ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2147
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 12:52
[RE: SOOP ที่กำลังมาใครย้ายบ้างครับ]
Ochiro พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
สงครามจบไปแล้ว รอดูเลยให้ไม่เกิน 3 ปี ม่วงชนะไปแล้ว

พอ soop ถอนเงินออกก็จะพบโลกความจริง

ความจริงคือไม่มีใครมานั่งให้สัญญาตลอดชีพ  

ม่วงชนะจริงหรอครับ ม่วงในไทยตอนนี้ ถ้าไม่ใช่คอมมูตัวเองใหญ่ๆแบบแก๊งคอเย็นหรือพี่ปุ้ยที่ยอดโหดสลัด หรือแก๊งจกปูน มีใครรอดด้วยหรอครับ หลังๆมาหนีไปยูทูปกันเพียบแล้วครับ

ส่วนตัวผมไว้ใจพี่ปุ้ยพอสมควรอะ ตอนเฟสบุคกำลังดึงตัว แกก็โดนดึง แต่แกไม่แม้แต่จะแลเลยอะ ยังอยู่ม่วงต่อไป แต่รอบนี้ soop มาขายแกได้ มันต้องมีแพลนอะไรพอสมควรอะ

ทวิชตอนนี้ พี่ดี้นี่จะเลิกสตรีมหลายรอบแล้วอะครับ ไปทำงานข้างยอกได้เงินดีกว่าเยอะอะ

ที่ทวิชเมื่อก่อนมันอยู่ได้ในไทย ผมยกให้พวกพี่ยุ่นเลย ดูแลคนไทยดีจัดๆ แล้วตอนนี้ soop ก็มาเจาะทางเดียวกัน

คือต่อให้ soop ไม่รุ่ง แจ่สุดท้ายก็ไม่แย่ไปกว่าทวิชตอนนี้แน่ๆครับ  

ตัวเล็กตัวน้อยอยู่ไม่รอดก็ต้องเปลี่ยนอาชีพมั้ย หรือเปลี่ยนเส้นทางย้ายที่ปกติ

สุดท้ายต้องอยู่ด้วยคนดูเอง ชนะขาดไปนานแล้วด้วย ม่วงไม่ได้ง้ออะไรเลยอยู่ได้สบายๆ

บทสรุปสงครามมันก็แน่นอนแล้ว ม่วงชนะสตีม แดงชนะคลิป

พวกคนดูแลในไทยไม่เกี่ยวเลย ก็มาตีตลาดเอาเงินมาโยนแค่นั้นแหละ

ถึงได้บอกให้ดูตอนถอนเงินออก ตอนนั้นจะเห็นเองใครตัวจริงใครรอด

สตีมเมอร์คนไหนไม่รอดก็แสดงว่าคุณต้องมองตัวเองก่อน ทำไมคนดูถึงไม่ซับคุณยอมเสียเงินให้คุณเลี้ยงชีพได้

ยืนยันคำเดิมสัญญาไม่มีใครให้ตลอดไป สุดท้ายสตีมเมอร์ต้องอยุ่ได้ด้วยตัวเอง

ส่วนเรื่องพี่ปุ้ยตอนนั้นแกติดสัญญาม่วงมั้ย แล้วเทียบกันตอนนั้นม่วงดีกว่าเงินไม่ได้ต่างก็ไม่ไปปกติ

แต่ตอนนี้แกไม่มีสัญญาแล้วจะไปไหนก็ได้ ได้เงินค่าความเสี่ยงแถมแกมีลูกต้องใช้เงินเยอะ

ถึงไม่รอดก็กลับมาที่เดิมได้สบาย เพราะแกเบอร์ใหญ่ไปไหนคนก็ตามไปดูอยู่แล้ว  

จริงไอที่เป็นสัญญาเงินเดือนมันไม่ใช่ความเป็นจริงหรือจะจริงก็ต่อเมื่อ สรีมเมอร์ทำเงินให้แพลตฟอร์มได้มากกว่าเงินเดือนแล้วแพลตฟอร์มค่อยมาแบ่ง สุดท้ายก็วัดที่ส่วนแบ่งค่าโฆษณา(คนดูเยอะไหม) กับคนซับสนับสนุนนั่นแหละ ยกเว้นว่าจะมีแพลตฟอร์มใหม่ๆมาลงเงินเรื่อยแล้วหมุนไปไม่มีที่สิ้นสุดอ่ะถึงจะหวังเงินแบบนี้ยาวๆได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 11179
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 13:19
[RE: SOOP ที่กำลังมาใครย้ายบ้างครับ]
ไม่มีที่ไหนยั่งยืนหรอกครับ ที่ไหนข้อเสนอดีก็ไปลองดู มันก็แค่นั้น

สตรีมเมอร์ที่มีแฟนคลับในระดับหนึ่ง อยู่ที่ไหนก็รอดแหละ แต่คนที่ไม่มี มันก็ต้องพึ่งโอกาสอะไรใหม่ๆ

ค่ายม่วงที่อยู่รอดก็มีแต่คนดังๆ พวกคนดูหลักสิบ เอาอะไรมารอดในระยะยาว ไม่พูดถึงช่องที่มีเจ้าบุญทุ่มนะ คนกลุ่มนี้ไม่ค่อยได้ดู แต่จะเปย์สตรีมเมอร์เป็นประจำ
3
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1522
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 13:42
ตัวแพลตฟอร์มไม่มีใครชนะม่วงอยู่แล้ว แบรนด์ยักษ์ใหญ่ยังแพ้ราบคาบ อันนี้แบรนด์เล็กกว่า ไม่มีทางชนะ แค่เข้ามาแบ่งเค้กไปเฉยๆ เมื่อก่อนยังเจ๊ง แล้วนี่รีแบรนด์ใหม่ แต่ก็นั้นละ เงินเขาอะนะ

พวกสตรีมเกม ถ้าไม่ใช่ pro player หรือดังมาจากที่อื่นมาก่อน เกิดไม่ได้แล้ว ช่วงขาลงของกลุ่มสตรีมเกมแล้วครับ แต่กลุ่มจำพวกสตรีม irl, หรือตัวบุคคล ยังไหวอยู่ เพราะคนดูเน้นไปทางเรียลๆ แทน และตอนนี้มี tiktok ที่เป็นเจ้าพ่อไลฟ์ตัวบุคคลมาอีก ซึ่งกลุ่มนี้มีกำลังจ่าย กำลังเปย์มากกก คนเลยย้ายไป tiktoker หมด จะขายของก็ได้ จะขายความเป็นส่วนตัวก็ได้ เทียบเม็ดเงินนี่มากมายหลายเท่ามากก ไม่กี่ปีรายได้แซง tencent นี่ยิ่งกว่าจรวดอีกนะ

ส่วนสตรีมเมอร์ไทยที่จะย้ายไปค่ายใหม่ เขากะแค่หาช่องทางเก็บเงินมากขึ้น เรื่องปกตินั่นละนะ ไหวก็อยุ่ต่อ ไม่ไหวกะกลับมา หรือเลิกสตรีมแค่นั้น

ปล. ตอนแรกคิดว่า kick นะ ที่ตอนนั้นพี่แว่นสปอยย สุดท้าย soop เฉย
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 637
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 14:07
ที่ย้ายไปมีใครบ้าง https://www.facebook.com/photo/?fbid=122132205650246976&set=a.122132200994246976
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2021
ตอบ: 5133
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 14:10
สงครามจบไปแล้ว รอดูเลยให้ไม่เกิน 3 ปี ม่วงชนะไปแล้ว

พอ soop ถอนเงินออกก็จะพบโลกความจริง

ความจริงคือไม่มีใครมานั่งให้สัญญาตลอดชีพ  

ม่วงชนะจริงหรอครับ ม่วงในไทยตอนนี้ ถ้าไม่ใช่คอมมูตัวเองใหญ่ๆแบบแก๊งคอเย็นหรือพี่ปุ้ยที่ยอดโหดสลัด หรือแก๊งจกปูน มีใครรอดด้วยหรอครับ หลังๆมาหนีไปยูทูปกันเพียบแล้วครับ

ส่วนตัวผมไว้ใจพี่ปุ้ยพอสมควรอะ ตอนเฟสบุคกำลังดึงตัว แกก็โดนดึง แต่แกไม่แม้แต่จะแลเลยอะ ยังอยู่ม่วงต่อไป แต่รอบนี้ soop มาขายแกได้ มันต้องมีแพลนอะไรพอสมควรอะ

ทวิชตอนนี้ พี่ดี้นี่จะเลิกสตรีมหลายรอบแล้วอะครับ ไปทำงานข้างยอกได้เงินดีกว่าเยอะอะ

ที่ทวิชเมื่อก่อนมันอยู่ได้ในไทย ผมยกให้พวกพี่ยุ่นเลย ดูแลคนไทยดีจัดๆ แล้วตอนนี้ soop ก็มาเจาะทางเดียวกัน

คือต่อให้ soop ไม่รุ่ง แจ่สุดท้ายก็ไม่แย่ไปกว่าทวิชตอนนี้แน่ๆครับ  

ตัวเล็กตัวน้อยอยู่ไม่รอดก็ต้องเปลี่ยนอาชีพมั้ย หรือเปลี่ยนเส้นทางย้ายที่ปกติ

สุดท้ายต้องอยู่ด้วยคนดูเอง ชนะขาดไปนานแล้วด้วย ม่วงไม่ได้ง้ออะไรเลยอยู่ได้สบายๆ

บทสรุปสงครามมันก็แน่นอนแล้ว ม่วงชนะสตีม แดงชนะคลิป

พวกคนดูแลในไทยไม่เกี่ยวเลย ก็มาตีตลาดเอาเงินมาโยนแค่นั้นแหละ

ถึงได้บอกให้ดูตอนถอนเงินออก ตอนนั้นจะเห็นเองใครตัวจริงใครรอด

สตีมเมอร์คนไหนไม่รอดก็แสดงว่าคุณต้องมองตัวเองก่อน ทำไมคนดูถึงไม่ซับคุณยอมเสียเงินให้คุณเลี้ยงชีพได้

ยืนยันคำเดิมสัญญาไม่มีใครให้ตลอดไป สุดท้ายสตีมเมอร์ต้องอยุ่ได้ด้วยตัวเอง

ส่วนเรื่องพี่ปุ้ยตอนนั้นแกติดสัญญาม่วงมั้ย แล้วเทียบกันตอนนั้นม่วงดีกว่าเงินไม่ได้ต่างก็ไม่ไปปกติ

แต่ตอนนี้แกไม่มีสัญญาแล้วจะไปไหนก็ได้ ได้เงินค่าความเสี่ยงแถมแกมีลูกต้องใช้เงินเยอะ

ถึงไม่รอดก็กลับมาที่เดิมได้สบาย เพราะแกเบอร์ใหญ่ไปไหนคนก็ตามไปดูอยู่แล้ว  

จริงครับที่ไม่มีใครมานั่งให้สัญญาตลอดชีพ แต่สตมเลือกที่จะอยู่ที่ที่ให้เขามากกว่าที่อื่นอยู่แล้วครับ ซึ่งทวิตไม่ได้ให้มากกว่าแน่ ๆ และไม่มีผู้ดูแลในไทย ไม่พอยังหักเยอะกว่า soop อีกแต่ราคาซับเท่ากัน ถึง soop จะไม่มีสัญญาแต่หักน้อยกว่าผมว่ายังไง สตมไทยก็น่าจะเลือกอยู่ soop นะ

ของแบบนี้น่าจะต้องดูยาว ๆ ครับพึ่งเริ่มพัฒนาเอง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: งล
ตอบ: 2164
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 14:25
Streamer มันไม่น่าใช่อาชีพที่ยั่งยืนมีความมั่นคงอยู่แล้วนะ
โกยได้ต้องรีบโกยเหมือนที่หลายคนทำ

แต่ถ้าแสวงหาความมั่นคง ไปหางานประจำทำเถอะ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jun 2022
ตอบ: 1590
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 14:26
mabataki พิมพ์ว่า:
ไม่มีที่ไหนยั่งยืนหรอกครับ ที่ไหนข้อเสนอดีก็ไปลองดู มันก็แค่นั้น

สตรีมเมอร์ที่มีแฟนคลับในระดับหนึ่ง อยู่ที่ไหนก็รอดแหละ แต่คนที่ไม่มี มันก็ต้องพึ่งโอกาสอะไรใหม่ๆ

ค่ายม่วงที่อยู่รอดก็มีแต่คนดังๆ พวกคนดูหลักสิบ เอาอะไรมารอดในระยะยาว ไม่พูดถึงช่องที่มีเจ้าบุญทุ่มนะ คนกลุ่มนี้ไม่ค่อยได้ดู แต่จะเปย์สตรีมเมอร์เป็นประจำ  

เห็นด้วยครับ เห็นคนพูดเรื่องใครแพ้ใครชนะ แต่อยากจะบอกว่าสตรีมเมอร์ในไทยขนาดตัวท๊อปอ่ะ ยอดคนดูน้อยมากๆถ้าเทียบกับตัวท๊อปฝรั่ง บ้านเราใครเฉลี่ย 2 พันบวกๆ ก็เก่งแล้วครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 1734
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 14:33
ถ้าแพตฟอม มันทำให้ดูยาก เดี๋ยวก็อยู่ได้ไม่นาน ต่อให้เอาคนที่ยอดคนดูเยอะๆ ถ้าแพตฟอมไม่ไหวคนดูก็ไม่ไหวเหมือนกัน ดูพี่แบงค์สิ ตอนไป เฟสคนดูน้อยมาก พอมา YT ตอนมีแข่งคนดูเยอะขึ้นมาก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 112
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 14:37
เท่าที่จำได้นี่เป็นความพยายามครั้งที่3 กะเล่นใหญ่สุดเลยนะ

ครั้งแรกจะเจาะกลุ่มพวกhsก็เจ๊งไป
ครั้งสองเอาทีมวาโรไปโปรโมทก็เฉยๆ

ครั้งนี้ขยายฐานวงการขึ้นอีกอยากรู้เหมือนกันทุ่มเงินขนาดนี้จะเหมือนเฟสไหม

ปล.มันคือเกาหลีrebrandอะ ผมยังชอบazubuมากกว่าแต่afreecaดันรอดมาได้นานขนาดนี้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 27 Jun 2022
ตอบ: 1590
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 14:41

เขาพูดถึงระดับโลกมั้ยท่าน ตีตลาดในไทยไม่ได้อะไรหรอก ยอดคนดูสตรีมบ้านเราน้อยจะตายห่า ฝรั่ง EU NA ประเทศใหญ่ๆมีสตรีมเมอร์รายใหญ่เขาสตรีมใน twitch เขาคนดูเฉลี่ยๆ 5 หมื่นคนต่อสตรีมยังงี้ นี้ไม่นับพวกญี่ปุ่นดังๆที่สตรีมใน twitch อีก จะสู้สงครามแพลตฟอร์มมันต้องดูระดับโลกอ่ะท่าน ในไทยมันเล็กมากๆเลยนะวงการสตรีมมิ่ง

ปล.ในไทยทุกวันนี้ใครยอดดู 2 พันได้ตลอดๆก็เก่งแล้ว
ปล2. SOOP ต้องทำตลาดแข่งในบ้านตัวเองอีกนะแพลตฟอร์มเกาหลีมีอีกเยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย $uicideboy$ เมื่อ Tue May 21, 2024 14:42, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: วิถีฟุตบอล
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 15:00
เมื่อก่อนยอดคนดู Minoru กับ พี่ปุ้ย เเกพอๆกันเลยนะ เเต่กลายเป็น Minoru รักษาฐานคนดูไว้ไม่ได้ซะอย่างนั้นเหลือไม่ถึง100 เเต่พี่ปุ้ยกลับรักษาได้อย่างมั่นคงไม่ว่าจะไปเล่นเกมไหนก็ตาม มันเพราะอะไร?
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2006
ตอบ: 1127
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 15:01
ก่อนเอาเงินไปซื้อตัวสตรีมเมอร์
จ่าย...(โอ้ย อยากจะพูด)
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 3213
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 15:08
TuchelPUBGGG พิมพ์ว่า:

จริงครับที่ไม่มีใครมานั่งให้สัญญาตลอดชีพ แต่สตมเลือกที่จะอยู่ที่ที่ให้เขามากกว่าที่อื่นอยู่แล้วครับ ซึ่งทวิตไม่ได้ให้มากกว่าแน่ ๆ และไม่มีผู้ดูแลในไทย ไม่พอยังหักเยอะกว่า soop อีกแต่ราคาซับเท่ากัน ถึง soop จะไม่มีสัญญาแต่หักน้อยกว่าผมว่ายังไง สตมไทยก็น่าจะเลือกอยู่ soop นะ

ของแบบนี้น่าจะต้องดูยาว ๆ ครับพึ่งเริ่มพัฒนาเอง

ตามนั้นครับ ครั้งนี้ไม่ใช่ครั้งแรก สมัยก่อนดุเดือดกว่านี้อีก ทั้ง ปลา ค่ายฟ้า สุดท้ายไม่รอดหมด

ที่จริง soop ก็มีมานานแล้วนะแค่เปลี่ยนจากชื่อเก่า เพราะชื่อเก่าคนไม่ซื้อแล้ว

ม่วงกับแดง เค้าไม่ได้สนใจ ชนะสงครามไปแล้วระดับ global

ต้องรอดูตอนไม่มีสัญญากันแล้วนั้นแหละจะเห็นภาพชัดสุด
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 32634
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 15:25
มันเปิดยังอะ เห็นรายชื่อแวปๆอยู่
0
0
Arsenal #Messi is the best XD
LOVE LALISA

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6718
โพสเมื่อ: Tue May 21, 2024 15:42
[RE]SOOP ที่กำลังมาใครย้ายบ้างครับ
thz- พิมพ์ว่า:
มันเปิดยังอะ เห็นรายชื่อแวปๆอยู่  

เปิดให้โหลดวันที่ 5 เดือนหน้าครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel