ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 19:59
[RE: ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป]
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
poorponce พิมพ์ว่า:
หลักฐานอะไรเก็บไว้เถอะครับ คนเขาก็ดูจากวิธีการพิมพ์ วิธีการพูดสื่อสารของคุณนั้นแหละ

คนจะไม่ชอบวิธีการอะไรก็ช่างแต่ mindset คุณมันแปลกๆครับ

ติดคุกไปให้หมดเหอะ อันนี้ 1

อีกอันก็ รับเงินแล้วยังไงคนมันต้องกินต้องใช้ อะอันนี้อีก 1

แล้วก็คุณพิมพ์ทำให้คนเข้าใจผิดว่าก้าวไกลเป็นนายทุนให้เพราะคุณพิมว่า

"ไม่ใช่ก้าวไกล จะมีใคร"

คุณไม่ควรเอาสองคำนี้มาไว้ข้างกัน มันเข้าใจผิดง่ายๆ

สุดท้ายแล้ว คุณได้ clarify ตัวเองว่าคิดยังไง แต่ก็ยังยืนยันเหมือนเดิม คุณยังเป็น ignorance อยู่ดี

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณก็ใช้ชีวิตของคุณได้ปกติ ความเห็นใน SS ก็แค่ส่วนนึงแค่นั้น ลองเก็บไปคิดดูครับ ถ้าสนใจจะคิดนะ  

ผมเสริมให้

สรุปคือ

ถ้ามีนายทุน แต่อยุ่ฝ่่ยเดียวกันนะ หรือเงินบริจาค ซึ่งเค้าก้บริจาคให้ไปใช้ชีวิต มาช่วยด่า (เอาตรงๆ)

ผิด

แต่ถ้าเพื่อนที่เปนยูทูป ได้เงืนจากอีกฝ่ายมา ให้ไปอวย

บอกไม่เป็นไรต้องทำมาหากิน
โฮ้ เปรียบเทียบซะเห็นภาพบรรลุเลยพรี่ไดโนเสาร์ จากผมไม่ค่อยชอบพวกแกนนำรับเงินแล้วไช้ชีวิตดีขึ้นผิดหูผิดตา ทำไห้ผมเปิดใจมากขึ้นเลยนะ คนมันต้องกินต้องใช้แหละนะ ต้องดูว่าเขาแลกด้วยอะไรมา บริบทคือไร

ตรรกะโคตรรรรรรรรบัดซบ 5555555 สมแล้วที่ยังไม่รุ้ตัว  

โฮ้ เปรียบเทียบซะเห็นภาพบรรลุเลยพรี่ไดโนเสาร์ จากผมไม่ค่อยชอบพวกแกนนำรับเงินแล้วไช้ชีวิตดีขึ้นผิดหูผิดตา ทำไห้ผมเปิดใจมากขึ้นเลยนะ คนมันต้องกินต้องใช้แหละนะ ต้องดูว่าเขาแลกด้วยอะไรมา บริบทคือไร
แก้ไขล่าสุดโดย tyler durdenZ เมื่อ Mon May 20, 2024 20:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 13 Dec 2020
ตอบ: 2743
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 20:00
[RE: ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป]
เอาเรื่องหว่ะแฝด

ผมแพล่บให้ไป
0
0
...
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22526
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 20:03
ความคิดไม่ต่างกับสลิ่มเท่าไหร่ ที่ประเทศชิบหายอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะความเชื่อว่าคนดี = ถูก

ซึ่งมาตรฐานคนดีของคุณคือทำตัวสมถะ ไม่ดื่มเหล้าเบียร์ แบบนี้ใช่มั้ย? นี่ช่วงม็อบนกหวีดไปมาด้วยมั้ยวะเนี่ย

บ้าบอชิบหาย ถ้ารณรงค์เรียกร้องเสรีภาพ ประชาธิปไตยมันคือเป้าหมาย แล้วไอ้เหตุผลข้างบนมันเกี่ยวอะไร

การมาบอกให้สมควรจับขังเพราะ 112 นี่ทุเรศจัดเลย

ไปม็อบทำไมเนี่ย ไม่ได้ความคิดอะไรกลับมาบ้างเลยหรือไง
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22526
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 20:05
Spoil
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
หลักฐานอะไรเก็บไว้เถอะครับ คนเขาก็ดูจากวิธีการพิมพ์ วิธีการพูดสื่อสารของคุณนั้นแหละ

คนจะไม่ชอบวิธีการอะไรก็ช่างแต่ mindset คุณมันแปลกๆครับ

ติดคุกไปให้หมดเหอะ อันนี้ 1

อีกอันก็ รับเงินแล้วยังไงคนมันต้องกินต้องใช้ อะอันนี้อีก 1

แล้วก็คุณพิมพ์ทำให้คนเข้าใจผิดว่าก้าวไกลเป็นนายทุนให้เพราะคุณพิมว่า

"ไม่ใช่ก้าวไกล จะมีใคร"

คุณไม่ควรเอาสองคำนี้มาไว้ข้างกัน มันเข้าใจผิดง่ายๆ

สุดท้ายแล้ว คุณได้ clarify ตัวเองว่าคิดยังไง แต่ก็ยังยืนยันเหมือนเดิม คุณยังเป็น ignorance อยู่ดี

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณก็ใช้ชีวิตของคุณได้ปกติ ความเห็นใน SS ก็แค่ส่วนนึงแค่นั้น ลองเก็บไปคิดดูครับ ถ้าสนใจจะคิดนะ  

ผมเสริมให้

สรุปคือ

ถ้ามีนายทุน แต่อยุ่ฝ่่ยเดียวกันนะ หรือเงินบริจาค ซึ่งเค้าก้บริจาคให้ไปใช้ชีวิต มาช่วยด่า (เอาตรงๆ)

ผิด

แต่ถ้าเพื่อนที่เปนยูทูป ได้เงืนจากอีกฝ่ายมา ให้ไปอวย

บอกไม่เป็นไรต้องทำมาหากิน

ตรรกะโคตรรรรรรรรบัดซบ 5555555 สมแล้วที่ยังไม่รุ้ตัว  

เขาวาดภาพนักกิจกรรมทางการเมืองไว้สวยหรูเกินไปมากกว่าครับ แบบต้องนิสัยดี ไนซ์ เป็นพ่อพระ ไม่สูบบุหรี่ ไม่เล่นยา ไม่กินแอล ไม่กินหรูอยู่แพง ต้องใช้รถอีโค่คาร์ บลาๆๆ
จริงๆแล้วพวกเขาก็คนอะครับ คนกินเบียร์ทั้งวันมีเยอะแยะถมไป ตีกัน แย่งแฟนกัน ไม่ชอบขี้หน้าแฟนเก่าเพื่อน
ทุกอย่างโครตจะทั่วไปเลย ว่ากันไปตามผิดถูกแต่ละเรื่อง มันคือความเป็นมนุษย์อะ ไม่ใช่เทพ ไม่ใช่พ่อพระ
แต่เขาดันเอาส่วนที่เขาไม่ชอบ มาปนกันไปหมด ตรรกะก็เลยเละเทะไปหมดเลย  

นี่ไง พวกแกนนำม็อบคือไปเรียกร้อง ไม่ใช่จะเอามาเป็น Role Model ในการดำรงชีวิต

จะบ้าตาย เหตุผลนี่นึกว่าแฟนคลับชวนหรืออภิสิทธ์มาเอง
2
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25961
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 20:06
นักกินจุที่เลิกกินแล้ว พิมพ์ว่า:
mmdsadd พิมพ์ว่า:
นักกินจุที่เลิกกินแล้ว พิมพ์ว่า:
สุดท้าย ความไม่ชอบส่วนตัวก็ลบอุดมการณ์หมดเลยสินะ  

อ่านดีๆครับ ผมรออีก8ปีละกัน ยังไงผมก็อยากหาทุนหาความรู้เรียนต่อก่อน บอกลาไปสักพักรออีกสัก4-8ปีค่อยว่ากัน  

ดีแล้วครับ ไม่ชอบก็ถอยออกมาก่อน

แต่เรื่อง ความคิดที่อยากให้คนที่ไม่ใช่แนวทางตัวเองสมควรติดคุกเนี่ย ปรับได้ก็น่าจะดีนะครับถ้ายังยึดมั่นในอุดมการณ์อยู่  

ตอนด่าผมมันส์ไปหน่อยครับ พวกทนายอานนหรืออีกหลายๆคนผมก็ยังอยากให้หลุดอยู่ครับ  

ตกลงได้อธิบายประโยค “ติดคุกไปให้หมด” ไปยังนะคับ?

หรือถ้าแค่อารมณ์โมโหหมั่นใส้ส่วนตัวเลยพิมพ์สั่วๆออกมา และขอโทษแล้วผมจะได้เข้าใจ

แต่ก็ให้เข้าใจด้วยว่าคนเดือด เพราะมีคนติด112ตายเพราะ112อยู่อีกกี่คน

มาพูด..ยังงี้ได้ไง? อันนี้ผมไม่อยากด่านะถ้าสำนึกผิดจริงๆ ผมให้อภัย
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25961
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 20:07
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ความคิดไม่ต่างกับสลิ่มเท่าไหร่ ที่ประเทศชิบหายอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะความเชื่อว่าคนดี = ถูก

ซึ่งมาตรฐานคนดีของคุณคือทำตัวสมถะ ไม่ดื่มเหล้าเบียร์ แบบนี้ใช่มั้ย? นี่ช่วงม็อบนกหวีดไปมาด้วยมั้ยวะเนี่ย

บ้าบอชิบหาย ถ้ารณรงค์เรียกร้องเสรีภาพ ประชาธิปไตยมันคือเป้าหมาย แล้วไอ้เหตุผลข้างบนมันเกี่ยวอะไร

การมาบอกให้สมควรจับขังเพราะ 112 นี่ทุเรศจัดเลย

ไปม็อบทำไมเนี่ย ไม่ได้ความคิดอะไรกลับมาบ้างเลยหรือไง  

ผมเคืองประโยคนั้นสุดเลย พูดมาได้ไงว่าสมควรติดคุกไปให้หมด ไมีได้เข้าใจที่เค้าเรียกร้อง5อะไรกันเลย
3
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12078
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 20:21
สุดท้าย ความไม่ชอบส่วนตัวก็ลบอุดมการณ์หมดเลยสินะ  

อ่านดีๆครับ ผมรออีก8ปีละกัน ยังไงผมก็อยากหาทุนหาความรู้เรียนต่อก่อน บอกลาไปสักพักรออีกสัก4-8ปีค่อยว่ากัน  

ดีแล้วครับ ไม่ชอบก็ถอยออกมาก่อน

แต่เรื่อง ความคิดที่อยากให้คนที่ไม่ใช่แนวทางตัวเองสมควรติดคุกเนี่ย ปรับได้ก็น่าจะดีนะครับถ้ายังยึดมั่นในอุดมการณ์อยู่  

ตอนด่าผมมันส์ไปหน่อยครับ พวกทนายอานนหรืออีกหลายๆคนผมก็ยังอยากให้หลุดอยู่ครับ  

คำว่าหลายๆคนนี่ หมายถึงทุกคนใช่ไหมครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 21244
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 20:27
สรุป ถามไปยังไม่ตอบเลย บอกเค้าทำนั่นนี่ เอาเงินมาใช้มั่วๆ

แต่ถามกลับว่า ต้องเอาเงินจ้างเท่าไหร่ ถึงยอมมาทำแบบคนขึ้นไปพูด

ดันไม่กล้าตอบ กลัวจะตอบเม็ดเงินเยอะกว่าที่พวกนั้นได้มั้ง

อยากจะ ขากใส่หน้าซักที ถุ้ย
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 21244
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 20:28

ตอบที่ถามไปหน่อยดิ กี่บาท ถึงยอมมาพูดแบบไอพวกที่บอกใช้เงินมั่วๆไปเสพยา ไปกัญชาไปกินเบียอะ

กล้าตอบมั้ยไอกาก
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 23879
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 20:34
ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป
เดือดจัด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ..
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 5955
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 21:32
ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป
อาการหนักจัดบางตัว 555

เล่นยาปกติ ว่าซ่านนน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2006
ตอบ: 204
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 21:43
TsP-T พิมพ์ว่า:
อาการหนักจัดบางตัว 555

เล่นยาปกติ ว่าซ่านนน  

น่าจะพวกไดโนเสาเล่นยา
0
0
ชีวิตนี้มีแต่หงส์ จะขึ้น จะลง ก็เชียร์หงส์เท่านั้น
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3131
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 22:15
เด่วนะ เล่นยามันปกติเหรอวะ บ้าป่าว

เออไอ้เรื่องเงินบริจาคเอาไปใช้ส่วนตัวเพราะค่าความเสี่ยงไรนั่นยังพอเข้าใจได้นะ

แต่จะมาบอกว่าเล่นยาแม่งปกติ ผมว่าไม่ใช่ละ ชิบหาย กุไปม็อบไปฟังแกนนำเล่นยาปราศรัย แม่งจะได้เรื่องมั๊ยวะ

คือจะบอกว่าเงินบริจาคจากประชาชน มันคือค่าความเสี่ยง กุจะเอาไปเล่นยาก็ได้ งี้เหรอ เห้ย มันไม่เพี้ยนไปเหรอวะ

4
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7639
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 22:50
Fabio Flukero พิมพ์ว่า:
เด่วนะ เล่นยามันปกติเหรอวะ บ้าป่าว

เออไอ้เรื่องเงินบริจาคเอาไปใช้ส่วนตัวเพราะค่าความเสี่ยงไรนั่นยังพอเข้าใจได้นะ

แต่จะมาบอกว่าเล่นยาแม่งปกติ ผมว่าไม่ใช่ละ ชิบหาย กุไปม็อบไปฟังแกนนำเล่นยาปราศรัย แม่งจะได้เรื่องมั๊ยวะ

คือจะบอกว่าเงินบริจาคจากประชาชน มันคือค่าความเสี่ยง กุจะเอาไปเล่นยาก็ได้ งี้เหรอ เห้ย มันไม่เพี้ยนไปเหรอวะ

นั่นะดิอ่านละงงเล่นยาเป็นเรื่องปกติ

แล้วไอเรื่องเงินบริจาคมันเข้าใจยากยังไง เขาบริจาคเพื่อให้พอใช้ในการสู้คดีกับใช้ในชีวิตประจำวัน ไม่ใช่บริจาคให้มึงเอาไปตั้งตัวระดับซื้อคอนโดรถบ้าน สุดท้ายจุดประสงค์คือออกมาเพื่ออุดมการณ์หรือเพื่อเงินหละ
2
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15187
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 23:17
เอาเป็นว่าผมไม่ให้ค่าอาหวังที่พยายามแอ๊บว่าตัวเองไม่ใช่สลิ่มอ่ะครับ
2
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel