ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 May 2024
ตอบ: 53
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:01
[RE: ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป]
jojo_joestar พิมพ์ว่า:
นักกินจุที่เลิกกินแล้ว พิมพ์ว่า:
สรุปคุณไม่ได้เป็นแบกแดงแบบที่เขาว่าเหรอ?

ถ้าไม่ใช่ ก็ขออภัยที่เคยเมนต์ด่า มาเกาะกระแสม็อบครับ  

ไม่แบกครับไม่เอาอะไรแล้วรอชุดใหม่ พี่เอก คุณช่อ คุณวิโรจ ไอติม แบงค์บอส และอีกหลายคนผมชอบนะนับถือหัวใจ เชียร์มานาน แต่ที่เหลืออีกหลายๆคนที่ผมเจอตัวจริงมา รักษาโรคซึมเศร้าให้หายก่อน เลอะเทอะ พิมท์แรงอย่าเรื้อนนะครับ  

ผมว่า ไม่มีใคร(รุม)เรื้อนคุณหรอกครับหากพิมพ์แรง

ถ้ามันเป็นเรื่องจริง  

ส่วนเรื่องแบกน่าจะเป็นเรื่องพิกะพลอยที่ผมเซฟ ก็นั่นแหละครับ ใครก็รับเงินทุน สมัยคอลเอาท์ผมไม่รับงานซีพีเลยในขณะที่ทุกเพจรับ สุดท้ายผมจบอยู่คนเดียว ยอมรับล่วงหน่้าเลยว่าถ้ารัฐจ้างผมก็ทำ ซีพีจ้างผมก็ทำ รอก้าวไกลขึ้นละมาจ้างผมก็ทำ แต่ถึงก้าวไกลหรือรัฐไม่จ้างมีแคมเปญน่าสนใจผมก็ช่วยตามกำลังที่ผมทำได้ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สลิ่มกับแบกคือขยะสายพันธุ์เดียวกัน
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 8171
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:02
[RE: ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป]
manpond555 พิมพ์ว่า:
EmaGel พิมพ์ว่า:
อยากเห็นหลักฐานว่าก้าวไกลเป็นนายทุนหนุนหลังม๊อบครับ เพราะอันนี้ผมว่าเรื่องใหญ่  

เดี๋ยวๆอ่านยังไงว่าบอกก้าวไกลเป็นนายทุน ลองอ่านละเอียดๆอีกที  

"ซึ่งทั้งหมดนั้นไม่ได้มาจากเงินบริจาคอย่างเดียวมีทุนจากนายทุนด้วยซึ่งนายทุนก็ไม่ใช่ก้าวไกล จะมีใครล่ะ จากคนไม่มีอะไรเลยไปนั่งกินไวน์กับเพื่อนสนิทอดีตนายกในบ้านงี้"

ผมเข้าใจผิดใช่มั๊ย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7639
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:02
Radiant พิมพ์ว่า:
นักกินจุที่เลิกกินแล้ว พิมพ์ว่า:
ผมอ่านไม่เข้าใจ

สรุปว่าคู่แฝดคุณ เลิกกับนักกิจกรรมไปคนนึง

ต่อมามีงานคอนเสิร์ตอะไรสักอย่าง แล้วผู้ใหญ่ชวนคุณ กับคู่แฝดไปงาน

พอไปถึง พวกนักกิจกรรมเมา แล้วจะกระทืบคุณสองคน ส่วนสาเหตุก็เพราะเป็นเพื่อนของนักกิจกรรมที่เลิกกับคู่แฝดคุณไป แบบนี้ถูกมั้ยครับ

หรือวงสามัญชนเค้าไม่พอใจอะไรคุณสองคนครับ ถึงจะมาหาเรื่องกระทืบพวกคุณ  

เพื่อนของนักกิจกรรมที่เป็นนักกิจกรรมเหมือนกัน ที่ผมเคยทั้งบริจาค ทั้งเหมาเบียร์ให้แหละครับ ทีมงานผมเห็นคลิปแล้วพูดเลยว่าต่ำไป  

คุณตอบไม่ตรงคำถามผมเลยครับ ผมถามสาเหตุว่าจะทำร้ายคุณเพราะอะไรครับ  

จากที่ผมอ่านนะก็เลิกกันไปแล้ว พอแฟนเก่เาพื่อนมาไม่ชอบหน้าก็จะกระทืบไง อารมณ์ของวัยรุ่นทั่วไป
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สลิ่มกับแบกคือขยะสายพันธุ์เดียวกัน
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 8171
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:03
อยากเห็นหลักฐานว่าก้าวไกลเป็นนายทุนหนุนหลังม๊อบครับ เพราะอันนี้ผมว่าเรื่องใหญ่  

ไม่ใช่ไงครับ แต่มีเงินทุนอยู่แล้ว ไม่งั้นใครจะเอาเงินจากไหนมาทำ112 แต่ที่ผมฟังมาไม่ใช่ก้าวไกล และผมก็ไม่มีหลักฐานด้วย  

"ซึ่งทั้งหมดนั้นไม่ได้มาจากเงินบริจาคอย่างเดียวมีทุนจากนายทุนด้วยซึ่งนายทุนก็ไม่ใช่ก้าวไกล จะมีใครล่ะ จากคนไม่มีอะไรเลยไปนั่งกินไวน์กับเพื่อนสนิทอดีตนายกในบ้านงี้"

ผมว่าเปลี่ยนเป็น "ซึ่งก้าวไกลไม่ใช่นายทุนแน่นอน" อันนี้ผมว่าเคลียร์กว่านะ
4
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:03
abyou พิมพ์ว่า:
ไม่เกี่ยวกับมู้นี้ แต่ไม่กินจุแล้วเหรอครับ  

ยังมีบ้างครับ มันไม่มีแข่ง แล้วผมก็แอบเบื่อการกินนิดๆ แต่ถ้ามีร้านน่าสนใจให้ถล่มแนะนำได้ครับ ยังไหวอยู่555555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7639
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:04

เดี๋ยวๆอ่านยังไงว่าบอกก้าวไกลเป็นนายทุน ลองอ่านละเอียดๆอีกที  

ผมเข้าใจผิดใช่มั๊ย

ละประโยคถัดไปไงครับ เพื่อนสนิทอดีตนายก ในก้าวไกลมีใครเป็นอดีตนายกปะ แล้วคนนั้นก็ขึ้นชื่อเรื่องช่วยผู้ลี้ภัยใน ตปท อยู่แล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย manpond555 เมื่อ Mon May 20, 2024 15:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25961
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:04
ถามเหมือนมู้นั้น

อันนี้มีหลักฐานอะไรมั๊ยครับ? หรือคิดเอาเองเพราะเห็น หรือฟังใครมา?

หรือเพราะตายแล้วจะกล่าวหา ใส่ความ หมิ่นประมาทลอยๆยังไงก็ได้?

ผมไม่ได้ต้องการให้โชว์หลักฐานอะไรในนี้นะ แค่ถามเฉยๆ

ตามlistที่คุณพิมพ์มานี้เลย

- อยุ่ได้ด้วยเงินบริจาคอย่างเดียว
- ชีวิต Elite
- ติดกัญชา
- เล่นยา
- ชาวบ้านอยู่ม๊อบ ตัวเองกินtenjoรอคิว

และที่อยากถามคือ ที่พิมพ์ว่า ”ติดคุกไปให้หมดเหอะ“
คือ??? เห็นคนติดคุกเพราะ112แล้วคิดเห็นยังไง?
แก้ไขล่าสุดโดย the Smirnoff เมื่อ Mon May 20, 2024 15:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 12638
ไม่จะว่าอยุ่ฝ่ายใหน ทุกคนล้วนคือมนุษย์ขร้เหม็นคนนึงอ่ะ มีดีมีเลวมีรักโลภโกรธหลงเหมือนกัน ถ้าเรื่องที่ท่าน จขกท. พิมพ์มาเป็นเรื่องจริงทั้งหมด ก็ไม่แปลบกใจเลยที่จะผิดหวังแล้วแยกตัวออกมา
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13719
ผมว่าทุกวงการ ทุกม็อบ มันจะมีพวกเหลือบหาผลประโยชน์จากความคิดบริสุทธิ์แล้วตักตวงผลประโยชน์เข้าตัวเอง

อยู่ที่ว่าคนที่เป็นหัวหน้าจะต้องไม่เป็นคนเลวไปด้วย และกล้าจัดการเด็ดขาดไอ้พวกเหลือบมาเกาะกินอุดมการณ์คนอื่น

รวมไปถึงจัดการพวกที่สุดโต่งอีโก้สูงจัดชนิดไม่ฟังใคร ใครพูดไม่เข้าหูก็คือคนละพวกกัน
0
0
evertonian
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:06
ผมอ่านไม่เข้าใจ

สรุปว่าคู่แฝดคุณ เลิกกับนักกิจกรรมไปคนนึง

ต่อมามีงานคอนเสิร์ตอะไรสักอย่าง แล้วผู้ใหญ่ชวนคุณ กับคู่แฝดไปงาน

พอไปถึง พวกนักกิจกรรมเมา แล้วจะกระทืบคุณสองคน ส่วนสาเหตุก็เพราะเป็นเพื่อนของนักกิจกรรมที่เลิกกับคู่แฝดคุณไป แบบนี้ถูกมั้ยครับ

หรือวงสามัญชนเค้าไม่พอใจอะไรคุณสองคนครับ ถึงจะมาหาเรื่องกระทืบพวกคุณ  

เพื่อนของนักกิจกรรมที่เป็นนักกิจกรรมเหมือนกัน ที่ผมเคยทั้งบริจาค ทั้งเหมาเบียร์ให้แหละครับ ทีมงานผมเห็นคลิปแล้วพูดเลยว่าต่ำไป  

คุณตอบไม่ตรงคำถามผมเลยครับ ผมถามสาเหตุว่าจะทำร้ายคุณเพราะอะไรครับ  

จากที่ผมอ่านนะก็เลิกกันไปแล้ว พอแฟนเก่เาพื่อนมาไม่ชอบหน้าก็จะกระทืบไง อารมณ์ของวัยรุ่นทั่วไป  

มันลงดีเทลยากครับใครจะเชียร์ก็เชีบร์ ผมไม่ได้อยากเล่าให้มันลึกมาก เอาแค่ว่าจะรุมกินโต๊ะผมในงานพอครับ ซึ่งผมมีแค่2คนกับดอกไม้ที่จะไปแสดงความยินดี
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2006
ตอบ: 261
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:08
ไม่รู้เรื่องเลยจับประเด็นแทบไม่ได้

ส่วนนักเคลื่อนไหวที่จู่ ๆ ชีวิตดีขึ้นมีรถขับนี่คิดว่าได้เงินสนุบสนุนจากไหนล่ะ แอมมี่ยังเคยบอกเลยว่าก้าวไกลงกไม่เคยให้เงินเลย แล้วพอม็อบซาพวกก็หันไปแบกเฉย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:09
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ถามเหมือนมู้นั้น

อันนี้มีหลักฐานอะไรมั๊ยครับ? หรือคิดเอาเองเพราะเห็น หรือฟังใครมา?

หรือเพราะตายแล้วจะกล่าวหา ใส่ความ หมิ่นประมาทลอยๆยังไงก็ได้?

ผมไม่ได้ต้องการให้โชว์หลักฐานอะไรในนี้นะ แค่ถามเฉยๆ

ตามlistที่คุณพิมพ์มานี้เลย
-

ตอบแล้วนะครับว่าให้แอดไลน์มา ผมมีแค่คลิป สลิปเงินบริจาค ข้อความที่เค้าส่งมาไถ ส่วนทุกเหตุการณ์ผมไม่ได้ถ่ายไว้ครับ มันมองผ่านตาผมเอง และคือความคิดผม ไม่ต้องเชื่อก็ได้
0
0
นักเตะตำบล
Status: คนเอี้ยไรเป็นสลิ่ม เอ็งไหวเปล่าว่ะ ?
เข้าร่วม: 23 Mar 2020
ตอบ: 2155
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:09
[RE]ขอโทษที่ใช้คำพูดไม่เหมาะสมและความคิดที่เปลี่ยนไป
อันนี้เฉพาะทะลุวังใช่ไหมครับ แล้วกลุ่มอื่นเป็นไงบ้าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 19222
สรุปคุณไม่ได้เป็นแบกแดงแบบที่เขาว่าเหรอ?

ถ้าไม่ใช่ ก็ขออภัยที่เคยเมนต์ด่า มาเกาะกระแสม็อบครับ  

ไม่แบกครับไม่เอาอะไรแล้วรอชุดใหม่ พี่เอก คุณช่อ คุณวิโรจ ไอติม แบงค์บอส และอีกหลายคนผมชอบนะนับถือหัวใจ เชียร์มานาน แต่ที่เหลืออีกหลายๆคนที่ผมเจอตัวจริงมา รักษาโรคซึมเศร้าให้หายก่อน เลอะเทอะ พิมท์แรงอย่าเรื้อนนะครับ  

ผมว่า ไม่มีใคร(รุม)เรื้อนคุณหรอกครับหากพิมพ์แรง

ถ้ามันเป็นเรื่องจริง  

ส่วนเรื่องแบกน่าจะเป็นเรื่องพิกะพลอยที่ผมเซฟ ก็นั่นแหละครับ ใครก็รับเงินทุน สมัยคอลเอาท์ผมไม่รับงานซีพีเลยในขณะที่ทุกเพจรับ สุดท้ายผมจบอยู่คนเดียว ยอมรับล่วงหน่้าเลยว่าถ้ารัฐจ้างผมก็ทำ ซีพีจ้างผมก็ทำ รอก้าวไกลขึ้นละมาจ้างผมก็ทำ แต่ถึงก้าวไกลหรือรัฐไม่จ้างมีแคมเปญน่าสนใจผมก็ช่วยตามกำลังที่ผมทำได้ครับ  

ถ้าพรี่อ้วน จ้างให้คุณทำคอนเทนต์ไปกินข้าวเก่าที่เก็บไว้ 10 ปี โดยการบอกว่าข้าวนี้กินได้ ไม่เป็นอันตราย

ให้คลิปละ 5M คุณจะทำปะครับ?

เข้าใจว่า Content Creator ทุกคนก็ทำเพื่อเงินทั้งนั้น

อันนี้ถามหา มโนสำนึกเฉยๆ ครับ
3
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักเตะอบต.
Status: ซองบะหมี่อยู่หนาย
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Mar 2023
ตอบ: 3893
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 15:10
ถูกแบนแล้ว
เถียงไรกันอีกแหละ
0
0
"แม่บอกว่าใครโง่ก็ย่อมแสดงออกแบบโง่ๆครับ..."
- ฟอร์เรสท์ กัมพ์
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel