ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 4550
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:46
[RE: ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป]
ผมไม่ได้ตอบอะไรมู้นั้น และก็ไม่ได้ติดใจอะไรเรื่อง RIP ละกัน อะไรนะ
แต่ผมอ่านมู้นี้ไม่เข้าใจจริงๆอะครับ แล้วพิมพ์ผิดเยอะด้วยอะ พิมพ์ในมือถือใช่ไหมครับเนี่ย ถ้าจะตั้งกระทู้ยาวๆแบบนี้ ผมว่าเรียบเรียงอีกหน่อยน่าจะดีกว่านะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8067
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:48
[RE]ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป
ไม่แปลกและไม่เคยอินกัยแก๊งนี้อยู่แล้ว สิ่งที่เค้าทำเป็นการเกาะกระแสสังคมเพื่อเรี่ยไรเงินบริจาคแล้วเอาไปใช้ชีวิตแบบที่ปั้น(จขม)บอกแหละ
ที่กล้าพูดเพราะมีอดีตคนรู้จัก เป็น 1 ในแกนนำเหมือนกัน เมื่อก่อนอย่างจน ตอนนี้ปลูกบ้านหลังใหญ่ให้แม่ ซื้อที่ดินเก็บ ซื้อรถ ซื้อคอนโดเป็นว่าเล่น ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้ทำงานใหญ่โตอะไร เป็นแต่นักเคลื่อนไหวธรรมดาๆคนนึง คำถามคือ…แล้วเอาเงินมาจากไหน ถ้าไม่ใช่นายทุน หรือ เงินบริจาคจากประชาชน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2024
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:50
[RE: ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป]
ถ้าอธิบายแบบนี้แต่แรกก็จบละครับ
ผมก็ขออภัยที่ไปแซะคุณ
ม๊อบนี้คนไม่ชอบเยอะแยะ แต่คำพูดที่บอกว่าติดคุกไปให้หมด RIP ละกัน มันก็ไม่ควรออกมาจากคำพูดของใครทั้งนั้น
6
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2024
ตอบ: 1146
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:52
แก้ไขล่าสุดโดย TraderIsMyLife เมื่อ Mon May 20, 2024 15:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7713
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 16:04
โอเคครับ
0
0
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 11479
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 16:09
มีอะไรก็เก็บไว้ อย่าเผยแผ่ ของเข้าตัว จะซวยเอา ถ้าไม่ถึงที่สุดว่าต้องงัดมาแฉ
0
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: YNWA#
เข้าร่วม: 07 Nov 2007
ตอบ: 7945
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 16:10
นักกินจุที่เลิกกินแล้ว พิมพ์ว่า:
manpond555 พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
นักกินจุที่เลิกกินแล้ว พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
ผมอ่านไม่เข้าใจ

สรุปว่าคู่แฝดคุณ เลิกกับนักกิจกรรมไปคนนึง

ต่อมามีงานคอนเสิร์ตอะไรสักอย่าง แล้วผู้ใหญ่ชวนคุณ กับคู่แฝดไปงาน

พอไปถึง พวกนักกิจกรรมเมา แล้วจะกระทืบคุณสองคน ส่วนสาเหตุก็เพราะเป็นเพื่อนของนักกิจกรรมที่เลิกกับคู่แฝดคุณไป แบบนี้ถูกมั้ยครับ

หรือวงสามัญชนเค้าไม่พอใจอะไรคุณสองคนครับ ถึงจะมาหาเรื่องกระทืบพวกคุณ  

เพื่อนของนักกิจกรรมที่เป็นนักกิจกรรมเหมือนกัน ที่ผมเคยทั้งบริจาค ทั้งเหมาเบียร์ให้แหละครับ ทีมงานผมเห็นคลิปแล้วพูดเลยว่าต่ำไป  

คุณตอบไม่ตรงคำถามผมเลยครับ ผมถามสาเหตุว่าจะทำร้ายคุณเพราะอะไรครับ  

จากที่ผมอ่านนะก็เลิกกันไปแล้ว พอแฟนเก่เาพื่อนมาไม่ชอบหน้าก็จะกระทืบไง อารมณ์ของวัยรุ่นทั่วไป  

มันลงดีเทลยากครับใครจะเชียร์ก็เชีบร์ ผมไม่ได้อยากเล่าให้มันลึกมาก เอาแค่ว่าจะรุมกินโต๊ะผมในงานพอครับ ซึ่งผมมีแค่2คนกับดอกไม้ที่จะไปแสดงความยินดี

ตอนแรกเผลอนึกว่าอยู่กับ ดอกไม้ปลายปืน ท่ดๆๆ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12294
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 16:14
เซอไพรซ์ที่กลับมานะครับ แสดงว่าเว็บนี้ก็เข้าเส้นสำหรับท่านเหมือนกัน

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 07 Apr 2022
ตอบ: 2259
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 16:20
เก็บของไว้กับตัวเถอะครับ ผมอ่านมู้นี่แล้วก็ไม่ได้รู้สึกดีขึ้น

ถ้าเรื่องที่เล่าจริง ก็เข้าใจได้ที่โกรธกลุ่มนี้ แต่สุดท้ายมายด์เซ็ทหลายอย่างที่คุณพิมมา ผมว่ามันก็พังอยู่ดี

ทั้งเรื่องพลอยที่บอกจะแคร์คนอื่นทำไม ในเมื่อมันไม่ได้จ่ายเงินให้ ทำคอนเทนต์ก็ต้องกินต้องใช้ คอลเอาท์ฟรีๆมาตั้งนาน

ไอที่พิมข้างบนนี่สรุปยึดอุดมการณ์หรือหาแดกกับอุดมการณ์

แล้วสุดท้ายไม่ควรมีใครต้องตายเพราะ 112 อยู่ดี นี่คือสิ่งที่คุณต้องยึด ไม่งั้นสุดท้ายแล้วคุณก็แค่คนที่ไม่มีจุดยืนคนนึง เงินมาผ้าก็หลุด
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 11094
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 16:29
มีคลิปการทำไม่ดีของของอีกฝ่าย ทำไมไม่เปิดเผย สื่อสำนักข่าวก็มี พวกนี้พร้อมยินดีช่วยเหลือด้วยซ้ำ
ถ้าเรื่องมีประเด็นมันจะได้ฟังคำอธิบายกันทั้งสองฝ่าย จะได้รู้ว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริงมันคืออะไร

อย่าว่าอย่างนี้เลย ถ้าผิดจริงควรเอามาเปิดเผย จะได้ช่วยเหลือการเคลื่อนไหว เเบบนี้ไม่ต่างอะไรกับฟังความข้างเดียว เพราะทุกๆเรื่องเล่า คนเล่าจะพูดให้ตัวเองดูดีที่สุดอยู่เเล้ว(อันนี้ไม่ได้ว่า) ซึ่งมันก็ต้องไปเทียบกับคนอื่นๆในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจริง

ส่วนเรื่องนายทุน ม็อบมันมีนายทุนอยู่เเล้ว(ทุกม็อบน่ะเเหละ) อันนี้ไม่ใช่เรื่องเเปลกเลย พวกคนที่ลี้ภัยคนเสื้อเเดง เค้าเล่ามาหมดล่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย loppy123 เมื่อ Mon May 20, 2024 16:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
- DCU -

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 5679
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 16:33
ถึงกลุ่มนั้นไม่ดียังไงต้องไม่มีใครตายเพราะ ม.112 อีก ฝากคุณช่วยเป็นกระบอกเสียงหน่อยละกัน
4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 21244
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 17:12
มันงงยังไงกัน จากที่อ่านก็เคลียร์ละนะ ถ้าได้อ่านเมนต์จากต้นทางแต่แรกอะ เอาจริงๆผมก็เข้าใจpointที่คุณจะสื่อตั้งแต่แรกนะเรื่องtenjoอะ คือจะสื่อว่าพาคนมาชุมนุมแต่ตัวเองไปกินข้าวในห้างรอขึ้นเวทีอย่างเดียว ให้อารมณ์แบบตอน กปปส ที่ชาวบ้านนอนถนนแกนนำนอนโรงแรมงี้ ถ้าที่ออกมาอธิบายรอบนี้เป็นความจริงก็เข้าใจได้ที่จะไม่ชอบ แต่น่าจะอธิบายแบบนี้ตั้งแต่เนิ่้นๆจะได้ไม่โดนทัวร์ลง  

ลงกครับ กะด่าเอามันส์ไม่คิดว่าจะเละ พอเละก็เฉยๆ แต่คิดไปคิดมาอธิบายดีกว่า เพราะผมก็พิมท์ไม่ดีจริงๆแต่มันแก้ไม่ได้ครับ  

ไอเรื่องเทนโจ แล้วมันผิดอะไร?

งี้ธนาธร นอนอยุ่บ้านร้อยล้านก้ถือว่าอีลีท ไม่ต้องมายุ่งด้วยปะ?

งี้ถ้าสมัยก่อนพระเจ้าตาก รวบรวมคนไปรบ สมมติพระเจ้าตากมีไก่ ก้ห้ามกินเพราะะชาวบ้านไม่มีกืน เปนอีลิท

หรืิ ในหนัง ชาวบ้านนอนพื้นตอนไปรบ หัวหน้านอนในเต้นทก้ไม่ได้?

ไอเรื่องเล่นยา กินเบีย อันนี้ก้โคตรปกติ ทำไมเอามาปนกัน?

อะ มาเรื่องที่บิกกระทืบในงาน คือไร ทำไมเค้าจะกระทืบ? ตอบมาชัดๆ

เอาแค่เรื่องอะไรก้พอ ไม่ต้องระบุชื่อคน เอาให้จริงนะ

ส่วนเรื่องนายทุน กับให้เงิน อันนี่ส่วนตัวคือชิวมาก มันก้เหมือนจ้างให้พูดความจริงอะ

เป็นค่าเสียเวลา ค่าความเสี่ยง

อยากได้เพราะอิจฉา? ก้ไปเป็นมั่งดิ กล้าเอาหัวตัวเองไปเสี่ยงมั้ยละ
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor v.10 เมื่อ Mon May 20, 2024 17:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2024
ตอบ: 53
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 17:16
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
มันงงยังไงกัน จากที่อ่านก็เคลียร์ละนะ ถ้าได้อ่านเมนต์จากต้นทางแต่แรกอะ เอาจริงๆผมก็เข้าใจpointที่คุณจะสื่อตั้งแต่แรกนะเรื่องtenjoอะ คือจะสื่อว่าพาคนมาชุมนุมแต่ตัวเองไปกินข้าวในห้างรอขึ้นเวทีอย่างเดียว ให้อารมณ์แบบตอน กปปส ที่ชาวบ้านนอนถนนแกนนำนอนโรงแรมงี้ ถ้าที่ออกมาอธิบายรอบนี้เป็นความจริงก็เข้าใจได้ที่จะไม่ชอบ แต่น่าจะอธิบายแบบนี้ตั้งแต่เนิ่้นๆจะได้ไม่โดนทัวร์ลง  

ลงกครับ กะด่าเอามันส์ไม่คิดว่าจะเละ พอเละก็เฉยๆ แต่คิดไปคิดมาอธิบายดีกว่า เพราะผมก็พิมท์ไม่ดีจริงๆแต่มันแก้ไม่ได้ครับ  

งี้ธนาธร นอนอยุ่บ้านร้อยล้านก้ถือว่าอีลีท ไม่ต้องมายุ่งด้วยปะ?

งี้ถ้าสมัยก่อนพระเจ้าตาก รวบรวมคนไปรบ สมมติพระเจ้าตากมีไก่ ก้ห้ามกินเพราะะชาวบ้านไม่มีกืน เปนอีลิท

หรืิ ในหนัง ชาวบ้านนอนพื้นตอนไปรบ หัวหน้านอนในเต้นทก้ไม่ได้?

ไอเรื่องเล่นยา กินเบีย อันนี้ก้โคตรปกติ ทำไมเอามาปนกัน?

อะ มาเรื่องที่บิกกระทืบในงาน คือไร ทำไมเค้าจะกระทืบ? ตอบมาชัดๆ  

ผมบอกสาเหตุที่ผมไม่ชอบครับ เล่นยาสำหรับผมมันไม่ปกติ กินเบียร์ทั้งวันมันก็ไม่ปกติ ทำตัวสวยๆกินเงินบริจาคลงไปแค่หาแสงก็ไม่ปกติสำหรับผมไง ส่วนคุณว่าปกติก็เป็นความคิดเห็นคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย นักกินจุที่เลิกกินแล้ว เมื่อ Mon May 20, 2024 17:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 21244
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 17:35

ผมบอกสาเหตุที่ผมไม่ชอบครับ เล่นยาสำหรับผมมันไม่ปกติ กินเบียร์ทั้งวันมันก็ไม่ปกติ ทำตัวสวยๆกินเงินบริจาคลงไปแค่หาแสงก็ไม่ปกติสำหรับผมไง ส่วนคุณว่าปกติก็เป็นความคิดเห็นคุณครับ  

แปลว่าเด็กน้อยมาก เล่นยานี่ เป็นเรื่องโครตปกติเลย

ระดับบนๆทุกวงการมันเล่นหมดอะ แต่มันเป็นเรื่องไม่ดีนะ แต่มันเป็นเรื่องส่วนบุคคลไง

ทำตัวสวยๆรับเงินบริจาคไม่ปกติ

งั้น ถามสองคำถาม ตอบมาให้เคลียอย่างบ่ายเบี่ยงนะ

1 ทำไมเค้าจะกระทืบ กล้าตอบมั้ย ถ้าไม่กล้า เป็นเล่าลอยๆแบบนี้ โคตรกากเลย คือนอกจากไม่บอกว่าใครแล้ว ไม่บอกสาเหตุด้วย

งี้ผมก้พูดได้ ผมเดินเข้าไปเจอ มีพิธีกรยูทูปกินจุในยุทุปคนนึง อยุ่ดีๆจะต่อยผม พิธีกรคนนั้นโคตรสวะ ขยะ ขี้ตีน เลย

ง่ายปะ คอมเม้นแบบนี้ ไม่ต้องบอกว่าใคร /ม่ต้อฝบอกเหตุผล ให้คนเข้าใจแล้วไปด่าเลย

2 อันนี้เรื่องสำคัญ คิดว่าคนที่ออกมาพูด มาเสี่ยง ควรได้อะไรตอบแทนปะ ? หรือมาด้วยใจ เหมือนคนมาร่วมขบวนก้พอ ปต่ควาทดสี่ยงโดนเล็งมากกว่าซักล้านเท่ามั้ง หรือควรให้ค่าแรงขั้นต่ำ300 ไหนลองมาออกควาทคิด

อันนี้คำตอบส่วนตัว ระดับ1-10 ล้านควรได้อยุ่แล้วตัวหลักซักสิบคน เพราะมันเสี่ยงกับการใช้ทั้งชีวิตมาแลกกับอุดมการณ ถ้าให้เงืนระดับนี้ไปอย่างน้อยมันก้มีคนมาพูด มากล้ายอมแลกพูดแรงๆ พูดความจริงให้คนทั้งประเทศตื่น

ถ้าไม่ให้ ให้ค่าแรง300 พอชุดแรกโดนจับ ชุดสองขึ้นมาก้เริ่มน้อย ชุดสาม สี่เผลอๆหมดกำลังใจละ งี้ทำไงอะ

ผล่อยเบลอ ให้กระแสดงีบบ

ชีวิตทุกคนมีค่าหมดอะ ให้ทำ/รฟรี?

หรือจะตอบข้อนี้เติมก้ได้ 2.5 ให้นายขึ้นไปพูดไปสุ้ไปติดคุกไปขึ้นศาล พูดใหเได้ระดับเดียวกับพวกนั้น

ต้องจ้างกี่บาทถึงทำ 1 แสนทำมั้ย?

1 ล้านทำมั้ย? 10ล้านทำมั้ย?

ถามไปตรงนะ ขอให้ตอบให้ตรงด้วย กี่บาทถึงยอมไปพูดบนเวที เป็นปีๆ
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor v.10 เมื่อ Mon May 20, 2024 17:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2024
ตอบ: 53
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 17:44

แปลว่าเด็กน้อยมาก เล่นยานี่ เป็นเรื่องโครตปกติเลย

ระดับบนๆทุกวงการมันเล่นหมดอะ แต่มันเป็นเรื่องไม่ดีนะ แต่มันเป็นเรื่องส่วนบุคคลไง

ทำตัวสวยๆรับเงินบริจาคไม่ปกติ

งั้น ถามสองคำถาม ตอบมาให้เคลียอย่างบ่ายเบี่ยงนะ

1 ทำไมเค้าจะกระทืบ กล้าตอบมั้ย ถ้าไม่กล้า เป็นเล่าลอยๆแบบนี้ โคตรกากเลย คือนอกจากไม่บอกว่าใครแล้ว ไม่บอกสาเหตุด้วย

งี้ผมก้พูดได้ ผมเดินเข้าไปเจอ มีพิธีกรยูทูปกินจุในยุทุปคนนึง อยุ่ดีๆจะต่อยผม พิธีกรคนนั้นโคตรสวะ ขยะ ขี้ตีน เลย

ง่ายปะ คอมเม้นแบบนี้ ไม่ต้องบอกว่าใคร /ม่ต้อฝบอกเหตุผล ให้คนเข้าใจแล้วไปด่าเลย

2 อันนี้เรื่องสำคัญ คิดว่าคนที่ออกมาพูด มาเสี่ยง ควรได้อะไรตอบแทนปะ ? หรือมาด้วยใจ เหมือนคนมาร่วมขบวนก้พอ ปต่ควาทดสี่ยงโดนเล็งมากกว่าซักล้านเท่ามั้ง หรือควรให้ค่าแรงขั้นต่ำ300 ไหนลองมาออกควาทคิด

อันนี้คำตอบส่วนตัว ระดับ1-10 ล้านควรได้อยุ่แล้วตัวหลักซักสิบคน เพราะมันเสี่ยงกับการใช้ทั้งชีวิตมาแลกกับอุดมการณ ถ้าให้เงืนระดับนี้ไปอย่างน้อยมันก้มีคนมาพูด มากล้ายอมแลกพูดแรงๆ พูดความจริงให้คนทั้งประเทศตื่น

ถ้าไม่ให้ ให้ค่าแรง300 พอชุดแรกโดนจับ ชุดสองขึ้นมาก้เริ่มน้อย ชุดสาม สี่เผลอๆหมดกำลังใจละ งี้ทำไงอะ

ผล่อยเบลอ ให้กระแสดงีบบ

ชีวิตทุกคนมีค่าหมดอะ ให้ทำ/รฟรี?

หรือจะตอบข้อนี้เติมก้ได้ 2.5 ให้นายขึ้นไปพูดไปสุ้ไปติดคุกไปขึ้นศาล พูดใหเได้ระดับเดียวกับพวกนั้น

ต้องจ้างกี่บาทถึงทำ 1 แสนทำมั้ย?

1 ล้านทำมั้ย? 10ล้านทำมั้ย?

ถามไปตรงนะ ขอให้ตอบให้ตรงด้วย กี่บาทถึงยอมไปพูดบนเวที เป็นปีๆ  

ผมบอกแล้วนะว่าโทรมา คุณเป็นอะไรก่อน ไม่อธิบายก็ไม่เข้าใจ อธิบายไปมาชวนทะเลาะนี่มุมฝั่งผมมองและขอไม่ยุ่งครับ พิมท์สั้นคือไม่อยากยุ่งครับ
แก้ไขล่าสุดโดย นักกินจุที่เลิกกินแล้ว เมื่อ Mon May 20, 2024 17:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel