ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11647
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:22
[RE: LFC ขอ 3 แมตช์ที่ประทับใจที่สุดของหงส์ในยุคคล็อปกัน]
ชนะบาซ่า 4-0
ชนะแมนยู 7-0
ชนะแมนยู 5-0
ชนะแมนยู 4-0

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1147
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:31
[RE]LFC ขอ 3 แมตช์ที่ประทับใจที่สุดของหงส์ในยุคคล็อปกัน
1.ชนะดอร์ทมุน 4-3 ยูโรป้า
2. ชนะบาซ่า 4-0 ยูฟ่า
3. ชนะวิลล่า 1-2 (มาเน่นาทีบาป) ปีแชมป์พรีเมียร์
ตามไทมไลน์เลย สองนัดที่คัมแบคเกมยุโรปนี่โครตสุดจัด ส่วนที่ถล่มแมนยูตราตรึงยุในใจเสมอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 7208
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:39
[RE: LFC ขอ 3 แมตช์ที่ประทับใจที่สุดของหงส์ในยุคคล็อปกัน]
1.บาซ่า 4-0
2.แมนยู 7-0
3.สเปอร์ 2-0 UCL
1
0
Change is good, you never know exactly what to expect,
but if you go with the right attitude into that, then everything will be fine.
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 39579
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 14:56
เอาเฉพาะนัดที่ได้ดูสด (นัดบาซ่า 4-0 ผมไม่ได้ตื่นมาดูอ่ะ)

1. LIV 2-0 TOT ที่ Wanda Metropolitano

แชมป์ UCL แชมป์แรกของหงส์ในยุคคลอปป์ หลังจากเพิ่งผิดหวังปีก่อนหน้านั้น ถ้านัดนั้นยังไม่ได้อีกผมว่าทีมเป๋ยาวแล้วแหละ

ตอนเทพกี้ยิงประตูปิดฝาโลง ความรุ้สึกเหมือนได้ปลดปล่อยทุกอย่าง แมร่งเอ้ยยในที่สุดก็ทำได้เว้ยยยคลอปป์..4 ปีตามสัญญาเลย

ฉลองเข้าบอร์ดโต้รุ่งคุยกันจนคืนนั้นเกือบไม่ได้นอน มันเป็นความสุขที่สุดจริงๆ ถึงจะเคยสัมผัสบรรยากาศแชมป์นี้มาแล้วก็เหอะ

2. LIV 7-0 Man Utd ที่ Anfield

ก่อนแข่งเป็นรองทุกอย่าง ทั้งฟอร์มการเล่น(หัวตกยกทีม) ทั้งอันดับ ทั้งสภาพจิตใจ สารภาพว่ากลัวแพ้คาบ้านมากๆ

ปรากฏยังกะบอลติดบัค ยิงยังงัยก็เข้า เตะกระเด้งกระดอนมาก็ยังเข้าตีนกองหน้าได้ง้างยิง (แล้วก็เข้าอีก) อยากมีแมตช์แบบนี้ทุกนัด

3. LIV 3-0 MID ที่ Anfield

นัดสุดท้ายของฤดูกาล 2016-17 เป็นนัดที่ธรรมดาๆแต่โคตรสำคัญ เพราะถ้าชนะได้หงส์จะกลับไปเล่น UCL ได้ครั้งแรกในยุคคลอปป์

และส่งให้น่อลไม่ได้ไป UCL เป็นครั้งแรกในรอบกี่ปีก็ไม่รู้ คือต้องเข้าใจ ณ เวลานั้นที่คลอปป์กำลังสร้างทีม แฟนๆก็ยังลุ้นอยู่

ว่านี่คือคนที่ใช่ ที่จะพาหงส์บินสูงได้จริงๆใช่มั๊ย ไม่ใช่มาตกมาตายนัดสุดท้ายกลับวังวน ผิดหวังแบบเดิมๆ แล้วแกก็ทำได้จริงๆ

มาตรฐานจากวันนั้นจนถึงวันนี้ อาจจะมีช่วงเป๋บ้าง ติดขัด อุบัติเหตุ ผิดหวังเป้นครั้งคราว แต่โดนรวมคือประทับใจและภูมิใจใน ผจก.คนนี้

1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 6242
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 15:49
ชนะบาซ่า 4-0

ชนะแมนยู 7-0

ชนะสเปอร์ 2-0 นัดชิง ucl แชมป์แรกของคลอปกับหงส์ หลังจากนั้นก็คว้าเเชมป์ต่อได้ทุกถ้วย ยกเว้นยูโรป้า
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3047
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 16:14
Norich 4 - 5 Liverpool ทีมคล๊อปที่สภาพนักเตะเดิมๆ แต่มีทรงสไตล์คล๊อป ผมประทับใจมาก สิ่งที่นักเตะแสดงออกในวันนั้น มันคือ mentality ที่ผมมองว่ามันมีแสงสว่างปลายอุโมงค์จริงๆ

Liverpool 4 - 0 Bacelona ด้วยสภาพทีม และสกอร์ที่ตามหลังจากนัดแรก เป็นอีกครั้งที่ทีมแสดงถึง Mentality ที่คล๊อปปลูกฝังตั้งแต่วันแรกที่มาคุม "We must turn from doubters to believers"

Newcascle 1 - 2 Liverpool นี่คือเกมที่ตอกย้ำอีกครั้งว่า นักเตะเชื่อว่าจะกลับมาได้ วิ่งมากขึ้น เข้าถึงบอลให้เร็วขึ้น มีสมาธิกับเกม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 188
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 17:26
formyself24 พิมพ์ว่า:
สำหรับผม

1. บาร์เซโลนา 4:0
Mission Impossible เลยก็ว่าได้ เจอกับทีมที่ดีที่สุดในโลกทีมนึง ณ เวลานั้น
ใครเห็นสกอร์เลคแรกก็น่าจะทราบดีว่า โจทย์ของเลคที่สองมันยากถึงยากที่สุด แต่ดันทำได้
คือทุกๆ อย่างมันสุดยอดสำหรับผม ทั้งผู้เล่นที่วิ่งใส่กันสุดมากๆ ทั้งกองเชียร์ที่ส่งเสียงเชียร์กันไม่หยุด
ทั้งโมเม้นต์หลังจากจบเกม คือทุกๆ อย่างมันสวยงามไปหมดเลยสำหรับผม
2. แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด 7:0
ผลสกอร์ที่ไม่น่าเชื่อและคิดว่าคงจะไม่มีวันได้เห็นอีกแล้ว แม้กระทั่งแฟนลิเวอร์พูลเองยังแทบไม่เชื่อสายตา
ผมคิดว่าชาตินี้คงไม่ได้เห็นสกอร์แบบนี้กับทีมคู่อริตลอดกาลแบบนี้อีกแล้ว
3. เวสต์บรอมวิส อัลเบี้ยน 2:1
ถ้าจำไม่ผิด ลิเวอร์พูลต้องชนะอย่างเดียวเพื่อพื้นที่ Top 4
กับสถานการณ์ของทีมที่ทั้งซีซั่นมีผู้เล่นบาดเจ็บตลอดเวลาทั้งซีซั่น
อีกทั้งเกมนั้นอลิสซอนเพิ่งเสียคุณพ่อไปได้ไม่นาน แล้วขึ้นมาโหม่งทำประตูชัยช่วงทดเจ็บ
คือมันไม่มีสอตรี่อะไรที่จะสวยงามมากไปกว่าโมเม้นต์สุดท้ายของเกมนั้นแล้วสำหรับผม
การที่ได้เห็นเพื่อนๆ วิ่งเข้ามากอดและแสดงความดีใจกับอลิสซอนนี่คือสุดยอดมาก
ผู้บรรยายบรรยายว่า​ A Hero needed in Red, or maybe Black. Make yourself a story
แล้วอลิสซอนโหม่งเข้าไป ผมนี่แบบ ตะโกนลั่นบ้าน ดีใจแทนเจ้าตัวไปด้วยเลย

จริงๆ มีอีกหลายเกมที่น่าจดจำสำหรับผม ส่วนใหญ่ก็พวกเกม Come Back นี่แหละสำหรับผม

เห็นด้วยทุกข้อเลยครับ สามแมตช์ที่สุดสำหรับผมคือสามเกมนี่แหละ
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
สาวกหงส์แดงแฟน SS
Status: #FORZALIVERPOOL
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 12770
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 02:56
ชนะดอร์ทมุนด์ 4-3

ชนะเอฟ พิกฟอร์ดควักบอลมาให้เทพกี้ 1-0

ชนะเวสท์บรอม พ่อหมีโหม่ง 2-1

ชนะบาร์ซ่าผมหลับ โคตรพลาด พลาดที่สุดในชีวิตเพราะวันก่อนเสือกมัวไปแช่งเรือเลยดูไม่ไหว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2023
ตอบ: 465
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 04:26
[RE]LFC ขอ 3 แมตช์ที่ประทับใจที่สุดของหงส์ในยุคคล็อปกัน
บาร์ซ่า 4-9
ดอทมุน รอบรองยูโรป้า
แมนยู 7-0
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2020
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 14:30
1. ชนะบาซ่า 4-0
2. ชนะดอท 4-3
3. ชนะนอวิช 5-4 (บอสแว่นหัก)
...
แถม
4. ชนะแมนยูที่บ้านเขา 5-0
5. ชนะไก่ 4-3 (R9 จะเกิด โจต้ามาคุมกำเนิดซะได้ ซะใจมาก)
6. ชนะ เวสบรอม 2-1
7. ชนะ บาเยิน 3-1
8. ชนะ PSG 3-2
9. ชนะ นิว 2-1 ปีนี้ นัดที่ไอหนูนพกมีดโกนมาด้วย
10. เสมอน่อล 2-2 (ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับน่อลนะ แต่ชอบความกระหายของทีมนัดนั้นครับ)
.
แถม(2) นัดอิหยังวะ ที่ชอบ
- แพ้ วิลล่า 7-2 แฉลบเข้าไป 3-4 ลูก แจ้งเกิดวัตกิ้น นั่งขำทั้งเกมจริง 555
- ชนะ เอฟ 1-0 นัดที่แค่โอริกี้ปล่อยฮาคิใส่พิคฟอร์ด "ระยำใจจริงๆ" (เสียงวาทะลูกหนัง)
0
0

Status: Tu ne sais rien
เข้าร่วม: 09 Jan 2024
ตอบ: 678
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 14:35
1. ชนะบาร์ซ่า 4-0 Miracle Night ดูกี่ครั้งก็ยังขนลุก น้ำตารื้นทุกครั้ง ตัวหลักทีมเทียบกันแทบไม่ได้ ใครจะคิดว่าประตูจะมาจากโอริกี้+ไวนาดุม ให้เขียนบทมาก็ยังไม่พลิกโลกขนาดนี้ ทุกคนคืนนั้นโคตรใจสู้

2. ชนะแมนยู 7-0 สภาพทีมตอนนั้นฟอร์มต่างกันสุดๆ แต่ทีมเล่นแบบ "This is Anfield" ไอ้เบี้ยวไอ้โด่งที่คุณล้อ มันล่อคุณคนละสองลูก โมทำลายสถิติฟาวเลอร์ บ็อบบี้ยิงนัดสุดท้ายในเกมแดงเดือด เป็นเกมที่โคตรสะใจ

3. ชนะเวสต์บรอม 2-1 ตีตั๋วไป UCL ด้วยลูกโหม่งของอลิสซอนช่วงทดเวลา อีโมชั่นสุดๆ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: you'll never อุ๋ง alone
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23070
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2024 02:38
4-0 บาร์ซ่า
7-0 แมนยู
4-3 ดอร์ทมุน
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel