ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25961
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:11
[RE: ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป]
นักกินจุที่เลิกกินแล้ว พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ถามเหมือนมู้นั้น

อันนี้มีหลักฐานอะไรมั๊ยครับ? หรือคิดเอาเองเพราะเห็น หรือฟังใครมา?

หรือเพราะตายแล้วจะกล่าวหา ใส่ความ หมิ่นประมาทลอยๆยังไงก็ได้?

ผมไม่ได้ต้องการให้โชว์หลักฐานอะไรในนี้นะ แค่ถามเฉยๆ

ตามlistที่คุณพิมพ์มานี้เลย
-

ตอบแล้วนะครับว่าให้แอดไลน์มา ผมมีแค่คลิป สลิปเงินบริจาค ข้อความที่เค้าส่งมาไถ ส่วนทุกเหตุการณ์ผมไม่ได้ถ่ายไว้ครับ มันมองผ่านตาผมเอง และคือความคิดผม ไม่ต้องเชื่อก็ได้  

ผมมีพิมพ์เพิ่มเติมไว้ยังไงอาจลองตอบอีกทีก็ได้ครับ
ตอนแรกพิมพ์ยังไม่จบละมือไปโดนปุ่มเลยกดส่งไปซะก่อน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18253
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:13
[RE: ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป]
ขอบคุณที่เล่าให้ฟังปั้น

ชมหน่อย ผิดก้ยอมรับ แก้ไข ปั้นแมนดีว่ะผมชอบ ส่วนเรื่องวงในผมเข้าใจมันพูดยาก ละเด๋วคนรู้ว่าเอามาพูด ปั้นก็ซวยอีก
แก้ไขล่าสุดโดย กังฟูแพนด้า เมื่อ Mon May 20, 2024 15:21, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2021
ตอบ: 3961
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:15
Radiant พิมพ์ว่า:
Afraid`Wifez พิมพ์ว่า:
ผมอ่านไม่เข้าใจ

สรุปว่าคู่แฝดคุณ เลิกกับนักกิจกรรมไปคนนึง

ต่อมามีงานคอนเสิร์ตอะไรสักอย่าง แล้วผู้ใหญ่ชวนคุณ กับคู่แฝดไปงาน

พอไปถึง พวกนักกิจกรรมเมา แล้วจะกระทืบคุณสองคน ส่วนสาเหตุก็เพราะเป็นเพื่อนของนักกิจกรรมที่เลิกกับคู่แฝดคุณไป แบบนี้ถูกมั้ยครับ

หรือวงสามัญชนเค้าไม่พอใจอะไรคุณสองคนครับ ถึงจะมาหาเรื่องกระทืบพวกคุณ  

นายหลังไมค์ไปขอไลน์แล้วโทรไปคุยอีกทีซิ ผมอ่านแล้วงงๆเหมือนกัน  

ขาย GIT ให้ผมถูกๆ แล้วผมจะทำให้ตอนเที่ยงพรุ่งนี้  

ทุกวันนี้ผมใช้เต่าเหยียบโลกา
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26846
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:17
นักกินจุที่เลิกกินแล้ว พิมพ์ว่า:
manpond555 พิมพ์ว่า:
ผมอ่านไม่เข้าใจ

สรุปว่าคู่แฝดคุณ เลิกกับนักกิจกรรมไปคนนึง

ต่อมามีงานคอนเสิร์ตอะไรสักอย่าง แล้วผู้ใหญ่ชวนคุณ กับคู่แฝดไปงาน

พอไปถึง พวกนักกิจกรรมเมา แล้วจะกระทืบคุณสองคน ส่วนสาเหตุก็เพราะเป็นเพื่อนของนักกิจกรรมที่เลิกกับคู่แฝดคุณไป แบบนี้ถูกมั้ยครับ

หรือวงสามัญชนเค้าไม่พอใจอะไรคุณสองคนครับ ถึงจะมาหาเรื่องกระทืบพวกคุณ  

เพื่อนของนักกิจกรรมที่เป็นนักกิจกรรมเหมือนกัน ที่ผมเคยทั้งบริจาค ทั้งเหมาเบียร์ให้แหละครับ ทีมงานผมเห็นคลิปแล้วพูดเลยว่าต่ำไป  

คุณตอบไม่ตรงคำถามผมเลยครับ ผมถามสาเหตุว่าจะทำร้ายคุณเพราะอะไรครับ  

จากที่ผมอ่านนะก็เลิกกันไปแล้ว พอแฟนเก่เาพื่อนมาไม่ชอบหน้าก็จะกระทืบไง อารมณ์ของวัยรุ่นทั่วไป  

มันลงดีเทลยากครับใครจะเชียร์ก็เชีบร์ ผมไม่ได้อยากเล่าให้มันลึกมาก เอาแค่ว่าจะรุมกินโต๊ะผมในงานพอครับ ซึ่งผมมีแค่2คนกับดอกไม้ที่จะไปแสดงความยินดี

ผมไม่ได้เชียร์ใคร

ถ้าคุณไม่สะดวกเล่าก็จบ ผมแค่อ่านแล้วงงว่าจะโดนตีนกันทั้งคู่เพราะอะไรแค่นั้น
3
0
I choose to live, not just exist.

คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 23628
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:20
อยากรู้มากกลุ่มทะลุวังนี่ใครอยู่เบื้องหลังกันแน่
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 474
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:21

อันนี้มีหลักฐานอะไรมั๊ยครับ? หรือคิดเอาเองเพราะเห็น หรือฟังใครมา?

หรือเพราะตายแล้วจะกล่าวหา ใส่ความ หมิ่นประมาทลอยๆยังไงก็ได้?

ผมไม่ได้ต้องการให้โชว์หลักฐานอะไรในนี้นะ แค่ถามเฉยๆ

- อยุ่ได้ด้วยเงินบริจาคอย่างเดียว
- ชีวิต Elite
- ติดกัญชา
- เล่นยา
- ชาวบ้านอยู่ม๊อบ ตัวเองกินtenjoรอคิว

และที่อยากถามคือ ที่พิมพ์ว่า ”ติดคุกไปให้หมดเหอะ“
คือ??? เห็นคนติดคุกเพราะ112แล้วคิดเห็นยังไง?

ผมว่าเค้าก็พูดชัดละนะ ว่าถ้าอยากได้คลิปก็ให้ทักไปขอส่วนตัว

คลิปหรือหลักฐานพวกนี้หากเค้าเอามาลงในที่สาธารณะเพื่อตอบคำถามคุณแล้วมีคนมาเห็นจนโดนฟ้อง คุณช่วยจ่ายค่าทนายให้เค้ามั้ยล่ะครับ นี่เค้าเปิดช่องให้คุณทักส่วนตัวไปขอแล้ว (ซึ่งต่อให้เค้าส่งให้คุณส่วนตัว เค้าก็ยังมีความเสี่ยงทางกฎหมายอยู่นะครับ) อยากได้ก็จัดไปโลดครับ มาบี้ประโยคเดิมๆ ซ้ำไปซ้ำมาอยู่นั่น
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2147
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:23
เอาแค่เรื่องที่บอกว่าติดๆคุกไปเถอะเนี่ยควรปรับ Mindset หน่อยคือถ้าทำผิดที่ควรติดจริงก็ว่าไปอย่างจะเรื่องยา ความรุนแรงอะไรก็ว่าไป แต่ไอพวกคดียัดแบบ 112 116 เนี่ยจะมาบอกให้ติดๆคุกไปเถอะมันก็ไม่ใช่ละ
2
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19479
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:25
กังฟูแพนด้า พิมพ์ว่า:
ขอบคุณที่เล่าให้ฟังปั้น

ชมหน่อย ผิดก้ยอมรับ แก้ไข ปั้นแมนดีว่ะผมชอบ ส่วนเรื่องวงในผมเข้าใจมันพูดยาก ละเด๋วคนรู้ว่าเอามาพูด ปั้นก็ซวยอีก  

ไม่ต้องห่วงครับ กลุ่มนั้นเล่น ss กันแทบทุกคน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:28
( มู้นั้นผมไม่ได้เข้าไปอ่าน/ตอบนะ แสดงความเห็นกลางๆละกัน )

แต่กล้าแสดงตัวแบบนี้ ก็ดีครับ ดีกว่าสลิ่มเยอะ คิดได้ ฉุกคิดได้ก่อนจะเตลิดไปไกลจนหาทางกลับไม่ได้
0
0

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25961
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:30
Jinjinpan พิมพ์ว่า:

- อยุ่ได้ด้วยเงินบริจาคอย่างเดียว
- ชีวิต Elite
- ติดกัญชา
- เล่นยา
- ชาวบ้านอยู่ม๊อบ ตัวเองกินtenjoรอคิว

และที่อยากถามคือ ที่พิมพ์ว่า ”ติดคุกไปให้หมดเหอะ“
คือ??? เห็นคนติดคุกเพราะ112แล้วคิดเห็นยังไง?

ผมว่าเค้าก็พูดชัดละนะ ว่าถ้าอยากได้คลิปก็ให้ทักไปขอส่วนตัว

คลิปหรือหลักฐานพวกนี้หากเค้าเอามาลงในที่สาธารณะเพื่อตอบคำถามคุณแล้วมีคนมาเห็นจนโดนฟ้อง คุณช่วยจ่ายค่าทนายให้เค้ามั้ยล่ะครับ นี่เค้าเปิดช่องให้คุณทักส่วนตัวไปขอแล้ว (ซึ่งต่อให้เค้าส่งให้คุณส่วนตัว เค้าก็ยังมีความเสี่ยงทางกฎหมายอยู่นะครับ) อยากได้ก็จัดไปโลดครับ มาบี้ประโยคเดิมๆ ซ้ำไปซ้ำมาอยู่นั่น  

ผมก็พิมพ์ไปแล้วเหมือนกันว่า ผมถามเฉยๆไม่ต้องการให้มาลงหลักฐานอะไรในนี้
แค่อยากให้อธิบายแต่ละอย่างที่เค้าพูดมาว่าเจอมายังไงไม่ต้องลงชื่อ หรือรายละเอียดบุคคล
แต่ ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร

และที่สำคัญการกระทำนี้เข้าข่ายหมิ่นประมาท และพรบ.คอมไปเรียบร้อยแล้วครับ
หากฝั่งนู้นฟ้องก็ต้องไปแก้ตัว เปิดหลักฐานในศาล

ซ้ำไปซ้ำมา?
ผมพึ่งถามครั้งแรกในมู้นี้ และครั้งที่2หากนับมู้แรก(ซึ่งเค้าโดนแบนเลยไม่ได้มาตอบ)

และที่ผมอยากถามมากที่สุเคือประโยคที่บอกว่า “ติดคุกไปให้หมด”
อยากให้เค้ามาอธิบายหนา่ิย ซึ่งจากที่ผมอ่านมาเค้ายังไม่ได้ตอบนะ
หรือผมอ่านข้ามไปตรงไหนก็ชี้แจงผมที

ปล. ผมไม่ได้อยากมานั่งเถียงกับใครนะผมถามเค้า เค้าสะดวกตอบไม่สะดวกก็ให้เค้าตอบเองเถอะ

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: 5 for you!
เข้าร่วม: 23 Jul 2022
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:30
EmaGel พิมพ์ว่า:
อยากเห็นหลักฐานว่าก้าวไกลเป็นนายทุนหนุนหลังม๊อบครับ เพราะอันนี้ผมว่าเรื่องใหญ่  

ไม่ใช่ไงครับ แต่มีเงินทุนอยู่แล้ว ไม่งั้นใครจะเอาเงินจากไหนมาทำ112 แต่ที่ผมฟังมาไม่ใช่ก้าวไกล และผมก็ไม่มีหลักฐานด้วย  

เรื่องเงินทุน am เคยให้สัมภาษณ์
https://www.thaipost.net/main/detail/117284

และรวมถึงนางเอกZ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7703
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:32
อย่าไปส่งคลิปส่งอะไรให้ใครเลยครับ หาเรื่องเข้าตัวเปล่าๆ
1
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:35
sharp91 พิมพ์ว่า:
อย่าไปส่งคลิปส่งอะไรให้ใครเลยครับ หาเรื่องเข้าตัวเปล่าๆ  

เห็นด้วยคนับ พาดพิงบุคคลที่สามเยอะเกิน
1
0

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5597
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:37
ไม่รู้ที่มาที่ไปครับ ไม่มีหลักฐาน ฟังหูไว้หูครับ

แต่ที่แน่ๆ นักเคลื่อนไหวที่ดีๆยังมีเยอะแบบเราๆท่านๆครับ ไม่เหมารวม

ส่วนตัว การเคลื่อนไหวของเยาวชนบางกลุ่ม บางเรื่องผมก็ไม่เห็นด้วยครับ มีแต่เสียกับเสีย
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2007
ตอบ: 4113
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:39
EmaGel พิมพ์ว่า:
อยากเห็นหลักฐานว่าก้าวไกลเป็นนายทุนหนุนหลังม๊อบครับ เพราะอันนี้ผมว่าเรื่องใหญ่  

มีทุนจากนายทุนด้วยซึ่งนายทุนก็ไม่ใช่ก้าวไกล

ไม่ใช่ก้าวไกล ไม่ใช่เหรอ ที่เขาบอก
0
0

### 10OUT

Manchester United
Borussia Dortmund
Inter Milan
Valencia
Buriram United

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel