ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 Aug 2023
ตอบ: 1914
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 17:47
[RE: ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป]
เล่นยานี่ช หรือ ญ หรอคับ
แล้วทนายอานน เหมือนกับพวกนั้นไหม
แก้ไขล่าสุดโดย moschino เมื่อ Mon May 20, 2024 17:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12078
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 17:59
[RE: ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป]
สุดท้าย ความไม่ชอบส่วนตัวก็ลบอุดมการณ์หมดเลยสินะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 21244
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 18:02
นักกินจุที่เลิกกินแล้ว พิมพ์ว่า:
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
นักกินจุที่เลิกกินแล้ว พิมพ์ว่า:
manpond555 พิมพ์ว่า:
มันงงยังไงกัน จากที่อ่านก็เคลียร์ละนะ ถ้าได้อ่านเมนต์จากต้นทางแต่แรกอะ เอาจริงๆผมก็เข้าใจpointที่คุณจะสื่อตั้งแต่แรกนะเรื่องtenjoอะ คือจะสื่อว่าพาคนมาชุมนุมแต่ตัวเองไปกินข้าวในห้างรอขึ้นเวทีอย่างเดียว ให้อารมณ์แบบตอน กปปส ที่ชาวบ้านนอนถนนแกนนำนอนโรงแรมงี้ ถ้าที่ออกมาอธิบายรอบนี้เป็นความจริงก็เข้าใจได้ที่จะไม่ชอบ แต่น่าจะอธิบายแบบนี้ตั้งแต่เนิ่้นๆจะได้ไม่โดนทัวร์ลง  

ลงกครับ กะด่าเอามันส์ไม่คิดว่าจะเละ พอเละก็เฉยๆ แต่คิดไปคิดมาอธิบายดีกว่า เพราะผมก็พิมท์ไม่ดีจริงๆแต่มันแก้ไม่ได้ครับ  

ไอเรื่องเทนโจ แล้วมันผิดอะไร?

งี้ธนาธร นอนอยุ่บ้านร้อยล้านก้ถือว่าอีลีท ไม่ต้องมายุ่งด้วยปะ?

งี้ถ้าสมัยก่อนพระเจ้าตาก รวบรวมคนไปรบ สมมติพระเจ้าตากมีไก่ ก้ห้ามกินเพราะะชาวบ้านไม่มีกืน เปนอีลิท

หรืิ ในหนัง ชาวบ้านนอนพื้นตอนไปรบ หัวหน้านอนในเต้นทก้ไม่ได้?

ไอเรื่องเล่นยา กินเบีย อันนี้ก้โคตรปกติ ทำไมเอามาปนกัน?

อะ มาเรื่องที่บิกกระทืบในงาน คือไร ทำไมเค้าจะกระทืบ? ตอบมาชัดๆ  

ผมบอกสาเหตุที่ผมไม่ชอบครับ เล่นยาสำหรับผมมันไม่ปกติ กินเบียร์ทั้งวันมันก็ไม่ปกติ ทำตัวสวยๆกินเงินบริจาคลงไปแค่หาแสงก็ไม่ปกติสำหรับผมไง ส่วนคุณว่าปกติก็เป็นความคิดเห็นคุณครับ  

แปลว่าเด็กน้อยมาก เล่นยานี่ เป็นเรื่องโครตปกติเลย

ระดับบนๆทุกวงการมันเล่นหมดอะ แต่มันเป็นเรื่องไม่ดีนะ แต่มันเป็นเรื่องส่วนบุคคลไง

ทำตัวสวยๆรับเงินบริจาคไม่ปกติ

งั้น ถามสองคำถาม ตอบมาให้เคลียอย่างบ่ายเบี่ยงนะ

1 ทำไมเค้าจะกระทืบ กล้าตอบมั้ย ถ้าไม่กล้า เป็นเล่าลอยๆแบบนี้ โคตรกากเลย คือนอกจากไม่บอกว่าใครแล้ว ไม่บอกสาเหตุด้วย

งี้ผมก้พูดได้ ผมเดินเข้าไปเจอ มีพิธีกรยูทูปกินจุในยุทุปคนนึง อยุ่ดีๆจะต่อยผม พิธีกรคนนั้นโคตรสวะ ขยะ ขี้ตีน เลย

ง่ายปะ คอมเม้นแบบนี้ ไม่ต้องบอกว่าใคร /ม่ต้อฝบอกเหตุผล ให้คนเข้าใจแล้วไปด่าเลย

2 อันนี้เรื่องสำคัญ คิดว่าคนที่ออกมาพูด มาเสี่ยง ควรได้อะไรตอบแทนปะ ? หรือมาด้วยใจ เหมือนคนมาร่วมขบวนก้พอ ปต่ควาทดสี่ยงโดนเล็งมากกว่าซักล้านเท่ามั้ง หรือควรให้ค่าแรงขั้นต่ำ300 ไหนลองมาออกควาทคิด

อันนี้คำตอบส่วนตัว ระดับ1-10 ล้านควรได้อยุ่แล้วตัวหลักซักสิบคน เพราะมันเสี่ยงกับการใช้ทั้งชีวิตมาแลกกับอุดมการณ ถ้าให้เงืนระดับนี้ไปอย่างน้อยมันก้มีคนมาพูด มากล้ายอมแลกพูดแรงๆ พูดความจริงให้คนทั้งประเทศตื่น

ถ้าไม่ให้ ให้ค่าแรง300 พอชุดแรกโดนจับ ชุดสองขึ้นมาก้เริ่มน้อย ชุดสาม สี่เผลอๆหมดกำลังใจละ งี้ทำไงอะ

ผล่อยเบลอ ให้กระแสดงีบบ

ชีวิตทุกคนมีค่าหมดอะ ให้ทำ/รฟรี?

หรือจะตอบข้อนี้เติมก้ได้ 2.5 ให้นายขึ้นไปพูดไปสุ้ไปติดคุกไปขึ้นศาล พูดใหเได้ระดับเดียวกับพวกนั้น

ต้องจ้างกี่บาทถึงทำ 1 แสนทำมั้ย?

1 ล้านทำมั้ย? 10ล้านทำมั้ย?

ถามไปตรงนะ ขอให้ตอบให้ตรงด้วย กี่บาทถึงยอมไปพูดบนเวที เป็นปีๆ  

ผมบอกแล้วนะว่าโทรมา คุณเป็นอะไรก่อน ไม่อธิบายก็ไม่เข้าใจ อธิบายไปมาชวนทะเลาะนี่มุมฝั่งผมมองและขอไม่ยุ่งครับ พิมท์สั้นคือไม่อยากยุ่งครับ  

แบบนี้เรียกอธิบายตรงไหน ?

ที่ผมถามไปทุกข้ออะ คือการอธืบาย

อย่างข้อ2.5

ทีีบอกว่าไม่ชอบที่เค้าใช้เงิน เล่นยา กินเบีย ดูดเนื้อ เทนโจ หรือคนอื่ยบอกซื้อดิน ซื้อบ้าน

ทั้งๆที่ไอคนไปคือใช้ทั้งชีวิตมาแลก

ก้เลยถามว่าที่ไม่พอใจ ลองคิดว่าตัวเองต้องไปทำแบบนั้น ต้องจ้างเท่าไหร่

ถ้ากล้าตอบอะนะ 55555

ถ้าถามผมกลับ ผมบอกเลย300 ล้านถึงเอาตัวเองไปแลกให้ขนาดนั้น

อะ งั้นนายอะกี่บาทค่าตัว

0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11291
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 18:17
หลักฐานอะไรเก็บไว้เถอะครับ คนเขาก็ดูจากวิธีการพิมพ์ วิธีการพูดสื่อสารของคุณนั้นแหละ

คนจะไม่ชอบวิธีการอะไรก็ช่างแต่ mindset คุณมันแปลกๆครับ

ติดคุกไปให้หมดเหอะ อันนี้ 1

อีกอันก็ รับเงินแล้วยังไงคนมันต้องกินต้องใช้ อะอันนี้อีก 1

แล้วก็คุณพิมพ์ทำให้คนเข้าใจผิดว่าก้าวไกลเป็นนายทุนให้เพราะคุณพิมว่า

"ไม่ใช่ก้าวไกล จะมีใคร"

คุณไม่ควรเอาสองคำนี้มาไว้ข้างกัน มันเข้าใจผิดง่ายๆ

สุดท้ายแล้ว คุณได้ clarify ตัวเองว่าคิดยังไง แต่ก็ยังยืนยันเหมือนเดิม คุณยังเป็น ignorance อยู่ดี

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณก็ใช้ชีวิตของคุณได้ปกติ ความเห็นใน SS ก็แค่ส่วนนึงแค่นั้น ลองเก็บไปคิดดูครับ ถ้าสนใจจะคิดนะ
Manchester United Fans
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2022
ตอบ: 156
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 18:30
ผมเข้าใจที่ท่านสื่อตั้งแต่แรกแล้วครับ แต่ท่านพูดไม่เคลียเอง มาเจออีกทีบินซะแล้ว ดีครับได้รู้อีกมุม
0
0
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 14498
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 18:35
เดือดอะไรกัน
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 21244
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 18:36
poorponce พิมพ์ว่า:
หลักฐานอะไรเก็บไว้เถอะครับ คนเขาก็ดูจากวิธีการพิมพ์ วิธีการพูดสื่อสารของคุณนั้นแหละ

คนจะไม่ชอบวิธีการอะไรก็ช่างแต่ mindset คุณมันแปลกๆครับ

อีกอันก็ รับเงินแล้วยังไงคนมันต้องกินต้องใช้ อะอันนี้อีก 1

แล้วก็คุณพิมพ์ทำให้คนเข้าใจผิดว่าก้าวไกลเป็นนายทุนให้เพราะคุณพิมว่า

คุณไม่ควรเอาสองคำนี้มาไว้ข้างกัน มันเข้าใจผิดง่ายๆ

สุดท้ายแล้ว คุณได้ clarify ตัวเองว่าคิดยังไง แต่ก็ยังยืนยันเหมือนเดิม คุณยังเป็น ignorance อยู่ดี

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคุณก็ใช้ชีวิตของคุณได้ปกติ ความเห็นใน SS ก็แค่ส่วนนึงแค่นั้น ลองเก็บไปคิดดูครับ ถ้าสนใจจะคิดนะ  

ผมเสริมให้

สรุปคือ

ถ้ามีนายทุน แต่อยุ่ฝ่่ยเดียวกันนะ หรือเงินบริจาค ซึ่งเค้าก้บริจาคให้ไปใช้ชีวิต มาช่วยด่า (เอาตรงๆ)

ผิด

แต่ถ้าเพื่อนที่เปนยูทูป ได้เงืนจากอีกฝ่ายมา ให้ไปอวย

บอกไม่เป็นไรต้องทำมาหากิน

ตรรกะโคตรรรรรรรรบัดซบ 5555555 สมแล้วที่ยังไม่รุ้ตัว
3
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18594
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 18:37
มาเผือก
0
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2021
ตอบ: 1038
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 18:39
บางคนพูดยังกะความคิดตัวเองถูกสุด เขาอธิบายดีๆ ยังทำตัวถ่อยไม่ต่างกะสลิ่ม

Status:
เข้าร่วม: 15 May 2024
ตอบ: 53
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 18:40
moschino พิมพ์ว่า:
เล่นยานี่ช หรือ ญ หรอคับ
แล้วทนายอานน เหมือนกับพวกนั้นไหม  

ทนายอานนไม่เหมือนกลุ่มวัยรุ่นครับ แบบแกอะดีแต่แกเคลื่อนไหวไม่ได้แล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 18:49
mmdsadd พิมพ์ว่า:
สุดท้าย ความไม่ชอบส่วนตัวก็ลบอุดมการณ์หมดเลยสินะ  

อ่านดีๆครับ ผมรออีก8ปีละกัน ยังไงผมก็อยากหาทุนหาความรู้เรียนต่อก่อน บอกลาไปสักพักรออีกสัก4-8ปีค่อยว่ากัน
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 40017
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 18:50
ผมเข้าใจนะถ้าต้องรับงาน รับเอกชนก็รับไปเถอะ รัฐก็เลือกที่คิดว่าเหมาะสม ผมว่าท่านฉลาดพอตัดสินใจได้แน่นอน แต่ในเคสพลอยอันนั้นผมว่าเราก็เมกเซนส์กันดีล่ะว่า ช่องเค้ามันไม่ค่อยเกี่ยวอะไรกับงานที่เค้ารับมา มันไม่แปลกครับที่คนจะมองเค้าเปลี่ยนไป
0
0

แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11291
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 19:04
Spoil
poorponce พิมพ์ว่า:

ผมเสริมให้

สรุปคือ

ถ้ามีนายทุน แต่อยุ่ฝ่่ยเดียวกันนะ หรือเงินบริจาค ซึ่งเค้าก้บริจาคให้ไปใช้ชีวิต มาช่วยด่า (เอาตรงๆ)

ผิด

แต่ถ้าเพื่อนที่เปนยูทูป ได้เงืนจากอีกฝ่ายมา ให้ไปอวย

บอกไม่เป็นไรต้องทำมาหากิน

ตรรกะโคตรรรรรรรรบัดซบ 5555555 สมแล้วที่ยังไม่รุ้ตัว  

เขาวาดภาพนักกิจกรรมทางการเมืองไว้สวยหรูเกินไปมากกว่าครับ แบบต้องนิสัยดี ไนซ์ เป็นพ่อพระ ไม่สูบบุหรี่ ไม่เล่นยา ไม่กินแอล ไม่กินหรูอยู่แพง ต้องใช้รถอีโค่คาร์ บลาๆๆ
จริงๆแล้วพวกเขาก็คนอะครับ คนกินเบียร์ทั้งวันมีเยอะแยะถมไป ตีกัน แย่งแฟนกัน ไม่ชอบขี้หน้าแฟนเก่าเพื่อน
ทุกอย่างโครตจะทั่วไปเลย ว่ากันไปตามผิดถูกแต่ละเรื่อง มันคือความเป็นมนุษย์อะ ไม่ใช่เทพ ไม่ใช่พ่อพระ
แต่เขาดันเอาส่วนที่เขาไม่ชอบ มาปนกันไปหมด ตรรกะก็เลยเละเทะไปหมดเลย
Manchester United Fans
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12078
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 19:21

อ่านดีๆครับ ผมรออีก8ปีละกัน ยังไงผมก็อยากหาทุนหาความรู้เรียนต่อก่อน บอกลาไปสักพักรออีกสัก4-8ปีค่อยว่ากัน  

ดีแล้วครับ ไม่ชอบก็ถอยออกมาก่อน

แต่เรื่อง ความคิดที่อยากให้คนที่ไม่ใช่แนวทางตัวเองสมควรติดคุกเนี่ย ปรับได้ก็น่าจะดีนะครับถ้ายังยึดมั่นในอุดมการณ์อยู่
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 19:47

ดีแล้วครับ ไม่ชอบก็ถอยออกมาก่อน

แต่เรื่อง ความคิดที่อยากให้คนที่ไม่ใช่แนวทางตัวเองสมควรติดคุกเนี่ย ปรับได้ก็น่าจะดีนะครับถ้ายังยึดมั่นในอุดมการณ์อยู่  

ตอนด่าผมมันส์ไปหน่อยครับ พวกทนายอานนหรืออีกหลายๆคนผมก็ยังอยากให้หลุดอยู่ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel