ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 3161
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 01:36
[RE: ขอบคุณและให้โชคดีครับ Thiago Silva!]
ไม่นานมานี่ มีโอกาสได้เห็นบทสัมภาษณ์นึงจากสื่อนอกถามถึงธิอาโก้ ซิลวา โดยให้เจ้าตัวเลือก 5 แมตซ์ในความทรงจำภายใต้สีเสื้อเชลซี ซึ่ง 1 ใน 5 แมตซ์ที่ซิลวาเลือกมานั้น มีเกมพรีเมียร์ลีกที่เสมอเวสต์บรอมวิชฯ 3-3 เมื่อปี 2020

ประเด็นที่น่าสนใจคือ ผลงานของปราการหลังบราซิลเลี่ยนในเกมดังกล่าวอาจเป็นหนึ่งในฟอร์มการเล่นที่ห่วยที่สุดตลอดการค้าแข้ง 4 ปีเลยก็ว่าได้ แต่ก็นั่นแหละครับ นี่คือสิ่งที่แสดงออกถึงความเป็น "ธิอาโก้ ซิลวา" ได้เป็นอย่างดี เครื่องหมายของการต่อสู้ มุมานะ ความอดทน ไม่ย่อท้อต่อความพ่ายแพ้ นี่คือแรงผลักดันในจิตใจซ้ำแล้วซ้ำเล่า ของชายที่ถูกวัณโรคปอดเล่นงานตั้งแต่ก้าวแรกบนสังเวียนลูกหนัง และในท้ายที่สุดการยืนหยัดสู้จากการหกล้มไม่เป็นท่าของเจ้าตัวในเกมดังกล่าว ถูกตอบแทนด้วยโทรฟี่ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก ถ้วยยูฟ่า ซุปเปอร์ คัพ และแชมป์สโมสรโลก ทัวร์นาเมนท์ที่มีชื่อของเขาตั้งตระหง่านเป็นผู้เล่นยอดเยี่ยม

บัดนี้มันเป็นที่แน่นอนแล้วว่า เวลาของคุณกับที่แห่งนี้มันเดินทางมาถึงเส้นชัยแล้ว สิ่งที่ล้ำค่าที่สุดที่พวกเราพอจะตอบแทนคุณได้ คงเป็นการอวยพรอย่างสุดหัวใจ ให้คุณนั้นพบเจอแต่ความโชคดีในเส้นทางชีวิตที่เลือกเดิน ไม่ว่าสิ่งนั้นจะเป็นอะไรก็ตาม

โอ้ ธิอาโก้! และมันไม่สำคัญเลยนะ ว่าคุณกับเราจะเจอกันช้าไปหรือไม่ ?
มันสำคัญเพียงว่า ในท้ายที่สุด เราก็ได้เจอกันแล้ว และคุณคู่ควรกับการเป็น "ตำนาน" ของที่แห่งนี้ อย่างไร้ข้อแม้ใด ๆ ทั้งสิ้น

8
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แชมป์ว่าว
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2021
ตอบ: 5462
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 01:53
[RE: ขอบคุณและให้โชคดีครับ Thiago Silva!]
เอาจริง ๆ ไม่มีน้านี่หลังลำบากขึ้นเยอะ ถ้าไม่หาตัวประสบการณ์มาแทนที่นะ ปีหน้าเสียทะลุ 70 ได้เลย
0
0
#TEAMLOANMARESCA
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 11320
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 01:57
[RE]ขอบคุณและให้โชคดีครับ Thiago Silva!
แล้วแกแบกหลังยันนัดสุดท้ายอะ ไม่มีแกหลังเราจะอยู่กันยังไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6624
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 02:23
ดีใจมากครับที่แฟนๆ เซลซีรัก

ผมแฟนยูเว่ยังชอบเลยซิลวา ยังจำตอนที่เริ่มเข้ามาเล่นในกัลโช่ได้

แฟนๆ มิลานรัก แฟนทีมอื่นก็ไม่เกลียด

ยังจำตอนที่ยืนคู่ ยืนแทนเนสต้า กับมัลดินี่ได้

และยังจำตอนที่ยืนคือกับพี่โดมโบเนร่าได้ด้วย อย่างฮา ตรงลงตูเข้ารึเอ็งเข้า ตูเข้าหรือตูซ้อน
แก้ไขล่าสุดโดย BAGGIOth เมื่อ Mon May 20, 2024 02:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
"This is Bussiness"
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2022
ตอบ: 11423
โพสเมื่อ: Mon May 20, 2024 09:03
ขอบคุณนะครับน้า ที่ย้ายมาใส่เสื้อสีน้ำเงิน
เป็นนักเตะที่ชอบมานานแล้ว ดีใจที่ทีมเคยมีข่าวจะื่นตอนมิลานจะขายน้าแต่ก็ไม่ได้มา
สุดท้ายเส้นทางก็พาเรามาบรรจบกันวันนึงอยู่ดี
ปีแรกที่ได้ UCL ปกติซื้อแต่เสื้อเปล่า แต่ปีนั้นยอมเพิ่มเงินเอาชื่อน้ามาแปะเสื้อ ไม่เคยเสียดาบเลยจริงๆ
แบกมาตั้งแต่แรกจนถึงวันสุดท้าย น้าคือ1ในตำนานเชลซีแน่นอนครับ

ขอบคุณสำหรับทุกอย่าง ทุกความมุ่งมั่น และทุกความรักที่มีให้เชลซี

T.Silva # 6
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel