ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 19106
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 21:06
[RE: 'คาเซมิโร่' ยันยังฟิตเปรี๊ยะ - ชี้อายุไม่ใช่เรื่องสำคัญ]
newcastle9999 พิมพ์ว่า:
ข้าไป สำหรับลีกอังกฤษ ผมว่าเหมาะกับทีมที่เล่น 4 4 2 หรือ 3 4 3 ไรแบบนี้ ผมว่า คาเซเมโล่ ไม่เหมาะกับมิดฟิลตัวรับ จ๋า แบบที่ แมนยูใช้งานอยู่ ด้วยระบบเอย ทำให้ คาเซเล่นไม่ออก เพราะเน้นเป็น DM มากกว่า CDM สมัยอยู่ มาดริด คาเซเมโล่ ก็ยิงไกลได้ดี จ่ายเพื่อนได้ดี แต่ แมนยูเอามาใช้งานในตำแหน่งที่เป็นตัวรับจ๋า ซึ่งผมว่าเป็นเหตุผลนึง ที่คาเซเมโล่ โชว์ฟอร์มไม่ออก  

ฮะ ไรนะ

นี่คาเซปีก่อนนะครับ แบบไม่ได้ยืน cb

รับจ๋ามั้ยก็ไม่

คือถ้ายืน cb แล้วกลางแบบมาดริด ผมว่าคาเซเล่นสบาย แต่แมนยูกลางอ่อนด๋อยเกิน

ใครยืนก็เน่า ยกตัวอย่าง ให้ฟานไดค์ร่างเทพมายืนเลย

ที่ผมหมายถึงคือกลางโบ๋ แบบไม่มีบรูโน่ลงด้วยนะครับ

ย้ายมา 2 ฤดู

ฤดูแรกยิงไป 7 จ่าย 7

ฤดูนี้ยิงไป 5 จ่าย 3

แบบเวอร์ชั่นรับจ๋า พระเจ้า นี่รับจ๋านะนี่
แก้ไขล่าสุดโดย llmomoll เมื่อ Mon May 20, 2024 21:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3662
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 22:48
[RE: 'คาเซมิโร่' ยันยังฟิตเปรี๊ยะ - ชี้อายุไม่ใช่เรื่องสำคัญ]
ถ้าสภาพทีมดีกว่านี้ แล้วให้แกได้เล่นในตำแหน่งที่ดีที่สุดของแก ผมก็ว่ายังเล่นได้สบายนะ อาจจะลงทุกเกมไม่ไหวแต่ยังได้แน่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel