ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jan 2015
ตอบ: 4699
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 11:21
[RE: ผมว่าอเล็กซิส แมคคาลิสเตอร์ คือนักเตะระดับWorld classแต่ชื่อเสียงUnderratedมากเลยนะ]
ตั้งกระทู้แบบนี้้เดียวพี่เตี้ยจอมทองเขาโกรธเอานะ
เขาบอกว่าตัวนี้overrate
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 39579
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 11:31
[RE: ผมว่าอเล็กซิส แมคคาลิสเตอร์ คือนักเตะระดับWorld classแต่ชื่อเสียงUnderratedมากเลยนะ]
ผมว่ายังไม่ถึงกับ worldclass นะ เพียงแต่ยังอยู่ในเส้นทางที่มีโอกาสไปถึงอยู่

คือคำว่า worldclass มันมีหลายองค์ประกอบอ่ะ ไม่ใช่แค่ฟอร์มดี หรือคว้าแชมป์ใหญ่อย่างเดียว

แต่มันคือความต่อเนื่องในการพาทีมต้นสังกัดประสบความสำเร็จด้วย อย่างโมต้องเป็นดาวซัลโวตั้งกี่รอบ กว่าคนจะยอมรับเป็น WC

สำหรับคนที่เป็น WC แล้ว แต่ underrated ผมกลับนึกถึง บัลเบเด้ของมาดริดก่อนเลย (พอดีเห็นเมื่อวานรามอสเพิ่งตั้งมู้ถึงแล้วนึกได้)

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2020
ตอบ: 6083
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 11:33
WCยังไม่ถึงหรอก แต่มีแวว. จะWCได้ต้องสะสมผลงานและการยอมรับ มันต้องใช้เวลา ไม่ใช่ผลงานโดดเด่นมา1-2ปีแแล้วจะ WCได้. ไม่งั้นก็ WCเต็มไปหมดแล้วสิ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2006
ตอบ: 7381
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 11:39
ผมว่ายังไม่ WC ต้องสะสมผลงาน+ฟอร์มสม่ำเสมออีก4-5ปีถ้ายังโหดอยู่ก็เรียกได้เต็มปากว่า WC

เหมือน เดอบรอยกว่าคนจะยอมรับ WC ก็หลายปีอยู่ อย่างฟานไดจ์, ซาร่ากว่าจะ WC ก็พิสูจน์ตัวเองมาหลายปี
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2962
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 11:43
ช่วงเล่นเบอร์6ไม่ได้กาก คะแนน สูสี เดแคน ไร ในช่วงนั้นด้วยซ้ำ
แต่ก็นั่นแหละ พอตำแหน่งถนัด แล้วอย่างเก่ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2021
ตอบ: 370
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 11:45
BLIИK พิมพ์ว่า:
PaNuNu พิมพ์ว่า:
ไม่ได้บูลลี่นะครับเเต่อาจเพราะ หน้าตาดูติ๋มๆ บ้านๆ ไม่มีออร่าซุปเปอร์ซตาร์เท่าไหร่  

ขนาดนี้ยังออร่าไม่จับอีกหรอครับ?

ภาพนี้โดนบลูลี่ชัด ๆ

ส่วนตัวผมคิดว่ายังไม่ถึงระดับบน ๆ นั้นหรอกยังห่างอยู่
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 11:45
DarkSide23 พิมพ์ว่า:
คล้ายๆ กุนโดกัน ปิดทองหลังเพราะคนมองข้ามแต่โคตรสำคัญ
แมนซิขาดตัวนี้ไปปีนี้ รู้เรื่องเลยสำคัญยังไง  

เห็นด้วยเลยครับคล้ายๆกุนโดกันเลย กุนโดกันเองผมก็รู้สึกว่าเขาเป็นนักเตะที่ underated คนนึงเหมือนกันนะทั้งๆที่ความสามารถทักษะดีแต่อย่างว่าแหละ สไตล์ฟุตบอลมันไม่ได้สวยงามดูหวือหวาตื่นเต้นเร้าใจ มันเลยไม่มีคนพูดถึง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 11:48
AF withWolff พิมพ์ว่า:
บุคลิก สไตล์ด้วยแหละ แถมไม่ได้ดังตั้งแต่เด็ก

อย่างไรก็ตาม ความสามารถของเขา แฟนหงส์รู้ดี

ด้วยฟอร์มการเล่นปัจจุบัน เคยมีคนตั้งข้อสังเกตว่า

แม็คก้า เป็นมิดฟิลด์(CM) ที่ดีที่สุดของลิเวอร์พูล นับตั้งแต่เจอร์ราดย้ายออก  

ผมว่าจริงนะสไตล์ดูหงิมๆติ๋มๆในสนามมันไม่ได้ดูหวือหวาด้วยแหละ คนเลยไม่ค่อยจับจ้องมาก คล้ายๆพวกปิดทองหลังพระแต่ก็ไม่ได้เด่นถึงขนาดตัวรับจ๋า แต่พอตัวลุกก็ไม่ได้โดดเด่นแบบพวกเจอราดแลมพาร์ทอีก มันเลยดูครึ่งๆกลางๆ เรียกว่าสายสมดุลเลย ไม่เลยไม่ได้เด่นจ๋าๆทางใดทางนึง คนเลยไม่ค่อยมีภาพจำฝังหัว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 11:49
MrRos พิมพ์ว่า:
ไม่ Underrate ครับ หลังจากบอลโลกแกได้รับการยกย่องเยอะมากแล้ว ที่ถูกพูดถึงน้อยเพราะต้องเล่นเบอร์ 6 แค่นั้น

ส่วนตัวผมไม่ได้มองว่าอันเดอร์เลยครับ แต่ผมก็มองว่ายังไม่ Worldclass นะ  

จริงๆผมก็มองว่าฝีเท้ายังไม่ได้ถึงขนาด world class นะ แต่ผมว่าแบกอาเจนตินาเป็นแชมป์โลกได้นี่ผมก็ว่าน่าจะเกรด a แน่นอนล่ะ เพียงแต่ว่า ชื่อเสียงและคนพูดถึงนี่น้อยมากเมื่อเทียบกับที่ได้ชื่อว่า กองกลางดีกรีแชมป์โลก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 11:52
darklike พิมพ์ว่า:
ผมว่าเก่งแต่ยังไม่ World class นะ แต่ใกล้ล่ะ มาตรฐานการเล่นค่อนข้างดีถ้าใน FM ผมว่าระดับทวีปล่ะ ตอนบอลโลกคนก็พูดถึงเยอะ ผมว่าไม่ Underrate นะ อีกอย่างกลางเบอร์ 6-8 ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยได้แสงเท่าไหร่ถ้าไม่ได้เล่นแนว B2B แล้วมีผลต่อเกมเยอะครับ

โรดี้ กุนโดกัน แบนาโด้ มาตรฐานเป็นยังไง แสงยังไม่ส่องมาหาแกเท่าที่ควรเลยครับ  

เห็นด้วยกับท่านเลย โรดรี้นี่ยังเด่นเรื่องเกมรับนะ ออร่าจับส่องพอตัว แต่กุนโดกันนี่ใกล้เคียงกันมาก ด้วยสไตล์นักเตะแบบนี้ด้วยยิ่งทำให้ออร่าไม่จับ ทำให้คนพูดถึงน้อย

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 34498
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 12:02
ถ้าไรซ์ยังไม่ระดับโลก แมคก็ยังไม่ถึงนะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jun 2020
ตอบ: 1980
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 12:11
อันนี้พูดจากแฟนปืนที่ดู Liverpool มากกว่า Arsenal (เนื่องจากน้องเป็นแฟนหงส์)
ผมเป็นแฟนบอลแมคนะ ชอบมากหวังจะให้ไปได้ไกล
ด้วยร่างกายผมว่าแมคมีข้อจำกัดในการเล่นบอลค่อนข้างมาก ตัวตันๆขาไม่ยาว ทำให้ต้องเล่นเฉพาะไสตล์บังบอลเบียด ครองบอล ถ่ายบอลเร็ว
แมคกล้าเล่นในหลายๆ จังหวะ กล้าเลี้ยงหลายลูก แต่ทำได้ไม่ค่อยเนียน มีหลายจังหวะที่เสียบอล จ่ายบอลไม่ละเอียด ช้าบาง จ่ายขาดบ้าง ยังต้องจูนอีกเยอะถ้าเทียบกับ ธิอาโก้ช่วงพีคๆ การเข้าแย่งบอลก็ยังทำได้ไม่ค่อยดีครับ เข้าช้า ขาเกี่ยวบอลได้ไม่สุด เกมส์สวนก็วิ่งได้ไม่เร็วคับ มักจะมาถึงที่หลังเพื่อนทำให้โอกาสจบสกอร์น้อย ต้องมีเพื่อนมาช่วย แมคไปสุดได้แค่ในสไตล์แก สุดจริงๆ คือจ่ายบอลได้ดีขึ้น บังบอล ครองบอลได้เหนียวขึ้น ร่างสุดยอดก็น่าจะเป็น จอร์จินโญ่ ช่วง Prime เพิ่มเติมคือการครองบอล
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 14303
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 12:15
Glue-Man พิมพ์ว่า:
อันนี้พูดจากแฟนปืนที่ดู Liverpool มากกว่า Arsenal (เนื่องจากน้องเป็นแฟนหงส์)
ผมเป็นแฟนบอลแมคนะ ชอบมากหวังจะให้ไปได้ไกล
ด้วยร่างกายผมว่าแมคมีข้อจำกัดในการเล่นบอลค่อนข้างมาก ตัวตันๆขาไม่ยาว ทำให้ต้องเล่นเฉพาะไสตล์บังบอลเบียด ครองบอล ถ่ายบอลเร็ว
แมคกล้าเล่นในหลายๆ จังหวะ กล้าเลี้ยงหลายลูก แต่ทำได้ไม่ค่อยเนียน มีหลายจังหวะที่เสียบอล จ่ายบอลไม่ละเอียด ช้าบาง จ่ายขาดบ้าง ยังต้องจูนอีกเยอะถ้าเทียบกับ ธิอาโก้ช่วงพีคๆ การเข้าแย่งบอลก็ยังทำได้ไม่ค่อยดีครับ เข้าช้า ขาเกี่ยวบอลได้ไม่สุด เกมส์สวนก็วิ่งได้ไม่เร็วคับ มักจะมาถึงที่หลังเพื่อนทำให้โอกาสจบสกอร์น้อย ต้องมีเพื่อนมาช่วย แมคไปสุดได้แค่ในสไตล์แก สุดจริงๆ คือจ่ายบอลได้ดีขึ้น บังบอล ครองบอลได้เหนียวขึ้น ร่างสุดยอดก็น่าจะเป็น จอร์จินโญ่ ช่วง Prime เพิ่มเติมคือการครองบอล

โคตรเนิฟ แมคนี่แบกกลางหงส์ละ ไปดูแมคไหน
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3512
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 12:17
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
darklike พิมพ์ว่า:
ผมว่าเก่งแต่ยังไม่ World class นะ แต่ใกล้ล่ะ มาตรฐานการเล่นค่อนข้างดีถ้าใน FM ผมว่าระดับทวีปล่ะ ตอนบอลโลกคนก็พูดถึงเยอะ ผมว่าไม่ Underrate นะ อีกอย่างกลางเบอร์ 6-8 ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยได้แสงเท่าไหร่ถ้าไม่ได้เล่นแนว B2B แล้วมีผลต่อเกมเยอะครับ

โรดี้ กุนโดกัน แบนาโด้ มาตรฐานเป็นยังไง แสงยังไม่ส่องมาหาแกเท่าที่ควรเลยครับ  

เห็นด้วยกับท่านเลย โรดรี้นี่ยังเด่นเรื่องเกมรับนะ ออร่าจับส่องพอตัว แต่กุนโดกันนี่ใกล้เคียงกันมาก ด้วยสไตล์นักเตะแบบนี้ด้วยยิ่งทำให้ออร่าไม่จับ ทำให้คนพูดถึงน้อย

โรดี้เพิ่งได้รับการยอมรับไม่นานมานี้เองครับ ถ้าจำไม่ผิดเพราะเรื่องร่วมทีม หรือ เป๊ปชมออกปากนี่แหละ แล้ว sky หรือ สื่อที่ไหนซักอย่างลง ขยี้ว่าทีมชนะเพราะโรดี้ลง ไม่ใช่เดอบรอย ก่อนหน้านี้จางมากอารมณ์คาริค พอลสโค ผีผมอ่า ผจก ชอบ แต่คนเชียร์รู้สึกงั้นๆ ท่านลองไปย้อนดูกระทู้โรดี้ปี 2021 ใน soccersuck ดูก็ได้ครับ ยังมีคนบอกว่าแฟนันดีกว่าอยู่เลย เพิ่งมายอมรับกันช่วง 2023 เอง

ท่านลองดูสถิติโรดี้ช่วง 3 ปีแรกดูครับ คนไม่ค่อยพูดถึงหนักกว่า แม็คก้าอีกครับ ทั้งๆที่สถิติ ค่อนข้างบอกว่าโรดี้แบก เป็น Outfield ที่ลงมากที่สุด แต่คนยังมองว่าเพราะ เดอบรอย + กุนโด ช่วย พอหลังๆโรดี้เจ็บถึงรู้เลย

แก้ไขล่าสุดโดย darklike เมื่อ Tue Apr 02, 2024 12:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28101
โพสเมื่อ: Tue Apr 02, 2024 12:26
ตอนอยู่ไบร์ทตันแสงจับมากกว่านี้อะ อาจจะเพราะเป็นตัวเด่นของทีมมาพออยู่ลิเวอร์มันมีซาร่ากับฟานไดร์อยู่แสงเลยไม่ค่อยจับเท่าไหร่
ผมชอบตอนเล่นตำแหน่งเบอร์10 สมัยอยู่ไบร์ทตันมากกว่านะดูมีของมากกว่านี้
แก้ไขล่าสุดโดย 10.10 เมื่อ Tue Apr 02, 2024 12:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel