่ถ้าตามลิสท์เคยลองทั้ง P Zero กับ Sport Contact ถือว่ายอดเยี่ยมเลยถ้าตัด Pilot Cup ออกไปจิ้ม P0 หรือ Sp7 ดีทั้งคู่ครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 9327
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 11:26
คำว่าแบรนด์รองที่เจ้าของมู้หมายถึง คือหมายถึงความนิยมในตลาดไทยใช่มั้ยครับ

เพราะในตลาดโลกบางเจ้าอย่าง Pirelli หรือ Dunlop คือยางแบรนด์บนสุด คุณภาพเท่าพวกเท่า Michelin, Bridgestone, Yoko
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3963
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 11:38
GD-KwonJiYong พิมพ์ว่า:
ถ้าในลิสนี้ผมให้ pirelli  

แนะนำหน่อยครับไปตัวไหนดี cinrutato rosso ดีไหม หรือ p7 ยาง 205/55r16 ครับ ใช้กับรถ almera turbo ขับทางไกลบ่อยครับ ขับเร็วอยู่  

papangkron พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ใช้ Pirelli ครับ  

สนใจ cinturato rosso กับ p7 อยู่ ไปตัวไหนดีครับ 205/55r16  

ใช้อยู่ครับ cinrutato rosso ออกนุ่มเงียบ เปลี่ยนมา 3 เดือน

เกาะถนนดีเลยในความเร็วปกติ เข้าโค้งดีกว่ายาง มิเชลิน xm2 ดีกว่า ไฟร์สโตน เอฟ-01 ดีกว่า แมกซิส ma p5 ดีกว่า dayton (เทียบที่เคยใช้4ตัวนี้)

แล้วตัวยาง ดรรชนีความเร็วมันออกยางสปอร์ตเลยนะ (ตัวV)

ถือว่าประทับใจมาก ถ้าเปลี่ยนอีกตัวเลือกแรกแน่นอน

ส่วน P7 ราคามันโดดไปเลยอ่ะ เลยไม่ได้ลอง
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 11 Apr 2010
ตอบ: 6643
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 11:39
SlayerMetal พิมพ์ว่า:
คำว่าแบรนด์รองที่เจ้าของมู้หมายถึง คือหมายถึงความนิยมในตลาดไทยใช่มั้ยครับ

เพราะในตลาดโลกบางเจ้าอย่าง Pirelli หรือ Dunlop คือยางแบรนด์บนสุด คุณภาพเท่าพวกเท่า Michelin, Bridgestone, Yoko  

ไม่เชิงครับ ประมาณว่าไม่ตลาดเท่า bs หรือ michelin ในไทยครับ ผมให้ 2 แบรนด์นี้เหมือน toyota กับ honda ละกันครับ
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: ผมรู้ว่าท่านเป็นคนตลก
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 7207
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 11:42
ยางรถยนต์ ไว้ใจแบรนด์ไหนที่สุดครับ
ถ้าในลิสต์คง Pirelli ใส่รถเวสอยู่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel