BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3145
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 11:45
[RE: Liverpool เค้าไม่หาโค้ชชื่อเสียงดังๆมั่งหรอครับ]
ones4nong พิมพ์ว่า:
เจ้าของทีม เค้างก

โค้ชดัง ๆ อย่าหวังจะยอมลงทุนจ่ายเลย ตัวเลือกรอง ๆ มีอยู่แค่นั้นจริง ๆ

ซีดาน ถ้าตามจริง ๆ แกไม่มาอังกฤษอยู่แล้ว ภาษาแทบไม่แตะเลย  

ตอนคล็อปแจ้งลาออก fsg มันให้ เขียนตัวเลขมาเองเลยฮะ ว่าอยากได้ค่าเหนื่อยเท่าไหร่ ถึงอยู่ต่อ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jan 2021
ตอบ: 3568
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 11:46
[RE: Liverpool เค้าไม่หาโค้ชชื่อเสียงดังๆมั่งหรอครับ]
มันเป็นวัฒนธรรมลิเวอร์พูลครับ ต้องการโค้ชช่วง40นิดๆ ต้องการคนที่จะสร้างทีมไป 5-10ปีเลยซึ่งโค้ชดังๆช่วงนี้ก็ อลอนโซ่ อโมริม เดเซบี้ แค่ 3 คนนี้แล้วครับที่พอมีฝีมือ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jan 2021
ตอบ: 3568
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 11:55
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
เค้าดึงโดยอิงตามข้อมูลงัยฮะ ไม่ได้วัดตามความรู้จักของแฟนบอล

ถึงจะผิดพลาด มันก็ยังผิดพลาดบนพื้นฐานสถิติที่วิเคราะห์มาแล้ว..ดีกว่าไปพลาดจากความรู้สึก(ของแฟนบอล) หยาบกว่าเยอะ

อยากได้โค้ชมีชื่อเสียง พูดแล้วรู้จัก ลองไปถามแฟนเอฟฯดูฮะ อันเช่ หรือ ราฟา ระดับชื่อเสียงผมว่าท็อปเลยแหละ แต่ผลงานสวนทาง

การคัดเลือกมันมีปัจจัยหลายๆอย่าง ชื่อเสียงและผลงานมันเป็นแค่ reference ส่วนสำคัญคือแนวทางการทำทีม และแผนการเล่น

เป๊บก่อนคุมบาซ่าก็มาจากคุมชุดเยาวชน ต้าก่อนคุมน่อลก็เป็นแค่ผู้ช่วย(เป๊บ) แม้แต่คลอปป์ก่อนมาดอร์ทมุนด์ก็มาจากคุมทีม ด.2

ไม่ใช่แค่โค้ช กับนักเตะก็เช่นกัน ถ้าอิงแต่เรื่องชื่อเสียงเก่า เราอาจจะอยากได้ฟิลิป มากกว่าเอนโด (แล้วดูผลงานตอนนี้เป็นงัย)

หรือแม้แต่ที่ จขม.ยกตัวอย่างมาว่ารู้จักเทนฮาค มากกว่า อโมริมอีก (ผมก็ด้วยแหละ) แต่ว่ากันตรงๆลีคดัชก็ไม่ได้ดีกว่าลีคโปรตุเกสนะ

การที่เราไม่รู้จักใคร(ที่เป็นตัวเลือกของสโมสร) ผมว่ามันเป็นปัญหาของเราเองฮะ ไม่ใช่ปัญหาของสโมสร

ถ้าดูผลงานลอร์ดเอ็ดที่ผ่านมา มันวิเคราะห์เยอะกว่านั้นมากครับ นักเตะกว่าจะดึงตัวได้นี่ตามติด2-3ปีนู้น ต้องดูนิสัย ต้องดูครอบครัว เยอะมากเลย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2007
ตอบ: 4013
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 12:37
Liverpool เค้าไม่หาโค้ชชื่อเสียงดังๆมั่งหรอครับ
สองคนที่ยกมานี่ติดรายชื่อของทีมระดับท็อป ที่กำลังหาผจก.ทีมคนใหม่แทบจะทุกทีมนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 4047
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 12:45
อโมริมนี่เป็นโค้ชรุ่นใหม่ ซึ่งดังน่าจะตั้งแต่พาทีมได้แชมป์ปี 20-21 นู่นละนะครับ
คือบางทีเราไม่รู้จักก็ไม่ใช่ว่าไม่ดังนะครับ
0
0
Status: sutatS
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 651
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 13:31
Faiyen พิมพ์ว่า:
ทำไมซีดานต้องมาคุมลิเวอร์พูลเหรอครับ แล้วตอนนี้ในตลาดโค้ชเหลือใครบ้าง เอาชื่อแบบดังๆ

มูริญโญ่?

ฮันซี่ ฟลิค มีข่าวจะไปบาร์ซ่าอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ

ทูเคิ่ล?

ผมรู้ครับว่าซีดานไม่มาหง แค่ยกตัวอย่างให้เห็นภาพง่าย
แต่ก็จริง คอนเต้ มู ทูเคิล ดูไม่เหมาะกับหงสักคน
พอให้ผมนึกๆผมก็นึกไม่ค่อยออกจริงๆ นึกออกยากจริงครับ
แค่นั่งนึกอยู่ว่าไม่มีใครโปรไฟล์ดีกว่า อโรอิม ละหรอ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Call me "Buckethead"
เข้าร่วม: 09 Oct 2020
ตอบ: 2460
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 13:39
ENG2002 พิมพ์ว่า:
โค้ชที่ ชื่อเสียงดังๆ เช่นซีดานงี้
หรือใครที่เราได้ยินชื่อแล้วก็อ้อเลย โค้ชคนนี้ รู้จักเลยคือใคร
ผมยอมรับว่าผมดู League อื่นน้อย ผมไม่รู้จักเลย อโมริม ไรนี่คือใครก่อนมีข่าวกับหง
เลยงงว่า ไม่มีโค้ชที่มีชื่อเสียง ที่ดังๆโปรไฟล์ดีๆที่ว่างงานแล้ว หงสามารถทาบทามมาสานงานต่อได้เลยหรอ

พลาดอลอนโซ่ เข้าใจได้
แต่ทำไมเป้าหลัก ถึงไปอยู่ที่ เดแชร์บี้ อโมริม งี้
แบบ เทนฮากก่อนมาผี คือรู้จักนะ แบบไม่เคยดู League ดัช
แต่อโมริมงี้ เก่งมั้ย เป็นไงบ้าง คือไม่รู้เลย

แล้วเพื่อนๆคิดว่าถ้าไม่มีตัวเลือกจริงๆ ระหว่าง เดแชร์บี้ กับ อโมริม ใครเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าครับ  

ผมไม่ใช่แฟนหงส์นะ แต่เอาสถิติ มากางดูกันครับ

De Zerbi สถิติ ปี 2023/2024 (แผน 4-2-3-1)

พรีเมียร์ 29 นัด ชนะ 11 เสมอ 9 แพ้ 9
ยูโรป้า 8 นัด ชนะ 5 เสมอ 1 แพ้ 2
เอฟเอ 3 นัด ชนะ 3 เสมอ - แพ้ 1
คาราบาว 1 นัด ชนะ - เสมอ - แพ้ 1

รวม 41 นัด ชนะ 18 เสมอ 10 แพ้ 13

Amorim สถิติ ปี 2023/2024 (แผน 3-4-3)

ลีกา โปรตุเกส 26 นัด ชนะ 22 เสมอ 2 แพ้ 2
ยูโรป้า 10 นัด ชนะ 4 เสมอ 4 แพ้ 2
ทาคา โปรตุเกส 6 นัด ชนะ 5 เสมอ 1 แพ้ -
อลิอันซ์ คัพ 3 นัด ชนะ 2 เสมอ - แพ้ 1

รวม 45 นัด ชนะ 33 เสมอ 7 แพ้ 5

ส่วนตัว ไม่อยากเอาลีคมาเทียบกัน ส่วนตัวผมชอบบอลบุกแบบ อโมริม นะ แผน 3-4-3

1
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2834
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 13:43
ทำไมซีดานต้องมาคุมลิเวอร์พูลเหรอครับ แล้วตอนนี้ในตลาดโค้ชเหลือใครบ้าง เอาชื่อแบบดังๆ

มูริญโญ่?

ฮันซี่ ฟลิค มีข่าวจะไปบาร์ซ่าอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ

ทูเคิ่ล?

ผมรู้ครับว่าซีดานไม่มาหง แค่ยกตัวอย่างให้เห็นภาพง่าย
แต่ก็จริง คอนเต้ มู ทูเคิล ดูไม่เหมาะกับหงสักคน
พอให้ผมนึกๆผมก็นึกไม่ค่อยออกจริงๆ นึกออกยากจริงครับ
แค่นั่งนึกอยู่ว่าไม่มีใครโปรไฟล์ดีกว่า อโรอิม ละหรอ  

โปรไฟล์อโมริมอาจไม่ดีที่สุดแต่เหมือนคล็อปมากที่สุด

1.คว้าแขมป์ลีคให้ลิสบอนในรอบ20ปี
2.สร้างทีมจากงบจำกัด ลิสบอนแทบไม่มีเงินจ่ายค่าเหนื่อยนักเตะตอนอโมริมเข้ามา
3.ปั้นดาวรุ่ง นูเนส ปอร์โร่ นูโน่ เมนเดส อูกาเต้ อโมริมปั้นมาหมด
4.อายุน้อยมีไฟ
5.มีแพสชั่นสูง ลองตามดูลิสบอนสักสามสี่นัดจะเห็นแอ็คชั่นข้างสนาม
6.สไตส์การเล่นคล้ายคล็อป เพรสซิ่ง ไดเร็ค

ผมว่าถ้าลองตามดูสักสาม-สี่นัดแล้วอ่านบทวิเคราะห์ของอโมริมจากเมืองนอกจะเห็นภาพชัดว่าทำไมถึงเป็นตัวเลือกแรกๆ
2
0
นักเตะอบต.
Status: พูดความจริงไม่ใช่เขาเล่าว่า เขียมว์ เหมือนฉลาดอะ
เข้าร่วม: 13 May 2020
ตอบ: 3299
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 14:47
หลังจากนี้เน้นมีส่วนร่วมครับไม่เน้นลุ้นแชมป์ ขอกำไรก็พอ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12126
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 14:52
ผมถามงี้ดีกว่า จะเอาโค้ชอย่าง ซีดาน ถามว่าเขาจะมาไหม ? ซีดานก็บอกแล้ว จะรอคุม ไม่มาดริด ก็ ฝรั่งเศส โค้ชเทพ แต่ภาษาไม่ได้ มันก็มีปัญหา แล้ว ณ เวลานี้ โค้ชมีชื่อเสียงเขาว่างงานกันเหรอคับ ? หงส์ก็ไม่ใช่ว่า ไม่มีข่าวกับโค้ชชื่อดัง ก็ อินซากี้ ของอินเตอร์ ไรงี้ ไม่ต้องพูดถึงคอนเต้นะ งัดกับบอร์ด FSG มันคงเอามาหรอก หลายๆอย่าง สโมสรเขาใช้ ข้อมูลอิงสถิตินั่นแหละ แถมโค้ชที่ว่างงาน หรือพร้อมย้ายทีม ก็ใช่ว่าจะมีเยอะ เพราะพวกมีชือเสียง เขาก็มีทีมคุมกันหมดแล้ว
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 14235
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 14:54

มูริญโญ่?

ทูเคิ่ล?

เอาตรงๆก็ไม่มีครับถ้าเราต้องการแบบรวดเร็ว ถ้าจะรอใกล้ๆเปิดซีซั่นคือนาเกลมันเพราะยูโรจบก่อนปรีซีซั่นไม่นานซึ่งผมว่าทีมที่ระบบหลังบ้านดีๆเขาไม่รอนานขนาดนั้นในการเตรียมทีม หรือท่านต้องไปแช่งให้เยอรมันตกรอบแรกเอา
นอกนั้นพวกว่างงานคือไม่เหมาะกับลิเวอร์พูลเลย จะมีฮันซี่ ฟริคซึ่งผมว่าเขาไปบาซ่ามากกว่าถ้ายื่นไปพร้อมกัน
ทีนี้ก็เหลือแด แชบี้ซึ่งยังลุ่มๆดอนๆกับไบรท์ตันกับอินซากี้ที่ไม่รู้จะอยากย้ายทีมรึยัง อโมรินก็เลยดูน่าสนใจ

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3891
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 16:39
แอดเวิร์ดมีเสปกของเขาอยู่ ถ้านักเตะอายุต้องไม่เกิน 25 ผู้จัดการทีมก็คงไม่เกิน 50 ละมั้ง ซึ่งในตลาดคนที่พอมีชื่อในช่วงอายุนี้ก็คงมีไม่กี่คน ทำไมถึงอยากได้คนอายุน้อย ๆ ก็คงอยากได้ไอเดียของโค้ชรุ่นใหม่ ๆ รวมทั้งสามารถทำงานด้วยง่าย อีโก้ไม่เยอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel