ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11206
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 08:50
[RE: ระบบทำงานแบบราชการไทย อยู่ไปวัน ๆ อยู่ง่าย เจ้านายชอบ จริงไหม ?]
คำตอบ คือ "อยู่เป็น" ครับ ทำงานบ้าง แล้วอย่าเถียงเจ้านาย แค่นี้ชีวิตคุณรุ่งแล้ว

แต่ระบบราชการน่ะที่แย่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 08:50
[RE: ระบบทำงานแบบราชการไทย อยู่ไปวัน ๆ อยู่ง่าย เจ้านายชอบ จริงไหม ?]
เห็นคนทำงาน กทม พวกอยู่เขต นี้อย่างเหนื่อย ตั้งแต่ คนงาน ไปถึง ผอ เขต ทำงานไม่มีวันหยุด ส-อ มีลงตรวจชุมชน กิจกรรมต่างๆทุกเทศกาล โดนชาวบ้านด่าอยู่บ่อยๆ ใครว่าสบายลองมาดู
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 40632
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 08:55
แล้วแต่ที่นะ ไม่ใช่ทั้งหมด ผมโคตรไม่ชอบเลยพวกอยู่ไปวันๆ ถ้ามีอำนาจสั่งย้ายได้จะย้ายแม่งให้หมดเลย
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Play Forward
เข้าร่วม: 16 Sep 2009
ตอบ: 11015
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 08:55
ทำงานได้ โดยยัดงานอย่างเดียว ไอ้พวกทำแล้วปัญหาเยอะ ข้ออ้างเยอะ นายก็ไม่ป้อนงานให้ เพราะป้อนงานไปงานช้า เกิดปัญหา
0
0

Tottenham Hotspur-Roma-New England Patriots-SC30-J.Lin7-TB12

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 411
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 09:05
[RE]ระบบทำงานแบบราชการไทย อยู่ไปวัน ๆ อยู่ง่าย เจ้านายชอบ จริงไหม ?
แฟนผมอยู่สาสุขบอกเลยว่าสาหัสครับ ตั้งแต่คบมาไม่เคยเห็นเขาชิวเลย ทุกวันนี้ยังสงสัยเลยครับว่าหน่วยงานไหนบ้างที่ทำงานสบายๆแบบที่เขาว่ากัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2009
ตอบ: 5861
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 09:06
Duckhunt พิมพ์ว่า:
เห็นคนทำงาน กทม พวกอยู่เขต นี้อย่างเหนื่อย ตั้งแต่ คนงาน ไปถึง ผอ เขต ทำงานไม่มีวันหยุด ส-อ มีลงตรวจชุมชน กิจกรรมต่างๆทุกเทศกาล โดนชาวบ้านด่าอยู่บ่อยๆ ใครว่าสบายลองมาดู  

คนรู้จักทำงานอยู่เขตเหมือนกัน
KPI ทุกเดือน ถ้ามีงานที่หน่วยบนขอมาก็ไม่ใช่ข้ออ้าง งานแทรกต้องทำ งานประจำต้องเสร็จ
โอทีเบิกยาก บางทีก็ทำตามคำสั่งหัวๆนั่นแหละลงงานสามสี่ทุ่ม แต่เวลาเบิก ต้องทำรายงานมีรูปประกอบ
แล้วจะมีงานบางประเภท คนใหญ่ๆเจอหน้ายิ้มแย้มกัน แต่เวลาชนให้ลูกน้องออกหน้า ผลก็คือต้องมารับอารมณ์ทั้งสองฝ่าย
แก้ไขล่าสุดโดย gagigunggai เมื่อ Wed Apr 03, 2024 09:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2009
ตอบ: 6538
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 09:08
จริงครับ ฝ่ายผมมีคนนึง วันๆนึงไม่ทำไร งานตัวเองโยนให้คนอื่นทำหมด ตัวเองไปเลียแข้งเลียขาเจ้านาย

หมดรอบประเมิน ได้ดีเด่น แล้วดีเด่นแบบ % เงินเดือนที่ขึ้นเยอะสุด

คนทำงานคนอื่นหมดกำลังใจครับ แต่มันก็ขึ้นกับลักษณะตัวเจ้านายด้วยว่าเป็นธรรมมั้ย
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7687
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 09:09
ระบบสุขภาพไม่น่าใช่นะ เปลี่ยนจน งง เดี๋ยวมาใหม่ ถ้าไม่ตามก็ตกรถอ่ะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2020
ตอบ: 2847
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 09:33
ขึ้นกับสายงานมั้งครับ อยู่สาสุข งานรักษาต้องทำแถมทำยากขึ้นทุกที ต้องเก็บข้อมูล ตัวชี้วัดเยอะแยะ ทำโครงการ สอนบุคลากร สอนคนนอก สอนเด็กนักเรียน จัดงานสุขภาพ จัดคอนเสิร์ต จัดงานวิ่ง บลา ๆ แถมมีงานบริหาร งานคุณภาพ อีก
เวลาไปติดต่อสายงานอื่น เค้าก็ดูยุ่ง ดูงานหนักในทางของเค้าเหมือนกันนะ แต่เวลาไปเจอบางสายงาน เช่น ...ท้องถิ่น สบายจัง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2010
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 09:41
อยากบอกว่าแล้วแต่ที่เลย
เอกชนที่เคยทำอยู่นี่ต้องครับๆอย่างเดียวห้ามเถียงห้ามเสนอความคิด ให้ทำตามคำสั่งอย่างเดียว แล้วใช้คำว่า ผมจ้างคุณมาทำงานนะ คุณทำตามคำสั่งผมไปเท่านั้นพอ
แล้วพอมาราชการ ตอนนี้สบายหน่อยหัวหน้าเข้าใจ รับฟังเสนอความคิดได้ แต่บางอย่างแกไม่ยอมก็ต้องตามแก แต่ทำงานไม่ปวดหัว ดูไม่กดขี่แบบเอกชน
0
0
เชียงใหม่ เอฟซี โว้ โว ....
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2020
ตอบ: 1182
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 10:55
คือผมไม่ได้ทำราชการ
แต่คิดว่าใช่นะ ก็ทำแบบเดิมๆหมดไปวันๆ เงินเดือนได้ตามตำแหน่ง รอเลื่อนขั้นแทนคนที่เกษียณไป ไม่ได้ทำผิดก็ไม่โดนไล่ออก เกษียณก็รอรับเงินใช้ตอนแก่
แก้ไขล่าสุดโดย keang007 เมื่อ Wed Apr 03, 2024 10:56, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2010
ตอบ: 1289
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 10:56
riboseman พิมพ์ว่า:
ต้องบอกว่าแล้วแต่หน่วยงาน

แต่จะบอกว่า อยู่เฉยๆ ทำไปวันๆแล้วนายจะชอบ อันนี้ก็เกินไป

พวกอยู่ไปวันๆ นายไม่ได้ชอบหรอกครับ เค้าชอบพวกเก่ง ขยัน สู้ ทำได้ทุกอย่าง

พวกอยู่ไปวันๆ มันสบายเพราะนายไม่ค่อยใช้ เพราะมันทำอะไรก็ช้า สั่งแล้วก็มึน มันก็สบาย

แต่ก็จะได้แค่อยู่ไปวันๆนั่นแหละ ขั้นเงินเดือนก็ได้ตามค่าเฉลี่ย

ส่วนพวกที่นายใช้บ่อยๆ ก็เหนื่อยตาย เวลาตอบแทนก็เศษเงินที่มาเลื่อนขั้นเงินเดือน

อันนี้พูดแบบเคสปกตินะ แต่เคสเด็กนาย ที่งานก็ห่วย ไม่ค่อยทำงาน แต่โตไว โตเร็ว ก็มีให้เห็น  

ใช่เลย ใช้งานมันไม่ได้ ระเบียบก็ลงโทษไม่ได้ เลยต้องปล่อยวาง
0
0

Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 12235
โพสเมื่อ: Wed Apr 03, 2024 11:33
อยู่ที่หน่วยงาน นั้นๆ
0
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel