BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 7064
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 20:27
[RE: สรุปประเด็นกามินชาลีคร่าวๆสำหรับคนตามไม่ทัน]
wolftoeynight พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
wolftoeynight พิมพ์ว่า:
ไม่รู้นะแน๊คมันเป็นคนคุยไม่ค่อยรู้เรื่องด้วยมั้งจากที่เคยๆเห็นสัมมานะ

แต่คนดูอะประสาทแดกสั่งเขาทำนู้นทำนี้ยุนั้นแหละ แบบเขาก็ติดตรงนี้อยู่ก็ปล่อยเขาทำงานไปก่อน แล้วค่อยไปหาสาวก็ได้ อีกอย่างไม่ต้อง live ด้วยกันก็คอลคุยกันหลังไมค์ได้ คนดูมันแค่อยากเห็นไลฟ์จีบกันแค่นั้นแหละ เชื่อว่าเหตุการณ์แบบนี้จะเกิดอีกเยอะ

แต่ก็แอบรำคาญมุขแบตหมดของมันเหมือนกันนะ  

ไม่รู้เรื่องจริงครับ แต่รอบนี้ได้เปรียบตรงที่อีกฝั่งไม่เข้าใจภาษาไทยอยู่แล้ว พอมีคนมาแปลไทยเป็นไทยให้อีกที พร้อมแฟนคลับที่พร้อมอธิบายให้ กลายเป็นได้ผลดีครับ

ส่วนเรื่องแบตหมด อันนี้ไม่ใช่แค่ท่านครับ ขนาดพี่ก้องที่เข้าใจยังบ่นเรื่องนี้เลยครับ  

ผมก็ไม่ได้ตามขนาดนั้นหรอกแค่ดูผ่านๆตามที่เขาตัดคลิปมา ว่าแต่แน๊คมันเคยไปไลฟ์คู่กามินเกิน 1 ชม.บ้างยังอะ  

ไม่แน่ใจเหมือกันครับ ผมก็ไม่ได้ตามตลอดครับ ดูแค่สรุปอย่างเดียว ช่วงแรกๆก็ไม่ได้ตามเลย ต้องตื่นไปทำงาน
แก้ไขล่าสุดโดย momozee11 เมื่อ Fri Mar 01, 2024 20:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 23207
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 20:42
[RE]สรุปประเด็นกามินชาลีคร่าวๆสำหรับคนตามไม่ทัน
ตอนนี้ ต่อจากดราม่านี้

รถทัวร์ไทยกำลังเดินทางไปหา Host หมอนกยูงแล้ว

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11705
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 20:42
[RE: สรุปประเด็นกามินชาลีคร่าวๆสำหรับคนตามไม่ทัน]
แน็คมันปากไวนะเอาจริงๆ บรรดาเพื่อน ผญ ผมบอกแน็คหล่อนะเท่ห์เวลาแต่งตัวแต่ถ้าให้เป็นแฟนไม่เอาแล้วก็ยกเคส กก มาตอนแน็คแซว กก ว่าไม่แต่งหน้าดูไม่ได้เลยหรืออะไรสักอย่างกลางไลฟ์หรืออะไรนี่แหละผมฟังผ่าน กก ทำหน้าแบบเจื่อนอะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 21:03
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
แน็คมันปากไวนะเอาจริงๆ บรรดาเพื่อน ผญ ผมบอกแน็คหล่อนะเท่ห์เวลาแต่งตัวแต่ถ้าให้เป็นแฟนไม่เอาแล้วก็ยกเคส กก มาตอนแน็คแซว กก ว่าไม่แต่งหน้าดูไม่ได้เลยหรืออะไรสักอย่างกลางไลฟ์หรืออะไรนี่แหละผมฟังผ่าน กก ทำหน้าแบบเจื่อนอะ  

ก็นั่นแหละครับนิสัยไม่เข้ากัน ก็เลิกกันไปตามโลกความเป็นจริง

คือ Reaction ผู้หญิงต่อเคสนี้ของแน็คมันไปได้หลางทางมากครับ

ถ้านิสัยผู้หญิงไปทางเดียวกันก็อาจจะด่าแน็คกลับ ปั่นแน็กกลับ มองหน้าแบบจิกๆให้แน็ครู้ตัว ไปทางขำ หรืออาจจะถึงเนื้อถึงตัวไปเลย มันเป็นเรื่องของความเข้ากันครับ

เช่นกัน ผู้ชายอ่อนโยน ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ไม่เล่นยา ผู้หญิงอาจจะบอกว่าอยากเจอแบบนี้ แต่พอเอาเข้าจริงๆ ก็มีหลายคู่ที่มองว่ามันขาดความตื่นเต้น ยิ่งถ้าผู้หญิงเป็นสายเที่ยว มันก็คือความไม่เข้ากันครับ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 30731
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 21:04
ยอมใจในการสรุป
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 220
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 21:14
ถ้าไม่มีก้องกับแพรมาคอยปรับความเข้าใจให้กามิน คงดราม่ามากกว่านี้เยอะ

0
0
สาวกปีศาจแดงแฟน SS
Status: .
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8950
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 21:16
ผมไม่เคยดูไลฟ์ของทั้ง2คนซักครั้งเลยนะ

ดูแต่คลิปที่เขาตัดกันมาลง อยากรู้ทำไมแน็คไม่ใช่กูเกิ้ลทรานสเลตหว่า ผมเห็นกามินใช้ ก็สื่อสารได้ประมาณนึงเลย แต่แน็คใช้ไทย+อังกฤษ และกามินกับแน็คไม่เก่งอังกฤษทั้งคู่อีก
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 21:20
Wᵢₙₜₑᵣ ₙₒₜ ₛᵤₘₘₑᵣ พิมพ์ว่า:
ผมไม่เคยดูไลฟ์ของทั้ง2คนซักครั้งเลยนะ

ดูแต่คลิปที่เขาตัดกันมาลง อยากรู้ทำไมแน็คไม่ใช่กูเกิ้ลทรานสเลตหว่า ผมเห็นกามินใช้ ก็สื่อสารได้ประมาณนึงเลย แต่แน็คใช้ไทย+อังกฤษ และกามินกับแน็คไม่เก่งอังกฤษทั้งคู่อีก  

ถ้าเป็นช่วงแรกๆมันคือการที่อยากให้กามินใช้ภาษาไทยครับ

เพราะเอาจริงๆแล้ว กามินในเกาหลีตอนนั้นคือ Nobody ตอนมาไทยคือมีแฟนคลับไปรอรับที่สนามบินเพียบ
การได้ฝึกภาษาไทยถือว่าเป็นเรื่องที่ดีกับกามินมาก

เพราะเอาตรงๆคือแน็คมันวางแผนไว้ให้ผู้หญิงแทบจะหมดแล้วครับ ตั้งแต่ยังไม่อินกันขนาดนี้ แน็คก็วางไว้แล้วว่าจะทำวีซ่าทำงานในไทยให้ แต่ไม่ทันล่าสุด มีการให้ฝ่ายหญิงรีบโกยโดยการที่ตัวเองไม่ไปแทรกมาก

แต่หลังๆมาทำไมไม่ใช้ ผมว่าตอนนี้กามินเข้าใจไทยได้ดีกว่า google trans เยอะแล้วครับ สิริเวลากมินใช้แต่ละทีทำคนเข้าใจคลาดเคลื่อนบ่อยมาก แถมฝั่งแน็คก็มีล่ามแพรแล้ว
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16864
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 23:02
Creathieve พิมพ์ว่า:
ผู้หญิงก็คันเกิ๊น  

เห็นหลายรอบละ อย่างที่ผมบอกไปอะครับ ไม่ชอบหรือรำคาญก็ลองเลื่อนผ่านดูครับ ตั้งแต่กระทู้รอบก่อนก็แซะผู้หญิงว่าน่าไม่อาย

วันนี้ขอเรื้อนหน่อยแล้วกัน  

ถ้าไม่โคท ไม่รู้เลยทำไมโดนเรื้อน

พิมพ์มาแบบนั้น กรรมการอึ้ง ทุกคนอึ้งเลยครับ

การที่ทำอะไรชัดเจนมันผิดขนาดนั้นเลยหรอ ผมว่ามันดีซะอีก เลือกทำตามใจตัวเอง

จริงๆอยากให้สาวไทยเป็นแบบนี้บ้างนะ ทำไมต้องรอให้ผู้ชายเข้าหาตลอดเลย ไม่ใช่อะไรนะ ผมเหนื่อย 5555555555

7
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 1025
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 23:37
แน็ค จะให้ก้อง ห้วยไร่ กับคุณแพร มาเป็น ชาบี กับ อิเนสตา ให้ตลอดไม่ได้นะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Mar 02, 2024 01:10
สรุปประเด็นกามินชาลีคร่าวๆสำหรับคนตามไม่ทัน
golfpsycho พิมพ์ว่า:
แน็ค จะให้ก้อง ห้วยไร่ กับคุณแพร มาเป็น ชาบี กับ อิเนสตา ให้ตลอดไม่ได้นะ  

แน็คอะรอมาไทยทีเดียวครับ แต่ระหว่างนั้นมันคือกึ่งๆเดดแอร์ครับ มีคุยนิดๆหน่อยๆ หลังไมค์ก็มีแต่ไม่น่าไวเท่าสองคนนี้ครับ

คุณแพรกับพี่ก้องเหมือนมาอธิบายตัวตนแน็คมากกว่าครับ ทำให้กามินมั่นใจว่าชอบจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: กฟหกฟหกฟหก
เข้าร่วม: 04 Dec 2010
ตอบ: 3074
โพสเมื่อ: Sat Mar 02, 2024 02:41
หลายวันนี้ แกงค์เสาหลักเกาลง live ไวมาก
แต่ไม่สนุกด้วยอะวันนี้
ซังมินไม่รู้ใช้เงินเกินตัวหรืออะไร เป็นหนี้ 200k btc สองปีก่อน เพิ่งใช้หมด
ก็โหดเกิน เกือบ7~8 ล้านไทยนะนั่น อี้งกว่าคือคนไทยเปย์ในรอบไม่กี่เดือนพาปลดหนี้นี่ละ
แก้ไขล่าสุดโดย duckystyle เมื่อ Sat Mar 02, 2024 02:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
masshole
Ooo
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2021
ตอบ: 1462
โพสเมื่อ: Sat Mar 02, 2024 02:42
bughumyai พิมพ์ว่า:
ก็ตามที่เเน็กมันเคยบอก เป็นไปตามยถากรรม

เเฟนคลับดีๆผมว่าเค้าเข้าใจ

คำว่าให้เป็นไปตามยถากรรมฟังทีแรกก็คิดว่าแน๊กมันแค่เล่นคำ เล่นมุกเฉยๆ

แต่ดูอีกที คิดว่ามันก็อาจจะสะท้อนความรู้สึกจริงๆ ก็ได้
จากที่คนอื่นๆ ที่สนิทกับแน๊กพูดว่าแน๊กเป็นคนจริงจังในความสัมพันธ์มาก และจากที่เพิ่งล้มเหลวกับความสัมพันธ์ล่าสุดมา รวมถึงข้อเสียบางอย่างของตัวเองที่เจ้าตัวก็รู้ดี ก็อาจจะมีความกลัวความไม่มั่นใจแฝงอยู่ว่าจะประคองความรักไปได้รอดฝั่งไหม

แต่ก็เหมือนจะโชคดีที่ฝ่ายหญิงเหมือนจะเข้าใจ หรือพยายามจะพยายามเข้าใจในเรื่องนี้เหมือนกัน

ใครว่าสุดท้ายแล้วจะจบไม่สวย แต่ผมเชื่อว่าเรื่องนี้จะจบสวยนะ
แก้ไขล่าสุดโดย AccidentallyMU เมื่อ Sat Mar 02, 2024 02:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2009
ตอบ: 9045
โพสเมื่อ: Sat Mar 02, 2024 07:29
เริ่มต้นที่ ถ้าใครรู้สึกว่ามันเยอะ บ่อยไป หรือรำคาญ ก็ขออภัยไว้ก่อนเลย หรือถ้ารำคาญสุดแล้วจริงๆ แนะนำให้ลองเลื่อนผ่านไปดูครับ มองเป็นอากาศไปก็ได้

จากเมื่อวาน ผมนอนตอนที่แชทเริ่มดราม่าเพราะแน็คไม่ยอมรับ PK กามิน แต่ตอนนั้นคือชาลีกำลังไลฟ์กับแม่อยู่ แม่ชาลีโดนด่าไปด้วย ผมเลยคิดว่าดราม่าแน่ๆ เลยรำคาญ นอนไปก่อน ซึ่งตื่นมาทุกอย่างก็จบไปแล้ว

จนผมมาเจอคลิปนี้ + ที่หลายๆคนอธิบายไป เลยออกมาสรุปสำหรับคนตามไม่ทันหรืองงๆครับ

ทีละเริ่องเลยนะครับ

ประเด็นที่หลายๆคนเข้าใจผิดคือ กามินซึม หมอง ไม่สบาย บลาๆๆ เพราะแน็คไม่ยอมรับ PK ไม่ใส่ใจ
-ปัดตกไปได้เลยครับ จากคลิปด้านบน กามินซึมเพราะสั่งไก่ไปแล้วโดนยกเลิกไป 2 รอบ จนมาได้ไก่ตอนที่ชาลีมาพอดีเลยอารมณ์ดีขึ้น พร้อมทั้งบอกว่าเข้าใจ ไม่ได้งอนอะไร

ประเด็นไม่ปรับตัวหาฝ่ายหญิง
-อันนี้ส่วนตัวผมว่าแน็คมันปรับเยอะมากแล้วนะ จากคนขี้เกียจ ไม่รับงานถ้าไม่มีหนี้ จนหันมาออกกำลังกาย รับงานรัวๆ ฝึกภาษาเกาหลี(จากปากชาลีเองว่าเป็นรอบหลายปีที่หยิบหนังสือมาอ่าน)
แล้วในคลิปด้านบน พี่ก้องก็บอกเองว่า ความสัมพันธ์มันไม่ควรมีใครปรับเข้าหาใคร มันควรยอมรับตัวตนของทั้งสองฝั่งให้ได้แบบพอดี เพราะคู่รักทุกคู่ มันเริ่มต้นจาก 100 อยู่แล้ว มันมีแต่จะลดลง ถ้าเข้าหากันด้วยความฝืน มันมีแต่จะลดลงไปเรื่อยๆ เพราะงั้นอย่าไปบังคับทั้งสองฝั่ง

เรื่องคุยหลังไมค์น้อยเกินไป
-อันนี้คนก็เข้าใจผิดเยอะมากจากไลฟ์วันก่อน ที่กามินบอกแน็คคุยห้วนๆ แต่พอมาไลฟ์ที่คุยกับพี่ก้องคือชัดมาก เวลากามินมีดราม่าหรือมีอะไร แน็คจะมาให้กำลังใจตลอด คุยกันบ่อย แถมมีโทรคุยด้วยตลอด แต่แค่แน็คมันเป็นคนคุยไม่เก่ง เลยมาแบบงงๆหน่อย แต่กามินก็มองว่าน่าค้นหาแทน ตอนนี้กามินก็เข้าใจแล้ว

เรื่องแน็คกั๊กเกินไป ขี้แอ็ค บางอันคือใน SS ด้วยนะ ที่บอกว่าเขาไม่ผูกมัด
-อันนี้ก็มโนกันเก่งไป ตามในคลิปอะ พี่ก้องก็บอกแล้วว่าความรักของคนสองคน มันควรไปตามธรรมชาติ คนดูอาจจะมองว่ามันเป็นหนัง เป็นซีรีส์ที่คุณกรอได้ คุณอยากเห็นฉากต่างๆ แต่นั่นมันคือชีวิตของคนสองคน ถ้ามันจบแย่จบไม่ดี คุณก็แค่ไปดูหนังเรื่องอื่นใหม่ ในขณะที่สองคนนั้นได้รับผลกันแค่สองคน แถมกามินบอกเองว่า ความไวประมาณนี้อะดีแล้ว กำลังดี ไม่เร็วเกินไป

เรื่องแฟนเก่ากามิน อันนี้บางคนชอบปั่น ขนาดใน SS ยังมีคนสงสัยเลย
-ล่าสุด กามินออกมาบอกตอนคุยกับพี่ก้องว่า พึ่งเลิกกับคนเก่าไปปีก่อน เลยยังไม่ค่อยเปิดใจเยอะเท่าไหร่ แถมเรื่องนี้แหละทำให้ประทับใจทางฝั่งแน็ก เพราะที่กามินเจอมาคือ ครอบครัวฝ่ายชายจะไม่ชอบกามินตลอด ทำให้ฝังใจ แต่ของแน็กคือแม่มารับยันสนามบินเลย เลยประทับใจ

เรื่องความติสความแปลกของแน็ค
-อันนี้กามินบอกเองเลยว่า เพราะการตอบแชทของแน็คที่มันดูงงๆนี่แหละ เลยทำให้น่าสนใจจนต้องไปหาข้อมูล แต่กามินก็ยังไม่มั่นใจก่อนหน้าว่าแน็คมันจริงจังหรือเปล่า หรือคอนเท้น หรืออะไร จนพี่ก้องมาอธิบายให้เคลียร์วันก่อนว่านิสัยแน็คมันเป็นยังไง มาเผารัวๆ จนกามินมั่นใจแล้วว่าแน็คชอบจริงๆ

เรื่องคนดูปั่น ขี้เอาแต่ใจ
-อันนี้กามินบอกว่าไม่ต้องห่วง เพราะแฟนคลับดีๆก็มีเยอะมาก ที่มาอธิบายเวลาแน็คทำอะไรแปลกๆ คอยเคลียร์หลายๆเรื่องให้เข้าใจ ออกมาแก้ต่างให้แน็คแทบจะตลอด เขาก็ประทับใจแฟนคลับพวกนี้เหมือนกัน เลยทำให้เรื่องปั่นโดนหักล้างไปได้ง่าย

สุดท้าย พี่ก้องแกก็บอกกามินว่า แกเดาว่าแน็กจะให้คำตอบกามินที่ไทยรอบนี้นี่แหละ เตรียมตัวไว้เลย

จริงๆมีอีกหลายประเด็นนะ แต่ผมพิมพ์ไปลืมไปหมดละ ใครสงสัยอะไรก็ถามเพิ่มมาได้นะครับ  

1.ขอถาม PK กามิน คืออะไรครับ

2.ผมไม่ค่อยเล่น Tiktok. พวกคลิปไลฟ์สด เราไม่สามารถดูย้อนหลังในติ๊กต็อกของเขาใช่ไหมครับ ( พอดีเห็นแต่ไลฟ์สดในช่องคนอื่นตลอด)

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Mar 02, 2024 10:05
สรุปประเด็นกามินชาลีคร่าวๆสำหรับคนตามไม่ทัน
tamootaro พิมพ์ว่า:
เริ่มต้นที่ ถ้าใครรู้สึกว่ามันเยอะ บ่อยไป หรือรำคาญ ก็ขออภัยไว้ก่อนเลย หรือถ้ารำคาญสุดแล้วจริงๆ แนะนำให้ลองเลื่อนผ่านไปดูครับ มองเป็นอากาศไปก็ได้

จากเมื่อวาน ผมนอนตอนที่แชทเริ่มดราม่าเพราะแน็คไม่ยอมรับ PK กามิน แต่ตอนนั้นคือชาลีกำลังไลฟ์กับแม่อยู่ แม่ชาลีโดนด่าไปด้วย ผมเลยคิดว่าดราม่าแน่ๆ เลยรำคาญ นอนไปก่อน ซึ่งตื่นมาทุกอย่างก็จบไปแล้ว

จนผมมาเจอคลิปนี้ + ที่หลายๆคนอธิบายไป เลยออกมาสรุปสำหรับคนตามไม่ทันหรืองงๆครับ

ทีละเริ่องเลยนะครับ

ประเด็นที่หลายๆคนเข้าใจผิดคือ กามินซึม หมอง ไม่สบาย บลาๆๆ เพราะแน็คไม่ยอมรับ PK ไม่ใส่ใจ
-ปัดตกไปได้เลยครับ จากคลิปด้านบน กามินซึมเพราะสั่งไก่ไปแล้วโดนยกเลิกไป 2 รอบ จนมาได้ไก่ตอนที่ชาลีมาพอดีเลยอารมณ์ดีขึ้น พร้อมทั้งบอกว่าเข้าใจ ไม่ได้งอนอะไร

ประเด็นไม่ปรับตัวหาฝ่ายหญิง
-อันนี้ส่วนตัวผมว่าแน็คมันปรับเยอะมากแล้วนะ จากคนขี้เกียจ ไม่รับงานถ้าไม่มีหนี้ จนหันมาออกกำลังกาย รับงานรัวๆ ฝึกภาษาเกาหลี(จากปากชาลีเองว่าเป็นรอบหลายปีที่หยิบหนังสือมาอ่าน)
แล้วในคลิปด้านบน พี่ก้องก็บอกเองว่า ความสัมพันธ์มันไม่ควรมีใครปรับเข้าหาใคร มันควรยอมรับตัวตนของทั้งสองฝั่งให้ได้แบบพอดี เพราะคู่รักทุกคู่ มันเริ่มต้นจาก 100 อยู่แล้ว มันมีแต่จะลดลง ถ้าเข้าหากันด้วยความฝืน มันมีแต่จะลดลงไปเรื่อยๆ เพราะงั้นอย่าไปบังคับทั้งสองฝั่ง

เรื่องคุยหลังไมค์น้อยเกินไป
-อันนี้คนก็เข้าใจผิดเยอะมากจากไลฟ์วันก่อน ที่กามินบอกแน็คคุยห้วนๆ แต่พอมาไลฟ์ที่คุยกับพี่ก้องคือชัดมาก เวลากามินมีดราม่าหรือมีอะไร แน็คจะมาให้กำลังใจตลอด คุยกันบ่อย แถมมีโทรคุยด้วยตลอด แต่แค่แน็คมันเป็นคนคุยไม่เก่ง เลยมาแบบงงๆหน่อย แต่กามินก็มองว่าน่าค้นหาแทน ตอนนี้กามินก็เข้าใจแล้ว

เรื่องแน็คกั๊กเกินไป ขี้แอ็ค บางอันคือใน SS ด้วยนะ ที่บอกว่าเขาไม่ผูกมัด
-อันนี้ก็มโนกันเก่งไป ตามในคลิปอะ พี่ก้องก็บอกแล้วว่าความรักของคนสองคน มันควรไปตามธรรมชาติ คนดูอาจจะมองว่ามันเป็นหนัง เป็นซีรีส์ที่คุณกรอได้ คุณอยากเห็นฉากต่างๆ แต่นั่นมันคือชีวิตของคนสองคน ถ้ามันจบแย่จบไม่ดี คุณก็แค่ไปดูหนังเรื่องอื่นใหม่ ในขณะที่สองคนนั้นได้รับผลกันแค่สองคน แถมกามินบอกเองว่า ความไวประมาณนี้อะดีแล้ว กำลังดี ไม่เร็วเกินไป

เรื่องแฟนเก่ากามิน อันนี้บางคนชอบปั่น ขนาดใน SS ยังมีคนสงสัยเลย
-ล่าสุด กามินออกมาบอกตอนคุยกับพี่ก้องว่า พึ่งเลิกกับคนเก่าไปปีก่อน เลยยังไม่ค่อยเปิดใจเยอะเท่าไหร่ แถมเรื่องนี้แหละทำให้ประทับใจทางฝั่งแน็ก เพราะที่กามินเจอมาคือ ครอบครัวฝ่ายชายจะไม่ชอบกามินตลอด ทำให้ฝังใจ แต่ของแน็กคือแม่มารับยันสนามบินเลย เลยประทับใจ

เรื่องความติสความแปลกของแน็ค
-อันนี้กามินบอกเองเลยว่า เพราะการตอบแชทของแน็คที่มันดูงงๆนี่แหละ เลยทำให้น่าสนใจจนต้องไปหาข้อมูล แต่กามินก็ยังไม่มั่นใจก่อนหน้าว่าแน็คมันจริงจังหรือเปล่า หรือคอนเท้น หรืออะไร จนพี่ก้องมาอธิบายให้เคลียร์วันก่อนว่านิสัยแน็คมันเป็นยังไง มาเผารัวๆ จนกามินมั่นใจแล้วว่าแน็คชอบจริงๆ

เรื่องคนดูปั่น ขี้เอาแต่ใจ
-อันนี้กามินบอกว่าไม่ต้องห่วง เพราะแฟนคลับดีๆก็มีเยอะมาก ที่มาอธิบายเวลาแน็คทำอะไรแปลกๆ คอยเคลียร์หลายๆเรื่องให้เข้าใจ ออกมาแก้ต่างให้แน็คแทบจะตลอด เขาก็ประทับใจแฟนคลับพวกนี้เหมือนกัน เลยทำให้เรื่องปั่นโดนหักล้างไปได้ง่าย

สุดท้าย พี่ก้องแกก็บอกกามินว่า แกเดาว่าแน็กจะให้คำตอบกามินที่ไทยรอบนี้นี่แหละ เตรียมตัวไว้เลย

จริงๆมีอีกหลายประเด็นนะ แต่ผมพิมพ์ไปลืมไปหมดละ ใครสงสัยอะไรก็ถามเพิ่มมาได้นะครับ  

1.ขอถาม PK กามิน คืออะไรครับ

2.ผมไม่ค่อยเล่น Tiktok. พวกคลิปไลฟ์สด เราไม่สามารถดูย้อนหลังในติ๊กต็อกของเขาใช่ไหมครับ ( พอดีเห็นแต่ไลฟ์สดในช่องคนอื่นตลอด)

pk คือการเอาคนสองคน ฟรือสองกลุ่ม มาวัดกำลังแฟนคลับกันครับ ใครพลังเปย์เหนือกว่า มันคือการหาเงินหลักจาก tt เลยครับ

ส่วนไลฟ์ย้อนหลังอันนี้ผมไม่ชัวร์เหมือนกันครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel