BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 8985
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 20:49
[RE: สงสารอังเก้แกนะ]
bazenkii พิมพ์ว่า:
ลูกไก่ในกำมือ^ พิมพ์ว่า:
คือจะโทษเเต่สโมสรไม่ได้นะ ผลงานทีมสุดท้ายมันต้องวนกับไปที่ผู้จัดการทีมด้วย

พูดถึงปัจจุบันก่อนนะ ถ้าเเกลดความเเทคติกหน้าเดียว มีความยืดหยุ่นไม่ใช่ใส่เกียร์ 5 ตลอดเกม (VDV เจ็บส่วนนึงก้เพราะแผนเเกด้วย) เเล้วก้เลิกดันไอลูกรักคูลูกับเเมดดี้บ้าง ซึ่งเป็นสิ่งที่เเฟนไก่ทุกคนคิด เเฟนทีมอื่นที่ดูก้คืด เเต่น้าเเกไม่คิดไง ถ้าฤดูกาลหน้าห่วยจะมาเเนวโทษสโมสรไม่ได้ เพราะเอาตรงๆเเผนน้าเเกมันตันเหมือนกัน

ส่วนเรื่องเเฟนบอลถามจริงๆ ยึดจากเเฟนบอลท้องถื่นที่นู่นนะไม่เอาบ้านเราที่เเบบยังไงก้ได้เพราะยังไงมันก้ไม่ได้เข้าสายเลือดเเบบที่นู่นเเน่นอนที่เกลียดคือเกลียด เเล้วลองสลับบทบาทดูอย่างปืนกับไก่ถ้าสลับบทบาทกันให้ไก่ลุ้นเเชมป์ คิดว่าเเฟนปืนที่นู่นหวังผลเเบบไหนกับนัดเจอเรือเมื่อวานล่ะ

เอาเเค่แฟนหงส์กับผีในไทยเนี่ยเเหละที่ฮาร์ดคอถ้าต้องเป็นทีมที่ยื่นถ้วยให้อีกฝ่ายที่เป็นคู่อริเป็นเเชมป์เนี่ย คิดว่าทุกคนเค้าเห็นด้วยเหรอ

ไม่ต้องไรมากใน SS เนี่ย ตอนไล่โค้ชเห็นเเช่งให้ทีมที่ตัวเองเชียร์เเพ้เยอะเเยะ เเล้วทำไมเเฟนไก่ที่มีเหตุผลของตัวเองที่อยากให้ทีมเเพ้นัดนี้ต้องโดนว่าหว่า  

อะไรที่ไม่ใช่ทีมตัวเองก็จะประมาณนี้แหละครับ ไม่ได้ดูบริบทเท่าไหร่ ผมเข้าใจแฟนสปอร์ที่นู่นนะเค้าเข้าเส้นกว่าพวกเรา เพราะเค้าอยู่ที่นั่นตั้งแต่เกิด  

ตามนั้นเเหละท่าน บางคอมเม้นชอบพูดไก่ก้คือไก่ บ้างก้บอกความคิดทีมเล้กก้เเบบนี้ บ้างก้บอกพวกloser เท่านั้นเเหละเเช่งให้ทีมตัวเองเเพ้ เเต่ตัวคนพูดอยู่ไทย ดูบอลผ่านทีวีผ่นจอคอม ดูบ้างไมได้ดูบ้าง ทีมตัวเองเชียร์ชนะก้ดีเเพ้ก้ช่าง ไม่ได้เข้าใจบริบทที่นู่นเลย

เเต่ดั๊นไปตัดสินเเฟนบอลเลือดเเท้ที่นู่น เเฟนบอลท้องถิ่นที่เชียร์ทีมไปจนตายน่ะเเหละ เเฟนบอลที่สนับสนุนสโมสรทั้งจากตั๋วอุปกรณ์กีฬาเเท้เเละช่องทางลิขสิทธิ์ เเล้วมาดูบ้านเราไอคนตัดสินเค้าใช้ของปลอมกอปเกรด AAA นั่งหาลิ๊งเถื่อนถ่ายทอดสด ผมว่ามันตลกอะ

ผมเข้าใจเเอนจ์ตามหน้าที่ที่ต้องการชนะ เเต่ก้เข้าใจเเฟนบอลถึงเหตุที่อยากให้เเพ้ ต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเองนั่นเเหละ ก้เเค่นั้นเอง
แก้ไขล่าสุดโดย ลูกไก่ในกำมือ^ เมื่อ Wed May 15, 2024 20:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

TOT&NFO FC
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1514
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 21:15
ดราม่าก็ส่วนนึง แต่ผลงานปีนี้โอกาสคว้า UCL สูงมาก Chelsea / Man utd / Newcastle ฟอร์มหลุดไปไกล คู่แข่งกลายเป็น Villa ซึ่งก็แผ่วปลายให้เห็น แต่กลายเป็น Spur ไม่คว้าโอกาสนั้นเลย ทำหลุดแล้วหลุดอีก แผ่วกว่า Villa ไปซะอีก จนหมดลุ้นก่อนถึงนัดสุดท้ายเลย แพ้ไปถึง 12 นัด เสียถึง 61 ลูก ผลงานแบบนี้แสดงถึงการขาดความละเอียดเป็นอย่่างมากจนสุดท้ายอดไป UCL ซึ่งเสียหายพอสมควร ทรงดี เล่นสนุก แต่ผลไม่ได้ก็เท่านั้น จะเล่นเกมบุกแต่แผงหน้าอ่อน ขาด ๆ เกิน ๆ ปีหน้าต้องแก้ไขให้ดีกว่านี้ไม่งั้นผลงานก็ไม่ไปไหน ดีไม่ดีถ้า Man ute / Chelsea / Newcastle กลับเข้าฝั่ง ฟอร์มดี Spur คงได้อยู่โซนสักอันดับ 7-8-9 แค่นั้นเอง
1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 38900
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 21:26
กลับกัน ลองแฟนอาร์เซน่อลที่ลอนดอน เป็นทีมต้องเปิดบ้านเจอสเปอร์ส แทบจะหลุดพื้นที่ UCL แล้ว ถ้าเจอแมนซิตี้ แล้วชนะเพื่อส่งเปอร์สแชมป์ ผมบอกเลยว่า ก็ทำเหมือนกัน จะเชียร์สเปอร์สทำเห้อะไรละ

แฟนสเปอร์สที่ลอนดอนยังไม่เดือดร้อนเลย ประมาณว่ากูก็เจ็บละ แต่มีงไม่ได้แชมป์ถึงจะจบอันดับเหนือกว่ากู แต่ว่าวแชมป์ยังไงก็เจ็บกว่ากูละ ถึงต่อให้ไม่ได้ไปยูโรป้าก็เถอะ

ขนาดเอฟเวอร์ตันยังเคยทำ ลาซิโอก็เคยแช่งให้ทีมตัวเองแพ้อินเตอร์ เพื่อไม่ให้โรม่าแชมป์ให้อินเตอร์แชมป์ยังดีกว่า สรุปจบฤดูกาลนั้นอินเตอร์ก็แชมป์ลีก ขนาดปีนั้นลาซิโอหนีตกชั้นนะ แม่งเพื่อสะใจอย่างเดียว กูเจ็บมึงก็ต้องว่าว

แก้ไขล่าสุดโดย ปีศาจแดงดำ เมื่อ Wed May 15, 2024 21:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 54033
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 21:40
สงสารอังเก้แกนะ
สนุกแต่ไม่ได้แชมป์เลยสักกะที เอาไหม? ถ้าอยากบุกยับหมาไม่สนใคร ไม่เอาแชมป์ก็ได้ งั้นเอา ปาโก้ เฆเมซ มาคุมก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SS Blogger, Arsenal and Sunderland Lover.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7915
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 21:43
เรายอมรับเลยว่าเราไม่อินที่จะเชียร์ไก่ชนะเรือเพื่อให้ปืนอยู่อันดับ 1 ต่อไปจริงๆ
แฟนบอลเขาที่อังกฤษ เขามองเราเป็นตัวตลกเลยนะ
อยู่ดีๆ น่อลที่เป็นอริมาเชียร์ตัวเองชนะเรือมันจะรู้สึกยังไง
ไม่ใช่ไม่เข้าใจแฟนปืนหลายคนนะ แต่เราทำใจเชียร์ไก่ไม่ลงจริงๆ ขนาดเจอซิตี้ก็เถอะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 41829
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 21:58
ผมว่าปัญหาแกคือเกมส์รับนะ บุกดีแต่รับรั่วก็เท่านั้น นี่ขนาดหลังอยู่ครบขาดแค่อูโดกี้ แกต้องเน้นแทกติกเกมส์รับบ้าง
0
0

Status: In Maresca We Trust!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 30640
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 22:17
itoonggy พิมพ์ว่า:
ผมว่าปัญหาแกคือเกมส์รับนะ บุกดีแต่รับรั่วก็เท่านั้น นี่ขนาดหลังอยู่ครบขาดแค่อูโดกี้ แกต้องเน้นแทกติกเกมส์รับบ้าง  

แบ็คกับกองกลางอะผมว่าต้องเสริมมายกระดับหน่อยกองหลังกับโกลนี่เทพแล้วแต่ด้วยความเป็นทีมดันไลน์สูงถ้ามีกองกลางที่เล่นเกมรับเก่งๆมาช่วยสกรีนก่อนจะถึงกองหลังน่าจะลดการเสียประตูได้มากขึ้นเยอะเลย ปาลินญ่า งี้โครตเหมาะกับไก่แท็คเคิ่ลแม่นเสียฟาวล์น้อยมาก ส่วนแบ็คก็ถ้าอูโดกี้อยู่มันก็พอไปได้แต่ยังไงก็ต้องเสริมเพิ่มเพราะตัวที่เหลือทดแทนไม่ได้ ปอร์โร่นี่ผมว่ายังใช้ได้ปั้นได้อีกยาว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 36476
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 22:33
ตอนแรกแกคงคิดว่าแซวขำๆ ไม่คิดว่าแฟนสเปอร์สมันจะคิดอยากให้ทีมแพ้จริงๆ
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 25951
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 22:47
Ethan Winters พิมพ์ว่า:
ขอรณรงค์ให้ เรียกชื่อ น้าแกให้ถูกนะครับ

แอนจ์ ปอสเตโคกลู

โน อังเก้ ครับ

พวกดูบอลเจลีกก็เรียกแบบนี้มานาน
อุ้มก็เรียก
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 8975
โพสเมื่อ: Thu May 16, 2024 09:13

มาแรกๆ สื่อไทยเรียก อังเก้ นะ...
ทำให้ผมพลอยติดปากไปด้วย

จะ อังเก้ หรือ แอนจ์ ก็คนเดียวกัน
แต่จะพยายามเรียก แอนจ์ ครับ ถ้าไม่เผลอ 555

ส่วนเรื่อง สงสารแก...
ผมสงสารทีมตัวเองมากกว่า...
สงสารมานานแล้วด้วย
ที่ทีม มีเจ้าของขยะๆ อย่างเฒ่านรก โจ ลูอิส
มันคุมทีมเพียงเพราะ สเปอร์ เป็นแค่ของเล่น
หาเงินให้มันไปวันๆเท่านั้น

ส่วนเหม่ง เลวี่
จะว่าแกก็ไม่เต็มปาก เพราะส่วนหนึ่งเข้าใจได้ว่า
รับนโยบายมาจาก เฒ่านรก โจ
จะใช้เงินทุ่มก็ให้ได้ไม่เต็มที่
เรื่องบริหารจัดการเงิน ในแง่ธุรกิจ มันยอดเยี่ยม
แต่สอบตก เรื่องทำทีมเพื่อคว้าแชมป์

เราเป็นทีมฟุตบอล หวังรางวัลแชมป์ ไม่ใช่องค์กรธุรกิจ หวังผลกำไร โว้ยยยยยย

ไม่รู้ทำไมแฟนบอลอังกฤษสเปอร์
ถึงไม่รวมตัวขับไล่เจ้าของทีมจริงๆจังๆสักที

แก้ไขล่าสุดโดย tamootaro เมื่อ Thu May 16, 2024 09:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel