BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2022
ตอบ: 2994
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:27
ถูกแบนแล้ว
ข่าวที่ว่าบุ้งรับจ้างมาสู้ แล้วหลอกใช้หยกด้วย ข่าวนี้จริงมั้ยครับ
ทะลุวังเสียเครดิตจากข่าวนี้ไปพอสมควร หลายๆคน(รวมผม)ก็เริ่มเมินกลุ่มทะลุวังจากข่าวนี้นี่แหละ ตอนนั้นผมค่อนข้างเชื่อนะ แต่วันนี้เห็นเค้าแลกชีวิตแบบนี้ ผมเลยกลับมาสงสัยข่าวนี้อีกครั้ง ข่าวนี้จริงมั้ยครับ

ส่วนบุ้ง ต้องขอโทษที่เคยสบประมาทการต่อสู้ คุณคือนักสู้ตัวจริงครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 22610
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 16:14
Top Comment [RE: ข่าวที่ว่าบุ้งรับจ้างมาสู้ แล้วหลอกใช้หยกด้วย ข่าวนี้จริงมั้ยครับ]
punthefadd พิมพ์ว่า:
พวกนี้อยู่ได้ด้วยเงินบริจาคเรียกว่าขออย่างเดียวแล้วใชึชีวิตอิลิท ติดกัญชา ย้ายวงเสวนาคือย้ายวงเบียร์ เล่นยาอะไีรไม่รู้แต่เข้าห้องน้ำทีครึ่งชม ชาวบ้านอยู่ม็อบ ตัวเองนั่งกินเทนโจข้างบนห้าฃ รอถึงคิวค่อยลงไปเวที สภาพ555555 เห็นแล้วอนาถติดคุกไปให้หมดเหอะ

แก้ไข
พึ่งอ่านข่าวว่าเสียแล้ว ripละกันครับ ขอให้นักเคลื่อนไหวกลุ่มใหม่อย่าทำตัวเองเป็นปัญหาของประชาธิปไตยแบบนี้ละกัน ยิ่งลูกทีมมีแตืเด็กๆด้วย  

แบบนี้คือใช้ชีวิตอีลิทแล้วหรอ

คนที่เอาตัวเองเข้าไปเสี่ยงเป็นเป้าขนาดนี้ จนโดนคุก ยอมอดข้าวเปนเดือน

แลกกับการ

1 กัญชา
2 ดื่มเบีย
3 เล่นยา(อันนี้ไม่รุ้)
4 กินเทนโจ

นี่คืออีลีทหรอวะไอแตด

แว๊นแถวบ้านกุก้ทำได้แบบนี้

ถ้าใครยอมแลกชีวิตเพื่อ 4 ข้อนี้แล้วบอกเปนอีลืท ไอแตด มาแลกมั้ยละ เดวจ่ายให้

หมดนี่คือเท่าไหร่ อาทิตละพันปะ
109
0
หากโดน 186 เรื้อน จะถูกแบน
ขนมปังขึ้นรา , neolfc , soapsoap , brrless , Sir_Gawain , chimiha , あっ、海だ。 , สก็อตไบรท์ , เอ็มยูทีดี , Knight , maymomink , cmman , voodooboyz , TAE SHAW , peace , Nakkii , Pla_Kor , captain price , AngriManu , CEsCia , RateRko , optino , loppy123 , MidnightN , TTFL , Vagaboy , lyreco , wannagohome , kimshin , KaiGerrard , Faiyen , asklepios , DosKiller , smartfluke , MewmiewZuKa , the Smirnoff , ลูกไก่ในกำมือ^ , morphin , longjunt , Tnpd , Shiroyasha , Therdsak , GludMunZ , [-_-]Twisted , puccitm , zinman , Titan , DeMonGunNer , T.LAW , Psycholyze , CzaArmCircle , classicnote , cocobumbim , Mac Allister , anutarap , NNGHTMrE , ibazashi , AcousticChopang , kokoriko , thoong , เชียร์ปืนจนเหี่ยว , Sugarcoat , Verizon , mottokung , JackSparrow , Dek , Blue Sh!t , D4xyz , Juve_Joop , EctopicStroll , Lengzst , Plagapong , cristianopk , ChaYen , JIMMYBOY , กว่าจะได้ยูสมา , thesaints1885 , AlgoriThM , Oz- , potdemo , ⦊⦊ ℕ , tlek , Ting17_United , vit_bank , FFubNKP , นานานานานา , CHUBBYGOONER , Canarinha , buddynokick , FreeZMiNo , Clovre , เต่าหลังตุง , ApeApe , extinction , Hajikung , vladimir , HOMEPIERO , acrylicz , Noonam001 , XeathG , ไม่หล่อแต่โสด , Peachoo , mimigumo , T e r n G , Nakata_sushi , ด้วยรักและหื่นกาม , V.Krusher.V , 2Prasong , -Agent14-

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 11604
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:55
Top Comment [RE: ข่าวที่ว่าบุ้งรับจ้างมาสู้ แล้วหลอกใช้หยกด้วย ข่าวนี้จริงมั้ยครับ]
ตัวเองไม่เคยสงสัยหรือดูเเคลนการต่อสู้ของพวกทะลุวังเลย เพราะพูดตามตรงคือกลุ่มนี้เคลื่อนไหวกันเบามาก เเต่โดนตราหน้าว่าเป็นพวกหัวรุนเเรงซะงั้น

ในขณะที่กลุ่มสลิ่มที่ออกมาทำร้ายผู้อื่น ขู่ฆ่า รวมถึงมีการลอบยิงจริงๆในม็อบ กลับไม่เคยที่จะโดนอะไรเลย เเต่ทะลุวังโดนโจมตีเหมือนเป็นผู้ก่อการร้าย

ส่วนไอเรื่องทะเลาะกันในกลุ่มนักเคลื่อนไหว มันก็มีมาทุกยุค เพื่อโจมตีเพื่อดีสเครดิตกันเอง
แก้ไขล่าสุดโดย loppy123 เมื่อ Tue May 14, 2024 14:57, ทั้งหมด 2 ครั้ง
- DCU -

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8789
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:34
จ้างป่าวไม่แน่ใจ บางวิธีการถึงจะไม่เห็นด้วย
แต่อย่างน้อยก็คนจริงกว่าพวกขี้แซะในบอร์ดนี้แหละ กล้าเอาชีวิตตัวเองแลกแบบนี้
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6187
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:31
[RE: ข่าวที่ว่าบุ้งรับจ้างมาสู้ แล้วหลอกใช้หยกด้วย ข่าวนี้จริงมั้ยครับ]
เรื่องแนวทางวิธีการแสดงออกบางครั้งบางคราวอาจจะไม่เห็นด้วยกับน้องเขา แต่สิ่งนึงที่ต้องชื่นชม คือ ตัวน้องชัดเจนในสิ่งที่ต้องการต่อสู้ เพื่อสิ่งๆ นั้นอย่างชัดเจนแน่วแน่นะครับ

บางคนใช้ชีวิตมาทั้งชีวิต อายุเยอะจนแก่มากแล้ว ยังไม่รู้เลยว่าตัวเองสู้ หรือ ทำไปเพื่ออะไรในแต่ละอย่าง แถมยังไปเยาะเย้ยคนที่กล้ายืนหยัดเพื่อสิ่งที่ตัวน้องเขาเองเชื่อเสียอีก
3
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะเทศบาล
Status: ซองบะหมี่อยู่หนาย
เข้าร่วม: 14 Mar 2023
ตอบ: 4100
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:33
ถูกแบนแล้ว
[RE: ข่าวที่ว่าบุ้งรับจ้างมาสู้ แล้วหลอกใช้หยกด้วย ข่าวนี้จริงมั้ยครับ]
ส่วนตัวคิดว่าการจะชักจูงเยาวชนให้มามีอุดมกาณ์เดียวกันก็ยาก เพราะมีเงื่อนไขเยอะทั้งพ่อแม่ ทั้งการเรียน

ยิ่งผ่านชีวิตมาน้อยก็ยิ่งจะสงสัยต่ออุดมกาณ์ตัวเองเมื่อโตขึ้นเรื่อยๆ

กลุ่มทะลุวังก็เหมือนกัน...

เพราะฉะนั้นผมมองว่า ก็คงเหมือนคนทั่วไป มีดำมีขาวมีเทา ส่วนตัวนะ ถ้าให้พูดประเด็นหัวกระทู้ ส่วนเรื่องเสียชีวิตผมก็เห็นใจ อายุแค่นี้ จริงๆถ้าเลือกสู้ต่อไปในแนวทางที่ยืดชีวิตตัวเองได้ก็คิดว่ายังไปได้อีกไกล ถึงตอนนั้นแนวทางอาจจะดึงมวลชนมากขึ้นกว่านี้ก็ได้ แต่ตอนนี้ต้องส่งไม้ให้คนอื่นอย่างเดียวละ ไม่รู้วางแผนไว้ไหม
2
0
"แม่บอกว่าใครโง่ก็ย่อมแสดงออกแบบโง่ๆครับ..."
- ฟอร์เรสท์ กัมพ์
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8789
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:34
จ้างป่าวไม่แน่ใจ บางวิธีการถึงจะไม่เห็นด้วย
แต่อย่างน้อยก็คนจริงกว่าพวกขี้แซะในบอร์ดนี้แหละ กล้าเอาชีวิตตัวเองแลกแบบนี้
คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 24419
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:40
มันมีคนในกลุ่มทะลุวังเก่าออกมาแฉนิ ตอนที่ทะเลาะกับพวกบุ้ง
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 4520
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:51
รู้แล้วหรอครับว่าเสียเพราะอะไร
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 11604
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:55
ตัวเองไม่เคยสงสัยหรือดูเเคลนการต่อสู้ของพวกทะลุวังเลย เพราะพูดตามตรงคือกลุ่มนี้เคลื่อนไหวกันเบามาก เเต่โดนตราหน้าว่าเป็นพวกหัวรุนเเรงซะงั้น

ในขณะที่กลุ่มสลิ่มที่ออกมาทำร้ายผู้อื่น ขู่ฆ่า รวมถึงมีการลอบยิงจริงๆในม็อบ กลับไม่เคยที่จะโดนอะไรเลย เเต่ทะลุวังโดนโจมตีเหมือนเป็นผู้ก่อการร้าย

ส่วนไอเรื่องทะเลาะกันในกลุ่มนักเคลื่อนไหว มันก็มีมาทุกยุค เพื่อโจมตีเพื่อดีสเครดิตกันเอง
แก้ไขล่าสุดโดย loppy123 เมื่อ Tue May 14, 2024 14:57, ทั้งหมด 2 ครั้ง
- DCU -

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 26668
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:59
จ้างยังไงคุ้ม หากต้องมาตายแบบนี้

RIPครับ
5
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 26668
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 15:01
JansBlu พิมพ์ว่า:
รู้แล้วหรอครับว่าเสียเพราะอะไร  

เพราะติดคุกจากกฏหมายhere2แน่นอนครับ
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 1122
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 15:10
มันไม่ได้จ้างหรอกครับ
แต่น่าจะคล้ายๆพวกนักกิจกรรมหรือ NGO ที่เวลามีมูลนิธิ หรือหน่วยงานต่างประเทศให้ทุนสนับสนุน
เช่นหน่วยงานที่ส่งเสริมประชาธิปไตยก็ให้ทุนไปจัดกิจกรรม หรือจัดสัมนา ฯลฯ บางทีก็อาจจะมีกำหนดว่าทุนเอาไปทำไรได้บ้าง กิจกรรมรูปแบบไหน

หรือบางทีเราอาจจะเขียนเสนอโปรเจ็คไปขอทุนก็ได้ น่าจะออกแนวนี้

หรืออย่างหยก หยกเขาถูกสังคม (โรงเรียน ฯลฯ) ถีบออกมา บ้านก็ไล่ออก (หรือไม่ก็หนีออกมาเอง นักกิจกรรมเยาวชนหลายคนโดนไล่ออกบ้าน อายุก็ยังไม่ถึงหางานทำ ไม่มีคนซัพพอร์ท) แล้วบุ้งเป็นคนไปรับมาดูแลซัพพอร์ทให้ที่อยู่ มีข้าวปลากิน ว่างั้นเหอะ ไม่ใช่ว่าไปหลอกมา การเคลื่อนไหวน้องมันทำแบบนี้อยู่แล้วก่อนจะมานี่ มันก็แค่เหมือนบุ้งสนับสนุนไปสุดทาง มันเลยดูเหมือนทำเด็กก้าวร้าว
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2022
ตอบ: 2994
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 15:13
ถูกแบนแล้ว
toei1 พิมพ์ว่า:
มันไม่ได้จ้างหรอกครับ
แต่น่าจะคล้ายๆพวกนักกิจกรรมหรือ NGO ที่เวลามีมูลนิธิ หรือหน่วยงานต่างประเทศให้ทุนสนับสนุน
เช่นหน่วยงานที่ส่งเสริมประชาธิปไตยก็ให้ทุนไปจัดกิจกรรม หรือจัดสัมนา ฯลฯ บางทีก็อาจจะมีกำหนดว่าทุนเอาไปทำไรได้บ้าง กิจกรรมรูปแบบไหน

หรือบางทีเราอาจจะเขียนเสนอโปรเจ็คไปขอทุนก็ได้ น่าจะออกแนวนี้

หรืออย่างหยก หยกเขาถูกสังคม (โรงเรียน ฯลฯ) ถีบออกมา บ้านก็ไล่ออก (หรือไม่ก็หนีออกมาเอง นักกิจกรรมเยาวชนหลายคนโดนไล่ออกบ้าน อายุก็ยังไม่ถึงหางานทำ ไม่มีคนซัพพอร์ท) แล้วบุ้งเป็นคนไปรับมาดูแลซัพพอร์ทให้ที่อยู่ มีข้าวปลากิน ว่างั้นเหอะ ไม่ใช่ว่าไปหลอกมา การเคลื่อนไหวน้องมันทำแบบนี้อยู่แล้วก่อนจะมานี่ มันก็แค่เหมือนบุ้งสนับสนุนไปสุดทาง มันเลยดูเหมือนทำเด็กก้าวร้าว  

เห็นบอกบุกเข้าคาคิฟแล้ว ตอนนี้ยูเละแล้วใช่มั้ยครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 9258
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 15:18
นึกถึงไอ้ยูสแบกในนี้ ที่่ถามว่าเชื่อจริงหรอว่าเด็กอดข้าว
อด 100 วัน ลงกินเนสบุ๊คไปแล้ว อะไรของแม่งซักอย่าง

นึกแล้วโคตรฉุน
3
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 10458
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 15:21
ข่าวที่ว่าบุ้งรับจ้างมาสู้ แล้วหลอกใช้หยกด้วย ข่าวนี้จริงมั้ยครับ
ก็เอาไปทำผลงาน ขอทุน มาทำต่อนั่นละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 679
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 15:44
ต้องจ้างเท่าไหร่ครับ คนเราถึงจะยอมอดอาหารตายน่ะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1347
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 15:46
ถูกแบนแล้ว
พวกนี้อยู่ได้ด้วยเงินบริจาคเรียกว่าขออย่างเดียวแล้วใชึชีวิตอิลิท ติดกัญชา ย้ายวงเสวนาคือย้ายวงเบียร์ เล่นยาอะไีรไม่รู้แต่เข้าห้องน้ำทีครึ่งชม ชาวบ้านอยู่ม็อบ ตัวเองนั่งกินเทนโจข้างบนห้าฃ รอถึงคิวค่อยลงไปเวที สภาพ555555 เห็นแล้วอนาถติดคุกไปให้หมดเหอะ

แก้ไข
พึ่งอ่านข่าวว่าเสียแล้ว ripละกันครับ ขอให้นักเคลื่อนไหวกลุ่มใหม่อย่าทำตัวเองเป็นปัญหาของประชาธิปไตยแบบนี้ละกัน ยิ่งลูกทีมมีแตืเด็กๆด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย punthefadd เมื่อ Tue May 14, 2024 15:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel